Đánh giá cụm rạp Galaxy Tân Bình và Toy Story 3 - phiên bản 3D

Nam Air
26/6/2010 15:32Phản hồi: 46
Đánh giá cụm rạp Galaxy Tân Bình và Toy Story 3 - phiên bản 3D
Galaxy Tân Bình (viết tắt là GTB) – 246 Nguyễn Hồng Đào, Quận Tân Bình là rạp mới nhất trong hệ thống Galaxy vừa mới đi vào hoạt động được mấy ngày, hôm nay em đi xem phim ở rạp này sẵn tiện chia sẻ chất lượng rạp để anh chị em ở gần đây (và có thể ở xa) có thêm lựa chọn khi đi xem phim.

Tổng quan về rạp
Rạp này nằm cách nhà em 7 phút chạy xe cho nên chắc là sau này đi xem phim thì em ưu tiên đi GTB. Đánh giá tổng quan là rạp có thiết kế khá tốt, từ ngoài nhìn vô thấy cũng đẹp và bắt mắt. Đánh giá bên ngoài được 7/10 điểm.

Bên ngoài Galaxy Tân Bình

Phía trước mái hiên rạp được che bằng kính, khi trời mưa đứng dòm mưa rớt xuống cũng vui vui

Bãi giữ xe nằm bên tay phải của bạn khi nhìn từ ngoài vào, để đi vào bãi xe bạn cần đi ngang qua bên hông rạp, bãi giữ xe không có mái che và bạn phải trả 2k vnd cho một lần gởi xe, không giữ miễn phí như Galaxy Nguyễn Trãi 😁 Vì bãi xe không có mái cho nên nếu bạn đi xem buổi trưa thì khi ra bạn sẽ có một cái yên xe rất nóng, tuy nhiên điểm cộng ở bãi xe là khi trời mưa các anh bảo vệ đi lật úp mấy cái nón bảo hiểm lại, hồi trưa mình xem phim ra xong thì trời mưa, đinh ninh rằng xíu nữa sẽ phải đội cái nón ướt nhưng mà rất vui là toàn bộ nón bảo hiểm của bọn mình đều khô, hỏi anh bảo vệ thì được biết là mấy anh đã úp dùm, đánh giá bãi xe: 7/10 ( được 7 điểm nhờ vụ lật úp nón bảo hiểm).

Đường vô bãi xe​

Phía bên ngoài rạp có kê bàn ghế để bạn ngồi chờ hoặc ngồi chơi đều được

GTB có tổng cộng 6 phòng chiếu, 3 nằm dưới đất, 3 nằm trên lầu, 6 phòng chiếu này thì có 4 phòng thường và 2 phòng chiếu 3D.

Theo các poster treo ở đây và lịch chiếu thì Galaxy dạo này cũng có nhiều phim mới và hot, các phim phát hành ở đây chỉ chậm hơn thị trường mỹ chừng 10 ngày tới 2 tuần thôi

Tuy là rạp mới nhưng lượng khách tới đây cũng tạm ổn, nên bạn không phải lo lắng việc đi xem phim với một rạp vắng hoe đâu

Quảng cáo

Bên trong rạp có bán bắp rang, nước ngọt, snack, kem, hot dog, nói chung là tạm đủ no nếu bạn chưa ăn trước khi xem phim

Về phòng chiếu 3D

Galaxy cũng sử dụng công nghệ Dolby 3D tương tự như hệ thống Megastar, đánh giá cá nhân là chất lượng bên Galaxy hơn bên Mega một tí, kính bên Galaxy mới hơn, vừa hơn, trong hơn, xem phim không phải lo việc giữ kính như khi xem ở mega (chắc bên mega nhập kính cũ về hay sao á)

Quảng cáo

Kính ở Galaxy Tân Bình

Đeo kính không cần phải giữ khi xem phim

Giá vé 3D ở Galaxy có thể nói là mềm hơn Mega khá nhiều, mình đi vào dịp cuối tuần và ngồi ghế vip mà giá chỉ 100k một vé mà thôi

Đánh giá sơ lược: ghế ngồi, phòng chiếu, âm thanh và quản lý khá tốt là điểm mạnh của cụm rạp GTB, đây là nơi đến nếu bạn cần xem phim hay, giá vé phải chăng và gần nhà (đối với mình :D ). Tuy nhiên GTB không có được ưu thế là nằm chung nhà với trung tâm mua sắm như mega (vốn luôn nằm chung với hệ thống mua sắm parkson) cho nên xem phim xong thì bạn chỉ có đi chỗ khác thôi chứ không có dạo lòng vòng ngắm đồ được (tuy nhiên cũng là ưu điểm đỡ tốn tiền nếu bạn đi chung với bạn gái)

Toy Story 3
Ghi chú: phần đánh giá này sẽ hé lộ nội dung phim, cẩn thận khi đọc, đọc xong không được đổ thừa khi đi xem phim

Poster Toy Story 3​

Mình xem Toy Story phần đầu tiên vào năm mình học lớp 6, khi đó nhân vật cậu bé Andy trong phim chắc cũng cỡ tuổi mình, phần 3 này thì Andy đã lớn và chuẩn bị đi học đại học, tuy nhiên những đồ chơi mà hồi đó Andy chơi tới bây giờ cũng còn rất mới :D - đây là điểm có thể tạm xem là vô lý nhất trong phần này, còn ngoài ra thì đây là một bộ phim tuyệt vời mà bạn nên xem, và nếu bạn có con nhỏ, bạn cũng nên cho con của mình đi xem

Mở đầu phim là cảnh Andy lúc còn bé đang chời với các món đồ chơi của mình, nhưng Andy không bé mãi mà đã lớn lên thành một chàng thanh niên chuẩn bị lên đường đi học xa, các món đồ chơi đã nhiều lần tìm cách lấy lại sự chú ý của Andy nhưng không thành công.

Andy lúc bé và Woody

Trước khi lên đường vào học, Andy quyết định đóng hộp và bỏ hết đồ chơi cũ của mình lên gác xép, chỉ mang theo anh chàng cao bồi Woody như là một người bạn thân thuở nhỏ

Tuy nhiên vì một sự hiểu lầm, các món đồ chơi lại tưởng lầm rằng Andy không còn cần mình nữa và chuẩn bị quăng mình vào bãi rác, các món đồ chơi quyết định đầu quân vào một nhà trẻ, nơi mà những món đồ chơi tin rằng mình sẽ được vui chơi mỗi ngày chứ không bị bỏ xó

Mọi người quyết định đi đến nhà trẻ SunnySide, nơi mọi sự rắc rối bắt đầu...

Khi đến nhà trẻ SunnySide, mọi người được chú gấu bông ở đây đón chào và sắp xếp họ vào phòng caterpillar, dạng như lớp mầm ở ta, nơi mà trẻ em chơi đồ chơi rất là bạo lực. Trong phim thì thì họ không xếp cấp mầm non là mầm chồi lá mà xếp là Caterpillar, Pupa và Butterfly (lớp nhộng, kén và bướm)

Lớp mầm caterpillar

Gấu bông đón tiếp đồ chơi mới

Khi không ở được thì ta phải trốn

Khi mà cuộc sống ở SunnySide không đẹp như các món đồ chơi tưởng tượng và chú gấu bông không tốt như mọi người nghĩ thì cuộc phiêu lưu mới chính thức bắt đầu, mời bạn ra rạp và xem để tận hưởng phim, chứ ngồi nghe mình kể hoài thì còn gì là thú vị nữa!

Phải thú nhận rằng bộ phim đã có lúc làm cho mình xém rớt nước mắt vì xúc động, xúc động vì tình cảm của các món đồ chơi, vì tình cảm của Andy, những gì Andy trải qua có thể xem là chung cho tất cả chúng ta, có thể ta không có những món đồ chơi đắt tiền như Lightyear Buzz, như cao bồi Woody nhưng không có nghĩa là ta không có một tuổi thơ. Những món đồ chơi mộc mạc Việt Nam như là viên bi, cái diều... cũng có cuộc sống riêng của chúng, và không ai mà không tiếc nuối khi vô tình chợt nhìn lại những báu vật của một thời chỉ biết ăn, học và chơi...

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đánh giá rạp khá chi tiết hen, tiếc là hem có tiền và thời gian đi xem
nqkhaidl
ĐẠI BÀNG
14 năm
rạp này công nhận đẹp thật, em đi xem phim Hoàng tử Batư hôm nó khai trương được giảm 40%, rạp mới chất lượng thật đã
Mình khoái MegaStar là đầu người ngồi ghế ở hàng trước bằng đầu gối ghế sau và ghế rất êm cao tới đầu.Không biết GTB có đc vậy kg?
nhưng ngồi 1 hồi đau cổ lắm bác ơi ... 😔( ghế VIP hay ko vip gì cũng bị
comeon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thấy rạp thiết kế đâu có đẹp đâu. Cái trần bằng kính giời mưa thì thik thật đấy nhưng mà nắng thì... đúng là lò nướng bánh mỳ đấy ạ. Mà ghế ngồi đợi để ngoài trời vậy thì ban trưa ngồi chơi thì "ấm" vô cùng.

Chất lượng thì chắc là ok vì dù sao cũng làm sau mà
Hôm nay cũng mới đi xem Toy Story 3 ở đây . Mình coi suất 13h15 vé VIP là 100k, vé thường 90k. Được cái ngay gần nhà 😁
Nhà em gần CT plaza đi xem phim toàn ra đó thôi. Nói chung rạp nào gần nhà thì ra rạp đó xem 😁
ghone1990
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix cuối tuần ghế vip mà có 100 thôi ah.Hum nọ em đi xem ở mega mà nó chém 150k/vé, 3 vé = 450k.Công nhận là đắt hơn bao nhiêu.Bọn mega này làm ăn như thế bị kiện là phải.
trùi giá vip có 100k rẻ quá nhỉ...sau này đông khách chắc tăng lên thôi ^__^ giờ mới mở mà phải câu khách chứ......
Giá tủy giờ mà. Cuối tuần, ghế VIP 100k thì bên Mega tương ứng cũng chỉ 120k thôi 😃
Hôm 25/6 Mình xem toy strory 3 bên Megastar Plaza C&T nó quất mình 200k vé Vip đấy bạn à.
rạp này cách chỗ nhà em 10' đi bộ, trước toàn lên Mega Tân Sơn Nhất xem, đợt này có chỗ xem gần nhà rồi, mừng quá
Mình cũng đã đi xem ở đây 1 lần.Nói chung chất lượng rạp tốt,"đáng đồng tiền bát gạo" hơn Megastar nhiều.Mọi người có cơ hội thì lại GTB xem thử 1 lần cho biết nhé 😁
thix phim toy story này quá chỉ tiết chưa mua được đồ chơi buzz lightyear nhớ hồi coi phần một hồi cấp 1 có thằng bạn đem lão buzz này vô lớp chơi nhìn i như trong phim ứng tượng đến giờ chưa phai thèm quá
galaxy cũng ok, nhưng chắc trong tương lai gần tới sẽ còn khá hơn. khi mà megastar đang bị điều tra chính thức về bản quyền. galaxy chuyến này ngon lành.
Mình thích cách đánh giá phim của bạn. Xin chân thành cảm ơn!
Kacey
TÍCH CỰC
14 năm
có vẻ đc áh, rảnh sẽ qua đây thử xem sao
dungbr1005
ĐẠI BÀNG
14 năm
Galaxy tân bình xem rạp 1 2 3 ở tầng trệt còn đỡ. Chứ mà xem rạp 4 5 6 leo hụt hơi, đang coi mà muốn đi WC lội xuống tầng trệt thì. . . 😁:D
xem phim 3d thì nên qua lotte sẽ hay hơn nhiều ^^!
Mới coi 1 và 2...đúng là lúc coi p1 thì mình còn rất nhỏ,còn p2 thì coi cách đây 2 tháng,và p3 có l3 sẽ xem vào vài ngày tới 😁
Màn hình bên tân bình có to bằng bên mega ko bạn? Mình chưa coi bên này lần nào, chỉ mới coi bên nguyễn du, thấy màn hình ko to bằng mega, coi 3D thích coi màn hình lớn như mega, còn phim thường thì coi galaxy ^^!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019