Đánh Giá dùm em Masstel Notebook L133

phuongthy
19/3/2018 3:20Phản hồi: 140
Đánh Giá dùm em Masstel Notebook L133
Bác nào dùng máy Laptop Việt Nam Masstel Notebook L133 thiết kế như MacBook Air, giá chỉ 5 triệu cho em ý kiến nhé. Em cám ơn!

Model: Masstel Notebook L133
CPU: Intel Celeron Apollo Lake N3350 1.1GHz (Up to 2.40 GHz)
Card đồ họa: Intel HD Graphics 500
Ram: 3GB LPDDR3 1600MHz
ROM/HDD: eMMC 32GB
Màn hình: 13.3" IPS Full HD 1920*1080
Camera: 2MP, quay phim 1280*720p/15 fps
Cổng giao tiếp: 02*USB 3.0, 01*HDMI mini, 01*SSD M2, 01*MicroSD
Kết nối: WIFI 802.11 a/b/g/n/ac 2.4GHz và 5GHz, Bluetooth: 4.0
HĐH: Windows 10 bản quyền
Hỗ trợ: Thẻ nhớ 64GB, SSD 256GB
Kích thước: 318*210*13.5mm
Nặng: 1.2 Kg

140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng khó chịu, ổ cứng ít quá
5 triệu mua cũ hp 8470p hoặc dell latitude e6430 còn hơn
@ptvd1994 Mình nói thật sao các bác cứ thích lôi đồ cũ ra để so với đồ mới thế nhỉ. Nực cười thật đấy, Mua đồ cũ về thì liệu bảo hành được bao lâu, 3 tháng ko hay hơn? Kia hàng mới bảo hành đến 18 tháng . Chứ nếu ko chắc ai cũng như bác, mua hết hàng cũ mà dùng chứ mua hàng mới làm gì cho nó "đăt" nhỉ
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AN LÂM TÙNG So sánh khập khiển vậy!
Mình đang dùng 1 con có ssd 128 , màu silver, máy dùng okie cho các tác vụ văn phòng và giải trí cơ bản, màn hình và thiết kế đẹp, cầm nắm tốt, duy chỉ có điều ko ưng là ko có cái cổng HDMI chuẩn, chỉ có cổng mini HDMI toàn fai cắm cái dây cáp chuyển đổi tính hiểu nên hơi ngại thôi. Còn lại mình thấy máy dùng okie. hợp lý trong tầm tiền đấy
quocdung801
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AN LÂM TÙNG Mình thì còn cọng cáp Mini HDMI từ thời con điện thoại LG Optimus 3D. Đang dùng con này, cảm nhận cũng xài ổn, nhẹ, pin lâu, bàn phím gõ tốt. 5tr nói chung ổn
KenbuiSony
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AN LÂM TÙNG con này cài win 7 vô được ko bác cho nhẹ máy xíu, hay bắt buộc xài win 10, vì cơ bản e chỉ làm văn phòng, word, excel với powerpoint thôi
k161194
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quocdung801 Pin tầm bao lâu khi lướt web, xem video cơ bản, hay làm excel v bác?
Giangbeo2008
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KenbuiSony Bạn cài bản win 10 lite ngon lắm
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đã và đang dùng, option minh chọn là SSD 128G, nếu mua về để nguyên bản win 10 bản quyền rất nặng, giải pháp là gỡ bỏ những driver k dùng tới thì máy chạy có vẽ ổn dịnh, màn hình đẹp khỏi chê, và hiệu năng có vẽ hài lòng hơn so với lúc đầu, pin thì bật youtube web làm seo đủ việc tầm 5h, màn hình vừa phải
còn về ram thì duyệt web sau khi đã gỡ những driver k cần thiết thì máy mởi dc nhiều tab k có dấu hiệu delay và ngốn RAM lúc đầu hơi hụt hẫn, nên anh em mua con này tầm 7tr có SSD 128G bản quyền giá ngon đặc biết có màn hình IPS FULL HD ngon bổ rẻ, sv văn phòng xà vô đối
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hmt6642lv Thích thì cứ mua luôn đi bạn. Quan trọng là nhu cầu. K dùng nhiều, thích siệu nhẹ thì cài bản win mod rút gọn ấy, tắt hết tính năng rườm rà là chạy mượt ngay
@yanguyen cho e hỏi là gỡ những driver gì ạ? và nếu máy có sẵn win10 bản quyền có chuyển đc sang SSD 128G bản quyền k a?
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntt9598 driver nào k dùng thì xoá, bạn google nhé biết thì xoá k thì xoá bậy mấy cái quan trọng thì cài lại win
@yanguyen nếu chỉ sử dụng soạn thảo lướt web cơ bản thôi thì mượt không bạn...
mở nhiều tab một lúc có đơ không v bạn
Mình cũng đang dung nó, dung win bản quyền. Mọi thứ đều ok so với nhu câu. Xem phim full hd đẹp.
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@santanu bạn có bị giật lag khi xem full hd k? mình dùng chrome giật lag, nhưng dùng Microsoft egde thì OK smooth!
@yanguyen Nếu xem full HD 60fps trên youtube qua trình duyệt thì khả năng sẽ bị lag. CPU con này yếu mà.
mình không dung chrome, dung Microsoft edge, mình xem trên banhtv á. Rất mượt mà ? Xài office ngon lành luôn. Quá rẻ cho nhu cầu học tập gọn nhẹ đẹp pin trâu á.
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@santanu đúng rồi Microsoft Egde thì không giật lag, chắc do mình Chrome Firefox đúng rồi pin bao trâu ngon, v là an tâm rồi, lúc chưa gỡ driver k cần thiết ra thì hơi hụt hẫn giờ thì ok fine ! đáng tiền
@yanguyen Mình cũng cùng ý kiến vs bạn. Nói chung là người Việt Nam mình cứ bị cái tính sao sao ấy. Vừa Gato vừa tham lam ý. Mình thấy sp này trong tầm giá bh là ổn nhất rồi mà.
@santanu chào bạn, mình định mua cho việc học thao tác cơ bản thôi... không biết là con này bạn xài đến g còn ok k ạ? khả năng mình xài đc 3-4 năm k ạ
ad cho em hỏi,cái ổ cứng eMMC có thể thay thế không ạ.nếu em thêm ổ cứng SSD cài win lên đó thì có sử dụng bình thường hay bắt buộc phải cài trên ổ nhớ eMMC ạ
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@killed vậy hả bạn? sao tụi hãng Masstel nó trả lời minh như vậy đó ức chế dạ, nếu v thì mình cảm ơn bạn nhiều nhé
@yanguyen Chắc tại họ không rõ về mặt kỹ thuật đó 😁, chứ mình cài từ Acer, Asus, Dell này nọ đều vậy.

Nó cập nhật license bởi ID của bo mạch chủ, Microsoft xác nhận điều này :D

Bạn cứ yên tầm mà xài. Bạn check xem máy chạy bản Windows nào, thường là Home Single Language thì bản nó về rồi cài mới là tự active khi có mạng.
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Stampz Masstel hỗ trợ SSD 256Gb nha bạn
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
ok để mình thử, rất cảm ơn bạn, à nếu cài lên SSD nó duyệt web ở ram 3G bằng chrome ff ổn đúng chứ bạn m thấy con này trên chrome ff là thôi rồi
@yanguyen À, không có gì đâu bạn 😁
quocdung801
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yanguyen Mình cũng đang định lên SSD, thấy Lazada.vn bán gần 1tr4.
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quocdung801 ừa bạn, lên đi thấy nó khác nhiều, phải nói là ram 3G xài SSD là khoẻ re, ngon lành! ai chém mặc kệ xài trải nghiệm đi đã chán thì cho bán kệ chứ cũng đáng giá tầm đó tiền
@yanguyen @yanguyen bạn ơi cho mình hỏi,khi mua máy về thì máy có tích hợp sẵn microsoft office chưa b? Hay m phải mua bản quyền !
anongle
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy mình 8gb ram dùng đã thấy thiếu rồi, 3gb dùng thì lết web chứ lướt sao dc? 😁 Screenshot (33).png
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anongle bạn nói qua, qua cộng hoà alo m 0939490900 mình cho trải nghiệm lếch hay lướt ok man?
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anongle thực tế lướt web chỉ mất 1.8G ~ 2G chạy phà phà, còn bạn duyệt web mà lên 4G mấy thì xem lại ứng dụng ngầm, driver không cần thiết thì ngốn Ram
anongle
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yanguyen Driver là trình điều khiển phần cứng, sao lại không cần thiết bạn? Có nhầm với software không vậy? 3gb chắc cài 7 32bit cho lành 😁
@anongle Mấy ông khoe phần cứng thì lướt chỗ khác nhé. Thiếu, đủ hay thừa là do nhu cầu sử dụng của mỗi người. Vậy nhé.
nguyentienky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anongle Suy nghĩ nát óc không chạy win 7 64 bit uefi được. Còn 32 bit thì càng không thể. Có ai biết cài được win 7 32 hay 64 trên l233 pro xin giúp đỡ ạ !?
Mình đang tính mua em này nhưng vẫn đang phân vân do hiện tại chưa có tiền nâng lên SSD
Bác nào dùng rồi cho mình hỏi với ổ cứng 32G thì dùng bình thường có đủ không?
Mình chỉ cài các ứng dụng văn phòng thôi
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lovelydemons sMMC dùng WIN hơi bựa tốt nhất mua SSD xài thấy ổn hơn đấy bạn! đã trải nghiệm 2 tuần và thấy hiệu suất dc cải thiện khi dùng SSD thay cho sMMC cài windows
@yanguyen Mình cũng biết là nên lên SSD, nhưng do hiện tại chưa đủ tiền nên để sau.
Hiện tài mình đang cần dùng nên tính mua trước mà sợ với 32G thì không đủ dung lượng để dùng, chắc cài win cái là hết luôn rồi quá @@
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lovelydemons 32G còn dư, sợ rằng xài tạm đỡ rồi mau chán thôi!
nguyentienky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lovelydemons Lỗi cập nhật 1803. Hết ổ cứng.
suthaydaigai
ĐẠI BÀNG
6 năm
có ai biết con này nó sài khe cắm ssd m2 mấy chân ko tính nâng cấp lên ssd mà ko biết chọn loại ssd nào cho phù hợp
@suthaydaigai ssd m2 2242 ban nhe
Cài Archlinux được không?
Cấu hình này Arch sẽ mượt hơn Window 10
mk mua lúc đau gia 3990 thay dung qua on trong tam gia. lap them ssd tam 1tr3 nua vao la ok
@quy hp Bác mua ở đâu giá 3.9 đấy ạ?
suthaydaigai
ĐẠI BÀNG
6 năm
đợt mới ra mắt mình đăng ký mua trên fpt giá 3tr99 nhưng bị fpt nó huỷ đơn hàng lên mình đt lên hãng masstel để dặt hàng với giá 5tr490 win bản quyền chạy cũng ok bây giờ muốn nâng ổ cứng lên ssd mà ko biết cách chuyển win bản quyền qua ssd làm ntn
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@suthaydaigai tự cài, hoặc đem ra thợ nta làm dùm cho cỡ 50-100k gì đó nta làm cài cho bạn win qua SSD còn bản quyền
xem youtube bị đứng hình liên tục ko biết có phải do máy ko 😔
yanguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chung crush bạn thử bên Edge xem nhé, bạn đang dùng sMMC duyệt trên Chrome FF là lag tung chảo
con này mặc định là win home nhưng em muốn cài bản khác có được không các bác.em hỏi bên hãng thì họ nói chỉ cài được home thôi.
nguyentienky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thangliht1790 Mình đã cài pro và ok bạn.
Các bác dùng rồi cho em hỏi thăm tí với ạ:
1. Máy này em dùng mở khoảng 10 cửa sổ excel có bị giật không ạ?
2. Máy có cài được win7 32bit không?
nguyentienky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenthanhhs Bản pro không giật. Bản l133 32g giật nhé! Không thể cài đã thử và thất bại toàn tập. Chỉ có logo window. Lỗi rất khó quay lại vì không boot được. Trước khi thử hãy sao lưu win 10 bằng window 10 mini pe nhé.
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình tìm hiểu thì máy này tàu làm, masstel chỉ mua về dập mác vào. Kết cấu và chất lượng linh kiện y hệt các hãng chuwi, teclast, onda. Linh kiện bên trong như nào các bạn lên youtube xem, có nhiều lắm. Mình đánh giá chất lượng chỉ tạm ổn
Mình ví dụ luôn con teclast f7: chip n3450, 8/128gb, giá có 299$. Với con máy này giá 5tr mà bảo hành 18 tháng cũng hợp lí
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanghuy904 Dùng bình thường thì 3gb ram vẫn cân tốt vài tab youtube. Chứ bật cả chục tab phim thì chỉ có ram khủng long k lag. Chip yếu nên chuyển tab nhanh hơi khựng. Kiểu tab 1 nhảy sang 2 xong nhảy luôn sang 3 thì khựng, còn dùng bt vẫn đc. Ram 3gb nên cài win 32bit
quanghuy904
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhduc1997 Thank bác, nghe ổn quá. Nhu cầu của mình chỉ là mỏng nhẹ pin lâu màn đẹp thiết kế đẹp, trong lúc soạn thảo văn bản thì bật 1 2 tab nghe nhạc, có vẻ chốt dc em nó rồi. Ngoài ra với tầm giá như thế có em nào màn hình tầm 11 12 inch đáng lưu tâm không bác
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanghuy904 Bác xem thêm lenovo miix 320, nhưng con này thiên về giải trí hơn là văn bản. Mà nếu k ngại mã tàu 100% thì lên trang maytinhbangwindows.vn tham khảo thêm. Trước e có đắn đo con l133 với con này http://maytinhbangwindows.vn/san-pham/laptop-blueing-x14d
Cũng ngon nhưng k biết vỏ nó bằng gì với bảo hành như nào
Police01267
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhduc1997 rồi cuối cùng bác chọn con nào ,e cũng đang định múc con x14d này
khoa8523
TÍCH CỰC
6 năm
Có Bác nào dùng chán muốn bán lại em không? Lưu ý em chỉ mua hàng chưa đem đi bảo hành sửa chửa thôi nhé 😁
@khoa8523 Minh moi mua dk 4 ngày cài win10 bản quyền tổng 7tr5 dán hết mọi thứ bn lấy lại k minh để giá 6tr6

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019