Đánh giá Galaxy Note 10.1: từ sổ tay biến thành cuốn tập vẽ
TDNC
8 năm trướcBình luận: 310Lượt xem: 104.228
không biết có mắc bệnh cuồng công nghệ không nhưng cứ thấy sản phẩm mới lại rạo rực hết cả lên, thấy em này cũng vậy á :p
con này mà chế tác thêm cái đế bàn phím thì mua dùng thay con laptop, có tích hợp 3G vô luôn, online mọi nơi khỏe. thích cái chức năng nghe gọi mặc dù nó to chè bè.
độ phân giải này phù hợp nhất cho tablet android ,full hd thì không nhiều apps đâu ,còn như ipad thì dpg cao nhưng apps tương thích rất ít còn lại xài dpg 1024x768 nhìn có thấy rỗ không hay dùng kính lúp so màn hình home rồi phán
chuẩn của tablet là iPad..dù tích thêm 1 đống tính năng hầm bà lằng dư thừa thì cũng không so nổi với iPad
@ctn10 thì chính bác cũng đang nói theo ý kiến bản thân đấy thôi..nếu vậy thì tiếc cho bác bỏ 1 sp tốt như ipad qa xài SS ọp ẹt
@Head Mình chỉ góp ý bạn đừng nghĩ rằng ipad là ghê gớm nhất, là chuẩn của chuẩn.
Chẳng hạn job luôn chê bai tab 7 samsung nhưng bi giờ nó cũng là 1 cái chuẩn đó, đến nỗi apple phải đua theo phân khúc này.
Con này chip 4 nhân 1,4ghz ăn đứt chip 2 nhân 1ghz của new ipad
Ram 2gb đương nhiên ngon hơn 1 gb của new ipad
Bút s pen mình chẳng thấy gì đặc sắc cả nhưng có lẻ kien trúc sư thích hơn dù sao thi cung hơn new ipad.
Từ cái cấu hìng đó thì phàn mềm nó sẽ được hơn chẳng hạn đa nhiệm mượt hơn v.v.v
Nói thêm về cái đọ phan giải khủng của new ipad. Vì dpg cao nên dù GPU của new ipad mạnh (8 nhân) nhưng nó chỉ vừa đủ để xử lý các tác vụ trên màn hình khủng. Trong khi phần mềm và game cho dpg đó vẫn chưa đáng kể. Apple muón ép lập trình viên và người dùng theo hướng mà họ muốn.
Cái cách ss chọn dpg 1280x800 cũng thể hiện họ muốn máy chạy nhanh mượt để phục vụ s-pen, đa nhiệm chứ ko phải theo đuôi apple
Sent from my BNTV250A using Tinhte.vn
@lover19 mình đống ý với ý kiến của bạn , nếu bỏ tiền ra mua 1 cái tablet đêt giải trí không mình sẽ ko mua . nhưng Samsung làm dc hơn thế , hỗ trợ đa nhiệm , có Spen sẽ hỗ trợ rất nhiều cho công việc . Mình sẽ mua tab note 10.1 khi nó ra.
Thiết kế ko có gì đặc biệt nhưng tính năng lại quá hay. Xem cái clip demo cho đa nhiệm mở nhiều app lên trên màn hình quá tuyệt vời.
khi nào Ipad vs Asus vs acer lên ram 2 G rồi tính tiếp. cấu hình thì con này chạy mướt rượt, hơn khối cái laptop đó.
chữ của bác làm review đẹp ghê 😁
vừa đọc trên sohoa thấy bảo e này giá tận 16tr :-ss quá chát, ntn sao cạnh tranh với the new ipad dc :-<
màn k phải super amoled như tab 7.7 nắp lưng nhựa. k nên xếp cùng note vì notr là tab lai đt. em này là tab thêm chức năng vẽ vời. như mấy em bảng vẽ w.com thui. đc chức năng đó là good.còn lại k thích lắm. ak đc cái ram 2g nữa. nếu là tab 7.7 thêm cấu hình và spen thì sẽ ok lắm đây
ko thích 1 thứ gì của thằng SS cả, thấy cái tab 7 của ông anh rể xài chán ko chịu dc. Vầy mà hồi mua ổng bỏ ra gần 10 chai. haizz
haizz da, đọc cái page nào giới thiệu sản phẩm samsung là y như rằng có ifan chực sẵng. các bác yêu công nghệ chứ cuồng một hãng nào đó rồi dùng cái chủ qua để đánh giá toàn cục, rồi cứ thế cãi nhau ì xèo. chẳng tinh tế một xíu nào
em thấy con này rất là thuận tiện cho học tập và công việc.
nhiều bac cứ chê con này và khen ipad thì em xin hỏi các bác là ipad hay ios có bao h có thứ nào tiện lợi được như thế này không
Thích Note bé hơn Note to này. Có lẽ vì mềnh ko ấn tượng với Android Tablet bằng Android Phone. Nếu làm việc thì tablet nên chạy Win8 sẽ "chuẩn" hơn nhiều.
13.5tr múc không suy nghĩ ye ye đợi em nó rớt giá trong vong 1thán không rớt mua ipad3 luôn ^^

Sent from my điện thoại cùi bắp using Tinhte.vn
Anh sam chỉ chú ý đến bên trong chứ chưa chú ý về hình thức bên ngoài cho lắm. Máy con nào nhìn cũng trông cảm giác rất mỏng manh, yếu ớt. Chỉ được cái phần mềm ứng dụng hay

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Con này .. Quá đã !
Vẫn chỉ 1280x800 chán, y như con tab 10.1 nói xem video full HD 1080p được mà bỏ vô thì có tiếng chứ không có hình,nhìn clip đập hộp thấy màn hình không nhạy rồi... Vậy mà 16 triệu mới ghê . Bằng con ipad 3 4G 32 GB... Điên mới mua con này
ss dang da rang hoa san pham . phan khuc nao cung co mat

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019