Đánh giá nhanh Xiaomi Redmi 4X: giá không quá tốt, hiệu năng đủ dùng, thiết kế rất ổn
sonlazio
3 năm trướcBình luận: 189Lượt xem: 130.457
189 Bình luận
Cái vụ Dual Space trong Không gian thứ nhất nó cứ hiện cái Thông báo chuyển sang Không gian thứ hai không cách nào tắt được. Thế thì Gấu em nó kéo thanh thông báo xuống là nghi ngay! Không ổn.
@mkh_90 Vào không gian thứ 2 > vào cài đặt > chọn mục không gian thứ 2 > tắt mục lối tắt thanh thông báo như hình là xong
Mình mua 1 con trên lazada bản 2G Ram giá 2tr5 rất hài lòng với em nó, màn hình vuốt rất trơn. Trước dùng Redmi 3s nhưng vẫn muốn mua em này. Màu đen đeo ốp silicol vào nhìn như nhựa.
Mod chụp ảnh đẹp quá! 😁
@Tony_HD Dùng sạc của chính Xiaomi trong hộp và cục sạc samsung chính hãng đều dính bác à, chắc máy bị lỗi. Mà dùng bình thường còn dính nữa là
@haituongwall Nhưng vấn đề là dùng bt cũng bị, sạc nó nặng hơn bt thôi, chắc máy đấy dính lỗi
@Tranguyenghia nếu up rom khác vẫn bị thì lỗi phần cứng
@Tranguyenghia Tôi dùng sạc xiaomi theo máy thì bị đơ, giật cảm ứng. Dùng sạc zin samsung theo máy S5 thì không bị. Có thể nói là củ sạc Mi cũng không tốt bằng samsung được.
ko mở màn hình lên nhìn hao hao ip 😁
Góp ý cái là thay cái hình hàng mắm thành hàng trái cây hoặc hàng nào khác thì tốt hơn. Nhìn đống đó ruồi nó chả buồn đậu vào huống chi ngta
Mình mới mua còn này bên đây thấy khá ổn về giá và chất lượng
Bản Ram 2gb giá 2790k, ram 3gb giá 3490k. BH 12 tháng cả nguồn và màn
http://www.locmobile.vn/san-pham/xiaomi-redmi-4x/
Mình mới mua cho bạn gái con 4X này. Thiết kế, cấu hình so với giá 3tr7 là quá ổn. Pin thì trâu bò, 2 ngày là bình thường. Chỉ có cái camera thì Xiaomi trước nay đều xấu thôi. Nhưng cái cam trước có chức năng chụp đoán tuổi hay phết 😃
@thuancoihg Bạn mua ở đâu 3tr7
@truong_giang1691 Sorry mình nhầm lẫn chút, con mình mua là Redmi Note 4X
Klq mà nhìn hình nhớ huệ của ta ghê
Thegioididong thì bán đắt rồi. Bản tgdd redmi 4 chính là redmi4x nội địa. Mình vừa đặt con redmi4x xách tay SnapDragon 625,full HD có 3tr163k kể cả tiền ship
@Cu Dem bạn mua redmi 4x ở đâu có snap 625 vậy . Redmi 4x chỉ có snap 435 thôi .Redmi note 4x mới có bản helio x20 hay snap 625
@Cu Dem bạn mua ở đâu vậy, cho mình xin link. với lại có bảo hành 12 tháng ko?
@huykl Mình nhầm,note4x b ơi
Mình thì thích dùng sự ổn định lâu dài nên không thích dùng máy Trung Quốc, tuy nhiên công tâm mà nói thì thực dụng chút mình thấy một số mẫu máy của TQ khá đẹp mà giá lại rẻ nữa. Về cơ bản là đúng nghĩa ngon bổ mà lại rẻ!.
@Bocubi Vâng bạn,mình dùng từ LG,HTC,IP giờ chuyển qua con mì xào pin 4800 😆 2 ngày mới phải sạc. Nói chung thấy trong các dòng tàu thì mì xào phải nói là chất ạ. Hơn năm rồi còn mượt lắm.
Nhìn chung thì thiết kế em nó cũng khá đẹp, vừa cầm...
Nhưng camera chụp nhìn còn yếu quá nhỉ ? Nhìn k đẹp cho lắm
con này bữa mua bản 2gb giá 2,7tr
Cho mình hỏi, con này Redmi 4X với con Redmi Note 4X là khác nhau hay là 1, thấy trên web nhiều nơi có con Redmi Note 4X nữa. Con Note 4X xài được không?
@lienthanhquyet Note 4X full HD cpu 625 thì phải 😃 còn có con Note 4 x20 10 core giá xêm xêm
@lienthanhquyet Redmi 4: màn 5", Snapdragon 430
Redmi 4X: màn 5", Snapdragon 435
Redmi 4 prime: màn 5", Snapdragon 625
Redmi Note 4 ở thị trường quốc tế/ 4X ở thị trường TQ: màn 5"5, Snapdragon 625
Redmi Note 4 ở thị trường TQ: màn 5"5, Helio X20
@Ryzkie có nghĩa là Note 4X ở tàu = Note 4 quốc tế hở bạn. mà Snap 625 với Helio X20 thì hiệu năng và pin thế nào nhỉ, bác biết thì cho mình xin ý kiến tham khảo. Đang định mua cho bố.
@firestork -------------------------
- Về tháo tác thông thường thì X20 ăn
- Còn đồ họa thì Snap 625
- Pin thì Redmi note 4 vs 4x khác nhau kinh dị đấy ===> X20 trên 4 tốn pin 😁
@firestork Đúng rồi bạn.
X20 so với Snapdragon 625 thì hiệu năng X20 có vẻ tốt hơn. Nhưng SD625 thì cho thời lượng pin trâu hơn vì sử dụng tiến trình 14nm. Khả năng tương thích ứng dụng của SD625 cũng tốt hơn so với Helio X20.
Mình nghĩ SD625 sáng giá hơn, hiệu năng không thua kém là bao.
Về khả năng cập nhật thì chip Qualcomm cũng tốt hơn so với Mediatek.
redmi note 4x xách tay ngon hơn 😆
mới mua lzda có 2tr4 :
Giá này lấy con Redmi Note 4 ngon hơn nhĩ ?
Mì xào .. xào mì thì dc rồi... chỉ là mì xào thôi mà có thêm thịt đâu mà kêu tốt
Con này là bao nhiêu?
Mua chỗ nào thì có cả 2 món khuyến mãi kia các bác nhỉ? Thấy tìm trên thegioididong không có
b
bạn mua vẫn đắt hơn tui.hôm nọ tôi mua note 4x xách tay của cellphones có 3043k chưa bao gồm còn ăn được tiền cáshback 100k và hoàn thuế 300k nữa
@khoapro_email hoàn thuế là sao bác
Hãy review tính năng, so sánh với tiền nhiệm của nó và đối thủ. Đánh giá tốt hay không và đáng dùng hay không, đừng đụng tới. Từ bao giờ mà các bạn đại diện và quyết định cho người khác thế?
@PressnHold mình quyết định chỗ nào ta, ghi rõ mình nghĩ mà. Mình nghĩ là ở góc nhìn của mình mà...

Thật sự ko rõ ý của bạn lắm

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019