Đánh giá CPU AMD Ryzen 9 3900X: Hiệu năng quá xuất sắc cho mức giá 13 triệu, áp đảo Core i9-9900K
agp8x
8 tháng trướcBình luận: 303Lượt xem: 49.688
303 Bình luận
Hy vọng bản chính thức cải thiện được nhiệt độ, mình chỉ thích tản nhiệt khí. Hồi đó chơi tản nước bị rò cháy mất cái VGA nên sợ luôn.
@VVvMM ngang tiền tản nước thì chỉ có đám hi end như bequiet , noctua , thermalright ,... nhiều quá cân chả thua kém gì đám AIO
@skivn AIO mình dùng chủ yếu là vì gọn, chụp hình lên đẹp thôi chứ hiệu quả tản nhiệt chưa chắc bằng mấy con khí hi end 😁
Đề nghị mod test thêm game Võ lâm truyền kỳ bản PC đưa lên Mobile nhé, nếu không dùng Xeon trên 10 cores thì đừng mơ mở trên 10 acc trên Android giả lập, không cần test lý thuyết quá như trên để rồi kết luận xa rời thực tế.
@Van Thu bạn mở 1 lúc 10 acc thì mình thấy lúc đó không còn đúng với định nghĩa "chơi game" nữa rồi
@Van Thu Mở 10 acc thì chỉ có tụi trâu cày tiền thôi, người thường ai chơi vậy mà bày đặt lý luận. Nói như bạn thì mình nói Xeon 10 core cũng ko chơi nổi 200 acc trên Android giả lập. Ok.
@Van Thu như vậy chuyển qua làm việc rồi, đó là ảo hoá, cần nhiều nhân và luồng
FAN của AMD gần 15 năm, giờ mới thấy ngày xưa quay về thật sự 😁
Ryzen 3000 series này quả thật lột xác quá mạnh, quá nhiều thứ "không thể tin được"
múc thôi. nứng lắm rồi !
Tui chuyển qua AMD Ryzen từ đời đầu 1700, và vẫn xài với combo main ASUS Crosshair VI Hero đến nay, vẫn đang xài rất ngon và rất mạnh, chưa cần thiết phài nâng cấp, chắc đợi thêm 1,2 thế hệ CPU tiếp theo nữa, cảm thấy chia tay Intel là điều chính xác và chưa hẹn ngày tái ngộ, dự tính sau này vẫn sẽ tiếp tục với AMD. Còn nói về mainboard ASUS thì trùm rồi, nhưng dở cái là rất kén RAM, nên tốt nhất nếu muốn xài mainboard ASUS thì trước khi mua RAM nên check list ram support trước rồi mua, ko thì trong lúc xài phải đợi nó update BIOS thì sau đó mới hy vọng RAM được support, tui thì gần như 100% toàn xài mainboard ASUS.
@truyentinhte mainboard AM4 ban đầu tất cả đều kén ram hết, không riêng hãng sản xuất nào, phải đợi 1 tg bios mới update đầy đủ. Còn bây giờ đã là gen 3 của cpu ryzen rồi nên không phải lo về vấn đề này nữa
@lanehacker7294 Ko, thời tui xài 6700k + mb Asus Formula và Ram Corsair Dominator cũng có vấn đề tương thích Ram, trong khi Corsair Dominator ko phải Ram bèo
@truyentinhte thường kén ram do main đó, chứ tui ráp nhiều máy ram thường xài amd thế hệ 1 phà phà.
@ragefighter Vậy chứ tui nói gì ?
@truyentinhte tui nói keqn do main chứ ít liên quan cpu, trừ ram dỏm
Quái vật xử lý rồi
quả này rát đấy 😁D
Quá ngon máy tính lên đời tiếp theo có lẽ dùng amd vừa rẻ lại ngon
AMD cứ đà này thì thằng Intel mới bỏ cái tật giá cao được
Người dùng cám ơn AMD là vừa rồi
Khéo chịu lỗ để giảm giá cạnh tranh cũng nên
@HoangUy Không đúng đâu bạn. CPU AMD thiết kế kiểu Chiplet, die nhỏ, tỉ lệ lỗi thấp, giá thành để sx die dc giảm đi rất nhiều, dễ dàng harvest. Giá trên là đã có lãi rồi. Do Inteo chém đẹp quá thôi 😆
@Meomeo888 Đâu ý mình là intel sẽ chịu lỗ giảm giá cạnh tranh
@HoangUy Chắc chắn rồi, Intèo giảm 15% mà, kô biết sắp tới còn giảm nữa kô.
@Meomeo888 Giảm 40% là vừa
Hy vọng bản chính thức cải thiện được nhiệt độ, mình chỉ thích tản nhiệt khí. Hồi đó chơi tản nước bị rò cháy mất cái VGA nên sợ luôn.
@lunglinhlenluon Khả năng phần mềm chưa tương thích update vài bữa chắc ổn hơn bạn à
Nhà nhà người người khen nấy khen để đội đỏ. Kết quả test thế lọ thế cha. Cuối cùng cũng ra súc đội xanh về chơi game thôi :v
@xadieu92 Không đâu bạn, dạo này Ri Ên lên cơ lắm nhiều ae đã chuyển qua múc em nó rồi, nghe có vẻ đúng món cần chứ ko cứ phải có nhà ìn teo nữa.
@agp8x mod cho hỏi về nhiệt độ chạy stock full load thì 3900x vs 9900k thì chon nào nhiệt độ cao hơn ?
@Congnghecuaanh Ryzen 3900X cao hơn bạn ơi. Cùng tản NZXT Kraken X72 thì full load i9-9900K khoảng 80-85 độ.
@agp8x Trước khi hỏi mod mình cũng seach trên mạng thì thấy trang này review nhiệt độ 9900k cao hơn 10 độ, mod trả lời như vậy mình phân vân quá, không biết cpu của mod bản demo hay bản thương mại vậy ? https://www.hardwarezone.com.sg/feature-amd-ryzen-9-3900x-review-ryzen-7-3700x-intel-core-i9-9900k-gaming-cpu-performance-specs-features/temperature-power-consumption-28

Temperature & power consumption : AMD Ryzen 9 3900X vs. Ryzen 7 3700X vs. Intel Core i9-9900K: Which is the best gaming CPU?

How do AMD's new Ryzen 3000 chips stack up against the Intel Core i9-9900K?
hardwarezone.com.sg
@Congnghecuaanh Số ảo diệu vậy, con Ryzen 9 3900X rất nóng nên làm gì có chuyện chạy full load mà có 45 độ được :v
@agp8x đâu có gì lạ, theo nhiệt độ phòng và loại tản nhiệt nữa.
@agp8x Chắc là dùng nitơ lỏng 😃
các nhà kt học khẳng định sự cạnh tranh giữa intel đều có lợi cho ng tiêu dùng khi intel phải ngừng hút máu và giảm giá.
intel cho rằng amd là bọn pd và sự lãnh đạo của intel là ko thể bàn cãi dc !!!
Con này công nhận quá hot. Mình bên japan mà liên tục cháy hàng không đặt được.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019