Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá giá đỡ máy tính bảng và điện thoại của UGREEN

Lê Q Khánh
14/2/2022 7:32Phản hồi: 52
Đánh giá giá đỡ máy tính bảng và điện thoại của UGREEN
Thường khi đọc tin tức trên iPad hoặc khi con chơi game trên iPad thì mình để cái iPad đứng theo cái case nhưng nó vẫn không vừa tầm mắt nên ngồi lâu sẽ dẫn đến mỏi cổ và vai gáy. Mình đã tìm được một giá đỡ máy tính bảng và điện thoại rất đẹp và chắc chắn của UGREEN. Cái giá đỡ này mình mua với giá khoảng 500K. Dưới đây là bài chia sẻ của mình sau một thời gian sử dụng. Trước hết, mình sẽ nói sơ qua một số đặc điểm chính của giá đỡ này, và sau đó trong mỗi hình mình sẽ nói rõ hơn.

Giá đỡ UGREEN này sử dụng được với gần như tất cả kích cỡ màn hình máy tính bảng và điện thoại trên thị trường hiện nay, tới tận 12.9 inch của iPad Pro. Nó được làm bằng hợp kim nhôm cao cấp nên rất chắc chắn. Bề mặt nhôm được xử lý mịn rất tốt, cầm vào rất thích. Với nhiều góc điều chỉnh, giá đỡ này cho phép anh em điều chỉnh các góc một cách đơn giản và tương đối thoải mái (tại sao lại là tương đối thì trong hình mình sẽ giải thích thêm). Ở dưới đáy và những chỗ tiếp xúc với thiết bị có si-li-côn chống trượt và chống trầy. Kích thước của giá đỡ này khá nhỏ gọn và trọng lượng khá nhẹ nên anh em có thể để vào ba lô một cách dễ dàng.

Bây giờ là đến phần hình ảnh.

Phần lớn giá đỡ được làm bằng hợp kim nhôm, giúp cho vừa nhẹ vừa sang vừa chắc chắn.

Mức độ hoàn thiện tốt, cầm nắm sờ rất thích.

Ở những chỗ tiếp xúc với thiết bị có những si-li-côn giúp giữ chắc hơn và tránh bị trầy xước.

Có hai chốt điều chỉnh vị trí. Thanh đứng có thể dựng một góc 90 độ hoặc nằm xuống, còn miếng đỡ iPad thì có thể thẳng đứng hoặc ngửa ra.

Vừa làm phục vụ vừa đọc báo cập nhật tin tức.

Vừa uống cà-phê sáng vừa đọc báo.

Quảng cáo

Một tấm hình đen trắng.

Điểm còn chưa tốt
Cần nhiều lực để điều chỉnh vị trí mong muốn. Hi vọng là trong thế hệ tiếp theo UGREEN có một cơ chế gì đó để việc điều chỉnh vị trí trở nên nhẹ nhàng hơn.
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá gấp mấy lần người ta thì hk ngon sao được ?
mrqd
TÍCH CỰC
2 năm
@lequockhanh1987 3 xịch, tôi mua đã quá very ok, còn thêm chỉnh cao thấp
MicahNguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mrqd Nhìn con này ổn đấy bác
mrqd
TÍCH CỰC
2 năm
@MicahNguyen Nó bằng nhựa, khá chắc chắn, đế có 4 cao su như giác hút, bám chặt, khó kéo nếu không nhấc lên. lưng đặt phone và cọc đỡ lưng có thể bẻ gập và nâng hạ khoảng 10cm, mà giá có 32.000đ, nếu chọn nhôm nom "công nghiệp" và lung liêng hơn thì như 55.000đ.
Có nhìn nhầm cái giá không nhỉ 😂
@Nguyễn Tiến Thành 12 hàng chất lắm.
ndta13
CAO CẤP
2 năm
Ba cái giá đỡ theo kinh nghiệm của mình phải mua tầm 300k trở lên mới ngon, đỡ được mtb thì 500k là ổn, chứ đồ rẻ mua mấy cái nó lỏng lẻo chán vất hết rồi, mỗi lần đưa tay vuốt cảm ứng mà nó rung lắc là thấy không vui rồi, có cái tệ hơn là gõ phím mà máy vẫn rung thì thùng rác ngay. Con này mình từng dùng qua, khá đầm chắc, nhưng đang kiếm con nào bằng gỗ nhìn cho nó khoái 😁
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ndta13 Bạn mua N8 180k đi
Qua vài bài chia sẻ về phụ kiện công nghệ, có vẻ Khánh khoái đồ của hãng này nhỉ? 😃
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 đúng rồi. hàng ugreen tiện lợi, bền bỉ, đủ dùng, giá rẻ nữa. tội chi không tới với nhau.
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lequockhanh1987 Xưa có Pisen nhưng giờ lởm hơn, giờ có Ugreen với Innostyle, Ravpower khá chất
@lequockhanh1987 A chỉ khoái dùng duy nhất 1 sản phẩm của hãng này: cáp, dùng cọng nào cũng dày, cứng cáp, yên tâm hơn rất nhiêu so với các loại khác 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 đồ hãng này em dùng nhiều, chả thấy phàn nàn gì. có lẽ nhu cầu của em cũng bình thường.
@Techsavvy20 ugreen đi theo phong cách thiết kế của apple: ít chi tiết, ít lô gô màu mè, ít màu sắc (chủ yếu là trắng).
Con này giá vậy là quá đắt...đầy con size, kích thước và độ ngon tương đương chỉ 2-300k
@HDD18HAMLONG được cái đẹp bạn à.
jyu
Trứng
2 năm
Mua giá này mắc r. E chưa xài mã gì mà có 380k
@jyu tùy lúc bạn à, như thủy triều lúc lên lúc xuống.
jyu
Trứng
2 năm
@lequockhanh1987 Nhưng mà công nhận đáng tiền cái này 500k xài vẫn k thấy mắc, cứng cáp nhìn chắc tay
@jyu đồng ý nà. nhìn nó đẹp nữa.
Cho mình cái link mua cho ông con học online chứ mua cái folio apple mà cái góc nó k view đc cam thẳng
@airwalker trong phần chữ ký của mình ấy.
Mod đầu tư quá, bỏ 500k mua cái giá rồi vài chục củ ra biển để chụp ảnh cover 😆
@Hassler haha. vậy mới nói một chân mod theo giang hồ có giá 3 tỷ là vậy.
Này y chang của xunoo
Mình thấy chẳng tác dụng gì. Mình mua cái ốp có giá đứng lên cũng y chang mà rẻ
Của mình đây, rất chắc chắn, giá tầm 250k đến 300k tùy theo đợi giảm giá.
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
180k, đủ thể loại xịn xò, nhẹ chấp mấy cái kia về kte và tinh tế 🤣🤣🤣🤣
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@deobiet_1996 Bạn đã dùng chưa vậy, hơn nữa đó là lg gram siệu nhẹ, bền bạn nhé. Trải nghiệm Thực Tế đi rồi Comment vẫn được mà 😂😂😂😂 Mình là người biết chi tiêu đúng cách bạn nhé, có knghiem mua hàng online chuẩn chỉnh chưa bảo hành cái nào từ sợ cáp ngắn đến cái lap 40 củ. BẠN HIỂU CHỨ.
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@deobiet_1996 Vì vậy mình mới nói... dẫn ra nói mình k phải 1 đứa trẻ...
trutan
TÍCH CỰC
2 năm
Tui tự gia công trên máy tiện 1 giá đỡ mtb, có xoay lật 360 luôn. Nếu tính tiền chắc cũng tiền triệu trở lên, vì là hàng tự làm. Ko thích đồ mua sẵn ntn vì nó vẫn thiếu tính năng so với nhu cầu của mình
lại là 1 món nữa của UGREEN 😁
@A0kiji sẽ còn nhiều món nữa :D
70k 😆
@Duy Luân cái này vẫn phải cúi cổ xuống @Duy Luân.
1tr1 😁 Có nhiều cái nó nhỏ nhỏ mà phải bỏ nhiều tiền thêm lắm, ví dụ như mình không thích việc nó lòi 2 cái tay đỡ ra như bác chủ thớt, nên mình phải thêm khá nhiều tiền để mua chân dựng nam châm chẳng hạn. Mấy cái đó chả ảnh hưởng mấy, nó chỉ đẹp hơn xíu thôi, nhưng cái xíu đó cũng đủ làm người ta thích rồi
@Duy Luân Xịn sò quá,nam châm hút chắc là mạnh lắm nhỉ
@Duy Luân để kiếm cái như của @Duy Luân trải nghiệm xem.
@chuMinhCuCu nó không chắc và tự tin được như loại có tay đỡ nhe bạn, được cái đẹp thôi
tuanbk08vn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ugreen thì nổi tiếng rồi
tuanbk08vn
ĐẠI BÀNG
2 năm
hợp với hệ sinh thái apple

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế