Đánh giá nhanh Camera trên LG G7 - flagship mới nhất của LG ở Việt Nam

Đậu Hoa
30/5/2018 4:57Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi nào có tai thỏ e mới dùng LG nhé
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@Airblade14 Dạ, hôm nay mạng lag thật ah
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@Đậu Hoa Mình ở korea mạng 4G+ tốc độ cao mà còn load hình ko nổi, wifi cũng chịu, ko biết bị sao? Hay do server tinhte có vấn đề vậy các mod?
@xt30 mình được báo là đang có sự cố server và khắc phục sắp xong nha bác
@xt30 Do server bên Sing, mà đường Internet lại đang có vấn đề bạn ạ huhuuh, đang xử nha. Move về VN hết
Haiz, cái thời G4 V10, camera LG nó mà nhận nằm thứ 2 thì ko ai nhận thứ 1. Vậy mà cáng sau càng kém, ko thay đổi được cái gì hết trong khi các hãng khác thì nó thay đổi chóng mặt. Đến dòng Sam nó ngày xưa nó kém xa bao nhiêu giờ ngày càng tốt, chụp tối tốt hơn hẳn. ánh sáng phức tạp ảnh nó còn cho độ chi tiết và nhiễu tốt hơn hẳn G7
P/s: nghe nói G7 dùng cùng cụm camera V30
@pro744 Nhớ năm đó gây bão qá trời khi nó vả thẳng mặt mấy huyền thoại Lumia 1020 808 và chung cán S7. Cơ mà tự nhiên đợt G5 V20 không bén như vậy nữa. Tới G6 V30 lại ổn
@pro744 LG nó giờ đang cải lùi rồi, cái gì nó làm tốt, nó sẽ đưa ra bản xấu kém hơn nữa, Từ G5 trở đi LG chỉ cải lùi chứ ko có tiến.
m.n.t
ĐẠI BÀNG
6 năm
rất là khoái với phần chỉnh tay của LG, chỉnh được từng tí một nhưng khá buồn là chất ảnh vẫn chưa được tốt lắm, màu bị bệt đi đặc biệt là khi chụp chân dung hay dính da người vào, màu nó cứ bệt bệt nhìn kinh luôn ý, đang dùng g6 và thấy hơi nản, đc cái màn đẹp nhưng hay bóng mờ, live view camera nhìn vào muốn đập máy, pin 3k tụt như tụt quần,... 😆)
@m.n.t Chỉnh tay LG thấy chụp phong cảnh mới ngon. Hoặc bác chụp Raw rồi về làm da tạm. Tiếc là G7 tạch rồi
m.n.t
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quynhmatroi thì em toàn chỉnh tay rồi về sửa lại đây bác ơi, chứ có bao giờ chụp auto đâu 😔(
legend_rt94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@m.n.t LG G6 và SS J7 Prime sử dụng chung cảm biến ảnh 😃) bạn có biết điều đó ko 😃)
m.n.t
ĐẠI BÀNG
6 năm
@legend_rt94 Chung cảm biến với xiaomi redmi note 4 thì biết chứ chưa nghe giống j7 bao giờ
Red_Skin
TÍCH CỰC
6 năm
Khách quan mà nói bác đã test máy trong 1 ngày ko thật sự đẹp trời, chụp quá nhiều cảnh khi thiếu sáng và đối tượng chuyển động, bài viết này tôi cho là hơi dìm hàng LG 😃
jimmyctho
TÍCH CỰC
6 năm
LG đang tự giết mình khi ko hề cải tiến chất lượng camera.
Cam LG từ g6 trở đi bị hiện tượng bệch màu, đặc biệt khi ánh sáng yếu tí chút là ảnh mờ rõ rệt và nhiễu hạt giống như mấy con china giá rẻ. Trời đẹp thì ok.
Màu xanh lá của máy LG hay sai thành màu xanh ngọc. Vấn đề này ko hề cải thiện từ lg g6.
Chất ảnh có cảm giác tăng độ nét lên quá cao làm ảnh khá giả tạo. Tưc thời g6 đã bị.
Rất may mắn là LG tương thích hầu như hoàn toàn bản camera google pixel 2. Chất ảnh sẽ khác biệt hoàn toàn nhờ thuật toán và ae sẽ đỡ buồn hơn.
Red_Skin
TÍCH CỰC
6 năm
@jimmyctho xin bác 1 bản vào mail: hieuho178@gmail.com được ko? mình down nhiều cái rồi mà toàn bị Force close ko dùng đc
@jimmyctho Cái GG camera e công nhận nó chênh 1 rõ rệt camera gốc.nhưng chụp tối có dùng pm giời đi nữa ảnh vẫn xấu so vs mấy con khác trong 2 năm gần đây
jimmyctho
TÍCH CỰC
6 năm
@pro744 Chụp tối vẫn dùng google camera nếu ko biết chụp manual. Bản google chuẩn nhất để mình up lên ae dùng
@jimmyctho Khỏi bác ơi, trên fb có group ae share nhau rồi bác.
Chắc tại toàn dùng đt đểu nên nhìn ảnh con này vẫn thấy đẹp.
Mà sao mình dùng máy Xiaomi k đính kèm ảnh trong bình luận được là thế nào nhỉ?
Mod @Duy Luân
@Tony_HD Nó báo như nào hả bác? Có thông báo lỗi gì không? Up hình đó lên đây mình xem thử nha
@Duy Luân Dùng trình duyệt mặc định k đc bác ạ.
@Duy Luân Screenshot_2018-05-31-07-20-59-320_android.png
Ai giao lưu g6 vs ip6s của em ko
bánh gừng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảnh thua Pixel 2 XL mình đang dùng...
Cầm Con LG G7 này đi chụp trong điều kiện thiếu sáng thì thật là một thảm bại?!?! 😁
Cầm Samsung galaxy S7 khẩu độ F1.7 đi chụp thiếu sáng còn tốt chán :D mặc dù ra mắt từ năm 2016!?!? :p:p:p Phải không @Nhạc Phụ Đại Nhân :D:D:D
Bệt nhoè vùng cây cối và người chuyển động nhanh,màu sắc tệ hại 😕😕😕
Xem ảnh chụp thiếu sáng trên S7 này!??! :p:p:p hehehe....
1.jpg 2.jpg 3.jpg
Link dẫn chứng:
http://www.techz.vn/trai-nghiem-chup-dem-voi-samsung-galaxy-s7-an-tuong-ylt47191.html
@Cuong Nb Chuẩn con rể nói quá đúng!?!? :D
Nhạc Phụ cũng chụp bằng S7 kia mà toàn chụp xoá phông cho đẹp!?!? :p:p:p
@Nhạc Phụ Đại Nhân Ô!?!? Nhạc Phụ đồng ý với con à!!! :p:p:p
Cảm Ơn Người!!!
@Nhạc Mẫu Phu Nhân ơi tin mừng nè!!! :D:D:D
troll face tau.gif
@giangvo200837 Chuẩn bạn!!! :D
Đang muốn lên S9+ nhưng mà thấy vẫn chưa hơn được 100% lắm(Chụp đủ,dư sáng,ban ngày,buổi trưa,chiều) trừ khoản chụp tối mở khẩu tận F1.5 thì S7 thua sấp mặt :D
@Cuong Nb Đang dùng LG G5 do Nhạc Phụ con rể thửa lại và cảm thấy hài lòng ;)
Không ham hố lên LG đời sau nữa con rể ơi :p:p:p
Chụp tập thể cho 6 cô con gái nên góc rộng như G5 là Nhạc Mẫu thấy ổn rồi!!! :D
Sau g4 thì camera nhà LG đi xuống, chán nhỉ
@blue_sky_2691 Hồi đó G4 bá quá nên átsm. Rồi tính cải tiến cho bá hơn ai ngờ lại cải lùi 😁 có khi G4 còn ăn đc con này ở một số trường hợp áh
@quynhmatroi Chụp chỉnh tay và độ chi tiết chắc là ăn :D

Mấy con sau cải lùi có thể là do cụm cam thay đổi, thuật toán xử lý trên g4 không phù hợp để áp dụng cho mấy con sau, cũng ko viết lại được phần mềm khác ngon hơn nên kết quả mới kém đi thế :D
@blue_sky_2691 Hình như có mỗi con G4 là cam ra sharpness bén đứt tay. Sau này V10 G5 cùng cụm cam nhưng lại ko đc như vậu. V20 còn kinh hơn @@
@quynhmatroi Đã từng so sánh độ chi tiết của g4, g5, pixel xl kết quả g4 vẫn no 1, pixel xl ngon nhưng vẫn kém g4, còn g5 thì đúng là 1 sự cải lùi tệ hại, cái màn nó nhìn cũng chán luôn.

Tiếc là g4 dễ đột tử quá, mãi chưa tìm lại con nào chụp ảnh ngon 😁
ntt2007
TÍCH CỰC
6 năm
ảnh bệt quá, tương đương hoặc thua G6 chứ ko hơn nỗi rồi
G7 năm nay lép rồi
pippi17
TÍCH CỰC
6 năm
Đánh giá cam con này so với LG V20 thì có hơn ko các bác?
@pippi17 Đừng nên lên G7 khi đã có V20 bạn nhé!!! 😁
Chất ảnh tệ như nhau thôi?!?! :D
hãy sang đội Samsung galaxy S7 trở đi nhé!!! :D
Khuyến khích bạn nên quất S9+ nếu có "Xèng" :p:p:p
ducanhmh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pippi17 Toàn xui dại. G7 hơn v30 nhiều chứ đừng nói đến v20. Còn mấy e Sam thì bỏ qua luôn 😁
holale
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy con mi 8 mà buồn con lg . cùng tai chó mà nó làm sex hơn nhiều
Lời khuyên: mua đồ công nghệ lựa cái phổ biến mà mua... Tui nói nó xui nó hư thôi... Đi sửa chữa rất khổ... Còn bạo vì gạo thì ko cần quan tâm... Nếu lựa thôi thà mua sony hay sam...
@Bão Sài Gòn Htc U11 là sự lựa chọn gần như hoàn hảo nhất trong đám android năm 2017
ducanhmh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bão Sài Gòn Dùng hỏng là vứt, k tính đến sửa làm gì bác ạ. 😆
Khi nào thực sự hiểu camera của LG thì hãy viết 1 bài hoàn chỉnh 😃
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenvantuc9x Bác có ví dụ cụ thể ko?
Dìm hàng lg rồi. Hoặc tay người chụp yếu kém.
Sao nhìn đống ảnh chụp của Lg lần này chụp nhìn chán thế nhỉ.trông thua cả v30 lẫn G6.hay do người chụp?mod Đậu Hoa thấy lần đầu ra bai test camera thì phải
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenhung6611 Chác thế bác ạ!😆
perhaps
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn 1 em LG V10 làm chặn giấy. Sau 1 lần bảo hành mất toàn bộ data do phải thay CPU và RAM, 1 lần sửa loa trong và hàng tá lỗi tào lao: đơ, liệt cảm ứng, màn hình ám xanh, bóng ma, boot loop, auto restart, lỗi không nhận sim, PIN sài đc nửa ngày,... tuy vậy vẫn kết Camera chụp hoa cực đẹp, hơn chiếc IP 7 của vợ
Bây giờ máy 3 cam chắc 1 con chụp thường,1 con tele,1 con góc rộng là ổn.Đi chơi thì tiện rồi.
Còn một vấn đề nữa cái gì đây
@fanoraman-1 Nó là camera gocc rộng nên cùi hơn camera chuẩn. Do đó ảnh xấu. Camera góc rộng hợp chụp cảnh thiên nhiên, ban ngày hơn chụp đêm tối
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
@fanoraman-1 Lăng ba vi bộ chứ gì nữa =))
@pro744 Không em tíng bây giờ bảo sx mấy con dt 3 camera là chỉ có đi kèm 3 thằng này là ổn
đợi bài review của mod khác, ông này chụp non tay hoặc dìm hàng chứ gì mà cả bài ko có nổi 1 khung ảnh ấn tượng nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019