[Đánh giá phim] Terminator: Genisys - Kết thúc có hậu của Kẻ hủy diệt

Nam Air
27/6/2015 13:35Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đính chính lại là chưa có kết thúc đâu :3, còn 2 phần nữa cơ
meodenth
TÍCH CỰC
9 năm
xem đấm đá bắn nhau là chính chứ từ phần 4 là thấy nhạt rồi.
mrkn
TÍCH CỰC
9 năm
Ko rõ lắm Jon Conor đánh vào sào huyệt của Skynet và thành công thì tại sao John Conor còn bị bắt, tẩy não và được gửi về quá khứ làm gì nữa ta ( Skynet tiêu rồi mà ). Giả sử Skynet chết đi sống lại sau đó rồi bắt John Conor thì cứ giết Conor đi là xong, phe robot thắng thế và cuối cùng cũng chiến thắng. Cần gì biến John Conor thành người máy và gửi về quá khứ với mục đích là ngăn chặn John Conor làm gì cho mất công. John Conor trước sau cũng chết bởi Skynet, như bao người khác mà 😁
@mrkn Đồng thắc mắc như bạn, TẠI SAO JOHN CONOR LẠI BỊ BẮT VÀ TẨY NÃO?
@nightmoonlight Đợi các phần sau sẽ hiểu 😁
Mấy bộ phim về hiệu ứng cánh bướm thế này, coi cho vui, đừng mong logic ở đây !
max
ĐẠI BÀNG
9 năm
em vẫn chưa thỏa mãn lắm,cuối phim có câu " future is not sure " , chắc có thể có thêm phần 6
dù phim thế nào thì cũng có 1 điều hợp lý
vậy phim mới đắt khách, bạn càng bình luận phim vô lý càng làm phim dc xem nhiều
đạo diễn diễn viên nhà làm phim ăn tiền
kazihaha
TÍCH CỰC
9 năm
hóng 2D full HD ^^
only14ever
TÍCH CỰC
9 năm
Đặt sẵn gạch, tối đi coi về đọc lại.
Không muốn đọc tình tiết, bình luận trc khi coi phim 😁 :D :D
duaxiem
CAO CẤP
9 năm
Mới coi. Công nhận phim khá thôi, hơi dài dòng, kết ở tập 5 là hợp lý rồi. Thêm tập nữa chắc ko dám coi.
emtomcoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhiều cảnh ảo dã man
sirtrungbk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào ở lại rạp đến cuối cùng sẽ biết chắc chắn sẽ có P6 khi mà Genisys chưa bị tiêu diệt trong vụ nổ ở cuối phim
sẽ có phần tiếp theo, Genisys còn hoạt động.....:eek::eek::eek::eek::eek::eek:( ở cuối film)
pj3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ Kyle là người kết thúc cho series này. Vì chính Kyle là người chọn mốc thời gian là 2017. Rõ rằng theo lời kể của John thì Sarah chỉ là nữ sinh viên 'chỉ lo đến điểm số và tiền thuê nhà'. Rõ ràng mọi người đều bất ngờ với Sarah trong phần này!
Có ai nhớ câu nói mà Sarah nói với Kyle lúc còn bé, vẽ lên tay 1 đường thẳng đó? Hãy đi thẳng, .... đừng quay đầu lại. Nguyên văn english nhe 😁
không gay cấn bằng phần 1,2
À à, chắc là đoạn đó đang mò xuống tìm dép (trong rạp) vì có đứa đến muộn lách qua đá mất tiêu! Cảm ơn. 😁
Dũng cảm lên hơi các fan chân chính!

Hãy đến rạp với cái đầu sạch sẽ, rửa sạch mấy cái ý kiến hủ lậu của các đồng chí tự cho là hiểu sâu sắc về bộ phim rồi chê bôi hết lời mà không thèm suy nghĩ đi. Phim này xứng đáng 10/10. Đến rạp mà xem chứ đừng có đợi xem bản lậu rồi lại bảo kỹ xảo rởm hoặc thấy tức giận vì chót.. nghe lời kẻ gian mà lỡ việc lớn 😆

Timeline của bộ phim như thế là hết sức hợp lý. Các bạn không thể tắm 2 lần trên một dòng sông, thì tại sao Kyle Reese lại phải quay về đúng bối cảnh của Terminator 2 mà các bạn luôn cố chấp mong đợi?. Quên con chip của T800 hay cánh tay robot ở phần 2 đi vì cái quá khứ được phỏng đoán ở Terminator 1 không còn tồn tại. Các bạn chê rằng phim không tuân theo kịch bản. Nhưng tôi nói cho các bạn rằng các bạn cũng sai lầm như Sarah ở đầu Terminator 5 (T5). Tôi cá rằng các bạn anti sẽ đoán rằng cô ấy sẽ du hành đến năm 1997 để lại giết Dyson một lần nữa hoặc "mate" với Kyle Reese để tương lại lại được ấn định... Mình thấy tiếc tiền thay cho các bạn vì ra khỏi rạp mà chả có gì đọng lại trong đầu cả.

Skynet của T5 KHÔNG phải là Skynet của T2, "Hãy nhớ Genisys mới là skynet". Skynet-Genisys chỉ dự đoán được việc nó từng bị thay đổi quá khứ một lần là do những dự đoán của "nhà tiên tri" John Connor, nhưng nó cũng hiểu rằng nó luôn luôn thất bại nếu chiến đấu với phe kháng chiến ở năm 2029 hoặc về sau. Nó nhận ra rằng chỉ cần đảm bảo Genisys được khởi động, nó sẽ tồn tại, dù dưới hình thức này hay hình thức khác, thậm chí trong hình hài của John Connor. Đấy là lý do tại sao nó lại trực sẵn ở máy du hành thời gian lúc quân kháng chiến có mặt tại đó chứ không giết John từ trước. Các bạn nên tập trung hiểu lời hội thoại của phim hơn là phán xét châm biếm nó dựa theo sự khờ dại của những "chuyên gia" hay "fan ruột" rởm đời.

Các bạn nói rằng Trailer spoil quá nhiều, nhưng tôi hỏi các bạn rằng tại sao các bạn biết John Connor bị tẩy não? Skynet-T3000 có thể giả dạng thành bất cứ ai nó muốn kia mà!. Thậm trí nó cũng nói trong trailer rằng "John Connor vẫn tồn tại". T800-Arnold nói "I'll be back", trở về đâu? trờ về lúc nào? trở về như thế nào?. Chẳng phải trailer phim quá thông minh sao!. Nhưng các bạn vẫn thất vọng, thất vọng vì các bạn không hiểu được trailer phim (tôi cũng vậy) và chỉ hiểu đc nó khi xem phim. "Ai mà nghĩ đáp án đơn giản thế!" - các bạn cay cú nghĩ trong đầu, và thế là cơn cảm xúc quái ác xâm lần toàn bộ trí não các bạn, nó làm mắt các bạn cay cay, không thể nào tiếp tục theo dõi bộ phim như một người minh mẫn. Và phải nói thêm cho những bạn nào chưa xem phim rằng kỹ sảo bộ phim hết sức tuyệt vời, tuyệt vời hơn những cảnh trong trailer nhiều nhiều lần.

Thú thật rằng, tôi không có dịp được ra rạp phim ngay ngày khởi chiếu, lúc bấy giờ IMDb cũng chỉ chấm cho bộ phim 7.8/10 (giờ thì thấp hơn, 7.2/10). Điều đó chẳng ngăn cản được cảm giác sống lại tuổi thơ của mình, vẫn rùng mình trong những câu nói, cảnh quay. Đặc biệt, Arnold Schwargenegger được đồ hoạ đẹp như thật - cảm ơn công nghệ! Haha

"Follow the straight line and dont look back!" - Cha của Sarah nói với cô ấy, và cô ấy nói lại với Kyle, và vì thế góp phần cho việc huỷ diệt Skynet mãi mãi, và nó làm cho bột phim thật sự tuyệt vời.

"Cứ đi thẳng đến rạp, đừng nhìn lại các review" - Đấy, tôi nói với các bạn thế. Thân ái!
@Phenom Cùng ý kiến vs bạn này. So vs các phần 3,4 thì phần 5 này rất hay. Cốt truyện vẫn liền mạch và mở ra nhiều hơn.
Tương lai đi ngược thời gian được thì cái Skynet nó muốn gửi sát thủ về quá khứ thế nào mà ko được.
Quan trọng là có làm gì ở quá khú hay tương lai thì định mệnh vẫn ko thay đổi: ko có sarah hay john thì Skynet vẫn khởi động chẳng qua là khi nào. Ko có John thì cuộc chiến vẫn xảy ra và vẫn có ng khác lên lãnh đạo.
Còn về phần logic thì có tranh cãi tới Tết công gô, vì cái vụ đi về quá khứ còn chưa bik có làm được ko nữa là. Rồi mấy cái thuyết ông nội này nọ cũng chỉ là lý thuyết.
Riêng bản thân mình tin là ko bao giờ đi ngược thời gian về quá khứ được.
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
9 năm

E độ với các bác phim này hay hơn 😁
Cho em hỏi
Vậy năm 2017 sau khi hủy trung tâm Skynet xong.. thằng Kyle lớn đến nói chuyện vs Kyle bé.. song 2 thằng tồn tại cùng nhau,, thằng kyle bé lớn lên sẽ làm nhiệm vụ chống lại Skynet như xem phim.. còn Kyle già sống ntn già đi nhỉ
Có nghĩa năm 2017 sẽ có 2 thằng Kyle cùng sống song song sao
@Pham Ngoc Quyen Trong phim sẽ là như thế, nhưng cơ bản là 2 Kyle sẽ hoạt động độc lập nhau nên chả ảnh hưởng gì cả.
Có ai để ý thấy có tới 2 cái lumia 1520 1 trắng~ 1 vàng có trong fim như e ko zay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019