Đánh giá nón bảo hiểm Royal M139 sau 1 năm sử dụng

MinhTriND
23/3/2021 7:33Phản hồi: 222
Đánh giá nón bảo hiểm Royal M139 sau 1 năm sử dụng
Mình nhớ là đã mua cái mũ này trên Tiki, mua 1 lần 2 cái, giá không quá 1 triệu. Mình chọn mua trên mạng thay vì ra cửa hàng vì mình thấy có deal khuyến mãi nên rẻ hơn. Đây là cái mũ bảo hiểm nhiều tiền nhất mà mình từng mua, hơn 500 nghìn. Tới nay, có lẽ đã được 1 năm hơn mình sử dụng chiếc nón này và đủ tích luỹ được chút nhận xét để chia sẻ với anh em.

Thiết kế

Ấn tượng đầu tiên là nón rất cứng cáp, phần nhựa dày và cứng chứ không mỏng loét và nhẹ tênh như một số nón ¾ khác đang bán trên thị trường nhưng giá thì cả triệu bạc một cái.

Royal M139 có kiểu dáng như bao cái nón 3/4 khác, nhưng điều mang tới giá trị cho cái nón có lẽ chính là cái thiết kế kính âm mang lại rất nhiều tiện ích. Phần kính này có thiết kế cong ra bên ngoài, thế nên không có hiện tượng chạm vào kính cận hoặc mũi của mình khi kéo kính xuống. Kính che được hết toàn mặt, xuống sâu cả cằm.

Mặc dù không phải trong suốt hoàn toàn và có độ ngả màu nhất định để chống chói khi đi ban ngày nhưng buổi đêm mình kéo xuống vẫn đi rất bình thường, khả năng quan sát so với lúc có và không kéo kính xuống là 98/100.

Nón có khá nhiều tuỳ chọn màu sắc và hình vẽ này kia để anh em có thể lựa chọn. Mình lựa cái đen có viền vàng này vì cách đây nhiều năm mình thấy anh Nam Air có 1 cái nón của Ducati có hoạ tiết giống vầy nên mê lắm. Do không thích logo "Hoàng Gia" của hãng nên mình đi mua vài cái sticker về để dáng che hết logo và tên hãng đi.

Nhờ vậy nên cái nón của mình cũng đặc biệt hơn chút, đỡ tình trạng nhầm lẫn. Phần khoá gài có thiết kế dễ sử dụng, khoá chắc chắn và có vẻ là không dễ hư mấy. Ban đầu có 1 sợi dây vải nằm ở khoá để kéo nó ra dễ hơn, nhưng sau 1 tháng xài thì mình làm rơi cái đó ra, nhưng cũng không căng thẳng lắm. Có 1 cái khoá chữ D kim loại dùng để móc nón vào cốp xe hoặc treo nón ở đâu đó.

Cảm giác đội

Theo mình tìm hiểu thì nón có trọng lượng cỡ 950g, tức là gần 1 kí, nên có thể với anh em đã quen đội nón nửa đầu rồi thì nó sẽ hơi nặng, nhưng mình đội thấy bình thường. Mặc dù mình cũng không phải kiểu mạnh mẽ gì mấy nhưng mà đeo thì không thấy mỏi cổ gì cả. Nhược điểm là vì không có lỗ thông gió nên nếu đội lâu thì cảm giác sẽ hơi bí. Ngoài ra, bạn cũng không nên đội nón và đi quá nhanh, mình lúc này thì gió sẽ luồng vào bên trong, đồng thời tạo ra tiếng gió rít.

Quảng cáo

Những điểm thích nhất

Điểm làm mình cảm thấy hài lòng nhất đối với chiếc nó này đó là giá trị sử dụng của cái kính âm. Vì kính khi không cần dùng tới thì sẽ nằm chìm bên trong thân nón, thế nên sau cả năm trời dùng mà nó rất ít bị trầy và gần như còn mới 95%. Cũng chính vì không bị trầy mà khả năng quan sát của mình rất tốt khi kéo kính xuống.

Mắt của mình nếu gặp gió to một chút thì đã bị chảy nước mắt và khó chịu, nhờ cái kính của nón này nên mình chạy xe khá thoải mái mà không quá lo. Trời nắng, nó sẽ giúp hạn chế hơi nóng của môi trường, ngăn cản bụi bẩn. Trời mưa, nó chắn nước mưa và giữ cho mặt mình được khô ráo. Đối với anh em bị cận thị, có thể hiểu được sự khổ sở khi phải đi vào trời mưa mà không có cái gì che mặt. Tin mình đi, mua 1 cái nón có kính rồi bạn sẽ thấy sự khác biệt.

Cuối cùng, đó là các đệm mút bên trong có thể dễ dàng tháo ra để giặt. Thỉnh thoảng, nếu thấy quá hôi hay mình để quên nón ngoài xe rồi trời mưa bị ướt, mình có thể dễ dàng tháo 3 tấm lót, 2 bên tai và 1 tấm lót đầu ra để bỏ vào máy giặt giặt bình thường. Quá trình tháo và lắp mấy cái lớp này cũng siêu dễ.

Quảng cáo

Chung quy lại, mình đánh giá giá đây là chiếc nón 3/4 có "hiệu năng trên giá" tốt nhất trong phân khúc.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình hay ra mồ hôi nhiều, nên đội 3/4 ở TPHCM quả là khủng khiếp, hic
@Mikeknowsme Đồng cảnh ngộ nè, nhưng mà như mấy bạn khác comment với chủ thớt có review thì dòng này có lớp lót thấm hút mồ hôi với chống vi trùng vi khuẩn á nên là thoáng mát với đỡ bí da nổi mụn các kiểu con đà điểu
@Mikeknowsme Hông có đâu bạn ơi, dù cho đổ mồ hôi cỡ nào thì cái lớp lót nó cũng hút hết à. Very good luôn á
@Mikeknowsme Chuyện ko của riêng ai luôn, mà nói chung như chủ thớt mới review bên trên thì nón này được cái tích hợp nhiều công dụng. Tui đọc cũng thấy mấy bạn khác comment òi nên ngứa tay quá vô đú chung thôi kkkkkk, thấm hút mồ hôi nha nên khỏi sợ nha thím
Ngầu đấy
@Van Nguyen Thuy Hang cu gái á
Cười mặt nồi
T - Bag
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng mới đặt, thấy ở ngoài có người đội nhìn chắc chắn lắm
Chameleon.
TÍCH CỰC
3 năm
@Tập Cận Chump Sao giờ cái bình luận nào của Tinhte cũng kiếm tiền afflliate hết trơn dẫn đến chả biết vài viết này thực sự share hay có chủ đích marketing kiếm tiền
Cười vô mặt
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tập Cận Chump Có trên cả Amazon rồi https://www.amazon.com/ROYAL
Tet21: Ngưỡng mộ
T - Bag
TÍCH CỰC
3 năm
@minhthuy208 Trên shopee cũng chính hãng mà. Mình mua về xài lâu rồi.
trungtt18
ĐẠI BÀNG
3 năm
sao tháo mấy tấm lót ra được vậy a.
T - Bag
TÍCH CỰC
3 năm
@trungtt18 Shop có bán rời nữa mà
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungtt18 Kéo ra khỏi cái khớp là được bạn ơi. Nó có cái nút để gài
hay
Mình cũng mua một lần 4 cái cho mình và người thân. Mua vì cái thiết kế kính âm rất thông minh. Dùng cũng được 6 tháng rồi và rất hài lòng.
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@longkhanhduong Có trên Amazon Mỹ lun rồi nè https://www.amazon.com/ROYAL
Nhìn có vẻ rất chắc chắn, bên trong bảo vệ cũng ngon lành.... Thanks anh
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nkinhluan Có trên Amazon Mỹ lun rồi nè https://www.amazon.com/ROYAL
Congtran89
ĐẠI BÀNG
3 năm
đợt flash sale mua được cái nón này 400k ưng hết sức, với cái đầu hơi ngoại cỡ của mình thì tìm được nón vừa vặn, đội thoải mái như vậy là rất khó, mà đặt size xl mới vừa, đi xe nhờ cái kính này mà không bị gió bụi, chứ trước đây đi xa tí dù có đeo kính thì về mắt vẫn bị đỏ & bụi đầy khóe mắt.
T - Bag
TÍCH CỰC
3 năm
@Congtran89 Mình canh mãi chẳng thấy được 400k, toàn 500k; Có đánh giá thấp trên đó do vừa mua 460k sau đó sale còn 400k
@Congtran89 https://royalhelmet.com.vn/mu-bao-hiem-3-3-dau-royal-m20c.html lên web mà đặt bạn ơi, mình cũng canh sale nhưng sợ k chất lượng nên mình mua trên đó luôn

Mũ bảo hiểm - Mũ bảo hiểm 3/4 đầu MŨ BẢO HIỂM 3/4 ROYAL M20C | ROYAL HELMET

Mũ bảo hiểm 3/4 Royal M20C sở hữu ngoại hình nổi bật với thiết kế viền carbon, logo đồng nổi,...
royalhelmet.com.vn
chú mèo
TÍCH CỰC
3 năm
Chưa đổi xe nên chưa đổi nón ^^
"hiệu năng trên giá" tốt nhất
mình nghĩ hiệu năng cơ bản nhất, quan trọng nhất là độ bền mà không thấy nói gì đến 😃 nên chỉnh thành "thiết kế, cảm giác đội" tốt nhất ...
@Thien Nam 2016 hiệu Royal có vỏ được cấu tạo từ nhựa ABS nguyên sinh nên độ bền tất nhiên cao rồi, chắc vậy nên bạn đó không nói đến
Mr.Bad
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đội cái này vào mùa hè thì đúng là nản toàn tập :| Gỡ mũ ra là tóc bê bết mồ hôi
@longvrbank =.)) hjx mùa hè mà dù cho bạn có đội cái gì thì nó cũng chảy mồ hôi thôi, mà ưu điểm dòng này là lớp lót chống khuẩn với thấm mồ hôi nên đỡ lắm luôn á <3 Vậy nha!!!
baduy90
TÍCH CỰC
3 năm
Mua giá 400k, thấy dùng ổn, kính âm tiện và k0 bị trầy. Mút màu vàng bị ám bẩn lộ nhìn khá ghê.... lên mua mút màu đen cho sạch.
quocdung801
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang xài cái y chang, ban đầu không quen, nhưng bây giờ thấy bình thường, kính âm nên hạn chế được trầy xước
ĐiênHâm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quocdung801 Bộ lót đen bác mua ở đâu thế? E tìm mà ko có!
Dạo này ra đường toàn thấy mũ 3/4, kiểu kiểu như này làm mình cũng muốn mua 1 cái he he
Theobald Ph
ĐẠI BÀNG
3 năm
@KeniVinh Từ từ ngta cũng thấy sự vô dụng của nón 1/2, vì tai nạn 1/2 đó chỉ che dc chóp đầu, trong khi 1/2 dưới là hàm dưới thì gãy tè le 😆
beend
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Theobald Ph hơi ghê nhưng mà thật 😔
@KeniVinh có con ROYAL M139 KÍNH ÂM đang hot đấy bạn, tham khảo thử
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
Bổ sung thêm cái này mà chắc k ai ham
Tai nạn k chết/chết mà vỡ nón đền, còn k chết hay chết mà k vỡ nón thì.....kệ bạn
Cười vô mặt
Cái mút hai bên hàm hay bị bung khuy ra quá, rất dở điểm này!
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vương Anh Quyền Mình đội cả năm đâu có bị bung gì đâu. Nhiều khi cái của bạn bị lỗi á bạn đem qua cho họ bảo hành đi
@Vương Anh Quyền =.)) Vậy là bác dở òi, chứ tui xài mấy năm nay có bi gì đâu!!
Cũng muốn mua trên mạng mà sợ đội không vừa
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Channel NTL Bạn chọn size được á. Inbox họ hướng dẫn cho bạn cách đo size đầu
@Channel NTL con trai đeo L là ok bạn ơi, mình mua cho chồng mình size L vừa vặn luôn
Híu Mụp
TÍCH CỰC
3 năm
Mình phải độ thêm cái lưỡi nón để che nắng. Kéo kính xuống 1 phát là nắng chiếu thẳng mặt. Lúc không kéo kính, lưỡi nón gốc được làm nhựa mờ chứ không tối hẳn, ánh nắng vẫn xuyên qua và gây khó chịu cho mắt. Thiết kế hơi tệ chỗ đó
Giận
Híu Mụp
TÍCH CỰC
3 năm
@quanghaith2 Xài mấy tháng rồi không rụng bạn ạ :v
@Híu Mụp Nếu ưu tiên dùng ban tối thì khá hợp lý, độ lên bạn cũng khá sáng tạo ấy. Mình cũng dùng loại Royal nhưng ko phải version mới gần đây cũng 3 năm vẫn tốt chán. Nhưng giờ mình tập chạy 4 bánh nên thấy nón cũng đẹp 😃
@Nguyễn Thị Thập chạy 4 bánh xong rồi giờ muốn đi lại xe máy đội nón Royal huhu, nhìn đẹp nên thích ghê á
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Híu Mụp Kính tráng gương xài buổi tối vẫn ok mà bạn
các bác không thấy mũ bị ồn do gió xuyên qua à, cái quai làm bằng sắt nên bị tỳ vào cổ hơi đau,không có báng cầm tay nên lúc đội và lúc tháo ra hơi khó
@CHU VAN DUY sao mình đội thấy bthuong mà nhỉ, cảm giác bớt ồn và không bị nge tiếng gió nữa, còn cái quai có vải bảo vệ mà, hoặc bạn có thể nới dây ra một xíu
@CHU VAN DUY =.)) ủa có xạo quá hông vậy má, cái kính âm mà sao bị ồn do gió xuyên qua được. còn cái quai làm bằng sắt bị tì thì chắc do má thắt chặt quá nên bị đau
@Le Minh Quynh Aka =.)) uhm đồng ý, hông hiểu sao nghe được tiếng gió luôn!! này là thính giác đạt lv 100000000 rồi
@CHU VAN DUY Hông hề nha, vậy là bạn phải đi khám tai hay sao giòi :v :v chứ bản thân tui với mấy bạn comment trên xài thấy bthg ổn áp mà ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019