Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Đánh giá nhanh BlackBerry 9900
cuhiep
10 nămBình luận: 908
krei_zie
TÍCH CỰC
9 năm
chuyển từ BB8320 -> iPhone 3G -> Nokia e71 -> iPhone 4 -> iPhone 4s -> BB 9900 -> SS s2 thì đúng chỉ thấy Android là smartphone. nghịch ngợm được. dù yêu BB lắm nhưng đúng là ko thể dùng lại được sau khi đã dùng iOs và Android
@krei_zie Rim OS / iOS / Android là 3 hệ điều hành khác nhau hoàn toàn .. hướng tới các đối tượng sử dụng khác nhau. Ko hdh nào thông mình hơn hdh nào. Tùy dịch vụ mà mỗi người dùng mà họ sẽ chọn 1 lạoi máy thích hợp. thì lúc đó người đó mới là người thông minh .. chứ ko phải cái đt. Chừng nào chúng ta viết ra đc cái hdh nào cho điện thoại thì chúng ta mới là người phán xét các hdh khác có thông minh hay ko. ?
nói với bác chứ số máy mà bác liệt kê đó chỉ bằng 1/5 số máy mà mình từng xài thôi.
Với lại quan trọng bác nghịch là nghịch cái gì kìa.. nghịch game hay nghịch phần mềm hay nghịch trong bản Rom .. hay nghịch những công nghệ mà nó mang lại cho chúng ta.
krei_zie
TÍCH CỰC
9 năm
@kemsaurieng Nếu nói về OS nguyên bản thì BBOS là dễ dùng, khoa học và tiện nhất. Nhưng điều cơ bản là BBOS không nhiều phần mềm (game và tiện ích) như iOS và Android, nói chung là BBOS khó vọc hơn iOS và Android.Tất cả ý kiến ở trên diễn đàn này đều là ý kiến cá nhân cả. Có thể bạn đúng, mình đúng và cả 2 cùng đúng, không ai có quyền phán xét ai. Cách đây vài năm, mình dùng 8320 và cười khẩy với đám bạn dùng E71, E72 vì không hiểu sao bạn mình lại đi mua chiếc đt vừa đắt hơn lại không "thông minh" bằng BB8320? Lúc đó yêu BB lắm, và nghĩ BB là nhất rồi. Nhưng giờ thời thế thay đổi, không phải tự nhiên là số topic của iOs và android lại đông đảo thế trên tinhte. Số đông luôn đúng bạn ạ.
@krei_zie Ko phải số đông là luôn đúng.. bạn đi gặp nhiều người .. đa dạng ở nhiều ngành ngề thì bạn mới biết đc .. loại nào mà người dùng ở ngành nghề nào ưa chuộng.
Ví dụ: Các c.ty nào muốn liên lạc nhanh với nhân viên mình nhất .. họ thường thông qua dịch vụ BIS và BES. Rim OS chỉ dành cho doanh nhân ; hay những người họ luôn đặt công việc lên hàng đầu. 1 cái đt BB và thêm 1 con iphone 4 (dành giải trí) - trường hợp này mình thấy nhiều rồi. Đa số là 97xx / 9900 và Iphone 4. Công việc --> sinh ra tiền --> tiền sinh ra được hưởng thụ. bạn cứ ra khu vực trung tâm quận 1 ; nơi đặt văn phòng đại diện của các cty nước ngoài tại VN xem phần lớn nhân viên Việt Nam mình xài con gì là chính.

Mình chỉ nói 1 ít ví dụ; mỗi người có suy nghĩ khác nhau và số đông bạn gặp là khác nhau. BB luôn có những cái bạn khám phá mới .. ko phải hôm nay ; ngày mai .. mà là 1 lúc nào đó tình cờ phát hiện ra.
Giống như âm nhạc của Trịnh Công Sơn ; bạn có thể nghe thuộc làu 1 bài nhạc .. nhưng tại 1 thời điểm nào đó; bạn nghe lại bài đó thì thấy nó khác nữa.

Tóm lại iOS ; Rim OS hay hdh mở Android đều có cái hay riêng của nó. Ko cái nào dở hơn cái nào.
giấc mơ chỉ là mơ ước
@mrkan124 Nhưng có thể biến giấc mơ thành sự thật ^^
tranviettung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Còn xa vời đối với 1 thằng sv sắp ra trường như mình 😔
@tranviettung Cái gì cũng có thể và cái gì cũng ko thể ............
mình chỉ có một ý kiến , đã dùng BB rồi mà dùng sang loại khác vẫn cứ ko thích = BB !
Thua tất wp!
Mình ko xài cái 9900 này nhưng thấy mẫu vậy là ok lắm rầu...xinh hơn cái 8310 mình đang cầm 😁
VHDN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang định cắn răng đầu tư em thì toàn nghe về pin yếu, sinh lý yếu, ... Haizz. Bùn quá
@VHDN
@VHDN khi mua 9k9 là phải chấp nhận mua thêm 1 cục sạc ngoài + 1 cục pin zin , là ko còn lo lắng về khoảng pin nữa , hãy để BB phục vụ chúng ta
Ghostgabmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
từng dùng em này 1 tuần, ức chế về pin @@
hi mong bác hiệp sẽ update thông tin về cô vợ 9900 cho anh em nhé
thanks
thanh_e72
TÍCH CỰC
9 năm
Chào ACE trong topic này, ACE cho em nhập hội với ah. Em định mua 1 em nhưng nghe nói thấy bảo là những máy được sản xuất từ trước tháng 11/2011 thì hay có hiện tượng bị sập nguồn, thông tin không biết có chính xác không, em nhờ ACE trên đây giải đáp hộ em với ạ.
Thanks
Mẫu mã rất bắt mắt, trước kia mình xài con bb9000. Thật sự là xài em nó càng lâu càng thích nhưng em nó đã đi tong khi thằng em mình mượn xài mấy tháng rồi. Giờ mình đang xài con HTC nhưng minh không thích mấy dòng này lắm IPhone cũng vậy. Xài BB thấy sang hơn nhiều, em BB9900 này đẹp thật nhưng ặc cái là giá mắc quá, em nó khoảng 10chai thì mình tẩu lâu rồi. Híc buồn.
ngaoop
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrnguyen86x1 nó bây giờ 10 củ đó thôi
cũng đang muốn mua một con nhưng về dòng này chưa có sự hiểu biết nhiều mong các bác chỉ giáo thêm thấy có người dăng bán giá 7t mà nghi quá hihi
@st007 đúng giá thị trường hiện nay rùi đó bác , VN mình kén người xài BB quá hèn gì không xuống giá bây giờ mới lạ 😁
pin dung lượng cào cho bb 9k9 sao mà xấu thế không biết nữa
không chế được cục pin mỏng hơn à mà sao bắt em nó bị gù lưng thế các bác nhỉ
Anh ơi, thời lượng pin thế nào hả anh? Với nhu cầu nghe gọi nhiều thì em nó có trụ được từ sáng đến tối không??
@bigcat Nghe gọi thì không ngốn pin nhiều lắm, mình nghĩ là đủ đấy bạn.
dân xài BB 9900 có chia sẻ cách kéo dài thời lượng sử dụng pin:

====> mua pin dự trữ + dock sạc rời
@ronaldo_hoang Đang xai 9700 hoặc 9780 mà qua con này chắc ức chế chết quá,pin dự trữ cũng chả hay mấy vì cứ phải tháo pin lắp vô
tốt đấy
Nếu it tiền thì giờ 99 là hợp lý rồi tính tiếp BB10
Nếu it tiền thì giờ 99 là hợp lý rồi tính tiếp BB10
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019