[Đánh giá phim] 100 Ngày Bên Em - Tình thôi xót xa

agp8x
4/5/2018 9:7Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heomap211289
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thớt làm hẳn luôn cái vote ai đã từng xem phim này đi. A hùng hào kiệt bình luận nh quá mà k biết có ai đi xem thử phim hay dở ntn k? Muốn phát triển thì ai dư vài đồng ủng hộ rồi góp ý cho nó khá lên. Nát quá thì thôi. Phim Việt dạo gần đây cũng có vài phim ổn mà. Cứ ném đá thế nó chết rồi lấy j phát triển
@heomap211289 k hay sao nói hay đc . cái thể loại kịch bản cũ rích lúc nào cũng chỉ có đề tài tình yêu và hài nhảm gay lọ . đi xem phim hoa vàng trên cỏ xanh thấy tâng lên mây xem còn chả ra cái làm sao rồi em chưa 18 đi xem với bạn phải nói là như !!! duw tiền cũng dư thời gian coi đc kiểu bắt bạn ăn món không ngon ấy . cứ làm phim hay đi rồi tự khắc mọi người xem thôi còn hàng bao nhiêu thứ hay đưa lên phim sao cứ chủ đề hàn xẻng, gay lo, tàu khựa mãi vậy
@mimi_emyeu mình thấy đâu đến nỗi, phim việt mấy phim hành động hài kiểu như lật mặt cũng khá mà, mình ít khi cười nhưng coi lật mặt cũng không thể nhịn được
@truong131433 mình chưa xem lật mặt bạn ạ . mà mình k thích kiểu hành động hài hước kiểu thành long ấy đại loại trung quốc . hành động thiếu mạnh mẽ 😁
@heomap211289 Có thớt này mới biết có phim này ^^
Chưa thấy phim nào của VN mà kịch bản ra hồn, xem toàn thấy "quen quen" như đã gặp ở đâu. Chưa kể một đống sạn, đôi khi cái kết còn nhạt toẹt rất ngớ ngẩn.
Thôi thà xem mấy phim như Hoa vàng cỏ xanh, Tháng năm rực rỡ kịch bản đơn giản, gần như không có thắt mở, xem tìm lại cảm giác thời xưa cũng tạm chấp nhận được.
cũng may lần đầu tiên mình đi xem phim với con gái là phim Lật Mặt 3 chứ ko phải phim này, phim Lật Mặt mình thấy hay đấy chứ, hài hước và nhiều khúc cảm động ( dù là phim hành động nhưng ít gay cấn, mình thấy giống phim hài hơn)
anhlt
CAO CẤP
6 năm
Nhiều phim Mỹ còn tránh ra trùng lịch infinoty war mà mấy fim việt như kiểu điếc ko sợ súng! giá tiền bằng nhau tội gì phải xem phim rẻ tiền?
@anhlt Phải đăng nhập để like cho bạn, chuẩn câu phim RẺ TIỀN =))
kenly1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói thế chứ vẫn có người thích phim việt mà,
Anhbien
TÍCH CỰC
6 năm
Phim Việt vẫn chưa định hướng được lối đi cho mình nhỉ. Mình toàn xem lại các phim le VN trước 2000. Còn các phim mới nghe tên đã thấy sến rồi chả quan tâm.
Mới coi! Cũng tạm được! Du di 6,5/10
Đạo diễn, kịch bản còn đuối quá
Ý tưởng ban đầu cũng tạm dc mà ko biết tận dụng, đẩy cao lên...
Chưa nói phim như màn quảng cáo cho Oppo tới lố bịch, cứ như MV ca sỹ do Ốp Bô tài trợ vậy!
Nếu chỉ dc lựa 1 trong 2 phim chắc lựa Lật mặt 3 quá!
31522635_2073047089575470_5599705234411618304_n.jpg Cho quả ảnh này để biết không biết lượng sức mình nó là như thế nào!
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phải hơn 10 lần em bấm bụng đi xem phim Việt ủng hộ mà thú thật hầu như 7/10 đều khá hụt hẫng dù ban đầu có ý đi coi giải trí,không hi vọng khỏi nghĩ nhiều. Đi rạp đợt này coi 2 lần IW chứ quyết không có phim này. Không phải chuyện không muốn ủng hộ đâu nhưng chỉ sợ hụt hẫng,với vợ em cũng y chang,nghe phim Việt là ớn tận cổ.
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
Ra ngay lúc avenger 3 rồi đi kêu gào khóc lóc. To đầu mà ngu những cái ko ai đỡ dc
Avenger cũng thuộc dạng tào lao bí đao, thằng thì bị đâm 5,6 lần méo chết, thằng thì thông một phát cứng đơ nhưng xem giải trí còn đỡ hơn phim Việt 3 thằng mặt lưu manh giả khờ với phiên bản lỗi của film Hàn nói chuyện biểu cảm cứ đơ đơ, mạch film , tình huống thì phi logic, xem giá cao còn nuốt thêm cục tức.
OXXXO
ĐẠI BÀNG
6 năm
@archi-T Phim KHVT mà bác đòi thực tế. Bác nên xem phim phóng sự hoặc ký sự cho nó thực tế.
@OXXXO Đòi thực tế hồi nào ? Có xem mấy film viễn tưởng thời xưa không, rất logic, film bom tấn bây giờ chủ yếu kỉ xảo với mấy nhân vật nổi tiếng chứ nội dung nhạt bỏ xừ.
namwest
ĐẠI BÀNG
6 năm
1/ cô em dâu ngay đầu phim đã bảo hãng ko cho chạy xe do dính bầu => nghĩ ra là chạy taxi
2/ Bê Trần ko phải đơn giản đẹp, ko làm gì mà ăn hành. Yêu 1 cô tới lúc sắp cưới chỉ vì bệnh mà bỏ luôn đám cưới, ko cần nghĩ ngợi gì cả. Chỉ cần tới đó thôi đủ thấy là tình yêu ko đủ lớn và đáng để ăn hành. Tuy là hơi quá đáng thôi. Thực tế tôi đã gặp nhân vật dạng này, đúng tới 80% (ngoài thực tế nó lồng lộn lên cơ chứ ko hiền như này). Nhưng cuối cùng vẫn là người bạn tốt.

Phim có 1 số tình tiết khó chịu chỉ nằm ở chỗ Khả Ngân diễn ko tới nội tâm của nhân vật nữ sắp lìa đời và 1 mối tơ vò ko biết thế nào để giải quyết. Nói chung vẫn có thể chấp nhận được do tuổi đời còn kém và ko đủ khả năng nghĩ ra hoàn cảnh của nhân vật sẽ éo le tới mức nào. Đồng thời cũng là một cách giải quyết đẹp của đạo diễn cho bớt bi thương hơn.

Kết luận: phim đáng xem và ko tới mức chê bai như ông thớt nói. Nếu khả năng hiểu chuyện kém như vậy thật ra nên xem dạng phim hoạt hình đấm nhau như A:IW là đủ rồi, ko cần động não nhiều làm gì.
Đã xem và thấy cũng khá hay mà. Tại không thích xem siêu anh hùng 😁
anhnt1893
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng hay mà, nhưng bị avenger làm lu mờ thôi
sao mọi người chê nhiều thế @@. mình thấy khá hay mà
hoaian2512
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá hay ấy chứ, mấy bố cứ đâm đầu xem siêu anh hùng làm gì
Mình chả bao giờ xem phim Việt ngoài rạp. Còn phim truyền hình thì đôi lúc xem vài đoạn. Năm ngoái ầm ĩ Người phán xử, cũng cố lên mạng xem nó như thế nào, được 15p thì tắt vì không thể chịu nổi cái diễn xuất với lời thoại. Không hiểu sao nó lại nổi thế ???
@dualshoсk Chắc được vtv chống lưng 😁
tuannv25
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dualshoсk Người cùng cảnh ngộ của tôi đây rồi. Hahaaa
Thề phim việt chỉ đi coi vài bộ phim hài Tết giải trí thôi, chứ chả buồn xem
Viết vài lần đều sai cả từ "chỉn chu." Bạn #agp8x chú ý cách viết từ này nhé.
@officialnguyen Cảm ơn bạn đã góp ý!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019