Đánh giá Kindle Paperwhite 5
Didu
6 thángBình luận: 112
không chuyển được darkmode cho file pdf nhỉ
Reah
TÍCH CỰC
6 tháng
@nospecial Bạn đọc pdf ở máy đọc sách? Mình thực sự phục bạn vì đọc được thể loại chữ nhỏ li ti như thế. Kể cả mình đã thử quay ngang màn hình ra thì có thể đọc nhưng rất khó chịu.
guest1212
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Reah Cài koreader vào ngon ngay. Cơ mà nên sài kobo.
@nospecial ko có dark mode
ntfknd
TÍCH CỰC
6 tháng
E đang dùng Oasis 3 mà có vấn đề là pin hơi kém và vẫn dùng cổng Micro USB. Có lẽ sẽ cân nhắc chuyển qua dòng này.
@ntfknd m cũng thấy oasis 2 m pin kém quá, thất vọng.
@ntfknd dòng Oasis về cơ bản là em thấy pin không tốt bằng PPW. Oasis thêm cái cover thì còn tốt.
ntfknd
TÍCH CỰC
6 tháng
@Dương Quang Thế Vâng, e mua về cũng hơi thất vọng về khoản pin, đã là máy đọc sách mà đọc 2 hôm lôi đi sạc thấy cũng bất tiện.
nhat19
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@ntfknd muốn pin ngon chuyển xuống oasis 1, đọc miên man vẫn ko hết pin,máy lại nhẹ,bằng nhựa nên cầm ko cấn tay như OA2 và OA3
nếu đọc nhiều thì hãy mua chứ bt toàn chỉnh màu sang trắng đen rùi đọc
Kobo đang làm tốt hơn
Paper white 5 có nhiều cải tiến nhưng vẫn ở phân khúc dưới, còn kém Oasis - flagship một đoạn
Xét về trải nghiệm đọc sách tốt, một số điểm phải mua Oasis:
- Phím cứng chuyển trang
- Cảm giá cầm thoải mái. Oasis có cái báng, cầm rất tiện. Viền mỏng chưa chắc đã là điểm tốt vì thiếu điểm tựa để cầm máy được chắc chắn
- Chất liệu cao cấp hơn
guest1212
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Ageha.Kicho Màn hình xấu hơn oasis nữa.
@guest1212 Ppw 4 trở xuống thì cách biệt xa, còn ppw 5 mới này thì khác biệt không còn lớn nữa rồi 😁
Còn rõ ràng oasis ở phân khúc cao hơn, màn vẫn đẹp hơn
guest1212
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Ageha.Kicho Vẫn thua xa voyage :v được cái mới hơn, to hơn. mà thôi săn sale con kobo libra 2 ngon hơn.
@guest1212 Xem chừng con Voyage là chân ái rồi.
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Ppw3 best rồi
Có nguồn truyện tranh để đọc ko ta
nhat19
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@zackichun bao la bát ngát
thấy cổng C, viền mỏng -> thấy sự "hiện đại" rồi.
Kahny La
TÍCH CỰC
6 tháng
k nó phím cứng lật trang nhỉ, tiện hơn thò tay lên vuốt
Ad thử so sánh với con Kobo Clara HD xem sao nhé?
cái đèn vàng đọc trong tối vậy chắc nhức mắt lắm nhỉ,mình mà đọc vậy chắc chịu ko nổi
nhat19
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@savi_tỉnh dễ chịu cho mắt hơn chứ,bạn về bật đèn vàng trên đt nằm trong tối đọc thử là biết ngay
Có ai dùng custom font bị reset về font Amazone Ember sau 10 tới 15 pages không. Mình bị hoài không biết cách sửa sao hết .
Bạn cho hỏi Kindle Paperwhite có cài được file apk được không? Vì có nhiều phần mềm đọc pdf rất tốt nếu cài được đọc rất to, rõ.
@megps Không được nha bạn. Bạn mua máy đọc sách Android đi nha.
Bạn cho hỏi Kindle Paperwhite có cài được file apk được không? Vì có nhiều phần mềm đọc pdf rất tốt nếu cài được đọc rất to, rõ.
Kích thước chuẩn cho ảnh bìa sách của máy này là bao nhiêu vậy các bác
Girlsmehon
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Chờ oasis 4 , cần 1 thứ cao cấp hơn con này , đang dung paperwhite 3 thấy vẫn ổn . Hy vọng oasis 4 sẽ có nhiều thứ đáng hơn ví dụ chip tốt hơn để chuyển trang nhanh hơn , dẹp cái lưng kim loại đi để nó nhẹ hết mức có thể và pin trâu hơn .
con này với kobo clara hd thì con nào êm hơn các ae có kinh nghiệm
CpT
TÍCH CỰC
một tháng
Chỉ đọc đc Amazon format là thấy ghét rồi. Bao năm nay.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019