[Đánh giá phim] Bảy tay súng huyền thoại (2016): Đem ánh hào quang trở lại miền viễn Tây

agp8x
26/9/2016 16:29Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ghét nhất cái kiểu liên hợp quốc này
bỏ game final fantasy cũng vì cái trò liên hợp quốc này
@IceNinja Vấn đề sắc tộc là vấn đề lớn của Mỹ .. Bác ko thích vì bác ko hiểu văn hóa Mỹ .. Nó cố ý làm team đa sắc tộc là 1 lời nhắn gửi với khán giả Mỹ .. Đừng phân biệt chủng tộc .. Vì đây là Hợp Chủng Quốc .. Xem phim phải hiểu ý nghĩa của nó ..
@tjmban8phuong Mình chưa bao giờ phân biệt chủng tộc, nhưng cowboy ngày xưa ở mỹ đa phần là dân âu sang , người á di cư cũng ít mà tay súng kiểu này lại càng ít. Đa phần ng á sang làm mấy nghề kiểu cu li và thầy thuốc vì bọn mẽo thời đó racist dân da vàng ko kém dân da đen là mấy. Họ đưa ng châu á vào chỉ làm cho phim câu khách hơn chứ ko cómys nghĩa nhân văn hay lịch sử gì hết.
Cả phim về thor cũng có 1 tên châu á, dù đó là xu hướng, nhưng rất lạc lõng vì rõ ràng thần thoại bắc âu thì làm quái gì có ng châu á
@IceNinja Đây là phim mà phim thì phải có hư cấu để tác giả truyền tải thông điệp của mình đến khán giả Mỹ .. Còn bạn muốn xem sự thật thì kiếm phim tài liệu coi là tốt nhất
Sao k thấy đánh giá phim cô làm gái, nhầm hầu gái nhỉ
hongdai106
TÍCH CỰC
8 năm
Phim viễn mấy năm trở lại đây chỉ thấy True Grit là chất nhất, nội dung vs lời thoại ko chê vào đâu được. Phim này coi trailer thấy chất đấy, hy vọng cũng hay
babydown
TÍCH CỰC
8 năm
Khúc cuối giết thằng trùm nhanh quá, cứ tưởng trùm nó phải bắn súng PRO lắm, hóng trận đấu súng dữ dội giữa main với trùm, ai ngờ kết thúc trong vòng 1 nốt nhạc.
Thể loại kinh điển mãi mãi không bao giờ cũ.

Không liên quan, anh em nào biết phim Ai-Van-Hô có một chiến binh miền viễn đông không dùng súng mà dùng bi đá, mỗi lần chiến đấu anh thả một viên bi lên bàn chân rồi đá nó vào đối thủ. Có ai nhớ chính xác tên gì và có link không cho em với.

Xem cách đây gần 30 năm rồi, nhớ không chính xác tên phim nhưng hành động chiến đấu thì không thể tả sai được.
dslkhodau
TÍCH CỰC
8 năm
Hồi nhỏ mình cũng có coi phim cao bồi, cũng có 6 hay 7 anh gì đó, trong đó có 1 anh mập, cả nhóm đi cướp mấy thùng vàng để cho người nghèo. Coi mà ấn tượng đến giờ, chẳng biết phim đó tên gì.
Phim này sẽ cố gắng đi xem tìm lại ký ức xưa.
Cực thích mấy bộ phim về cao bồi, nhất là những cảnh đấu súng tay đôi. Hồi xưa cũng có 1 phim về bảy tay súng rồi, và đó là 1 phim rất hay. Hi vọng phiên bản mới còn hay hơn.
Knell0704
TÍCH CỰC
8 năm
Phim này hay, lôi cuốn, còn ai mà xem cứ chăm chăm đến đoạn bắn nhau, các đoạn khác thì đem điện thoại ra nghịch với ngủ rồi kêu chán thì tốt nhất không nên đi xem bất cứ phim nào.
P/S: dẫn gái đi xem, mấy đoạn đang im im thì đoàng 1 phát súng gái giật bắn người, quay sang ôm tay mình như đi xem kinh dị, thích phết 😃
phannamthang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy nhân vật ông trùm có nét giống Neil Patrick Harris, không biết có phải không
phim hay, 2 tiếng 15' mà k buồn ngủ nhé...!
voicon848
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào rành rành phim cao bồi cho em hỏi cái. Hồi em còn trẻ tv hay chiếu phim cao bồi của một ông mập râu ria rập rạp nhưng cười rất hiền. Em chỉ nhớ cái phim có thằng nhỏ đóng chung rồi có thằng nện cái ghế dài vô lưng ổng, ổng từ từ quay lại, nện thằng kia chèm nhẹp. Em đội ơn các bác.
anphuc1
TÍCH CỰC
8 năm
Mình có xem trailer thấy rất hấp dẫn, thể loại phim này mình thích 2 bộ là
The Quick and the Dead có anh Leo đẹp giai khi chưa đóng Titanic và phim
'The Good, the Bad and the Ugly bản gốc của holywood chư phiên bản làm lại của HQ thì xem cho vui thôi chứ không có ấn tượng gì.
Xác nhận hay nhé ae 😃
phim về miền viễn tây muốn hay là phải có nền nhạc hay. Hóng đi xem =))
gs.xuquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khi nào mới có link nhỉ 😆
hoainam9999
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phim xem cũng tạm, nội dung không hấp dẫn lắm 5/10, diễn viên chưa dc chất miền Tây 😁
Phim hay, nhạc trong phim không ấn tượng lắm. Viễn Tây Mỹ ngày xưa nghèo lắm, phim ảnh chỉ hư cấu thôi, thời đó toàn chăn bò, súng đạn làm gì có thừa thãi, cowboy nghèo khổ, được cái nhìn bụi bặm, ngầu, bẩn. Cuộc đời thật sự của họ được thể hiện qua các bản country buồn bã, cô đơn, cực khổ chăn gia súc nhưng được người Mỹ thần tượng hóa, từ người chăn bò trở thành người hùng.
xxmanxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
fim hay, đáng xem, lâu lắm mới đc xem fim cao bồi ổn như thế này.
cá nhân chấm 7.8/10
boydappha
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xem phim này thực sự mình ngáp mãi mà ko hết phim 😆) thực sự chỉ đánh giá dc 5.5/10 thôi 😃
@boydappha đồng ý kiến 😁
phim hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019