Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá nhanh Samsung Galaxy S4. Cập nhật: Video phần cứng và giao diện

sonlazio
27/3/2013 16:6Phản hồi: 909
Đánh giá nhanh Samsung Galaxy S4. Cập nhật: Video phần cứng và giao diện
Galaxy S4-26 copy.jpg
Samsung Galaxy S4 bị chê khá nhiều khi ra mắt, nào là thiếu sáng tạo, kiểu dáng chán ngắt, làm từ nhựa rẻ tiền… nhưng đó là ý kiến của hầu hết những người mới chỉ nhìn hình và xem video từ các trang nước ngoài. Có lẽ khi cầm sản phẩm này lên bạn sẽ có suy nghĩ khác, S4 không chỉ đẹp hơn S3 mà nó có chất lượng hoàn thiện tốt dù vẫn làm từ nhựa, màn hình tuyệt vời hơn nhiều Máy rất nhanh, dùng Android 4.2.2 mới nhất và có một số tính năng độc đáo, dù rằng khoảng một nửa sẽ chỉ được dùng để quảng cáo😃 Đặc biệt là S4 cũng đi theo xu hướng tối giản hóa giao diện, ngoài TouchWiz đặc trưng Samsung bạn sẽ thấy một giao diện không đơn giản hơn cho những người mới xài Android lần đầu.

Xin lưu ý: sản phẩm trong bài viết này là máy mẫu, máy prototype thử nghiệm và có thể bản chính thức sẽ hơi khác biệt so với những gì mà mình viết. Samsung có khá nhiều đời prototype khác nhau, riêng mình đã thấy 2 chiếc S4 khác nhau và người đưa máy cho mình có nói anh thấy một đời khác nữa.

Thiết kế:
Bị chê nhiều nhất trên S4 là thiết kế, người ta cho rằng Samsung nên đuổi tất cả các nhân viên thiết kế vì cả năm mà chẳng làm được cái gì, đưa ra một sản phẩm y chang S3. Thành thực mà nói, tuy thiết kế tổng thể S4 vẫn là S3 nhưng tất cả các chi tiết đều tinh tế và được chăm chút kỹ càng hơn về cả thiết kế lẫn chất lượng sản phẩm. Không chỉ Samsung mà Apple cũng thích việc một năm nâng cấp nhỏ một năm nâng cấp lớn. Trước kia Samsung không có vị thế như hiện tại và họ buộc phải đổi mới liên tục hàng năm để cạnh tranh nhưng ở thời điểm này thì Samsung đã mạnh hơn năm ngoái rất nhiều và họ toàn toàn có thể tạm xả hơi. Nhìn rộng ra, bạn sẽ thấy Intel cũng đi theo phong cách này với Tick - Tock hay các hãng xe máy, xe ô tô….

Galaxy S4-4.jpg
Viền khá mỏng
Quay trở về vấn đề chính, mình đánh giá cao thiết kế S4, Samsung đã rất cố gắng trong việc duy trì kích cỡ của sản phẩm nhưng vẫn mở rộng được màn hình. S3 có màn hình 4,8" còn S4 là 5" nhưng trớ trêu là S4 lại gọn gàng hơn S3 về chiều ngang và cũng mỏng hơn. Điều này là do Samsung đã mở rộng màn hình ra gần sát khung viền, cả ở 2 bên cũng như đỉnh và đáy máy. Ngay cả nút Home xấu xí hơi bầu ra ngày nào cũng bị thay thế bằng nút home dẹp theo kiểu Note 2. Ngoài ra, nếu để ý kỹ bạn sẽ thấy các góc không còn bo quá cong như cũ, nó thẳng hơn và cong nhẹ ở bốn mép. Đây chính là điểm nhấn làm cho S 4 mạnh mẽ hơn S3 ẻo lả. Hơn thế nữa, 2 cạnh bên được Samsung dùng 2 miếng nhựa chạy dọc mà không dùng đường cong vòng như đàn anh, nam tính hơn hẳn. Thật không may, bởi miếng nhựa này mà ở góc nhìn thẳng từ cạnh hông, Galaxy S4 rất giống BlackBerry Bold 9900.

Galaxy S4-8.jpg
Nếu không có chấm bi thì rất giống Bold 9900
Cũng bởi cách thiết kế trên, tuy các thông số cho thấy S4 gọn hơn S3 nhưng thực tế thì sự khác biệt gần như không có, S3 của bạn to từng nào thì S4 cũng sẽ y như vậy, thậm chí nếu không bật màn hình thì S4 còn nhỉnh hơn cách thiết kế góc.

Galaxy S4-22.jpg
Về chất lượng sản phẩm, S4 vẫn tiếp tục nối tiếp truyền thống nhựa của cha anh nhưng lần này, Samsung đã khéo léo sử dụng những chấm bi xuyên suốt cả mặt trước và mặt sau, tạo cảm giác nhẹ nhàng hơn, không nổi bằng sọc ngang của S3. Thực tế thì một cô gái mặc áo lưới sẽ thường quyến rũ chúng ta hơn là một cô gái mặc áo xếp ly ngang, tất nhiên là điều này chỉ đúng khi cô gái ấy đẹp như Miranda Kerr! Thực tế thì cảm giác khi cầm S4 gọn gàng hơn, đặc biệt là ở mặt sau cũng nhờ vào những chấm bi này, nếu để ý bạn sẽ thấy áo chấm bị hoặc áo sọc dọc luôn làm con người ta gầy đi và cao hơn. Samsung cũng công bố S4 sử dụng polycarbonat, thực chất là một loại nhựa, cũng không xịn bằng nhôm mà Apple và HTC dùng. Dù vậy, do máy đã quá mỏng nên khoảng cách giữa các miếng ghép và các thành phần đã gần như bị loại bỏ, mình không thấy máy bị ọp ẹp như S3.
Galaxy S4-2.jpg
Samsung vẫn trung thành với thiết kế thay nắp lưng được để bạn có thể dùng thêm các viên pin phụ. Mình không thích thay pin vì nó khá lằng nhằng nhưng bạn có thể sẽ hạnh phúc với điều này. Nắp lưng này vẫn là nắp lưng trơn, không phải nắp sần, rất dẻo.
Galaxy S4-21.jpg
Có lẽ phần thiết kế sẽ tạm dừng tại đây, nếu mình còn nói nữa thì bạn đọc cũng chán và người làm bài đánh gía chi tiết cũng chẳng còn gì để viết😃

Màn hình:
Màn hình S3 rất tệ, bạn có thể bào chữa là nó tiết kiệm năng lượng, độ tương phản cao, màu đen ra màu đen nhưng không thể không thừa nhận màu trắng của S3 bết lại, nhìn rất ghê, màn hình đục và bị rỗ, mất chi tiết trầm trọng. Thông tin chính thức từ Samsung chỉ ghi S4 dùng Super AMOLED mà không ghi Super AMOLED Plus, mình đã chuẩn bị tư tưởng màn hình này sẽ không rỗ (do DPI cao hơn hẳn, khắc phục điểm yếu điểm ảnh thiếu của Super AMOLED Pentile) nhưng vẫn bị ám màu xanh.

Điểm ảnh S4 bên trái và S3 bên phải, ảnh: Trung Dt
Sự thật ra sao? Màn hình S4 chính là loại Super AMOLED Plus theo cách gọi của Samsung, tức là thay vì sắp xếp điểm ảnh theo PenTile thì S4 là RGB hoặc ít ra là một loại PenTile khác cải tiến hơn nhiều, điểm ảnh thật sự sẽ là 441ppi như những điện thoại dùng LCD khác. Thật đáng ngạc nhiên khi Samsung không công bố rầm rộ điều này như thói quen của họ mà lại âm thầm sử dụng. Dù vậy, nếu sau này bạn mua máy vẫn bị ám màu thì đừng trách mình, 3 chiếc máy thử nghiệm (3 đời khác nhau) có 3 loại màn hình khác nhau, đều là RGB/PenTile mớinhưng có máy tươi hơn và trong hơn. Hy vọng bản chính thức sẽ dùng màn hình tốt nhất.

Xin hãy lưu ý là những nhận xét của mình chỉ đúng khi bạn chuyển profile màu của màn hình về chế độ standard chứ không phải vivid, màu sắc sẽ chính xác hơn rất nhiều, chi tiết tăng lên hẳn mà vẫn giữ được độ trong và tương phản xuất sắc. Samsung cho phép chúng ta điều chỉnh giữa 4 chế độ (thêm Adobe RGB, Movie) hoặc để máy tự chuyển tùy theo nội dung hiển thị (Adapt) . Khi xem phim bạn nên để Movie, hình ảnh sẽ giảm contrast và saturation, đỡ mệt mắt hơn so với vivid mà Samsung dùng trên các máy cũ. Mình đặt mặc định là Standard và rất hài lòng.

Những gì mình nói ở trên không đồng nghĩa với màn hình S4 là đẹp nhất trong thế giới điện thoại, nó chỉ xuất sắc hơn S3 rất nhiều nhưng vẫn có một chút gì đó làm mình hơi lợn gợn, hơi khó dể diễn tả (hơi đục nhẹ và ám xanh rất nhẹ theo cảm nhận của mình, bạn phải khó tính để nhận được điều này). Hiện tại thì mình vẫn thích cách mà LG Optimus G thể hiện hơn một chút, màu sắc và mọi thứ rất cân bằng, HTC One vẫn cho cảm giác hơi nhạt nhẹ. Dù sao thì đây cũng là cảm nhận cá nhân, bạn cần tự mình trải nghiệm để lựa chọn cho phù hợp. Dù sao thì màn hình S4 sẽ không làm bạn thất vọng.

Lưu ý lại một lần nữa, cái này là kinh nghiệm đau thương của anh cuhiep. Galaxy Note 2 bản thử nghiệm màn hình rất đẹp nhưng bản chính thức lại không tốt bằng, hy vọng lần này S4 sẽ khác.

Quảng cáo

Cập nhật: Một số nguồn tin nói rằng màn hình này vẫn là PenTile nhưng cách sắp xếp khác so với PenTile S3 chứ không phải RGB, chúng ta chờ xác nhận từ Samsung.

Sức mạnh:
Chiếc máy mình cầm sử dụng chip Exynos 8 nhân, máy thương mại ở Việt Nam cũng sẽ dùng con chip này mà không phải SnapDragon 600 như máy thị trường Mỹ. Điểm benchmark của S4 cao như siêu nhân và có lẽ phải tới SnapDragon 800 thì sức mạnh của chip Octa mới bị lật đổ hoàn toàn. Bạn có thể tham khảo bài viết riêng về điểm benchmark của S4 để hiểu thêm, lưu ý là các kết quả máy cũ của mình hoàn toàn có thể khác biệt so với máy bạn đang xài vì mỗi lần cập nhật phần mềm benchmark là điểm lại khác. Kết quả benchmark S4 đang sử dụng những phần mềm mới nhất tại thời điểm này.

Điểm benchmark của S4 tại bài viết này.

Camera:
Có lẽ chúng ta sẽ nhận xét sâu hơn khi có máy chính thức. Giao diện camera S4 theo phong cách Galaxy Camera nhưng lại không chỉnh được các chế độ ASPM. Thật buồn là Samsung đã theo phong cách Galaxy Camera nhưng lại không mang những ưu điểm của chiếc máy này lên S4, ít nhất là về mặt điều khiển: S4 cần tới 4 thao tác để điều khiển bù trừ sáng!
Galaxy S4-17.jpg
Camera của S4 hơi phồng lên so với nắp lưng, bạn có thể thấy như hình dưới. Không biết do bản thử nghiệm hay bản chính thức cũng như vậy nhưng máy mình cầm phần viền xung quanh camera đã bị trầy (không ảnh hưởng đến thấu kính).
Galaxy S4-20.jpg
Phần mềm:

Quảng cáo

Các tính năng đặc biệt hoặc hơi đặc biệt, hữu ích hoặc chỉ dùng để quảng cáo của S4 sẽ được nói đến trong một video riêng, khi máy chính thức hoàn thiện. Trong bài này mình chỉ nhắc tới một vài điểm trong giao diện S4.

Trên S4, Samsung đã cho phép bạn chọn thêm một giao diện nữa mỗi khi dùng máy: Easy Mode và Basic Mode. Basic Mode là TouchWiz bình thường còn Easy cho những người lớn tuổi hoặc người dùng Android lần đầu. Trong giao diện này thì Samsung tùy biến tất cả những biểu tượng chương trình đơn giản hơn và lớn hơn rất nhiều, hầu hết các thiết lập và chương trình phức tạp đã bị ẩn giấu vào một menu thứ 3, chỉ còn để lại những gì đơn giản nhất. Tất nhiên, bạn vẫn có thể vào phần More Settings hay More App để gọi những thứ bị giấu ra nhưng nó sẽ tốn thêm thao tác so với mình thường. Mình thích Easy Mode vì ai cũng có thể xài được.
Video giao diện
Galaxy S4-23.jpg Galaxy S4-24.jpg
Pin:
Pin trên Galaxy S4 là 2600mAh có thể thay được. Thời gian sử dụng chi tiết thì mình phải dùng lâu mới có thể đưa ra kết luận. Có một điểm đáng tiếc là chiếc S4 mình cầm không không hỗ trợ sạc không dây, có lẽ bạn sẽ phải mua nắp lưng mới để có tính năng này. Khi mở nắp lưng ra bạn sẽ thấy 2 chấu điện để dùng với nắp lưng phụ kiện. Samsung đang ủng hộ chuẩn của Qualcomm nên nhiều khả năng sạc không dây của họ sẽ không dùng chung với chuẩn Qi của Nokia hay LG đang xài.
Galaxy S4-18.jpg
Kết luận:
Khi bạn đọc bài viết này cũng là lúc các anh Samsung đòi lại điện thoại không cho mượn nữa nên mình không không thể nhận xét sâu hơn. Các bạn sẽ phải chờ thêm khoảng nửa tháng nữa mới có máy chính thức để bọn mình đưa ra những nhận xét cuối cùng. Dù vậy, chưa khi nào mình dùng máy điện thoại Samsung lại dễ chịu như S4, vẫn còn nhiều tính năng thừa nhưng thiết kế và màn hình, sức mạnh đã phần nào bù đắp lại những nhược điểm đó. Tạm biệt và chúc ra đi vui vẻ, không cay cú nhé S3 ẻo lả!

P/S: nhiều khả năng tuần sau HTC Việt Nam sẽ có những máy One chính thức đầu tiên, lúc đó chúng ta sẽ cho One, S4, Optimus G Pro và Xperia Z chơi chung với nhau😃

Chúc các bạn vui vẻ và đừng quá khích kẻo bị ban nick!
Video phần cứng
909 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Muốn có S4! Nhưng mà chưa có tiền! Mình là Samfan! hihi
ah1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luuu Hình như bạn từng dùng LG GM730 phải ko?
luuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ủng hộ S4! Ủng hộ Samsung vì hàng Made in Vietnam vươn ra thế giới!
@luuu assembled in vietnam thì đúng hơn bạn à 😁 . như iphone viết rõ là assembled in china mà thôi . MADE IN nghe hơi quá :">
2323293
ĐẠI BÀNG
11 năm
@john_chaos Assembled in Vietnam thì chính xác hơn.
@luuu v~ tự hào thật đấy =))
S4 đi cùng với câu :
- đã xấu kết cấu còn bằng nhựa, đã nhựa lại không nguyên khối...
Đọc xong thì :
- kết cấu bằng nhựa đẹp tựa hoa hồng
-không nguyên khối nhưng ối thằng ước ao.
@hahantin chuẩn không cần chỉnh
longdaoga
TÍCH CỰC
11 năm
@hahantin Vn nghèo nhìu ng ước ao là phải. Nhưng khảo sát thử đi. 1 ng nghèo ko biết j về smartphone nếu đc hỏi chỉ biết đến iphone. Mình cũng ko ưa tại sao là iphone nhưng đó là sự thật...
@longdaoga sự thật đau lòng mà bạn",MÌNH LÀ NGƯỜI CÓ TIỀN ,SỢ GÌ BẠN, MÌNH SẼ MUA AI PHÔN":nên IFAN và SAMFAN ,HTC FAN ,LG FAN ko nên chém nhau nhiều quá,mình là ALL FAN NHÉ 😁, ko gây gổ với ai vì chưa muốn nhận gạch xây nhà lầu:p
@thegiang1234 CHuan k cần chỉnh. fan cua cái đẹp thôi. máy nào đẹp và thich thi mua ;) chứ cư cãi nhau mãi thì đến bg mới xong :-<
nghqminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết rất khách quan nhưng mình thấy có phần chê S3 hơi nhiều :p

Đợi đến khi cho One, S4, Optimus G Pro và Xperia Z lên bàn cân thì các chú biết ngay Samsung S4 ngon hơn thế nào thôi mà 😁
zesny95
TÍCH CỰC
11 năm
@ngoctuanvnu Nói thật bác đừng buồn chứ trừ cái vỏ ra thì Z đuổi S4 dài dài =))
wire_EDM
TÍCH CỰC
11 năm
@sonlazio Mình thì ko giống bạn. Mình thì ko phải ko thích S3 mà là: " không ...không.... không thích S3" hjhj cái điện thoại nhìn 6 mặt chả ưng dc mặt nào hixc
@zesny95 Cần gì phải nói vậy chi bác!? Ý bác kia là con Z đem đi ngâm bia đc. Cứ thử ngâm đi rồi đem ra nghe gọi thử coi. Loa nó kô rè và nghe nhỏ đi mới sợ!!!

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@sonlazio potay với ông này luôn ,mình dùng S3 và ko có gì phàn nàn về em nó cả :p😁:p
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Tùy cảm nhận của mỗi người, mình thấy thiết kế của Galaxy S4 ko hề xấu, nhìn khá đẹp và dễ thương (tất nhiên nếu nói đẹp hơn cả SONY Z, HTC ONE, IP5...thì mình ko công nhận), nhưng bỏ ra 1 khoảng tiền lớn chỉ mua vẻ ngoài, cái thiết kế,...thì tiếc quá. Mình thích những trải nghiệm, sức mạnh và tính năng mới bên trong, và đặc biệt: PIN NÊN RỜI, để có thể thay pin được khi dùng lâu dài, pin bị hỏng hay chai cũng dễ dàng thay thế viên PIN mới.

P/S: trong bài viết có câu màn hình S3 rất tệ, mình ko đồng ý với tác giả, phải dựa vào sở thích của từng người nữa, ai thích màn hình sống động ,sặc sỡ, chơi game, xem phim này nọ...thì màn hình Amoled dùng rất tốt - bên cạnh đó S3 còn có nhiều tùy chỉnh màu sắc cho nó trở nên tự nhiên hơn. còn mún trung thực này nọ thì cứ LCD.
@ctn100 Nếu nói về màu sắc có Trung thực hay không về màu sắc của Samsung thì ss thiết lập phần lựa chọn các tông màu ở phần cài đặt như. Sống động, Chuẩn, Tự nhiên, Phim tuỳ người dùng lựa chọn chọn chế độ

@ctn100 rất thích amoled vì độ sặc sỡ của nó😁
đẹp đấy chứ !cứ chê nhưng cứ mê
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0988846477 cứ chê nhưng vẫn mê hê hê
thich s4 wa ah,Minh Dang muon ban s3 day.
@Duongvo1990 Bác định bán nhiu ?
@Duongvo1990 Mình đang sài note 2 cũng đang muốn chuyển sang S4 đây

@thienbao_0949964724 8,5 chai, máy mới xài trước tết, fullbox ko có bảo hành vì là hàng ng nhà xách về, leng keng ko 1 vết 😁 thích thì inbox nhé
@thegioi911 bạn mua nhiêu mà bán 8,5 chai
@thienbao_0949964724 hàng ng nhà xách về cho chứ ko mua ở đây 😁
Mình vẫn không ưng cái thiết kế nhựa bóng tẹo nào, đặc biệt là mặt lưng 😔
Ánh sáng phản chiếu vào rất loang lổ, do vân tay một phần, và một phần là do cái nhựa chất lượng rất kém nữa.
Mình thấy cũng nhựa polycarbonate trên nokia hoặc nhựa thường trên LG và HTC, nhưng nó không mang lại cái cảm giác loang lổ ấy, thực sự là rất ác cảm, đặc biệt với màu này và màu đỏ, màu trắng đỡ hơn chút 😃
@linhpham89 Vì Samsung sử dụng nhựa bóng, thường thì ng dùng hay để ý vết vân tay trên màn hình chứ mình dùng s3 chẳng bao giờ mình để ý tới vân tay ở sau máy
@linhpham89 nói trước, mình ko fan của ai cả nha, nhưng mình không đồng ý việc bạn nói chất lượng nhưa kém! vì bạn thấy tấm hình mặt lưng uốn cong đó không? không phải nhựa của máy nào cũng có khả năng dẻo đến vậy. Nên theo mình nhựa đó là nhựa tốt đấy, chỉ có điều mài bóng nên làm cho dính vân tay thôi.
@mymymoamoa reply chuyện nọ xọ chuyện kia vớ vẩn quá 😃, bạn thích chê gấu với mèo thì cứ ra đường kiếm thằng nào mà chê
Ở đây đang nói cái mép màn hình của điện thoại SS ấy, quảng cáo thì y như rằng k hề có cái mép đen ấy, nhìn đẹp long lanh với mép mỏng, nhưng điện thoại thực tế (tôi xài qua S3 rồi, cho phép khỏi cầm thử nữa nhé) thì lúc nào cũng có một cái mép đen hơi bị vô duyên. Qua con S4 này cũng chẳng khắc phục cái điểm ấy, chắc là sợ phủ vỏ ngoài che cái viền ấy thì lại k được mang tiếng là viền màn hình mỏng như các fan tung hô. Vd con màu sáng, đang viền ngoài của vỏ màu sáng xong đến một cái viền của màn hình màu đen nữa rồi mới đến màn hìh hiển thị thực, nhìn rất chướng.
Vỏ nhựa của S3 thì chưa bao giờ thấy đẹp :|, thà là nhựa kiểu mờ còn có cảm giác cao cấp, còn đằng này nhựa bóng bóng phản quang xấu mà còn dính đầy vân tay, hazz
Minhbka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GragonV Vỏ nhựa Note 2 dùng ngon lành này 😁
john_chaos
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn sonlazio vì đã khách quan review S4 từ Samsung. Dù bạn ko thích S3 nhưng vẫn rất tế nhị. Hix có mod ném đá Samsung âm thầm mà ghê lắm 😁
@john_chaos cuhiep đấy...
Chưa ấn tượng gì đặt biệt, Cái viền giống Bold 9k quá.
Quá ngon, quá tốt 😁 Chờ bài trên tay này mãi. Thích cái xài bao tay vẫn cảm ứng được (đi đường dừng lại xài khỏi cởi ra) với cái air view chỉ vào hiện nội dung sơ bộ để chọn, khỏi cần chạm đọc sơ rồi thoát chọn cái khác :p
Thiết kế ổn, mặt trước và viền ngon, mặt sau xấu nhưng có ốp lưng hoặc dán hình thì không vấn đề gì (cỡ nào cũng có nắp lưng nhôm cho em nó, ai thích thì xài). Sao nghe là viền kim loại mà bác o_O
http://genk.vn/dien-thoai/samsung-galaxy-s4-co-gi-khac-voi-galaxy-s3-2013031507420231.chn
http://www.gsmarena.com/samsung_i9500_galaxy_s4-pictures-5125.php

Màn hình : S4 vẫn dùng ma trận Pentile nhưng sắp xếp theo kiểu khác để không gây cảm giác rỗ. Theo lời của mod và nhiều review khác thì màn hình S4 đã khắc phục những điểm yếu của Amoled và thực sự tuyệt
http://www.sforum.vn/2013/03/man-hinh-galaxy-s-4-no-luc-roi-se-thanh-cong/
http://www.gsmarena.com/the_5_super_amoled_on_the_s_iv_compared_to_xperia_z_and_s_iii-news-5701.php

Camera : nghe đánh giá là rất tốt :D
http://genk.vn/dien-thoai/do-camera-galaxy-s4-vs-xperia-z-ke-tam-lang-nguoi-nua-can-2013032501011416.chn
http://www.baomoi.com/Galaxy-S4-do-chup-anh-va-quay-phim-voi-iPhone-5/136/10587015.epi

Pin khá trâu
http://blog.gsmarena.com/samsung-galaxy-s4-battery-tests-are-done-heres-how-it-did/

Giao diện người dùng TouchWiz Nature UX 2.0 và điểm benchmark của em nó ở cuối. Phiên bản I9500 chip Octa nhé
"Today, we of SamMobile got our hands on a Samsung Galaxy S4 (GT-I9500) and, surprisingly, it was running the latest test firmware on it"
http://www.sammobile.com/2013/03/27/samsung-galaxy-s4-user-interface-walkthrough/

Muốn sạc không dây thì phải mua thêm cái vỏ giá 49.9$ nhé, không biết có chung chuẩn Qi không nữa
http://www.sammobile.com/2013/03/28/samsung-galaxy-s4s-wireless-charging-kit-makes-an-appearance-in-leaked-images/
Chả biết thế nào nhưng s4 vẫn là sản phẩm tốt nhất năm 2013
@mickylovely Vậy như thế thì nó là máy tốt nhất năm chăng :?,cá nhân mình k nghĩ thế,năm ngoái mình ko thấy S3 là tốt nhất,năm nay mình cũng chả nghĩ S 4 tốt hơn One,đánh giá từ giá trị thực,không phải từ phong trào,từ thương hiệu
@bulador
Tuỳ bác nghĩ,đọc comment thấy bác như kiểu fan của nó rồi,em chả phải fan của ai cả,em dùng LG ,nhưng k phải fan LG,đánh giá hoàn toàn khách quan.Nói chung đọc mấy cái xếp hạng máy nào tốt nhất thì ông nào nổi hơn thì ông đó tốt hơn ,LOL.
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@X.MoNS Mình chỉ đoán như vậy thôi, vì trên thực tế nó hỗ trợ khá nhiều những ứng dụng độc đáo mà chỉ Galaxy mới có, SS phát triển là phát triển giá trị thực, chạy theo phong trào và thương hiệu chỉ thích hợp để nói về người dùng VN mình với Apple.
Màn hình to hơn , nhưng kích gần như chỉ bằng s3 , cũng là tiến bộ .
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
11 năm
noi j thi noi, samsung van co ich cho nen kinh te viet nam hon apple
Tuy S4 không có thay đổi nhiều về mặt thiết kế.

Nhưng sự nâng cấp về cấu hình và các tính năng đi kèm ,là điều đáng được quan tâm và trân trọng !

...
@phuocthanh234566 Em đọc rất kỉ bài viết của bác sonlazio, bài viết hay thì đúng nhưng nói khách quan thì chưa ..theo em khách quan khi nào viết bài không đưa cảm tính cá nhân vào đấy ..hơn nữa cách diễn đạt phân tích của bác ấy mới đọc thì có vẽ như bác ấy nói S4 tốt nhưng thật sự không phải vậy .. Mà nói cho cùng khi mình không thích cái gì đó rùi ..mà nhận xét cho thật khách quan cũng hơi bị khó... Có lẻ đợi bác Duy Luan khi có bản s4 cính thức xem sao
zotiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
sẽ cố gắng thích em này, để mua nhma quan trọng là giúp tăng GDP cho đất nước 😆
@zotiz GDP Việt Nam 2012 : 136 tỷ USD.

Năm ngoái Samsung xuất khẩu 12,6 tỷ USD.

Ba tháng đầu năm nay, Samsung xuất khẩu 5,2 tỷ USD, bằng 16% tổng kim ngạch xuất khẩu của Việt Nam.

Đấy là những con số hết sức ý nghĩa, góp phần quan trọng vào sự tăng trưởng của Việt Nam, cũng như thể hiện mối quan hệ hợp tác ngày càng bền chặt giữa Việt Nam và Hàn Quốc.
@Hành tinh xanh Việt Nam - Hàn Quốc thành đối tác chiến lược rồi 😁 ghét K-Pop cực kỳ. Nhưng K-tech thì không =))

@manhhiephp K-pop cũng hay mà bác, Ít nhất là ăn đứt V-pop :-O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019