Đánh giá Dell XPS 7590 sau 15 tháng - ngỡ ngàng với sự cố chấp của Dell

Mr.Alone
26/1/2021 21:15Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

B đâu chỉ xem chùa, đóng góp nhiều bài chất lượng thế này mà, còn đc ra trang chủ 👍
Việc đàu tiên mình làm khi lấy em 9570 về là thay Killer Wireless thành Intel AX200, và giảm throttle bằng đủ trò: trét lại thermal paste, thêm thermal pads, định hướng gió của quạt. Thiếu điều thay custom heatsink thì ngán quá nên bán.

Không bao giờ dám quay lại với XPS dù đẹp cỡ nào, vì 2 lý do là Intel + Thermal. Chưa kể QC khá tệ, đọc reddit thấy than mắc sợ với 9500/9700.
x.dung
TÍCH CỰC
3 năm
Có để xuất nào thay em này ko những người anh em
Tâm An
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chỉ mãi thích Panasonic dòng Let's Note thôi. Vì đã từng dùng qua, và cảm thấy cực vừa ý,
magaten
TÍCH CỰC
3 năm
So về độ nóng thì niữa XPS với mấy con thinkpad xtremme thì như thế nào mấy bác
The Vi Er
TÍCH CỰC
3 năm
Máy nóng nghĩa là tản nhiệt tốt.
Không nóng là cách nhiệt tốt.
Laptop chứ không phải lò nướng nên phải hiểu vậy thôi.
Vấn đề ở chỗ máy quá mỏng nên phải chọn 1 trong hai bề mặt thôi
Em cũng cùng nỗi buồn với chủ thớt đây. Mấy năm xài con Core 2 Duo bị ám ảnh do nó chậm nên quyết tâm lên hẳn i7. Thế là gom lúa xúc em Dell E7250, i7, lên RAM 16GB. Vậy mà mỗi lần sài nặng chút là bị thọt, máy nóng như cái lò, tự shutdown. Tổ cha nó, phải vô BIOS tắt turbo boost. Cũng như không. Tức không chịu được.
june15th
ĐẠI BÀNG
3 năm
trời!! tới đời này mà căn bệnh throttling vẫn ko hết
bài hay phải log acc like cho chủ thớt (y), nhân tiện cũng chia sẻ luôn, em đang học TKĐH và đang dùng 9570 chung lớp còn có 2 đứa đang dùng 9550 và 9560 bản 4k, thật sự Dell nhét con i7 6700HQ và 7700HQ là quả đủ cho một thân hình mỏng manh rồi, và sức mạnh đó vừa với thân hình hơn là từ dòng 9570, đơn giản là con 8750H cùng với 1050ti max Q đã nóng muốn banh xác thì không có lí gì con 7590 mát được cho dù có keo xịn xò con bò tới đâu, Dell bảo là mặt carbon giúp tản nhiệt tốt hơn nhưng mà em thấy nó lại bí hơn là nhớp hơn chứ chả được cái quần què gì cả. Hơn nữa là em đang bị tình trạnng xung đột gì đấy mà máy éo Sleep được khi gập màn hình xuống sau vài bản update win... dù lỗi này lâu rồi nhưng mà vẫn chưa thấy Dell fix, ai bị lỗi này cứu em, cài win thì được nhưng mà đang học nên không tiện cài lắm :v
Kết con Dell 9700. 😃
iexplore
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cần thêm nhiều bài đánh giá chân thực như thế này
Em là em vẫn chê cái mặt C bọn XPS nhìn mất cảm tình vãi lều
Cười vô mặt
Tank_Tiger
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngày trước cũng phân vân chọn XPS hay G5. Cuối cùng chọn em G5. Hầm hố và trâu bò
thanhgamo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tank_Tiger CHuẩn sự thực thì Zbook dùng mát mẻ và hiệu năng có vẻ tốt hơn thật
Thời lượng pin thế nào bạn
Pemeo.hugo
TÍCH CỰC
3 năm
Bài viết hay quá, cá nhân mình vẫn luôn thích XPS, thiết kế gọn gàng, màn chất lượng cao lại dễ nâng cấp :3
ThanhDo Az
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái driver Killer thật sự tởm, helios 300 2020 của mình cũng lỗi mạng liên tục k rõ lý do
Ủa vậy option i5 non-GPU thì sao các bác ơi?! Nhìn con 9500 mê quá.
Hóng MacBook Pro 16” xài Apple Silicon ghê
TiaMe
TÍCH CỰC
3 năm
Vậy đấy
Thật sự cần những bài như thế này
Và chốt lại là do thằng tèo cả,kéo cả quãng đời 4 năm qua nhìn con i5 7k chán nãn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019