[Đánh giá phim] Sài Gòn, anh yêu em: Sự lãng mạn của những mảnh ghép cuộc sống

agp8x
9/10/2016 12:8Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

peniser
ĐẠI BÀNG
8 năm
Từ rất lâu, "Sài Gòn" đã không còn là "Sài Gòn" ------------. Thích mỗi câu này.
ko phải dân sg thì làm sao mà cảm nhận được hết cái góc phố con đường, cái ngôi trướng với bao tà áo dài trắng. Bảo tôi ra biển cảm nhận như mấy bác VT, PT, hay Cà Ná vẻ đẹp hiện tại thì được chứ mà kêu cảm xúc thì thua dù tôi đi hết cái VN này từ ngày còn nhỏ xíu.
biết gì về sg hay cũng chỉ là đứa nhập cư, sinh từ bao giờ hay chỉ xem qua phim ảnh của mấy thằng ba que xỏ lá mà bày đặt
huy9988
CAO CẤP
8 năm
@azuka DM nghe giọng là biết dân bắc kì vào SG ăn bám rồi, nói chuyện toàn muốn kiếm chuyện lol
@azuka Nói chuyện như hạch.....
@huy9988 cmt linh tinh. sinh sống được bao nhiêu năm, Sài gòn nó đổi tên từ cách đây hơn 40 năm.
Nghe cái cách nói chuyện đã thấy không có tý kiến thức nào rồi thì còn bày đặt nguồn gốc làm cái gì.
Vậy ông muốn cái gì từ tên TP HCM. mở mồm ra là đòi quyền lợi. Nực cười cái giới tri thức rởm
Phim này không nói về Sài Gòn mà nói về thành phố Lake Chính Mi (Lake That's You) nên nó chả có tí giá trị nào ngoài cái tên. Nhìn cái poster với dàn nhân vật-diễn viên là đã muốn ói rồi. Dẹp! Chừng nào làm phim về Sài Gòn thiệt thì tui đi coi.
20cent
TÍCH CỰC
8 năm
Đừng giận Sài Gòn nhé mọi người! 😃
"Đi đâu cũng nhớ Sào Gòn và em" lỡ yêu Sài Gòn rồi. Vào các dịp lễ tết SG vắng hoe hà. Mà vắng như vậy chán lắm. Quá quen vs xe cộ đông đúc rồi. Những người mới đặt chân tới SG còn ngao ngán chứ tui là tui thấy bình thường rồi. Ở SG ko chỉ có người SG. Tôi ví SG như nước Mỹ. Gọi nước Mỹ là Hợp Chủng Quốc thì tui gọi SG là Hợp Chủng Tộc. Vì người SG đa phần là người từ khắp nới trên Tổ Quốc đến sinh sống và làm việc.
Luôn ủng hộ mấy phim như nay, giới thiệu luôn van hoá và cuộc sống sài gòn.
Vì sài gon bé lắm
Giữa bộn bề cuộc sống ta tim được nhau
Và sài gon rộng lắm
Xa là chẳng bao giờ gặp lần thứ hai....
Pic này setup ánh sáng đẹp thật 😁
Nhìn ra ít nhất 4 đèn được setup cho pic này.
phongdutim
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu xét về mặt cảm xúc thì ai ở sg xem những cảnh này đều thấy quen và yêu, nhưng nếu xét về điểm nhấn đựt trưng thì ko có điểm nào cả, mối tình đồng giới cũng ko tạo ấn tượng, tình cha con cũng nhạc, sài gòn xuất hiện chưa chân thật, cải lương cũng ko đc đánh bật lên dc, con người sg ko dc thể hiện một cách cụ thể nào
bustalyme
TÍCH CỰC
8 năm
coi phim mà mấy bác cũng lôi chuyện chính trị vô được =))) bá đạo thặc
lên fanpage của film thấy mấy content, trailer này nọ dở quá. Đội pr phim ko có sức hút gì hết
Em thề các bác là phim cực kỳ chán. Nhạt như nước ốc. Xem xong chả hiểu mình xem cái gì. Mới ra mà có 4 người trong rạp xem, đủ biết là phim sớm giải tán.
NamLinh74
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sài gòn cũng bộn tuổi, không biết ai lớn hơn Sài Gòn mà xưng anh hay chị em với Sài Gòn?
text3vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phim nhạt thết mà quảng cáo cho lắm vô. Nhỏ cháu cứ kéo đi coi để trả tiền cho nó. Xem xong thấy nhạt quá. Kịch bản buồn ngủ, đạo diễn cùi mía đúng chất Việt Nam. Mình có thể ngồi đây bắt lỗi rất ngớ ngẩn... đạo diễn chắc mới ra trường hay sao ấy:
_ Cái cảnh Thanh Nam hát xong té ngửa ra chỉ lấy mấy cái màn vải thưa che kháng giả, bên phải thì la khóc, bên trái thì vỗ tay... nhìn láo toét quá mức. Đang muốn rưng rưng, flycam 1 phát tụt mịa hết cảm xúc.
_ Cái bà Thiên Kim đeo cộng tai phone to tổ bố, lòi ra lòi vô. Ko kím đâu ra cái headphone bluetooth dc hả chài. Đạo diễn sợ khán giả ngu ko biết nên cố tình khoe cộng phone.
_ Cái bà Thiên Kim mang cho Huỳnh Lập 1 cộc tiền tổ bố chỉ bảo để chuộc xe... lố bịch hết sức. Cộc ấy cũng gần cả trăm tr ấy chứ. Đạo diễn sợ kháng giả chê đoàn k có tiền... nên khoe hay sao ấy.
_ Rỏ ràng là ả Đoan Trang nhắn tin cho chồng tây bằng tin nhắn tiếng Việt... mới xem thấy cũng hốt hoảng... òa lên! thàng tây này biết tiếng Việt tụi bây ơi. Chuyển cảnh 1 phát tin nhắn ấy thành tiếng Anh... lại tụt hết cảm xúc.
_ Chuyện tình của 2 thàng gay thì có liên quan gì đến mạch phim không nhỉ? họ mang chuyện gay là làm trò đùa rẻ tiền hay sao ấy. Mọi thứ có vẽ rất rời rạc, rệu rã... nhạt như ly pepsi cuối phim trong rạp.. chỉ muốn cho vào xọt.
.
.
.
Ngậm ngùi... biết bao giờ phim Việt mới dc như phim Hàn hay Mỹ vậy chài. hjx. Dẫu biết kinh phí của họ hạn hẹp, kịch bản nghèo nàn nhưng đừng mắc những lỗi quá lố bịch. Đầu ốc của những đứa đạo diễn nó nghèo nàn quá... chỉ lo kháng giả Ng* không biết nên phô ra quá mức cần thiết.
@text3vn Tao ít comment nhưng vào đây quote lại và nêu ra vài dẫn chứng cho cái sự ngu của mày:
- Cảnh cuối, NSUT Thanh Nam bị đau tim rồi ra đi trên sân khấu, chết trên sàn diễn, cho nghệ thuật mà khán giả không hề hay biết. Cảnh này láo toét chỗ nào?
- Tai phone và việc không xài tai nghe bluetooth liên quan mẹ gì nhau? Sao phải dùng tai nghe bluetooth mới được?
- Cộc tiền toàn 100K, cả xấp đó chục triệu là cùng. Mày thấy xấp tiền đó là lớn lắm hay sao mà sợ người ta khoe? Trích câu của mày: "Đạo diễn sợ chê đoàn không có tiền nên khoe hay sao ấy". Mày rẻ tiền quá mức.
- Đoan Trang nhắn tiếng Anh, sau đó nhắn lại tiếng Việt, mày có nghe trong đoạn nó nói gì không? Nó bảo là cảm xúc đang rối loạn hết cả lên, tiếng Việt và tiếng Anh lộn xộn vào nhau, sau đó xoá đi rồi để toàn tiếng Việt. Chồng của Đoan Trang biết tiếng Việt, mày Google thêm để biết.
- Gay là một hình ảnh khai thác táo bạo của điện ảnh ngày nay và với lối sống hiện đại của SG điều đó được đón nhận một cách bình thường.

Tóm lại, mày:
- Vừa kiến thức nông cạn, đầu óc bã đậu đi xem phim cho phí tiền
- Vừa suy nghĩ trẻ trâu
- Ngu chính tả

Cạn lời.
@1.000.000.000 người khác cảm ơn bạn thay lời muốn nói cho m !!! Mình thêm 2 ý sau:
1. Cái vụ tai nghe: trong phim họ đóng vai quản lý, họ đang xài bộ đàm nên dùng tai nghe có dây này. Có khi thằng trẩu nó xem nó cứ tưởng tụi diễn viên đang dùng dt nên mới nói tới vụ bluetooth ==> dốt hahahah
2. Ông chồng bà đoan trang làm trong đại sứ quán VN: xin lỗi nhé, làm trong đại sứ quán tiếng Việt nó rành, sỏi như ng việt luôn. Nên có nhắn tiếng việt nó cũng hiểu chả vấn đề gì. Chứ mấy bác đi phỏng vấn, ko thấy nó chửi bằng tiếng Việt à =)) ==> dốt nữa
text3vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@1.000.000.000 người khác Không đáng để tranh luận. Vì đó là ý kiến cá nhân! tao bỏ tiền ra để xem... tao có quyền chê. OK?! Đối với M nó hay... đó là tùy M... M cứ việc khen. Sao phải dành thời gian QUOTE để đả kích cá nhân? Dở hơi.
@text3vn Ý kiến bạn sai vì bạn ngu nên người ta nói cho bạn nghe ok, bạn có ý kiến thì họ cũng có ý kiến. Bạn đòi bắt lỗi đạo diễn mà bắt đâu có đúng =))) ừ bạn có quyền chê, nhưng đã viết dài thì chê cho đúng, không thì quăng đại một câu "k hợp k thấy hay k thích" =)))) phân tích cho cố vào rồi bị bắt bẻ lại kiểu "kệ tao" =))) khổ
xem cmt các bạn, m có thể đoán được độ tuổi của các bạn đó :p
về phim m có nhận xét như sau:
1. Cặp Huy Khánh – Maya: tâm lý nhân vât ko ổn định, ko rõ ràng. M hiểu ý đạo diễn muốn thể hiện tình yêu nồng nàn, lãng mãn, sâu sắc đại diện cho tầng lớp manly, ngầu ngầu phong cách vn đểtheo đuổi Maya, hy sinh và đồng cam cộng khổ vs Maya. Còn cô gái thì lo cho công việc lo cho bản thân mình trước để từ chối tình cảm này. Lúc buồn, lúc cô đơn thì lại nhớ tới ng iu, tới khi ng iu làm cho những cái lãng mạn nhất, tốt nhât thì lại từ chối :v sau đó về buồn :v phụ nữ kiểu này ko phải đa sầu đa cảm mà kiểu tào lao :v
2. Cặp Đoan trang vs ông nước ngoài tào lao nhất: diễn biến chẳng ăn nhập gì. Có cảm giác tác giả ko có ý tưởng chỉ cố lồng ghép vô cho nó khớp với phim.
3. Cặp nam đồng tính: cách sắp xếp của tác giá muốn nói đến cái duyên, cái định mệnh ở SG nên m thấy cũng hay, tinh tế riêng. Phần này được đầu tư, dù m ko thuộc về thế giới thứ 3 nhưng vẫn cảm nhận được tình yêu của cặp này.
4. cặp lớn tuổi: có duyên, có cái hay riêng nhưng ko nhiều chỗ diễn. ng phụ nữ của cặp này thì luôn luôn ở bên ng iu mình đến phút cuối, ngược hoàn toàn tính cách vs cặp trẻ.
5. Cặp mẹ con Huỳnh lập: m hâm mộ a này vì tính cách dễ thương, giọng điệu nghe có cảm tình. mấy đoạn hài của a có duyên hóm hỉnh, 1 làn gió mới trong làn hài. Nỗi khổ của 1 nhà ko có đàn ông thực thụ, phim khắc họa được, rất sát với cuộc sống đời thường.
Phim có mở có kết cũng khá logic rồi. Mấy phần lãng mạn sến sến kiểu năm 80 nhưng quan trọng là để nhấn phần lãng mạn ko vấn đề gì (m thích cái khúc mưa, chàng cầm dù đưa cho nàng, giá như lúc đó chàng nói 20k chắc m chít cười quá =)) ). Hình ảnh trong phim khá đẹp, sg nhiều góc đẹp lắm !! Âm thanh ok, nhạc phim cũng được thôi.
Tổng phim đánh giá: phim vn vậy tốt rồi nên đi xem !!! phim tình cảm, lãng mạn, hài nhẹ nhàng thì thế này là ok !!
-Có 1 cảm giác "cân cấn" không hề nhẹ ở đây, cứ giữ yên như vậy anh nhé😁:p
Ở SG gần 5 năm thấy SG đẹp thật. 😃
Còn bạn nào chê SG bụi bặm,kẹt xe,ngập lụt thì còn hơn 60 tỉnh thành khác đó,về đó mà sống tha hồ trăng thanh gió mát.
Còn mấy cảnh cướp giật tệ nạn,hút chích thì mời qua coi Bụi Đời Chợ Lớn 😆,phim tình cảm đẹp đẽ,ca ngợi vẻ đẹp thì đưa mấy cái xấu lên làm gì hả mấy ông nội
@suydinhduong Bụi đời Chợ Lớn là 1 trong những phim hay nhất về SG tôi đã từng xem. Cám ơn bạn đã nhắc đến nó =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019