[Đánh giá phim] Tử chiến trường thành: Sự kết hợp Hoa - Mỹ trong thời đại kim tiền

agp8x
3/2/2017 15:17Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungnt01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa xem về xong. Khuyên bác nào xem sau xem 3d ấy. Nhiều cảnh đẹp. Phim tương đối hay
@hungnt01 Mình thì không hợp phim 3d, xem một lúc tức mắt lắm.
vietxitin1
TÍCH CỰC
7 năm
Xem phim này chỉ chờ cảnh cuối diễn viên nam chính bem diễn viên nữ chính giống Holywood thế mà ko xảy ra 😁
thanhlocgp
TÍCH CỰC
7 năm
@vietxitin1 Mình cũng chờ như vậy. hí hí :D
@vietxitin1 Bó tay anh Matt, lúc đó mà qua phòng thăm Lin tướng quân là có đứa con để bồng roài. Quá bèo :v
mikan293
TÍCH CỰC
7 năm
Cốt truyện vớ vẫn logic ko có,mang tiếng 5 đội quân nhưng đánh như đi chợ mỗi anh xiên cái rồi về.Quái vật có cả nghìn năm rồi mới phát hiện ra sợ cục nam châm mặc dù trc đó mấy chục năm đã nghi ngờ.Đúng lúc anh mẽo sang thì quái nó mới biết đục thành đánh vào Biện Kinh,trc đó quái có vẻ siêu ngu ko biết làm gì nên vẫn def dc.Tướng chính chết cực nhảm,nửa đêm ra xem quái bị vồ chết,ko bù cho anh main né tránh 99% né cả boom.Cả trăm con quái mấy tấn bu vào tháp bé tí mà ko đổ,logic vật lý =0 hay nhà quá imba.Quả boom bé tí rơi vào quái có khiên nảy ra rõ xa thì nổ như pháo hoa,còn quả rơi vào boss nổ như nhiệt hạch.Và còn rất nhiều nhiều.
@mikan293 Vãi bác thật, phim giả tưởng mà đòi có logic.
Còn khúc cuối cái cảnh nó nổ như nhiệt hạch thì ko biết bác có coi phim ko? Cái tên chỉ là mồi lửa thôi. Chứ thuốc nổ chất đầy trên con quái mồi nhử rồi.
@mikan293 Nổ quả cuối là do con quái bị bắt trở về nó có bị đeo mấy quả bom sau lưng rồi, bác để ý sẽ thấy. Chứ 1 quả thì làm gì nổ được vậy.
mikan293
TÍCH CỰC
7 năm
@Gabriel le Thì đúng là con kia chất đầy nhưng hãy so với 1 quả nó nổ xem,cho rằng có vai chục quả đi thì cũng ko nổ đến thế.Còn nếu thuốc nổ ở con kia khỏe đến thế thì dùng ném cho chục quả boss chết luôn từ lần trc rồi có phải ko.Chắc có thể do logic phim là bom đập vào khiên bị nảy ra nên boss ko chết dc.
k nói phim này.. sao mà mấy phim chiến trận của TQ làm bây giờ áo giáp trang phục của lính, tướng lĩnh cứ màu mè hoa lá hẹ .. cùng 1 "team" mỗi người măc một kiểu, mỗi người một màu... nhìn cứ như game, hoat hình ... (hình dưới nhìn cứ như 5 ae siêu nhân)[​IMG]
k nói phim này.. sao mà mấy phim chiến trận của TQ làm bây giờ áo giáp trang phục của lính, tướng lĩnh cứ màu mè hoa lá hẹ .. cùng 1 "team" mỗi người măc một kiểu, mỗi người một màu... nhìn cứ như game, hoat hình ... (hình dưới nhìn cứ như 5 ae siêu nhân)[​IMG]
^đủ khiến các thanh niên dắt bạn gái đi xem cùng cũng phải tê tái ^ thớt có nói quá ko vậy?
Điểm yếu của Thao Thiết là mắt, đồng thời khi trèo tường thì khả năng chiến đấu của chúng cũng kém hơn. Đội Phi Hạc tận dụng cái đấy để hạ con nào ra con đấy, chứ đội cung tên bắn thì nhiều nhưng k trúng chỗ chúng nó đâu có chết
Phim thương mại TQ giờ không thua kém Holywood là mấy. 😃
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng John Wick #
balong2008
ĐẠI BÀNG
7 năm
không phải là thực chiến ít mà là lính tử chiến dạng 1 đi khó sống mà về thì lấy đâu ra kinh nghiệm bác ( cơ mà gái xinh không, vheest uổng quá )
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
150tr Donal Trump có gì mà kỉ lục:rolleyes:
con quái vật đẹp ha, khen lắm vào các thánh con dân china
@luanth Có coi nguyên con đó không? hay mới coi cái đầu? Bạn vẽ được 1 con quái vật thế nào vẽ ra tui coi thử?

Coi phim TQ không có nghĩa là con dân TQ, hơn nữa phim này có yếu tố Hollywood rất nhiều nhé thánh xàm.
@Brandon T đmm, tôi ko thích thì tôi chê, gặp chđ chửi mình thì mình chửi lại, chả rảnh phản biện, đội Tàu thì qua Tàu sống hộ, cmm. khôn lắm chắc mà câu nào cũng não, chắc bị ám ảnh vấn đề với não.
@luanth Thôi im đi thứ vô văn hóa. Đã lên tinh tế, đã biết được ra ý kiến thì ngta có quyền phản đối. Còn không phản biện lại được ngta thì qua mấy diễn đàn khác mà chơi. Tàu Tàu cái con khỉ, văn hóa còn thua con nít mà đòi chê nó. Tàu gì? Tào lao ấy hảo_O
Theo đánh giá của em, bộ phim có những ưu nhuợc điểm như sau:
Ưu điểm:
- Các truờng đọan hành động hay, slow motion đẹp.
- Kỹ xảo muợt mà.
- Trang phục, diễn viên đẹp.
- Âm thanh tốt.
Nhưng khuyết điểm thì nhiều vô kể:
- Đừng trông mong 1 kịch bản hay như Chúa Nhẫn, hoặc cỡ đuợc đuợc như Hobbit, bảo đảm thất vọng tòan tập. Kịch bản quá dễ đóan và rời rạc với nhiều chi tiết thừa và ... hơi xàm lông:
1. Quân xanh duơng sử dụng vũ khí xàm nhất phim là mỗi má nhảy từ trên cao xuống dùng lao đâm quái vật, mỗi lần đâm dc ... 1 or 2 con là hết cỡ, tốn quân để kéo mấy má lên nữa, mà quân số thuơng vong thì cũng nhiều vô kể, thêm 1 chi tiết vô lý là dùng dây thừng ko có độ đàn hồi thì nói thật ngòai đời nhảy 1 lần là nó đứt ...cmnr.
2. Ba tuớng quân chết là cái chết nhảm và xàm nhất.
3. Hỏi đời có thằng khùng nào rửa chén mà mặc nguyên bộ giáp như đang đi đánh trận ko.
4. Phim giới thiệu 5 lọai quân nhưng chẳng đi sâu và phát triển chi tiết từng lọai quân, vậy thì kể ra 5 lọai quân làm gì cho dài dòng. Less is more thì tốt hơn.
5. Mấy ông tuớng mỗi cánh quân cũng chỉ làm nền nói thọai đuợc vài câu rồi thôi. Bao nhiêu tg chỉ tập trung vào có 2 nv của Matt và Điềm. Cái này lỗi lớn nhất là của ông nội đạo diễn.
6. Tuyến nhân vật phát triển tâm lý quá tệ, nói vài câu thôi đã thay đổi 180 độ.
- Âm thanh và hình ảnh kỹ xảo đều tốt nhưng bạn đừng trông mong vào 1 truờng đọan cảm động và đẩy cao trào lên vì nó cứ đều đều và không có điểm nhấn.
Phim hay nhưng xem xong chẳng để lại trong đầu đuợc gì, giải trí rất tốt, phù hợp cho gia đình dẫn nhau đi coi.
tran_ngocha
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trai tây vẫn đẹp hơn trai tàu một bậc :p
Phim TÀO LAO
1. Kỹ xảo lấy thịt đè người đúng chuẩn CHINA => Phim này mang đậm bóng dáng của Hoàng Kim Giáp
2. Cả 1 dàn sao CHINA chỉ đứng cho đẹp đội hình, chả làm trò trống gì.
3. Nữ chính xấu quắc, ai khen đẹp thì em bó tay, cái mắt cắt mí nhìn rõ mồm một, khuôn mặt giả tạo.
4. Nội dung chả có gì đặc biệt, 1 đóng người đánh nhau với 1 bày chuột đồng không hơn không kém.
5. Có lý lẻ con đầu đàn chết, những con lính đứng yên cho người khác giết, nó thiệt là NHẢM, mà éo hiểu sao phim nào cũng xài, ở đời làm gì có giống loài nào NGU như vậy. Con đầu đàn chết thì những con khác CHẠY, chứ việc quái gì đứng yên ko nhúc chính ai giết gì thì giết. Tào lao bí đao.
6. Có HỎA DƯỢC, nổ như BOMB, ko chịu xài, cứ lấy cung tên ra đánh nhau với đám chuột đó, liện bà nó 1000 quả HỎA DƯỢC có phải là hết phim sớm không?
7. Nội dung tóm gọn trong 1 câu: 1 thằng đi trộm hóa thành hero giết chuột. HẾT!
heaven1987
TÍCH CỰC
7 năm
KHông hiểu sao phim này được tinhte.vn khuyên là đáng xem. Hôm qua đi xem và đánh giá là một bộ phim dở tệ. Nó quá ca ngợi Tàu Khựa ví quân Mông Cổ như là tụi quái vật, phim này chiếu cho bọn Tàu xem thì hợp lý hơn là Việt.
Film hay cảm giác khá mới mẻ mỗi tội lũ quái vật tự dưng con trùm chết thì cũng lăn quay ra chết lãng xẹt
xem xong bộ phim tóm lại 1 kết thúc rất trọn vẹn: Chỉ có đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau. Anh nam chính từ bỏ chị nữ chính đẹp ngất ngây để cứu anh bạn thân, từ đó 2 anh sống với nhau hạnh phúc đến trọn đời, haha.
chả biết chủ thớt lấy đâu ra con số doanh thu 200tr thị trường TQ năm 2016. Dạ em copy bên imdb.com cho chủ thớt nhìn rõ nhé:
Box office / business for
The Great Wall (2016/I) More at IMDbPro »

Budget
$150,000,000 (estimated)

Gross
$203,900,000 (worldwide) (22 January 2017)
$194,500,000 (worldwide) (15 January 2017)
$182,600,000 (worldwide) (8 January 2017)

Phim kinh phí 150tr USD, tính đến ngày 08/01/2017 chỉ mới 182tr mà là toàn cầu nhé, hiện nay chỉ mới dc 200tr toàn cầu tính đến ngày 22/01/2017.
Nhìn thôi đủ thấy lỗ sạc máu luôn rồi, bom xịt chính hiệu.
ilusm_9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ngô Dũng Kiệt Global without NA?
Bố mẹ bạn dạy bạn ăn nói kiểu bố láo ăn cắp này hay tự học ở ngoài thế?
@ilusm_9x Lich sự với dân có tri thức, với thể lọai nch ko liên quan đâm xuồng bể đâm bang thì ko cần.
@ilusm_9x Não ko có hay là dấu đi đâu rồi vậy, ở đây đã nói rõ ngay từ đầu là chưa hề đề cập việc có hay ko ở thị truờng Bắc Mỹ, chủ thớt nói TT TQ doanh thu 200tr trong năm 2016, tôi dẫn chứng đến ngày 22/01/2017 cả global chỉ mới có 200tr, tôi có nói gì đến việc đã chiếu ở thị truờng Bắc Mỹ hay chưa, chưa hề đề cập nhé. Tôi ko đề cập ko có nghĩ là tôi ko biết, đừng nghĩ ngta ko nói thì suy luận là họ ko biết. Anh cmt thì có liên quan hãy cmt, ko liên quan thì anh next gìum tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019