Đánh giá iPhone SE 2020
Mikeknowsme
một tháng trướcBình luận: 195Lượt xem: 17.169
Thật sự khá cảm xúc khi cầm em nó trên tay. Nhưng để dùng như máy chính thì hơi khó vì màn hình nhỏ và pin mau hết quá
Vuông vức như thời 5s vẫn là design đẹp nhất của Apple 😁, kiểu này na ná 6+
Nhỏ mà có võ
có tiền cũng làm 1 em, 😃
đợi lúa về rồi tính 😁
Mình nghĩ em này nếu dùng chỉ cho cv nghe gọi chat chít thì 1 ngày ok. Còn chơi game thì ko biết bao nhiêu là đủ :d
@cun_nguyen 11 pro chat chít còn cảm giác hụt hơi.
@Siêu nhân gầy haha mình 11 mà chuyên chat chit các thể loại từ zalo, whatsapp và messenger. Ngày nào căng cò lắm thì tối về đến nhà còn 25%
chả thấy có gì đặc biệt trừ việc thay con cpu A13 lên con 8 thường.
vẫn dùng SE 2củ5 dùng thay cục gạch khá tiện
Máy này mua cho phụ huynh dùng là ok
Với tầm tiền đó thì nó vẫn tốt, ngon đó chứ ai muốn ngon hơn thì cứ bỏ thêm tiền vậy thôi đơn giản mà.
Có tiền thì sắm ngay và luôn😆
Cá nhân mình thấy thế này : cái gì nó cũng có lý do của nó. Ai thích thì mua ko thì bỏ qua hà cớ cãi nhau làm gì. Con này nó vẫn có đất sống với những người ưa đơn giản, gọn nhẹ. Cá nhân mình vẫn thích thể loại gọn nhẹ này vì mình hay di chuyển nhiều. Nhét cái máy trên 6 in vào túi di chuyển nhiều sẽ thấy sự lợi hại ngay. Với những người tay nhỏ thì nó càng hợp, dùng một tay thoải mái. Mình hay dẫn khách thấy khách nước ngoài vẫn dùng thể loại nhỏ này nhiều ( tức vẫn có thị trường cho mảng này ). FaceID hay Touch ID thì mình nghĩ không quá quan trọng, quan trọng là cảm nhận của mỗi người. Nhất là ở Việt Nam đi xe máy và mang khẩu trang nhiều thì Touch ID nó tiện lợi. Mình đang đợi dung lượng cao nhất bên Hoàng Hà ( Đà Nẵng ). Bản 64 và 128 thì có hàng rồi mà bản nhiều dung lượng hơn lại chưa thấy về. Mình dùng con này cho máy chính và một con android pin tốt tí là back up. Lướt web chính thì Ipad mini 5. Cá nhân mình nghĩ con này sẽ sống tốt !
Thực sự bây giờ máy nhỏ cầm rất khó, dễ bị hụt tay. Hơn nữa các máy nhỏ bây giờ cũng thiết kế khá trơn nên thường đeo thêm ốp để dễ cầm hơn.
Năm 2020 mà vẫn vẫn cố dùng các máy nhỏ thì thực sự không nên. Các máy này nếu dùng nghe gọi thì ok, chứ dùng như máy bình thường thì rất chán. Màn hình nhỏ nên xem nội dung hay gõ tin nhắn không thoải mái. Pin thì cũng yếu nữa. Mình đổi qua iphone 11 pro dù màn 5.8 inch nhưng cảm giác gõ vẫn không thoải mái bằng mấy máy màn hình lớn, đọc báo xem phim cũng không thích bằng.
@vthuan4 Thật ra nó dùng làm máy chính á bạn, máy phụ kèm con android pin trâu. Giải trí thì có Ipad rồi. Cá nhân mìn vẫn thấy sự cơ động gọn nhẹ là ưu tiên hàng đẩu !
@Levanthinh Mình thì dùng thử thấy chán quá nên bỏ qua luôn. Có thể bác dùng máy nhỏ quen chứ mình dùng gõ bàn phím nhắn tin mà nhỏ xài không thoải mái. Mình còn giữ cái mấy cái điện thoại màn hình nhỏ, nhưng chủ yếu để sưu tầm lâu lâu lôi ra vọc chơi chứ giờ mà kêu xài mấy cái như con SE 2 thì thua.
Apple giờ làm điện thoại ngon thế các bác vừa kháng thủy vừa kháng hỏa nữa, con pro max của em lỗi thời quá rồi. Hic
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!
Lý do mình mua con này vì nó sạc nhanh và quay phim 4k 60fps. Không quan trọng 2 thứ trên thì làm con 8 cũng đủ rồi.
Điện thoại của phụ nữ
ghét nhất cái hạ tốc độ Chip, haizzzzz
Mình thấy màn hình nhỏ của SE cũng không có gì bất tiện, vấn đề quan trọng nhất khiến mình không mua SE là vì pin, pin quá thấp, mình thì không muốn lúc nào cũng kè kè cục sạc dự phòng trong người, cấu hình mạnh để làm gì khi lúc cần dùng lại hết pin
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 161VIPhemilo
9.369 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 60CAO CẤPhoangsytai
3.268 bài đăng
MinhKhangPham+ 58ĐẠI BÀNGMinhKhangPham
622 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156