[Đánh giá phim] I Fine Thank You Love You – Phim Thái Lan siêu hài hước.

Nhạn Thái
20/1/2015 10:26Phản hồi: 84
[Đánh giá phim] I Fine Thank You Love You – Phim Thái Lan siêu hài hước.
Đa số các bài viết về chủ đề Phim của Tinh tế chú yếu giới thiệu cho các anh em những bộ phim của điện ảnh Hollywood, tối qua sau buổi công chiếu I Fine Thank You Love You mình quyết định review bộ phim này bởi tính nhẹ nhàng và sự vui vẻ mà bộ phim mang lại theo cảm nhận của một khán giả xem phim.

I Fine Thank You Love You là một bộ phim hài, tình cảm của Thái Lan. Nội dung phim không có gì đặc biệt nhưng diễn viên đẹp, các cảnh quay màu sắc tươi vui phù hợp với giới trẻ, ấn tượng đặc biệt là các tình tiết hài cười đến chảy nước mắt, có chỗ siêu nhảm và hơi bựa, nhạc phim vui nhộn. Tổng thể khá hài hòa và quan trọng nó sẽ làm bạn cười từ lúc bước vô cho đến tận khi bước chân ra khỏi rạp.

I Fine Thank You Love You được sản xuất bởi GTH – hãng phim này từng sản xuất bộ phim ma “Tình Người Duyên Ma” từng gây sốt khu vực Châu á, trong đó có khán giả Việt Nam vào năm 2013. Một bộ phim hài khá nhảm, nhưng lại được lòng khán giả trẻ bởi tạo hình ngộ nghĩnh của các nhân vật trong phim.

Cảnh báo: Đánh giá bên dưới chứa Spoilers 😃😃😃

I Fine Thank You Love You mở đầu bằng những hình ảnh cực kỳ dễ thương trong lớp học tiếng anh của cô giáo Pleng xinh đẹp

Ban đầu cô giáo Pleng (diễn viên Ice-Preechaya Pongthananikorn) làm gia sư tiếng Anh cho một cô gái người Nhật làm việc tại Thái Lan. Sau khi xin được visa để qua Mỹ làm việc, cô này nhờ Pleng giúp mình chia tay với bạn trai người Thái Lan là Gym (Sunny Suwanmethanon đóng) với tiền công là một chiếc túi xách hiệu Louis Vuitton.

Không phục cách chia tay của bạn gái, Gym nổi điên đổ lỗi cho Pleng bởi “tại cô dạy tiếng Anh cho cô ấy, nên cô ấy mới đi Mỹ”. Gym ép buộc Pleng phải dạy tiếng Anh cho mình, để qua Mỹ tìm bạn gái hòng cứu vướt tình thế.

Dù không thích lối cư xử của Gym nhưng trong tình thế bị ép buộc Pleng đành miễn cưỡng đồng ý. Kể từ lúc bắt đầu nhận làm gia sư cho Gym, các tình huống dở khóc dở cười bắt bầu xuất hiện. Ngoài ra, cô còn được làm quen với những người bạn mới của Gym. Mấy anh chàng này đặc biệt hâm mộ Gym, các tình tiết cười đau bụng và những ca khó đỡ cũng đế từ nhóm này.

Trong khi đó cô giáo Pleng xinh đẹp lại hẹn hò với Pruek , một anh chàng công tử đẹp trai và vô cùng lãng mạng. Theo kiểu hẹn hò giữa “lọ len và hoàng tử”. Pruek hào hoa, giàu có, bảnh bao lại rất chu đáo .

Sự hoàn hảo quá mức của “hoàng tử” khiến “lọ lem” phát hoảng nên tìm cách rút lui. Trong khi đó ngày phỏng vấn của Gym đã tới. Đi hay ở lại? và liệu rằng “Khi Lọ Lem từ chối Hoàng tử để yêu một anh thợ làm bánh” thì liệu rằng sẽ có Happy ending hay không? Mời các bạn xem phim sẽ rõ.

Bài hát vui vẻ trong I Fine Thank You Love You.

Thông tin Phim.

Quảng cáo

Tên Phim: I Fine Thank You Love You
Đạo diễn: Mez Tharatorn
Diễn viên: Ice Preechaya, Sunny Suwanmethanont, Two-Popetorn
Thể loại: Hài, tình cảm
Thời lượng: 117 phút
Khởi chiếu: 23/01/2015
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

greywarden
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình bị ác cảm với phim hài thái từ cái lần đi xem Tình người duyên ma 2. Có vẻ phim hài Thái đi theo mô hình tấu hài bằng hành động chứ không qua lời thoại như phim hài Mỹ. Chắc xem vui vẻ với người yêu/gái thì ok chứ bảo đi xem cái này với mấy thằng bạn thì chịu 😆
P/s: Tiếng Thái nghe khó chịu kinh. Nói to đau đầu gần bằng tiếng Trung @.@
hoangng102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhuyhoatronggio mình nghe tiếng thái thì cũng như người thái nghe tiếng việt thôi nên tháy cũng bình thường 😃
@cesc84 nói về độ khó chịu thì tiếng hàn là số 1. tiếng việt thấy bọn tây nó bảo nghe như chim hót hay không thì kô dõ
@greywarden Mình thì thấy đem Thái đi so với Mỹ thì tội cho ngta quá. Một thằng Mỹ có nền văn minh đi trước cả trăm năm, anh Thái chỉ đáng xách dép theo. Thái thì so với Vietnam mình hoặc Singapore cho nhẹ nhàng.
tinhbo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@greywarden Tình Người Duyên Ma làm gì có phần 2 mà bị ác cảm hả bạn :v, mình thấy phim Thái hay đấy chứ, vui có, buồn có, đau tim có, tính nhân văn cũng có nữa mà, sao bạn nầy chém phim Thái dữ vậy 😃
youyouand
ĐẠI BÀNG
9 năm
diễn viên đẹp
duckpro9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
đc cái dàn diễn viên coi kích thích chứ xem phim thái thì đã ko thích rồi , cái tiếng với diễn xuất ko hợp gu lắm, nhiều phim truyền hình coi như coi phim Việt, cá nhân thôi nhé
@duckpro9x Phim việt hay mà. Mới nhất có để mai tính 2, xem mà cười đau cả bụng! Cá nhân bạn cứ như là mặc định phim việt k hay í! 😁
jay.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cá nhân mình thì rất thích Tình người duyên ma phần 1, coi mà cười muốn rụng răng 😁
mình tưởng phải i'm fine mới đúng tiếng anh chứ nhỉ.
intotn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@p.a.tuan Bác xem qua trailer đi. ;
nplong1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@p.a.tuan Đây là một kiểu chơi chữ của Thái, phát âm "I fine" trong tiếng Thái đại ý là "đồ (ngu như) bò"
dathtu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@p.a.tuan Cố ý mà bạn, bạn coi trailer sẽ hiểu
@p.a.tuan có thể dụ ý của người ta để gây hài . trong cái video đầu tiên có đoạn thằng người Thái nói T.a đấy bác . mình nghĩ thế . hehe
soskhanh
TÍCH CỰC
9 năm
Nữ chính đóng ATM error. Rất xinh.^^
pikaro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@soskhanh đồng quan điểm, ATM error xem cũng vui. mấy phim Thái hay, ma thì rùng rợn cực kì, tình cảm thì ứa nước mắt, hài thì cười lăn nhẹ nhàng ko lố lăng. nhạc phim thì tuyệt, diễn viên đẹp.
jing
CAO CẤP
9 năm
sang thái lấy vợ thôi anh em, xinh wa'
@jing cái này nhầm nha gái thái da không sáng bằng gái việt coi chừng đụng nhầm hàng chuyển giới na😁
Việt Nam mình bây giờ nhập phim Thái về chiếu trên truyền hình rồi, nhạc Thái cũng phổ cập khắp nơi rồi, phim rạp Thái cũng ra Thế Giới rồi. Trong khi điện ảnh Việt vẫn cứ lèo tèo, buồn cho điện ảnh nước nhà.
@Scorpius DLord Thực ra VN cũng nhiều đạo diễn rất khá, làm phim hay, nhưng với cái kiểu cái dell gì cũng đè ra kiểm duyệt thì muôn đời chả bao h như đc Thái cả.
@Scorpius DLord Không phải ta ko làm được như bọn tư ban, mà là vì ta quá cao siêu rồi, nên có gì hay giấu nhẹm trong nước để tự xài với nhau, xuất khẩu cho bọn chúng copy à? Không thấy mấy phim nn sản xuất đạt giải quốc tế đầy ra đấy à mà có chiếu ai coi đâu. Là giấu, giấu như bí kíp đấy nhé. Đừng tưởng ta ko có mà tự ti, tự tin lên, chúng ta là giai cap tiên tiến nhất thế gian mà.
@/v\ I ]\[ |-| mấy phim hành động bạo lực thì ko nói, nhưng phim về gia đình, tình yêu thì chỉ có nước mình đi sub phim của người ta về xem chứ chả thấy nước nào xem phim nước mình
Mấy bác có vẻ không thích phim thái nhỉ riêng e thì thấy nó rất hay chắc tại tuổi em nó phù hợp. Em có xem qua nhiều phim thái và rất ấn tượng với phim "teacher's diary" (Nhật kí tình yêu ). Còn phim này có vẻ rất hấp dẫn đáng để xem đây 😃
baolebao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Í có Sora Aoi nữa kìa

Gửi từ Ai Pắc hột É của tui !
Xem phim thái sợ nhất tiếng chim tiếng chuột của họ @@
tonyhieu
TÍCH CỰC
9 năm
ก็ได้ครับ เเต่ผมไม่ชอบ ดู film ของไทยมาก
Mình cũng rất thích xem phim Thái Lan, rất hay và hài 😁 Tình người duyên ma, Lỗi tại ATM... Nhưng mình rất không thích phim bộ dài tập của Thái Lan, xem rất mệt :p
Cho mình hỏi sao tinh tế lại đăng mấy bài kiểu như này nhỉ?
@khongacc Đánh giá phim cũng hay và tinh tế có 1 trang đổi gió chuyên về phim đó mỗi tội ông này viết chán thôi, có chém gió 14 viết hay phết
vuquyenanh
TÍCH CỰC
9 năm
Phim thái với philipin toàn phim rẻ tiền chiếu 7h trên todaytv xem tình tiết vô lý
Phim Việt (hãng tư nhân) bây giờ rất giống phim Thái: 1 là tình cảm (có chất hài), 2 là kinh dị (cũng có chất hài), 3 là phim hài (có chất nhảm).
tronghienhd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào có link cho em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019