Đánh giá Loa di động kiêm Đồng hồ báo thức Havit M3

31/10/2022 12:46Phản hồi: 0
Đánh giá Loa di động kiêm Đồng hồ báo thức Havit M3
Bỏ qua những sản phẩm mang hơi hướng gaming của nhà Havit, chúng ta sẽ đến với một em sản phẩm 2 trong 1, vừa dùng để xem giờ, báo thức, vừa dùng làm loa nghe nhạc, vừa có thể trang trí và nhiều hơn thế nữa. Cùng mình bắt đầu bài đánh giá nhé!

Ngoại hình:

Về form thiết kế của em loa này thì trông bề ngoài khá giống với những chiếc loa bán trên Shopee hay Lazada, tuy nhiên ta vẫn có điểm khác biệt ở chất liệu làm nên phần thân loa, đó chính là nhựa bóng. Đặc điểm này sẽ khiến cho góc decor của anh em trở nên clean hơn nếu đặt em nó trong một góc với bàn trắng, tường màu sáng cùng với những vật dụng khác. Một điểm khá tinh tế của Havit.
Bên trên của loa sẽ có tổng 6 nút điều chỉnh các chức năng của loa mà mình sẽ chia sẻ ở bên dưới, còn ở dưới đáy sẽ có 4 tấm feet cao su giúp loa bám chắc hơn trên bàn hoặc kệ.

Cuối cùng, điểm "sáng" nhất trên thiết kế của em nó chính là mặt A của loa, sáng theo đúng nghĩa đen, lại cực kỳ bóng loáng giúp anh (chị) em hoàn toàn có thể dùng em nó thay cho gương trong những trường hợp quên mang theo gương khi đi ra ngoài.

Môi trường sử dụng:

Để tận dụng hết khả năng của sản phẩm thì mình anh em nên dùng em nó với mục đích di động nhiều hơn là để một chỗ cố định, chẳng hạn như đặt trên bàn làm việc ở nhà và mang theo lên công ty để đặt bên cạnh xem giờ, báo thức hoặc nghe chút nhạc chill chill.
Hoặc anh em có thể sử dụng em nó cho những buổi cắm trại ngoài trời, tiệc ngoài trời và những trường hợp tương tự, miễn là nơi đó không có nước, em này không có kháng nước đâu nhé!

Loa trên Havit M3:

Trải nghiệm âm thanh của anh em trở nên tốt hơn rất nhiều khi Havit đã trang bị loa kép trên em loa di động này, nhờ vào đó âm lượng và chất âm của loa cũng được cải thiện đáng kể:
  • Cụ thể hơn là trải nghiệm xem phim ngoài trời đã trở nên rất tốt khi hay kênh Left và Right được tách ra riêng biệt vì có loa kép.
  • Mức âm thanh mình sử dụng ở môi trường lớp học rơi vào khoảng 70% volume và đây là mức âm thanh đủ nghe đối với mình và những người bạn xung quanh. Nếu anh em muốn quẩy cùng lớp thì hoàn toàn có thể tăng lên 100% volume, yên tâm đi, không bị rè đâu.
  • Còn về chất âm thì mình nghĩ khó có thể đòi hỏi trên em loa như này được, em nó chỉ được mỗi mid thôi chứ bass hay treb đều tịt như nhau cả. Nếu anh em khó tính về âm thanh thì đừng nên mua em này nhé, ức chế chết mất.
  • Ngoài ra trên em loa này còn được trang bị micro để anh em có thể đàm thoại trong vài trường hợp, tuy nhiên thì chất lượng mic chỉ nằm ở mức cho có và cũng không đáng quan tâm.

Quảng cáo

Độ sáng & Báo thức:

Về độ sáng khi sử dụng thì em nó vẫn dùng tốt trong môi trường văn phòng hay studio nhờ có khả năng tùy chỉnh độ sáng… bằng tay. Như vậy cũng ổn hơn so với việc không thể chỉnh độ sáng rồi, tầm tiền này mình cũng không đòi hỏi được khả năng tự động đâu.
Anh em có thể lưu tối đa 3 mốc báo thức trên em loa này và tùy ý thay đổi. Và ngoài việc xem giờ, xem báo thức, anh em còn có thể xem nhiệt độ trên em loa này nữa, mức nhiệt độ khá chính xác khi so với nhiệt kế của mình. Điểm hạn chế ở đây là tiếng chuông báo thức không thay đổi được và mình hơi khó chịu với âm báo thức của em nó, mà cũng nhờ như vậy mình mới có động lực ngồi dậy chứ không chắc cũng nằm nướng tiếp rồi. Không biết có anh em nào đổi tiếng báo thức cho em nó được chưa ta???

Thời lượng sử dụng & Cổng kết nối:

Quảng cáo

Với viên pin 1200mAh bên trong thì mình có thể sử dụng liên tục em nó trong 6 tiếng đồng hồ với độ sáng màn hình trung bình và âm lượng 70% qua kết nối bluetooth. Mình đánh giá đây là mức dung lượng pin khá ổn và nếu được cải thiện thêm sẽ rất tốt.
Điểm cộng sáng giá của em loa này là 4 kênh đọc âm thanh mà anh em có thể trải nghiệm bao gồm:
  • AUX kết nối thông qua jack 3.5mm cho chất lượng âm thanh tốt nhất
  • FM thông qua chip dò tần số radio cho những anh em chày cối, nhưng do không có ăng-ten thu tín hiệu nên trải nghiệm của anh em sẽ không được mượt mà cho lắm và nên sử dụng ở những nơi thoáng, ít sóng.
  • Bluetooth 5.0 kết nối được với cả điện thoại Android, iOS và thậm chí là máy tính có hỗ trợ Bluetooth 5.0.
  • Thẻ nhớ TF, kèm bộ giải mã bên trong để anh em có trải nghiệm sử dụng tiện lợi nhất khi chỉ cần đút thẻ nhớ vào để sử dụng.
Điểm hạn chế cuối cùng của em loa này chính là cổng sạc micro-USB và sạc mất gần 2 giờ đồng hồ… tới đây mình khá hụt hẫn vì tưởng em nó sẽ dùng Type-C. Nhưng thôi, mình sẽ không đòi hỏi gì hơn ở em này nữa, quá tốt trong tầm giá rồi.

Tổng kết:

Luyên thuyên đến thế là cùng, mức giá "rẻ" của em loa mà mình đề cập trong bài đó chính là 330k chính hãng từ trang chủ của Havit Việt Nam và sẽ chênh nhau vài chục nghìn khi qua những đại lý khác nhau. Nói chung, đối với mình đây là chiếc loa đáng để anh em "mua để dùng" thay vì "dư tiền thì mua" và sau một tháng trải nghiệm em nó thì mình cảm thấy hài lòng với sản phẩm này. Cám ơn anh em đã đọc hết bài Review!`
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019