Đánh giá Máy làm bánh mì Zojirushi BB-HAQ10 - Nhỏ nhưng có võ

Lê Q Khánh
5/10/2021 5:20Phản hồi: 41
Đánh giá Máy làm bánh mì Zojirushi BB-HAQ10 - Nhỏ nhưng có võ

1 - Lý do mua

“Sư tử” nhà mình là một người rất nghiền ăn bánh mì. Mùi thơm của bánh mì, chứ không phải mùi thơm nào khác, làm cho cô nàng đôi khi ao ước giá như có một cái máy làm bánh mì ở nhà thì thích biết bao, có thể làm đủ loại bánh mì yêu thích. Riêng mình thì mình chả biết gì về bánh mì ngoài bánh mì bán ở vỉa hè: bánh mì thịt, bánh mì chả cá. Đôi khi làm mấy cái croissant nhưng ăn cũng chỉ là để bớt đói thôi chứ không có "thèm khát" bánh mì như “sư tử” ở nhà.

Ừ thì thôi mua một cái máy làm bánh mì ở nhà cũng được, thích ăn loại nào thì làm loại đó, và cũng đỡ phải đi chạy đi mua. Cuối cùng chọn được cái máy làm bánh mì của hãng Zojirushi, mã sản phẩm là BB-HAQ10. Mua trả góp các bác à. Hàng được ship từ Trung Quốc về, giá rẻ hơn khoảng 1.5 triệu so với mua hàng chính hãng. Thôi thì nhắm mắt đưa chân vậy, chứ khi “sư tử” đã thèm rồi thì cố mà chiều lòng, không thôi là bị vồ. Khổ lắm! Giá cái máy này mình mua là 4.590.000 VND.

2 - Cái máy này có thể làm được gì

Cái máy này nó mi-nhon thực sự luôn. Với kích thước 28.5cm x 21cm x 31cm (khoảng một gang rưỡi tay) nên để trên bàn hay trên bếp đều rất gọn, không chiếm nhiều không gian. Cái máy này nó cũng đơn giản lắm luôn, chỉ có thân máy, khay nướng đựng bột và hai cái đồ nhựa để cân đong đo đếm bột mì. Ngoài ra, có thêm 2 cuốn hướng dẫn làm bánh (tiếng Anh và tiếng Trung). Trong hai cuốn hướng dẫn này có rất nhiều công thức để làm các loại bánh mì khác nhau từ bánh mì đen, bánh mì vàng, bánh mì bơ sữa. Thôi thì đủ cả, cứ theo công thức là làm được thôi.

Ngoài chức năng làm bánh mì, máy này còn có thể làm bánh cookies, làm mứt, làm pasta. Nhìn chung là ưng cái bụng lắm vì nhà có trẻ con mà làm những món này thì chúng nó rất thích luôn. Chịu khó tí là có những món ăn thật thơm ngon nóng hổi từ cái máy mini này. Việc làm bánh mì hay làm những món khác từ cái mày này rất đơn giản, cứ bỏ đủ nguyên liệu và thành phần vào khay nướng, chọn chế độ, và chờ đợi thành phẩm thôi.

Thực sự, ban đầu khi bỏ tiền ra mua cái máy này cũng xót lắm. Tự hỏi, bánh mì người ta bán đầy ra đó, mua cái máy này có ý nghĩa gì? Nhưng khi mua rồi thấy nó ổn lắm những người anh em thiện lành à. Mình có thể thưởng thức nhiều loại bánh khác nhau: bánh mềm, bánh thường và bánh giòn.

3 - Nên mua hay không

Có cái máy này “sư tử” nhà mình cũng bớt gầm gừ nên anh em nào có “sư tử” thích ăn bánh mì thì nên mua tặng người ta một cái máy làm bánh mì như thế này để tâm hồn bình an.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pirates30
TÍCH CỰC
3 năm
Cho em xin cách đặt hàng bên Trung Quốc với bác ơi.
@pirates30 trên lazada có bán á. chỉ là ship từ trung quốc về thôi, không phải mua chính hãng ở việt nam.
@assortedthings Hãng Zojirushi là hãng của Nhật , có cửa hàng ở Việt Nam ...
Nhưng mà bán đồ mắc quá 😕
anhtuannd
TÍCH CỰC
3 năm
Em có góp ý nhỏ là bài review hơi thiếu 1 phần là có máy làm bánh mỳ thì thao tác như nào, có đơn giản hơn nhiều so với làm bằng tay hoặc máy nhào bột hơn không
@anhtuannd Làm bánh mì hoa cúc với máy đây 😁
anhtuannd
TÍCH CỰC
3 năm
@vuhai6 cảm ơn anh em đã phản hồi nhé
khoa8523
TÍCH CỰC
3 năm
@assortedthings Mình góp ý là không thấy đề cập đến vấn đề vệ sinh máy có dễ không?
anhtuannd
TÍCH CỰC
3 năm
@khoa8523 nhìn thiết kế này mình thấy quá dễ dàng
dùng để ủ yogurt đc ko ta 😁
máy này ở VN k có bán hả anh
@Victor Krum Lazada có đó
@basen_nguyen mình chỉ thích lựa trực tiếp hihi
Hyper But
TÍCH CỰC
3 năm
Qúa tiện lợi
hi_demo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay quá. Không biết so với các loại máy làm bánh khác thì sao nhỉ
Làm bánh mì thì nhào bột, ủ bột mới khó. Chứ nướng bánh thì chỉ cần lò đủ nhiệt là nướng được thôi.
@Jacky_Knight_90 Máy nó nhồi và ủ cho mình luôn mà
@thientuan83 Máy nhỏ vậy mà nhào với ủ bột là ghê rồi.
có mày này luôn hả thật sự thấy là hay rồi đó nha 😁
Nhà mình cũng sử dụng máy làm bánh mì, mình xài Tiross T822. Lúc đầu cũng phân vân lắm trước khi mua, nhưng mua về rồi thấy không hối hận, bánh làm ra ngon hơn bánh mua ở tiệm nhiều, ngoài việc chi phí ban đầu mua cái máy hơi đắt còn lại làm ra thành phẩm bánh mì thì vô cùng rẻ. Bánh nhà làm nên mình cho nhiều bơ, trứng hơn, nướng lên ăn rất thơm
nghia3d
CAO CẤP
3 năm
Không có thời gian coi clip, đọc bài ko thấy quy trình làm ra bánh như nào hơi thất vọng
@nghia3d cứ theo công thức trong sách hướng dẫn là làm được hết á. bỏ vào máy nó tự làm cho mình.
Nhất vợ nhì trời hén bạn 😃
@Tomri78 kaka
dòm bánh ngon đấy
@choigiky quá ngon lun í
hay quá sẽ tặng vợ 1 cái
không có sư tử nhưng rất quan tâm đến lò này 😅
perhaps
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà mình có cái bình thủy đun nước, loại có nút nhấn bơm nước của hãng này. Trời ơi sài nó bền, có điều kiện sẽ dùng hãng này, giá cao vãi nồi thôi.
iamcuong
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đang tính mua cái này, vì làm được bánh to hơn, chín đều hơn, và rất nhiều công thức làm bánh nữa. Vì máy to nên có 2 thanh đảo bột bên trong
Untitled picture.png
@iamcuong nhà đông người thì mua cái to hơn. hihi.
kết nhất câu cuối của bạn!
Cười vô mặt
Binary
ĐẠI BÀNG
3 năm
hay quá, nhưng mà thoi, mình chọn đi mua cho cuộc sống nó đơn giản. khá hay cho những ai ăn bánh mì thường xuyên như uống Cafe mỗi buổi sáng như mình 😎

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019