Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Một vài cảm nhận về Samsung Wave 3 với Bada 2.0

TDNC
3/11/2011 19:8Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
12 năm
có đạn là hốt ngay...kết dòng bada của ss....và máy này khá là chuẩn ngoại trừ cái cam 5. 😔, 8. thì hay hơn
So làm sao được như thế hả cậu.

Lên 2.0 thì có Flash tương tích rồi đó cậu.

Chỉ khi tháo pin lắp sim thôi chứ có phải trượt ra liên tục đâu mà sợ hả cậu. Sợ là lóng ngóng làm rơi lúc đó cơ.
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn nào chưa dùng qua hoặc chưa sờ qua cái máy nào chạy Bada thì làm ơn, đừng ngồi phán nó dở này dở nọ cái lọ cái chai 😆 không biết các bạn còn có dùng qua iOS hay Android nữa cơ mà ngồi tung hô 😃) mình không thiên vị OS nào quá, cái gì cũng có cái hay cái dở riêng của nól. Các bạn thích ứng dụng free thì cứ dùng Android, còn dùng iOS mà cài apps lậu thì cũng làm ơn đừng kêu app cho Bada đắt, ai cũng như các bạn thì công nghệ thế giới nó chẳng phát triển được đâu 😃
q128
TÍCH CỰC
12 năm
Koh thích Bada lắm
v_plou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung đang cố đấm ăn xôi và có lẽ đó không phải là một quyết định đúng đắn. Em tin rằng em Wave 3 này mà chạy Android thì chắc chắn sẽ được đánh giá rất cao, thậm chí có thể là đối trọng của GII.
giá quá chat .... chừng nào giảm xuống dưới 8t thì múc :p
Nếu dư giả thì cũng nên sắm một con về thử
Vấn đề không phải là Bada non yếu mà là không có 1 cái hệ thống phát triển có tổ chức gì cả... Ví dụ như cái việc nói là tháng 5 sẽ cho ra mắt Bada 2.0 chính thức nhưng đến giờ là cuối tháng 11 vẫn không thấy gì cả... Trong thời điểm xôn xao iOS 5 của Apple, WP Mango 7.5 của Microsoft thì Samsung vẫn hẹn lần hẹn lượt...
Ủa mà Bada 2.0 trên Wave III có phiên bản tiếng Việt rồi hả ta? Thế là đã có máy chính hãng....?
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ thích máy chứ không thích os của máy con này mà chạy android là đắt như tôm tươi ngay ý mà thật sự thấy samsung rất thành công vs android
HĐH. Hi vọng SS chú ý phát triển Bada nhiều hơn để vấn đề HĐH không phải là vấn đề đầu tiên đặt ra với 1 chiếc điện thoại Bada.
Bada mình đã dùng qua thực ra thì cũng được. mấy cái app cũng khá nhìu cái free (chắc là SS trả tiền để free). thiết kế nút bấm home và menu widget thì rối rắm. bấm home thì vào menu app, trong khi bấm nút end call thì ra menu widget. widget thì mỗi cái 1 màn hình tốn chỗ mà xấu mù, tính năng khá vô dụng. Người già mà dùng qua cái này bó tay lun. Chup ảnh thì có phím bấm riêng, nhanh và đẹp. h chắc đánh vào thị trường châu á, tính hợp cả Zing nữa. nhưng mà nói chung. thanh niên mà dùng Android thì còn lâu mới mua Bada. nói chung là vẫn chưa có tuổi gì. Trả biết mấy còn Wave cũ bán như thế nào, nhưng chắc SS đang thừa tiền nên mới tiêu vậy.
xin lỗi bác cái đã dùng Wave 1 và 2 chưa mà nói vậy nếu mình viết sai cái gì như trên thì xin bị ném đá chết. Ai chả biết là Samsung thì được cái Cầu hình khỏe nhưng Soft và giao diện khá kém. Bác chưa dùng qua thì đừng có tỏ ra to mồm mà vào ném linh tinh nhé. nhận xét công bằng thì ko nghe. chắc lại là fan của samsung nữa
"to mồm" hay ai to thì tự biết. chứ còn tôi nói thế nào mà bạn bảo vậy thì xem lại đã đọc và hiểu chưa.
còn fan samsung thì không phải. tôi thích công nghệ và sản phẩm đẹp, mỗi hdh tôi mua về sưu tầm 1 cái dùng, cửa hàng mua đi bán lại nên 1 lúc tôi dùng khá nhiều dòng dth bạn à. chán thì lại bán đi thôi. nên tôi trung lập. chẳng fan ai, chỉ cần tiện dụng và đẹp là sử dụng thôi.
wave 3 thì tôi chưa có đưa về được vì cuối năm còn nhiều sản phẩm khác ấn tượng hơn, nhưng wave 2 thì xài qua và cảm nhận rất được, cộng phần cứng rất tốt. thiết kế đẹp. gọn.
cái chính tôi nói là dth bạn bị lỗi hoặc không quen dùng, chứ được bao nhiêu người chê bada với wave đâu bạn (có chăng là vài người chưa dùng qua hết nên không có là chê thôi).
rất ít sản phẩm công nghệ dở khó xài, và chẳng qua là ta chưa có dịp dùng để quen thôi. chứ đã quen thì dùng tuốt hết.
hãy dùng quen và cảm nhận thật tốt nhé.
thân
đây là đang so sánh thôi. Wave với các con hđh khác thôi. chứ nếu xài tinh năng bình thường như chup ảnh,nt, nghe gọi thì không có gì phải bàn cãi. con wave dùng vậy cũng ngon mà. tui cũng đang xài WP, chủ yếu là phục vụ đủ công việc của mình là được
Mình thấy bạn nói ko chính xác hẳn, nên bạn kia góp ý mà fan j.

Mình dùng wave1 có thể nói là sớm gần nhấttrong tt (dạ , máy sx ngày 18.3 .10 và mình dùng từ tháng 4, ss bắt đầu bán tại eu từ t6)
nên mình cũng hiểu chút về nó. Có thể với bạn thì do dùng ko quen lắm nên thấy khó chịu ₫ấy thôi

Mình laị thích cài nút home nhảy qua lại màn app và witget ở badá.1.2 hơn là 2.0 (2.0 nảy ranút app phím mềm kiểu andr

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
warnbroom
TÍCH CỰC
12 năm
sao nhìn giao diện giống android vậy nhỉ
cogjvay
ĐẠI BÀNG
12 năm
BADA 2.0 này nghe nói chạy mượt không có độ trễ luôn.

Vndoan đang khuyến mại Iphone 4S anh em vào thử may mắn nào
http://www.vndoan.com/index.php?m=Goods&a=show&id=1465&ru=35983
hình ảnh minh họa trên ko thấy có cột sóng của máy nhỉ
Máy chưa lắp sim đó cậu. 1 số hình ảnh có thể lấy nguồn ở chỗ khác chèn vào minh hoa thôi.
Nói chung samsung nó có nhiều máy nhiều loại HĐH rồi, định liều 1 máy để quảng bá thêm cho bada cũng tốt chứ sao. Chỉ buồn e Nokia thôi, symbian 1 thời mà nay xịt rồi
Còn phải chỉnh sửa nh nh nữa :-ss
Phía trên thấy bạn LH có quote trả lời bài của cậu đó:

* Cậu bảo ấn phím End call ra Widget nhưng mình dùng lâu nay ko có cái đó
- Widget phải giữ trên MH nó mới hiện
- Thông thường 3 hay 4 cái Widget để được 1 trang MH, 1 số cái nó to như đồng hồ kiểu Analog hay Digital gồm ngày tháng lẫn lộn thì choán hết 2/3 MH thôi & nhiều cái tuy ko đẹp như Android song ko phải xấu mù & ko có tác dụng j như cậu nói đâu nhé
* Còn ng dùng thì đa dạng lắm, những ng yêu cầu 1 chiếc máy đẹp & Pin tốt vẫn chọn dùng hơn là S2, Sensation mà 1 ngày phải sạc
bác ko đọc kỹ là mình bảo là bấm end call thì ra menu widget là menu có wallpaper ấy. chứ có phải hiện widget để chọn đâu. thì tác dụng thì vẫn xem được nhưng mà ko tiện. có thể là do mình dùng HTC nên cảm thấy giao diện Sense nó ổn quá nên vậy nhưng mà các bác nào dùng qua HTC thì cũng đều có nhận xét là giao diện touch (Bada và Android nói chung) của Samsung rối mắt và không tiện cho sử dụng.
Máy dùng Bada của SS được cái là cấu hình, thân máy, chup ảnh khá tốt, không có gì phải phàn nàn. cái chính là còn phải dựa vào giá cả để đánh giá xem nó đáng giá đến mức nào nữa. chắc chắn là giá phải mềm hơn hội Android 1 ít. chắc cũng phải từ 1,5tr đến 2tr gì đó. nếu có nói sai xin các bác lại góp ý
thích pé này nhưng mỗi tội ko có tiền! hic hic
đỉnh cao công nghệ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019