Đánh giá hiệu năng iPhone 12 Pro sau gần 4 năm: Chip A14 vẫn chơi tốt các game phổ biến hiện tại

Cáo - Foxtek
13/6/2024 4:53Phản hồi: 113
Đánh giá hiệu năng iPhone 12 Pro sau gần 4 năm: Chip A14 vẫn chơi tốt các game phổ biến hiện tại
iPhone 12 Pro tại thời điểm ra mắt (tháng 10/2020) được nhiều người dùng cũng như chuyên gia công nghệ đánh giá cao về nhiều yếu tố như thiết kế, camera và đặc biệt là hiệu năng khi sản phẩm được trang bị chip xử lý Apple A14 Bionic. Vậy sau gần 4 năm thì trải nghiệm hiệu năng của sản phẩm ra sao? Để tìm được câu trả lời, mình sẽ đánh giá hiệu năng iPhone 12 Pro sau gần 4 năm máy ra mắt và mình tin là kết quả có thể phần nào khiến bạn bất ngờ.

Thông số cấu hình iPhone 12 Pro

Trong bài đánh giá hiệu năng iPhone 12 Pro, mình đã thực hiện hai phần bao gồm:

1. Chấm điểm bằng phần mềm chuyên dụng.
  2. Trải nghiệm chơi game thực tế trên thiết bị.

Để có thể đánh giá hiệu năng iPhone 12 Pro, mình đã thực hiện hai chuyên mục bao gồm chấm điểm hiệu năng và trải nghiệm chơi game thực tế trên thiết bị.

Trước khi bắt đầu, mình sẽ điểm qua thông số cấu hình iPhone 12 Pro dựa trên thông tin từ Apple:
  • Màn hình: Kích thước 6.1 inch, tấm nền OLED, độ phân giải 2.532 x 1.170 pixels, mật độ điểm ảnh 460 ppi.
  • CPU: Apple A14 Bionic 6 nhân CPU (2 nhân hiệu năng cao và 4 nhân tiết kiệm điện).
  • GPU: 4 nhân GPU.
  • RAM: ~ 6 GB (con số cụ thể theo ứng dụng AIDA64 là 5.677 MB).
  • Bộ nhớ trong: 128GB/256 GB/512 GB (phiên bản mình sử dụng có bộ nhớ trong 128 GB).
  • Pin: 2.815 mAh (con số chi tiết theo ứng dụng AIDA64), hỗ trợ sạc có dây công suất tối đa 20 W (PD 2.0, sạc 30 phút được 50% pin).
  • Tình trạng pin: Dung lượng tối đa 86%.
  • Hệ điều hành: iOS 17.5.1 (phiên bản mới nhất ở thời điểm mình viết bài).

iPhone 12 Pro được trang bị chip xử lý Apple A14 Bionic.

iPhone 12 Pro hiện đang chạy iOS 17.5.1 và đây cũng là phiên bản mới nhất tại thời điểm mình viết bài.

Tình trạng pin iPhone 12 Pro của mình với Dung lượng tối đa là 86%.

Chấm điểm hiệu năng iPhone 12 Pro

Các tiêu chuẩn chấm điểm hiệu năng

Ở phần này, mình sử dụng các phần mềm chấm điểm chuyên dụng như: GeekBench 6, AnTuTu Benchmark và 3DMark. Điều kiện để mình chấm điểm hiệu năng iPhone 12 Pro cụ thể như sau:

• Pin của máy phải từ 90 - 100% (pin dưới 90% sẽ ảnh hưởng đến hiệu năng của máy và kết quả).
  • Không vừa sạc pin vừa chấm điểm.
  • Chấm 3 lần liên tục và lấy kết quả trung bình sau 3 lần chấm.

Quảng cáo

Đây là 3 phần mềm chấm điểm chuyên dụng mà mình dùng để đánh giá hiệu năng iPhone 12 Pro.

Mình muốn lưu ý với các bạn là 2 bài chấm điểm GPU trong 3DMark bao gồm Steel Nomad Light và Steel Nomad Light Stress Test hiện không hỗ trợ cho iPhone 12 Pro bởi vì máy không đạt dung lượng RAM tối thiểu là 8 GB. Vì vậy trong phần mềm 3DMark, mình sẽ chấm điểm GPU của iPhone 12 Pro bằng các bài như: Wild Life Extreme, Solar Bay, Wild Life Extreme Stress Test, Solar Bay Stress Test.

2 bài chấm điểm GPU trong 3DMark bao gồm Steel Nomad Light (bên trái) và Steel Nomad Light Stress Test (bên phải) không hỗ trợ iPhone 12 Pro bởi máy chỉ có dung lượng RAM ~ 6 GB.

Kết quả các bài chấm điểm hiệu năng

GeekBench 6 (chấm điểm về CPU và GPU):

• Đơn nhân/đa nhân: 2.132 điểm/4.583 điểm.
  • GPU Metal Score: 16.490 điểm.

Quảng cáo

Điểm GeekBench 6 của iPhone 12 Pro.

AnTuTu Benchmark (chấm tổng điểm CPU và GPU): 1.056.062 điểm.

Điểm AnTuTu Benchmark của iPhone 12 Pro.

3DMark Wild Life Extreme (chấm điểm về GPU):
  • Điểm tổng: 1.718 điểm.
  • FPS trung bình: 10.3.
  • Phần trăm pin máy sau khi hoàn thành bài chấm điểm: Giữ nguyên mức 100%.

Điểm 3DMark Wild Life Extreme của iPhone 12 Pro.

3DMark Solar Bay (chấm điểm về GPU):
  • Điểm tổng: 2.594 điểm.
  • FPS trung bình: 9.9.
  • Phần trăm pin máy sau khi hoàn thành bài chấm điểm: Giữ nguyên mức 100%.

Điểm 3DMark Solar Bay của iPhone 12 Pro.

3DMark Wild Life Extreme Stress Test (chấm điểm về GPU):
  • Mức độ ổn định: 55.5%.
  • Số điểm vòng lặp cao nhất: 2.193 điểm.
  • Số điểm vòng lặp thấp nhất: 1.218 điểm.
  • Số điểm chênh lệch giữa vòng lặp cao nhất và thấp nhất (phản ánh cho độ ổn định): 975 điểm.
  • Phần trăm pin máy sau khi hoàn thành bài chấm điểm: Giảm 5% (từ 100% xuống 95%).

Điểm 3DMark Wild Life Extreme Stress Test của iPhone 12 Pro.

3DMark Solar Bay Stress Test (chấm điểm về GPU):
  • Mức độ ổn định: 79.7%.
  • Số điểm vòng lặp cao nhất: 2.761 điểm.
  • Số điểm vòng lặp thấp nhất: 2.202 điểm.
  • Số điểm chênh lệch giữa vòng lặp cao nhất và thấp nhất (phản ánh cho độ ổn định): 559 điểm.
  • Phần trăm pin máy sau khi hoàn thành bài chấm điểm: Giảm 10% (từ 100% xuống 90%).

Điểm 3DMark Solar Bay Stress Test của iPhone 12 Pro.

Trải nghiệm chơi game thực tế trên iPhone 12 Pro

Các tiêu chuẩn trải nghiệm chiến game thực tế

Để kiểm chứng khả năng chiến game thực tế của iPhone 12 Pro, mình đã tải 4 trò chơi về máy bao gồm:

• Liên Quân Mobile.
  • Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến.
  • PUBG Mobile.
  • Genshin Impact.
Đây là 4 tựa game mà mình sử dụng để trải nghiệm chơi game thực tế trên iPhone 12 Pro.

Thực tế trong danh sách trên đã từng có tựa game Honkai: Star Rail nhưng iPhone 12 Pro của mình đã gặp tình trạng hết dung lượng nên mình buộc phải xóa đi một trò chơi.

iPhone 12 Pro phiên bản bộ nhớ trong 128 GB có lẽ không đủ không gian để chứa toàn bộ dữ liệu của cả 5 tựa game bao gồm: Liên Quân Mobile, Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến, PUBG Mobile, Honkai: Star Rail và Genshin Impact.

Vì vậy, mình đã loại bỏ tựa game Honkai: Star Rail trong danh sách các tựa game để trải nghiệm trên iPhone 12 Pro.

Điều kiện trải nghiệm game thực tế trên iPhone 12 Pro cụ thể như sau:
  • Sử dụng phần mềm Perfdog để đo dữ liệu FPS cho từng tựa game.
  • Thiết lập đồ họa trong game ở mức tối đa mà máy có thể hỗ trợ.
  • Nhiệt độ phòng bình thường không bật điều hòa (khoảng 28 - 30 độ C).
  • Máy chỉ chạy 1 game và không có ứng dụng đa nhiệm chạy nền.
  • Độ sáng màn hình 100%, tắt tính năng tự động điều chỉnh độ sáng.
  • Âm lượng loa ngoài 50%.

Liên Quân Mobile

Thiết lập đồ họa mà mình chỉnh trong Liên Quân Mobile.

Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến

Thiết lập đồ họa mà mình chỉnh trong Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến.

PUBG Mobile

Thiết lập đồ họa mà mình chỉnh trong PUBG Mobile.

Genshin Impact

Thiết lập đồ họa mà mình chỉnh trong Genshin Impact.

Kết quả tổng quan bảng đo FPS các tựa game

Dưới đây là bảng kết quả đo FPS của các tựa game mà mình đã chơi thực tế trên iPhone 12 Pro.

Đây là bảng tổng hợp FPS của 4 tựa game mình đã chơi trên iPhone 12 Pro.

Như vậy, chúng ta có thể thấy 2 tựa game MOBA là Liên Quân Mobile, Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến đều mang lại trải nghiệm tốt với FPS trung bình lần lượt là 59.4 và 59.1.

iPhone 12 Pro có thể chiến tốt cả 2 tựa game MOBA là Liên Quân Mobile (bên trên) và Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến (bên dưới).

Đối với tựa game Genshin Impact (game thế giới mở nặng về đồ họa), iPhone 12 Pro chỉ đạt được FPS trung bình là 46.5. Trong quá trình trải nghiệm tựa game trên với thời gian dài, mình nhận thấy máy gặp tình trạng giật, khựng ở những phân cảnh khi nhân vật thay đổi góc nhìn và thực hiện các chiêu thức (đặc biệt là giai đoạn giao tranh với nhiều quái vật cùng lúc). Điều này được thể hiện qua đường màu hồng biến động liên tục trong biểu đồ FPS với hơn 10 phút chơi liên trục.

Vì vậy, mình nghĩ rằng chúng ta có thể giảm thiết lập đồ họa trong xuống mức phù hợp để có được trải nghiệm chơi Genshin Impact tốt nhất trên iPhone 12 Pro.

Khi chơi Genshin Impact trên iPhone 12 Pro trong thời gian dài, mình nhận thấy máy gặp tình trạng giật khựng khi nhân vật thay đổi góc nhìn và di chuyển với tốc độ nhanh.

Riêng tựa game PUBG Mobile, iPhone 12 Pro cho ra FPS trung bình thấp nhất là 39.3. Điều này không quá khó hiểu khi mình thiết lập đồ họa trong game ở mức UltraHDR (ưu tiên chất lượng hình ảnh, chi tiết) và Tốc Độ Khung Hình ở mức Cực cao (tương đương với 40 FPS).

Gợi ý tối ưu FPS khi chơi PUBG Mobile

Nếu các bạn muốn tối ưu tối đa FPS khi chơi PUBG Mobile trên iPhone 12 Pro, mình đề xuất các bạn có thể giảm thiết lập Đồ họa xuống mức HDR và đẩy Tốc Độ Khung Hình trong game lên mức Cực độ (tương đương với 60 FPS).

Nếu các bạn muốn bắn PUBG Mobile với 60 FPS trên iPhone 12 Pro, bạn hãy chỉnh thiết lập đồ họa game như trong hình này nha.

Mình đã thử đo FPS khi chơi PUBG Mobile với thiết lập đồ họa trên, iPhone 12 Pro lúc này đạt được tốc độ khung hình trung bình là 57.8, cao hơn đáng kể so với con số 39.3 mà mình đo được lúc đầu. Trong quá trình chơi, mình nhận thấy những pha ngắm bắn, di chuyển trong game diễn ra mượt hơn. Ngoài ra, chất lượng hình ảnh và chi tiết trong game ở mức HDR cũng có chất lượng gần như tương tự UltraHDR.

So sánh bảng FPS của PUBG Mobile khi mình thiết lập đồ họa Ultra HDR, FPS Cực cao (bên trên) và khi mình thiết lập đồ họa HDR, FPS Cực độ (bên dưới).

Một vài nhận định của mình

Sau khi thực hiện bài đánh giá, mình nhận thấy điểm hiệu năng trên iPhone 12 Pro vẫn tương đối cao và máy có thể chiến tốt các game phổ biến với thiết lập đồ họa ở mức tối đa cho từng tựa game (ngoại trừ tựa game nặng Genshin Impact cần thiết lập đồ họa ở mức phù hợp). Mình cũng nhận thấy nhiệt độ của iPhone 12 Pro không bị quá nóng xuyên suốt quá trình chiến game và máy chỉ hơi ấm.

Nhìn chung, mình đánh giá iPhone 12 Pro với chip xử lý Apple A14 Bionic vẫn mang đến trải nghiệm hiệu năng tốt ở thời điểm hiện tại. Tuy nhiên, nếu các bạn có ý định mua chiếc điện thoại này để phục vụ cho việc chiến game trong thời gian dài (đặc biệt là các tựa game nặng về đồ họa) thì iPhone 12 Pro sẽ không phải là sự lựa chọn tối ưu nhất.

iPhone 12 Pro vẫn mang đến trải nghiệm hiệu năng tốt ở thời điểm hiện tại nhưng mình nghĩ sản phẩm sẽ không quá tối ưu cho việc chiến game nặng trong thời gian dài (các bạn có thể tham khảo thêm một số mẫu smartphone chuyên dành cho việc chơi game).

Tuy nhiên, có một yếu tố trong thiết kế của iPhone 12 Pro ảnh hưởng đến trải nghiệm chơi game của mình. Cụ thể, khu vực tiếp xúc giữa các cạnh viền và mặt lưng của iPhone 12 Pro được làm vuông góc với nhau và khiến tay của mình bị cấn trong quá trình chơi game cũng như sử dụng thường nhật.

Thậm chí, kiểu thiết kế cạnh vát phẳng trên được duy trì qua iPhone 13 Series 2021, iPhone 14 Series 2022 và chỉ thay đổi khi iPhone 15 Series ra mắt (như mình từng đề cập trong bài đánh giá hiệu năng iPhone 15, dòng sản phẩm này có khu vực tiếp xúc giữa các cạnh viền và mặt lưng được bo cong hơn).

Khu vực tiếp giáp giữa cạnh viền và mặt lưng của iPhone 12 Pro được vát phẳng và vuông góc với nhau nên mình có cảm giác bị cấn tay trong quá trình sử dụng thiết bị.

Kiểu thiết kế cạnh viền vuông góc với mặt lưng được áp dụng cho cả iPhone 13 Pro 2021 (bên trên) và iPhone 14 Pro 2022 (bên dưới).

Ngoài ra, việc cạnh viền của iPhone 12 Pro được hoàn thiện dạng bóng cũng khiến máy dễ bám dấu vân tay hơn (đây cũng là cơn ác mộng đối với một người ra nhiều mồ hôi tay như mình).

Cạnh viền được hoàn thiện dạng bóng của iPhone 12 Pro rất dễ bám vân tay.

Để giải quyết những vấn đề trên bao gồm trải nghiệm cầm nắm cấn tay hoặc bám dấu vân tay, mình đã sử dụng mẫu ốp lưng với những cạnh bo mềm mại cùng với iPhone 12 Pro.

Bên cạnh đó, vì iPhone 12 Pro sử dụng chất liệu kim loại cho phần cạnh viền để giúp máy tản nhiệt tốt hơn nên một số bạn có thể sẽ cảm thấy khó chịu khi chạm tay vào phần cạnh máy trong lúc chơi game. Vì vậy, việc sử dụng ốp lưng cho thiết bị cũng phần nào giúp các bạn tránh được tình trạng trên.

Đây là mẫu ốp lưng mà mình sử dụng cho iPhone 12 Pro, cảm giác cầm nắm sản phẩm giờ đây được cải thiện hơn một chút.

Vậy các bạn đánh giá như thế nào về hiệu năng của iPhone 12 Pro ở thời điểm hiện tại? Hãy để lại cảm nghĩ của bạn ở phần bình luận bên dưới bài viết cho mình được biết nha. Cảm ơn các bạn đã quan tâm và theo dõi.

Xem thêm:

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin tốt nhỉ sao 12prm pin của mình còn 76% ah,mình mua lúc celphones mở bán luôn,mà tụt quá
@nguyenvanthang97 Pin gì vậy bác bác cho e xin tên với
@taiideas Máy trên khả năng cao ko mua và dùng liên tục từ ngày lên kệ tới giờ
@cosmos47 Chắc vậy,chứ tới h pin cao kinh khủng
12 pro vẫn đang còn quá ngon. Vẫn gánh tốt ios 18 & sắp tới là 19
@hongphuc1992 gánh còng lưng =)))
@hongphuc1992 Dùng thoải mái.
@hongphuc1992 11 mà os17 còn gánh được thì 12p dư sức gánh mấy bản nữa.
Cảm ơn mod đã đánh giá chi tiết lại dòng 12 pro mặc dù đã gần 4 năm tuổi, khi dòng 16 sắp ra mắt vào tháng 9 tới. Nếu dùng các vụ cơ bản và quen với màn 60Hz thì con 12 pro vẫn đáp ứng tốt mặc dù ko nhanh như các dòng mới như 15, nhưng vẫn chấp nhận được ở con mấy lâu đời của nhà Apple. Dòng 12 Pro chỉ yếu ở pin thôi.
@Cáo - Foxtek nếu. Chỉ là nếu thôi . Cái màn hình 13 mà không dính quả lỗi chí tử thì nó xứng đáng là chiếc máy quốc dân. Cấu hình mạnh, pin tốt. sau chiếc X bị sọc thì cái lỗi trên 13 pro nó còn tệ hơn.
@Dương Quang Thế 13prm đúng máy pin và hiệu năng đỉnh thật sự, tiếc cái màn chán quá, em phải đi BH 1 lần ở hãng, giờ mà toang tiếp thì bán luôn chứ ko sửa nữa!
@BÀNH THỊ HÁNG mình cũng bị con 13 promax 128gb Gold bản LL/A tự nhiên đang coi Youtube cái nháy nháy, xong hết. sáng mai mình mang qua tiệm điện thoại bán tháo ngay. cách đây 3 tháng nó thu 13tr. Mình thêm tiền đập hộp luôn con 15 Promax VN luộn

Sợ 13 promax thiệt
@Dương Quang Thế chúng ta không chấp nhận được việc hôm nay dùng bình thường mà mai đã có thể bị lỗi bất kỳ lúc nào. Đáng sợ
Chưa bao h trải nghiệm 1 con smp quá 1 năm vì vẫn hứng thú cầm phone ms mỗi năm dù nhu cầu vẫn y như cũ thôi.😃
@zer0_7 Chuẩn đấy, mình cũng dùng vina này, moá nó lại ra quầy ngại ghê. Có mỗi thế mà trên app ko làm được 😂
@zer0_7 bản thân em dùng VCB với TpBank thì đổi đt chỉ thao tác trên đt cũ và mới là xong đâu cần ra quầy bác ơi. Chỉ là ESim thì phải làm mới, viettel thì có làm online mà cũng hên xui 😁
@Dương Quang Thế VCB mà quên mật khẩu thì bắt buộc phải ra quầy mà b, chứ ko có cách nào cấp mk mới kể cả số điện thoại hay email chính chủ. B nhớ mk thì đổi máy thoải mái ạ. Oái oăm ở chỗ là dùng FaceID riết rồi quên mật khẩu, mà ngân hàng thì lâu lâu lại bắt đổi mật khẩu mới. Thành ra quên lại hoàn quên.
@zer0_7 À. Cái mật khẩu đấy em làm thành 1 file cài bảo mật luôn. Chứ cũng có nhớ đâu.
rồi đang chơi có tự nhiên đen màn ko?
@angle_squall k nhé bạn, tôi chơi lq mấy tiếng liên tục vẫn nuột 😁
Nhớ là Ram của dòng 12 là 4Gb mà nhỉ 🤔
@Đánh rắm động cỏ 12 pro thì 6Gb. 12 thường mới 4Gb bác nhé
Rewop
ĐẠI BÀNG
một tháng
Đang phân vân con này với mi 12s Ultra về quay phim. Nhờ anh em tư vấn.
@Rewop quay video thì cứ iphone
@Rewop về quay phim thì cá nhân em vẫn đánh giá iPhone hơn.
@Rewop quay phim mình vẫn nghiêng iPhone
@Rewop Quay video thì 12sU vẫn chưa ngon đâu. 13u có vẻ ổn hơn đó.
Xài iPhone 12 lên iOS mới nhất đã có dấu hiệu giật lag rồi, đặc biệt là mở camera lên, bấm mở app thì 1-2s sau mới vô được, nhấn chụp thì 2-3s sau mới lưu đc ảnh, vuốt thoát app thì đợi 1 xíu nó mới out + thêm vài s lag. Nói chung trải nghiệm iOS ngày càng tệ, chưa bao giờ mình muốn refresh điện thoại sang hđh mới tới vậy nhưng vẫn lo ngại do hệ sinh thái apple mình đã nhúng quá sâu vào rồi
@Illuminator2103 12pro mình đang 17.5 thì thấy khá ngon. Máy mát và pin cũng tụt chậm hơn. có những hôm dùng 4G online chát cả 1 ngày dài mà vẫn trụ được.
@Illuminator2103 Xs Max chạy iOS mới vẫn ào ào đây. Đâu ra mà mở app 1-2s sau mới vào.
@Illuminator2103 Có Google Play đúng ko , 2 3s mới lưu được . con iphone 6 cùi bắp còn ko tới nỗi vậy mà 12
@Illuminator2103 Iphone 12 đang dùng ios18 beta, vẫn mượt mà 😁
@Illuminator2103 Xác nhận. Mình dùng 12 pro max. Lag nha.
11 các thứ cũng còn ngon mà
@Jinnie KTL Em đang xài xsMax đây anh, mọi thứ đều ok hết trừ việc nó chỉ có 2 mắt
@BÀNH THỊ HÁNG vãi Háng kkk
@Jinnie KTL Về cơ bản ko game nặng, chỉ loanh quanh thi thoảng chơi như liên quân Mobile với các tác vụ hàng ngày thì vẫn mượt. Pin thì ko kiểm chứng đc vì phần lớn dùng Android/pixel 5 làm máy chính
hiệu năng có vẻ ổn quá nhỉ. 4 năm tuổi rồi mà vẫn cày cuốc như các cháu 15 thì không thể nhưng vui vẻ nhẹ nhàng vài năm nữa thì vẫn quá là vô tư.
a14 nóng pin hẻo thui
@vn123123 nhưng 12 PRM thì dùng vẫn chiến game ngon lắm.
@vn123123 Từ đời ios 15-16 lại cải thiện pin hơn mấy đời ios cũ mới hay chứ
Cười vui vẻ
Pin vẫn ngon nhỉ
a13 còn cân dc nhiều game thì a14 vẫn dư dùng 3 4 năm nữa
DÒNG 12 MUỐN CHƠI GAME MƯỢT PHẢI THÁO ỐP RA KO DC 1 LÚC LÀ LAG
12 PROMAX GIỮ GIÁ QUÁ HƠN 12 CỦ 1 CON MÁY CŨ
@nguyenvanthang97 nó cân bằng nhiều yếu tố. Trong đó có yếu tố bền =)))
Lên 13 pro thấy hài lòng hơn nữa, pin nó lỳ thực sự.
Chơi game vẫn mượt, pin vẫn ổn định.
@M r M i n h Đúng rùi. Nó cũng ngang ngửa 15 pro ấy. Chơi game liên quân lâu cũng chả thấy nóng gì mấy. Giá lại ok quá luôn.
@M r M i n h nếu nó không dính cái màn hình hên xui thì sẽ là con máy quốc dân.
@M r M i n h mình 13 promax mới bị lỗi màn cách đây 3 tháng. Bạn tính đi là vừa, 3 đứa bạn mua chung 1 ngày thì 2 đứa bị, còn 1 đứa đang đăng bán để đổi 15 pro mà bán hoài ko ai mua, ra tiệm thì ép giá ngang bằng con 12 pro
@tychuotpk vãi giá , vậy chắc đem con pro 256 ra đổi 13 pm quá haha , mà công nhận dòng 12p với pm giữ giá vãi nhái
@KhoaiTayBayLac do 12 pro nó ko lỗi đó Bác, con 13 pro với 13 pro max đăng bán thì ai cũng sợ lỗi. Tới cửa hàng thì nó ép giá còn thua con 12 pro 12 pro max.
Nghe nói A14 bionic nóng giật lag ghê lắm. Chip nóng thì màn hình sẽ tối, kéo sáng không lên. Thế mà nó viết bài dài ngoằng khen lấy khen để.
@maicasio dùng thử đi người anh em, đừng nghe nói
@maicasio nghe nói, cụ thể là nghe ai nói.
@maicasio Nghe nói vu vơ ở đâu thì lại tin. Trong khi bài viết của người ta trên tay thực tế, phân tích chi tiết thì lại ko tin =)))
@Dương Quang Thế ông ý nói đúng mà, t dùng 12 đây :V giờ ngày sạc 2 lần
Pin kém. Vuốt web thôi mà cứ giật giật. Lên 13 pro cho nó trâu bò.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019