Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá E63

duytuyendao
10/10/2009 2:11Phản hồi: 16
sau hơn 2 tháng dùng con E63 em có mấy nhận xét cho những bạn nào có ý định mua nó:
về vặt cấu hình thì ko có gì đáng chê, dễ sử dụng vì bàn phím to rất phù hợp cho người tay to như em
Tuy nhiên điều mà em thấy thất vọng nhất chính là cái phím 5 chiều:
Thiết kế quá sâu nên khó bấm và bấm ko nẩy tay
Mới dùng 2 tháng mà đã bị xước lộ ra màu đỏ đồng rất mất mĩ quan, nhìn cả máy đều ngon vậy mà bị xước thế nhìn bô nhếch ko chịu đc
Nhìn con E71 của thằng bạn đẹp theo năm tháng mà thèm
Xin các bác cho đánh giá và nếu bác nào biết chỗ nào thay phím 5 chiều kia chất lượng như E71 thì mách em nhé. cho em giá bao nhiu thì càng tốt
Thank các bác
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E71 lại mắc cái bệnh bụi chui vào MH còn khổ hơn 😁 Cái 5 chiều đó chắc bạn chơi game nhiều chứ j :p
Ai nói E71 kg bị xướt cái phím 5 chiều...Chắc máy của thằng bạn bác ít chơi game hơn máy của bác nên nó thế...Nhiều ng đang than cái máy E71 vì bụi vào màn hình kìa
saclo85
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng máy E63 được 9 tháng rồi. thấy máy dùng khá tốt đấy chứ. Nghe gọi rõ ràng nói chung khá tốt so với giá của nó. Còn nếu so với E71 thì mình thấy nó đâu khác ji nhiều đâu. Hơn ba triệu mà hơn hai chức năng: có GPS và camera 3.2 và vỏ kim loại thì mình nghĩ không xứng đáng đâu. Camera 3.2 chụp cũng tệ lắm. GPS thì mấy khi dùng. Dòng E của Nokia có cái rất khó chụi là phím 5 chiều rất nhanh tróc. Nhìn rất xấu
duytuyendao
ĐẠI BÀNG
14 năm
khổ lắm các bác ạ
Máy mới mà nhìn thế cùi bắp wa. em định tết lên thay nó nhưng chưa biết thay ở đâu và giá cả thế nào
Em hay lướt net nên nó tróc hết 1 bên
chả lẽ tiếc của mà ko dùng
Nhưng nhìn thế kém Tinhte wa
vỏ Nokia nào cũng thế thôi bác ơi , từ cao cấp đến dòng cấp thấp , board máy thì bền , vỏ máy cũng bền nhưng toàn là hàng xi mạ .
cacuong1
ĐẠI BÀNG
14 năm
tróc sơn nhiều là do mọi ng ham chơi game quá chứ mình dùng 3-4 thág rồi nó vẫn bóng loáng mà
ngaibatuoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao bọn nokia không làm luôn cái phím 5 chiều bằng inox nhỉ,cứ bắt người ta phải mua máy mới thế mới điên chứ,mà máy nào cũng thế chẳng phải vỏ rẻ tiền e63 mới vậy.
mấy bác cho em hỏi ngu phát là nếu có 3g thì thằng này có xài được ko?em nghe nói là phải máy nào có camera trước thì mới dùng được ko bik sao?
camera trước chỉ phục vụ cho thoại có hình, còn 3G là một nền công nghệ, sẽ có nhiều thứ hơn chứ không chỉ thoại có hình như: TV theo yêu cầu, các dịch vụ dữ liệu tốc độ nhanh...
Còn E63 đương nhiên sẽ sử dụng được 3G, chỉ là xem được hình người khác mà người khác không xem được hình của mình
bác cứ đi thay cái phím 5 chiều ở nokia care hay mấy cửa hàng đt.... xong bác đi dán keo phím đó lại rồi xài nếu thấy miếng keo biị bong ra thì ra dán lai miếng mới như vậy là tha hồ lướt web mà ko sợ phím bị bong xi nhá....! Chúc vui..
ngaibatuoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
haiz,cái phím 5 chiều nó dính tịt vào cái bàn phím đấy.mún thay cả bàn phím ah?
kenkyoko
TÍCH CỰC
14 năm
Bác lền đây xem báo giá đầy đủ cho phụ kiện Ê63 nhé :http://thegioiphukien.net
Bàn phím hình như >100k nếu mình nhớ không lầm.
Thay đi cho đẹp 😁
Hi. Chào các bác. Em đang muốn được lên đời dòng E-series mà không có đủ $ mua máy mới. Em rất kết con E63. Em mạo muội hỏi bác nào có máy cũ mà còn tốt có thể để lại được không ạ. Khoảng 3tr. Hi
SR SPAM
lên 5s đi bác, nhiều vô kể, 3t5 là được e 63 ngon rồi, còn BH dài nữa. Hồi giữa tháng 8 tui mới tậu 1 e trên đó có 3t1 BH đến 3/2010. Xài cực good chưa treo máy lần nào:cools:
kolya82
TÍCH CỰC
14 năm
Nhiều người chê Ê63 không dùng được video call,nhưng như thê lại hay.Mình vẫn sử dụng được công nghệ 3G mà không lo vợ bắt bật camera lên kiêm tra xem đang la cà ở đâu😁
bác này "tinh tế" gớm!
hay đấy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019