[Đánh giá phim] Captain America Civil War - Khởi đầu cho một Marvel kiểu mới
Nam Air
4 nămBình luận: 370
letung4699
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phim nãy mình thấy kỹ xảo ok, nội dung thì trung bình. Đáng lẽ khúc đánh nhau dữ dội nhất phải là khúc cuối, nhưng trong phim lại là cảnh giữa giữa (lúc đánh nhau ở sân bay), nên khúc cuối làm người xem hơi hụt hẫn một tí.
@letung4699 Đánh nhau đoạn giữa phim như thủ tục phải có thôi. Đoạn cuối mới cảm xúc bạn
Mark
TÍCH CỰC
4 năm
Cho Hulk về phe captain mới cân với cu Vision đc chớ.
vidoicoem
ĐẠI BÀNG
4 năm
giáp của IM phải làm bằng chất liệu như khiên của Cap cơ
Slump
ĐẠI BÀNG
4 năm
có phải nhân vật phản diện cố tình giết mấy thằng nằm trong kén chờ đánh thức --> mục đích để bên CAP ko đoàn kết lại giết mấy thằng kia --> rảnh thời gian để nghĩ đến cái tôi rồi đánh nhau loạn xạ ?
Nhân vật phản diện khôn vãi nhỉ.
Mà anh IM bẩn vãi, giết Bulk đâu có giải quyết đc gì đâu nhỉ ? chỉ là 1 con rối bị khiển thôi mà.

Về sức mạnh thì chả ai ăn đc anh Vision cả, chẳng qua phần này anh ấy đứng giữa thôi.

Film bắt đầu có chiều sâu nội tâm, tình tiết lắt léo rồi đấy, chứ ko chỉ mấy cảnh đánh đấm hoành tráng.
@Slump thằng nhận vật phản diện nó chỉ muốn cho siêu anh hùng nội chiến để tan rã thôi chứ nó ko muốn huỷ diệt thế giới. còn nói IM thì bạn đặt mình vào nhân vật xem có thằng giết gia đình bạn rồi bảo là bị điều khiển thì bạn sẽ nhẹ nhàng bỏ qua à @@
letung4699
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ah, sực nhớ trong phim không thấy Hulk (khổng lồ xanh) và Thor đâu cả. Họ chỉ được nhắc đến tên ở đoạn đầu phim khi bộ trưởng bộ ngoại giao hỏi các thành viên trong nhóm rằng giờ Hulk và Thor đang ở đâu ?
Có ai biết họ đang ở đâu không ? (trong truyện có nói không nhỉ)
oldfriend
TÍCH CỰC
4 năm
cố gắng lắm mới không ngủ gục khi coi phim này, cảnh đánh nhau ở sân bay còn hào hứng được chút, còn lại ko hay bằng Avengers 2
Không thích phim Marvel mấy, toàn xem kiểu đua đòi cho nó biết :eek:
triet90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phải chấp nhận hy sinh thôi ... đời đâu có cầu toàn đc .. quan trọng là chú tâm cho sự phục hồi chứ ko phải phục thù. thiệt hại mất mát trong mấy vụ đó thì cũng cỡ như vài trận động đất ở Nhật , có ai chịu trách nhiệm đc..sự có mặt của Avenger là để giảm thiểu thiệt hại thôi .

Nếu phim này muốn ng ta hiểu sự hận thù của nhân vật phản diện thì nên cho ổng thêm 5 phút tự truyện về cái chết của ông già vs cô vợ xem thử như thế nào ,may ra mới thuyết phục, biết đâu ko phải do Avenger😁 mà do ông già (nghi lắm)
@triet90 Nếu b là Zemo hoặc ng mẹ da màu trog sự kiện Ulron xem b có chấp nhận đc hy sinh ko. Một màu hồng trước mắt với nhiều thành viên trong gia đình đang sống cùng nhau bùm 1 cái đi hết trong 1 nốt nhạc, các "Anh Hùng" gây ra nó sau đó phủi đít bỏ đi vì họ là anh Hùng nên họ chả cần chịu trách nhiệm cho cái chết nào cả? Đoạn đầu phim b cũng thấy rồi, Wanda làm chết 11 người chỉ vì bất cẩn và cô ta chả phải chịu trách nhiệm gì cho hành động đó. Cơ bản mk thấy tụi Anh hùng mà ko bị kiểm soát thì còn tệ hơn để bọn tội phạm chạy khấp phố
@Hạo Vân Khanh Mình thấy bạn có vẻ suy nghĩ 1 chiều quá. Giữa cứu 1 nhóm người với chẳng cứu được ai mà ko có lựa chọn nào khác bắt buộc phải có người hy sinh thôi. Nếu như lúc đó wanda ko hất quả bom lên thì số người thương vong còn nhiều gấp bội chứ ko dừng lại ở 11ng như bạn nói. Trong phim cap có nói đến vấn đề này rồi mà.
@why_why2212 Biết là vậy nhưng thực tế sự kiện Wanda vô tình gây hại ng vô tội không phải là điều duy nhất khiến đạo luật quản chế được ban ra. Các rắc rối này nếu b để ý chúng luôn liên quan tới anh hùng (họ tạo ra nó, vô tình hoặc cố ý) và người dân sẽ gánh đủ. Như Vitson đã nói "Sức mạnh tạo ra thách thức, thách thức gây ra xung đột và xung đột gây ra tai họa" Như phần gần đây nhất là Supermen vs Batman b có thể thấy rõ nhất sự tàn phá của một anh hùng khi ko bị kiểm soát. Nói một cách tiêu cực các anh Hùng chả cứu ai cả, họ chỉ tự giải quyết kẻ thù do họ tạo ra, Zemo, Ultron,...
@Hạo Vân Khanh Nhưng các anh hùng đâu có tự xuất hiện, học cũng được con người tạo ra mà b. Mình ko xem phim kia nên ko rõ, nhưng ở phim này thì các anh hùng cũng là do con người tạo ra 1 phần chứ ko phải họ tự có. Nếu như để các anh hùng bị kiểm soát họ sẽ chẳng khác gì mấy con thú trong vườn sở thú, bạn đã xem cap the first chưa? Lúc cap mới được tạo ra cũng chịu sự quản lí và bạn xem anh đấy phải làm gì? Đi theo gánh xiếc để biểu diễn đấy. Nói chung thì cái nào cũng có lí của nó, ko hẳn đúng mà cũng chẳng sai hoàn toàn.
Nhận xét thấy ok nhưng còn hơi vòng vo, không biết chủ theard chấm điểm kiểu gì lúc thì thang điểm /10 lúc thì 20 lúc thì 100 điểm ?? Còn thiếu cái thang điểm A B C o_O
letung4699
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hả phim này còn có after credit nữa sao ? Vậy là phải đợi download về xem rồi. Bữa vừa hiện lên credit là mọi người ra rạp từ từ rồi.
@letung4699 1./ Sau khi hết phim, hiện tên nhân vật chính => Tới đoạn Buky đông lạnh trở lại
2./ After Credit => Anh nhện được anh IM cho 1 cái thiết bị chiếu 3D lên trần nhà hình mặt nạ nhện, hết.

Phần tiếp theo của Siêu Nhện sẽ có sự xuất hiện của ông IM này vào chia tiền, vì phần phim riêng về IM đã hết. Nên ổng nhảy loạn xạ vào dự án của người khác kiếm thêm tiền diễn 😁
letung4699
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thiết Kế Website Miễn Phí Thank bạn, dù gì cũng đợi bản HD có rồi dơwnload về coi lại nó mới sướng. Thường After Credit nó tới nhanh lắm mà sao lần này mình đợi gần 2 phút vẫn không thấy after credit.
Link download Phim từ 4share, fshare đây:
Bản CAM, size 500 mb, type: mp4
Các phiên bản HD, bluray của Phim sẽ được cập nhập trong link này.
http://www.taifile.net/search.php?q=captain+american+civil+war
gianghp
ĐẠI BÀNG
4 năm
trong phim xuất hiện một số nhân vật còn ko biết mình chiến đấu vì mục đích gì
letung4699
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gianghp Đúng rồi, như người nhện hay antman, giống họ đưa vào cho đủ bộ thôi ấy. Người nhện thì mua bản quyền từ tụi Sony nên nó sẽ trở thành một điểm nhấn kéo khách tới rạp.
phim hay
rajnlove
ĐẠI BÀNG
4 năm
giờ mới kéo torent về xem 5gb @@! chắc cả đêm mất
unborn20xx
ĐẠI BÀNG
4 năm
phim này xem kĩ xảo cho vui thôi, có chấm điểm thì chấm cái đấy, còn nội dung thì nằm trong tầm 4.5 --> 5 điểm
bishop008
ĐẠI BÀNG
4 năm
cũng chỉ là 1 bước đệm cho avg 3 thôi, "sau tất cả" các siêu anh hùng lại cùng sánh vai để chống lại kẻ thù mới bla bla... :eek::eek:😁:D:D
bishop008
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh hùng thì rõ ràng là tốt, nhưng coi mình hơn người khác thì cũng chết sớm vì bị cô lập thôi, ai đọc manga thì cái này thể hiện rất rõ trong manga, madara trong naruto là một vdụ

Không thể chỉ vì có công mà xem sinh mạng mình cao hơn sinh mạng người khác được, mấy kiểu như captain kiểu gì nếu không có ai ngặn chặn rồi cũng sẽ biến chất tự coi mình là thánh thần (trong khi hoàn toàn là sp của con người) :rolleyes:
Mình như thớt, thích phe Iro Man hơn, đúng là người có gia thế có suy nghĩ khác chính chắn hơn người phiêu bạc đó đây
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019