Đánh giá nhanh 48h với camera của Huawei P20 Pro - Zoom xuất sắc
phucalias
3 nămBình luận: 165
Chất lượng Camera phone ngày càng tiến gần các máy ảnh compact rồi 😁 .
n3.9592
TÍCH CỰC
3 năm
@QuaChanThat DSL ấy .. chứ compact h thì đc mấy loại đạt ngang con này
oe oe
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lại thèm...
Camera điện thoại ngày càng đẹp phết !
jimmyctho
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thì hơi ác cảm với chip Kirin. Ngay ở các máy cao cấp trước đó là p9 và p9 plus 955 vẫn bị lag khi chơi game hay tác vụ facebook và bản trình bày excel nhiều cột. Nhưng khi đo bằng benchmark điểm vẫn rất là cao.
Phần yếu có vẻ do GPU hay do chip ko dc tối ưu hóa.
Cần ae xác nhận vấn đề này trước khi tiễn em s8plus và qua mate 10 pro.
yanaro
TÍCH CỰC
3 năm
@snoopy84 pubg max setting ko nóng máy hay giật lag được ko bạn?
TANG HUY
ĐẠI BÀNG
3 năm
@yanaro Mình cũng đang dùng P10+ thấy chụp da người nhiều lúc cũng tạo cảm giác khó chịu thật. Nhưng mà lúc bị lúc không có thể là do góc chụp của máy.
Ngoài ra đều hài lòng với những gì em nó mang lại
snoopy84
ĐẠI BÀNG
3 năm
@yanaro Mình chưa chơi pubg, nhưng chắc p9 không max settings nổi đâu. Trước đây không có suy nghĩ sẽ sử dụng điện thoại của các hãng TQ giờ quan điểm thấy sai quá, họ làm quá tốt.
jimmyctho
TÍCH CỰC
3 năm
@snoopy84 Mình ko bàn về camera vì mỗi ng mỗi sở thích. Bạn chơi liên quân, facebook bthuong mình cũng xác nhận đúng vì mình ko nói là chơi ko dc! Mà là lag. Nền facebook rất lag. Còn game thì thôi! Mình cũng mới coi lại thì con chip kirin này cpu tuỳ biến mạnh nhưng GPU khá tệ, số nhân ít. Kể cả trên kirin bản cao cấp. Đây chính là mấu chốt làm máy bị lag chậm khi chơi game thời gian thực.
Cái hình ánh sáng sân khấu ..ẹ quá
aoiro
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tuyệt quá, mình thích màu sắc ảnh của con này, màu sắc trung thực...rất ấn tượng
hóng nokia 9 trên cơ em này 😃
S9 ế là phải 😁
blueskybj
ĐẠI BÀNG
3 năm
Smart phone chụp ngày càng đẹp, sau khi bán con DSLR chắc lại bán tiếp con mirrorless Sony rồi haha
sao cái zoom 5x mình nhìn ảnh giống kiểu hình ảnh chụp rồi phóng to, nó cứ mờ mờ, nhòe nhòe vậy :oops:
Chưa so dc với Lumia 1020 và 808
prokakavip
ĐẠI BÀNG
3 năm
Điều mà ta thấy đẹp hóa ra camera phone chỉ tăng sharpen và contrast lên chứ nó không nét như ta tưởng chưa có ảnh của P20 nhưng so với DSRL thì quả thật là nét giả tạo
https://www.gsmarena.com/piccmp.php3?idType=4&idPhone1=8967&idPhone2=7262&idCamera3=300302
Nếu nói riêng. Về dòng điện thoại China thì xiaomi cho tôi thay đổi suy nghĩ về 1 chiếc điện thoại giá rẻ pin trâu. Còn Huawei thì cho tôi thay đổi suy nghĩ về 1 chiếc điện thoại chụp ảnh đẹp phần cứng tốt.
jlovec
TÍCH CỰC
3 năm
con này đẹp và bóng bẩy. cam ngon là quá ok. mình đang dùng nova 2i 😁 nhiều lúc hơi lag. bjo có $ lên đời chắc sắm con này quá :D
Quá tuyệt vời!
zalagtt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình hóng cái vụ chụp chân dung xóa phông mà ko thấy ông review nào chụp hết từ nova 3e tới P20 Pro. có điều chi sai trái?
còn cái hình chụp tự sướng thì xấu ko đối thủ. xóa lem nhem. cái gì ko làm tốt được thì ko nên làm

phucalias
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zalagtt À mình một thân một mình bên này, chụp chân dung người khác cũng ngại, chưa kiếm được mẫu, hehe
zalagtt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phucalias Thích P20 pro mà nhìn tấm này ko ưng mua. giá như chỉ bình thường thôi thì ngon. Iphone nó làm cái gì ra cái đó. ko tốt ko làm
Danial
TÍCH CỰC
3 năm
@zalagtt Tốt gì mà thấy phù pin, chết điểm sáng màn hình, face id loạn xà ngầu, icloud bị hack, chắc phải mua một cái về trải nghiệm để biết kiểu tốt này có gì xuất sắc!
mrqd
TÍCH CỰC
3 năm
Thực lòng mà nhận xét thì ảnh chụp từ những chiếc iPhone (từ 4 đến giờ) vẫn cho ảnh với màu sắc, độ trung thực, độ tối sáng, tông màu xa, gần... hoàn hảo nhất. Ảnh của iPhone rất thực, sâu trầm, sát nhất với độ phân biệt màu của con mắt. Những chiếc không phải iPhone có thể rực rỡ hơn, nhiều gam màu hơn, bắt mắt hơn, có khuếch trương vào điểm nhấn hơn, và hơn hơn nhiều nữa, thậm chí... đẹp hơn nhưng kém thực hơn, chúng có vẻ khác nhiều so với độ phân biệt của con mắt người... Tóm lại iPhone cho những bức ảnh như thực, còn lại... cho nhũng bức ảnh đẹp. (hơi trúc trắc do mình không phải là nhiếp ảnh gia, chỉ đơn thuần nêu nhận xét và mình cũng không xài iPhone, chỉ dùng iPad và Mac Book)
Vo_Nga
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrqd Một thanh niên không về gì về ảnh ọt cho biết 😁:D:D
Chất ảnh của iphone ra màu hơi bị nhạt nhé giống như phủ lớp màu xám trừ khi bị mù màu mới nói ảnh nó trung thực 🆒
@mrqd vãi cả trung thực 😆 ảnh iphone chụp lúc nào cũng nhạt hơn thực tế hết thím ơi ...
@mrqd điều bạn nói chỉ đúng từ thời ip5s trở về trước, còn về độ trung thực thì iphone h k có cửa so với camera của HTC, cho dù là auto hay chụp tay, còn về chi tiết thì chưa chắc qua mặt được samsung

Mà nói chung cmt của bạn cũng mang tính chất văn vẻ nâng bi chứ méo có tí chất xám nào trong đó
Danial
TÍCH CỰC
3 năm
@totalhn đại đa số người đều nói vậy, chỉ có Apple fans cho vậy là đẹp.
Chỉ đến dòng X mới vừa cải thiện được vấn đề này.
phuoc34
TÍCH CỰC
3 năm
đợi hàng xách tay mĩ 99%, à ơ ơ mà khoan ....😔:(:(.
@phuoc34 tháng 5 bán chính hãng rồi ...
máy xách tay thường là từ TQ luôn cho gần 😆
ĐiênHâm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tks bài biết tâm huyết ???
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019