Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá phim] Minions: Bọn quỉ tinh nghịch đáng yêu

Nam Air
11/7/2015 2:1Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả hỉu coi mí con vàng vàng đầu tròn như mí con zòi kia có cái vẹo gì mà hay nhỉ, nhìn char design của hãng Uni Pik thí mà xốn mắt, plot thì nhắn nhít, đành rằng dành cho kids thì phải tươi vui ngộ nghĩnh nhưng coi xong chả đọng lại gì cả, toàn chỉ là chọc cười hời hợt, chả bù gì những fim của walt disney hay của ghibli, từ char design, background, plot và đăc biệt là music mỗi khi nổi lên là nghe phê cả người.
LMT2212
ĐẠI BÀNG
9 năm
phim coi thấy nhạt nhạt, không hay, mình xem không cười luôn, dù là fan bự
6.8/10
Giờ chỉ chờ M:I 5 thôi.
thelovemyth
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã rõ. Túm lại là ai dễ dãi, trẻ nhỏ, người yêu thích dễ thương, ngộ nghĩnh thì đi koi. Ai đam mê nghệ thuật, khắt khe đi là mua bực vào người.
n3.9592
TÍCH CỰC
9 năm
Đánh giá điểm cao quá --- phim này cốt truyện 6/10 - yếu tố bất ngờ 8/10 -độ vui vẻ 7/10- xem cũng đc ... k hài hước bằng mấy phần đầu
hcphchl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn viết review bài này chắc cuồng Minion... 😃 2 phần đầu xuất sắc, phần này có gì đó...sai sai... :3
ManneQuinn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng vui. Bốc thăm ở lotte trúng hủ bắp chà bá là vui nhất,đỡ tốn mấy chục k 😁
phim này mình xem cả phim không nhếch mép lên cười được 1 cái
puppygoody
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cocker Spaniel Có 2 lý do bác không cười:
1/ Bác bị trả tiền vé cho cả nhà.
2/ Bác bị đứt dây cười.
@puppygoody Bổ sung thứ ba là mới bị móc mất cái.....bóp.
Luc trước rất hay dẫn cháu đi xem flim 3d bg kinh tế khó khăn vật giá leo thang thì chờ xem online vậy
Cá nhân mình thấy khá hay. Nhưng mình thấy phần 1 thì minions hay nhất, tự nhiên nhất, phần 2 thấy chút gì đó gượng ép rồi, phần 3 thì so với 2 phần trước còn kém hơn
quoca86
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phim này coi trong rạp bị cắt khúc cuối, ai lên mạng coi bản cam sẽ thấy và cũng ko hỉu tại sao lại bị cắt ...
ga_nhok
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phim xem vui vẻ thôi, chứ chấm điểm 8/10 cho cốt truyện thì nên xem lại. Cá nhân thấy mạch phim hơi nhạt :3
luxueqi
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cũng chả chê gì lắm film này mặc dù hơi hụt hẫng so với mong đợi, nhưng với thể loại hoạt hình cho trẻ em thì không thể trông chờ nhiều hơn dc. Giờ nhiều bác chê nội dung ko có chiều sâu, nhưng các bác có nghĩ nếu làm phim có nội dung quá sâu thì lại bị chê là làm như thế trẻ em xem sẽ không hiểu ko?
cái chính là làm cho trẻ em vui thì mấy cái đấy cần gì
Cazylat007
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình xem cách đây đúng 2 tuần trước.
Đi ăn ở Mc Donald còn được tặng mấy em Minion mô hình cũng cute phết 😁
Phần này không hay bằng 2 phần trước cho lắm nhưng vẫn khá hài hước.
Đoạn cuối hơi nhàm chán thôi :S
jiji75
TÍCH CỰC
9 năm
Mình mới coi bản lồng tiếng...Ban đầu nghe Minion nói xen kẽ tiếng Việt cứ tưởng ngôn ngữ mình là ngôn ngữ cổ nhất chứ
..Phim hay...Nếu ai đó nói phim chỉ phù hợp con nít thì mình nghỉ tuổi thơ của họ hơi bất hạnh vì trong phim có những trò nghịch ngợm mà ngày xưa chúng ta còn con nít cũng đều nghịch như vậy...
nxhoang90
TÍCH CỰC
9 năm
@jiji75 bản lồng tiếng coi ok ko bạn, mình đang phân vân giữa DUB với SUB, sợ nó lồng tiếng hết mấy con minion thì mất hay 😔
nmduc073
TÍCH CỰC
9 năm
@nxhoang90 Mấy con đó có nói tiếng gì để mà dịch được đâu. Gần như toàn bộ thời gian nó nói tiếng của nó, không phải dịch. Đừng lo. ^_^
Kể ra như con main chính số vẫn may chán. Vì boss của mấy con minions số toàn die, mà em đó chưa die. ^_^
Phim công nhận bôi bác Mỹ và Anh dễ sợ luôn. ^_^
jiji75
TÍCH CỰC
9 năm
@nxhoang90 Nó nói ngôn ngữ của nó mình sẽ không dịch được...Nhưng nó sẽ thêm 1-2 câu nói tiếng việt nhưng nếu cố nghe thì mới biết nó là tiếng Việt lận...Phim coi hay...Tình tiết không có quá nhàm chán đâu
duy900020004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới xem vào thứ 4. Phim khá hài hước, rất đáng xem để giải trí.
vicecity2hp
ĐẠI BÀNG
9 năm
đây là phim hoạt hình mà mình rất thích
kukingkong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vui chứ, đểu nhất Bob la 1 câu "King Bob" rồi vứt toẹt micro đi vào. Rất ngầu.
puppygoody
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kukingkong Đó mới gọi là Bob chứ!
artistorange
ĐẠI BÀNG
9 năm
1. Phim thể loại hài hước cho gia đình, cá nhân mình xem chưa đủ đã.
2. Hơi bị thất vọng vì không nổi bật như 2 phần "Despicable Me ", kiểu như "Penguins of Madagascar" ý, dù sao thì ẻm cũng chỉ là side-story thôi mà.
3. Chị Scarlet Overkill là nhân vật mình ấn tượng nhất, tạo hình đẹp và diễn xuất của Sandra Bullock khá tốt, mỗi tội chị phản ứng hơi thái quá :p
4. Mấy câu lắp bắp của tụi Minion chú ý 1 tí thì cũng hiểu đôi chút, đoạn đầu vào phim tụi này hát giới thiệu hãng Universal rất nhố 😁
5. Cuối phim có sự xuất hiện của nhóc Gru rất đáng yêu. Từ thời tiền sử tới giờ có vẻ Gru là đại ca đỉnh nhất khi được lũ Minion phục vụ mà không bị "phản lưới nhà" 🆒
(All hail King Bob! Banana!!!)
mình xem phim này 2 lần 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019