[Đánh giá phim] Wonder Woman: Nữ Thần Chiến Binh cứu cả vũ trụ điện ảnh DC

agp8x
9/6/2017 3:30Phản hồi: 271
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phim hay rất cảm xúc . Đáng để thưởng thức
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
Ý kiến cá nhân của tôi: PHIM DỞ - NHẠT - ĐẦY SẠN
meoden8x
TÍCH CỰC
7 năm
Không có bàn tay của anh Christopher Nolan, phim nhạt thấy rõ. Nhưng biết làm sao được, DC giờ cũng chạy theo thị hiếu của khán giả chứ làm sao ép khán giả chạy theo mình được.
Phim ko hay, 7/10, vẫn thua Marvel, thực lực ko bằng...
Chỉ dc chụy đẹp và 1 số pha hành động mãn nhãn thôi... phải nói nữ diễn viên cứu bộ phim..
Buồn ngủ, gượng ép, rời rạc, thiếu thuyết phục... ko đẩy lên cao trào dc vì đạo diễn, kịch bản đuối sức
Ko hiểu sao bà con và giới phê bình đánh giá cao ngút? Để khuyến khích DC sau loạt phim dở ? Ko chỉ tui mà nhiều phê bình cũng cùng ý đó?
Coi Cướp biển vui và hay hơn...
Disney ko hổ danh là vị thần Olympia trên đỉnh của Hollywood...
gaodenvang
TÍCH CỰC
7 năm
Phim cả thế giới kêu dở VN nhiều thánh khen nức nở, phim cả thế giới khen hay về các thành chê ko còn đường mà chui. Từ nay tôi đề nghị nên lập rate phim thành 2 bộ phận, VN và phần còn lại của thế giới
WhiteGhost
TÍCH CỰC
7 năm
Ai nói gì thì nói, t vẫn thấy phim DC hay hơn Marvel 1 bậc, coi Marvel chỉ đc mỗi cái câu thoại hài hước hơn chứ coi xong ra rạp chẳng còn ấn tượng gì, phim DC t coi rạp xong rồi đợi có bản Bluray trên mạng là down về lưu trữ liền, thỉnh thoảng coi lại vẫn thấy có giá trị (BvS t coi lại 3-4 lần rồi vẫn thấy hay)
Chắc tại t thuộc tuýp người thích phim phải dùng nếp nhăn não khi xem phim chứ mà mỗi đánh đấm bay nhảy xong cười nhạt như Marvel thì t vẫn thấy coi Songoku hay hơn 😁
leecom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@WhiteGhost Phải ngược lại mới đúng bạn ơi.
Vd Avengers thì đơn thuần là phim hành động thôi nhưng Marvel có nhiều bộ rất có chiều sâu.
Xem Logan mà mình ngồi khóc huhu trong rạp.
Phim Marvel sẽ ko đưa ra các triết lý trực tiếp, ng xem phải tự suy ngẫm ra nó thôi. Còn mình không khoái kiểu của DC, nói năng triết lý thì nhiều mà các cảnh phim không thể hiện ra đc những cái đó.

Mình không phải là fan của Marvel hay DC nhé.
WhiteGhost
TÍCH CỰC
7 năm
@leecom Đó là ý kiến của riêng mình, làm ơn đừng có quote rồi ngược này ngược nọ dùm cái, đối vs mình chẳng có phim nào của Marvel mà mình thấy ấn tượng cả ngoài trừ Ironman 3, còn Logan thì xin lỗi, mình tí nữa thì ngủ gật ngoài rạp
leecom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@WhiteGhost Ngược lại bạn ơi! Iron man 3 mà kêu hay =))
boyfoureyes
ĐẠI BÀNG
7 năm
@leecom Mình nhớ Logan chưa về thế giới Marvel mà, nó do bọn khác làm chứ không liên quan tới Marvel đâu. Mình nghĩ bạn kia nói phim Marvel và DC có nghĩa là phim của 2 vũ trụ này á. Chứ nếu xét về tất cả các phim của các nhân vật trong truyện tranh thì đúng là Marvel không sánh đuợc đâu, DC có nhiều phim huyền thoại rồi
leecom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phim này thì super overrated rồi, siêu dở luôn. Cốt truyện nhàm chán, đối thoại nhạt, biểu đạt cảm xúc quá tệ, ko có chiều sâu, cảnh đánh nhau thì toàn slow motion, hiệu ứng chảy nổ kém.

Được cái coupon xem phim $24 còn $4 mà vẫn thấy phí $4. Lúc đi xem chưa xem review nên nghĩ review phim này siêu thấp, về search review toàn thấy 9, 10, rồi thì best DC movie ever các kiểu ko hiểu chuyện j đang xảy ra. Phim này nói thật là một trong những phim hành động chán nhất mà mình từng xem.
renzoson
ĐẠI BÀNG
7 năm
@leecom Đúng ý mình luôn 😆 một trong rất ít những phim khiến mình muốn bỏ rạp về 😃)
Slade37
ĐẠI BÀNG
7 năm
@renzoson ko hiểu ý đồ của phim thì bỏ về sớm là đúng
renzoson
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Slade37 hiểu rất rõ ý đồ nên mới muốn về : ))
faraway93
TÍCH CỰC
7 năm
thím k biết tinhte có mục review phim lâu rồi à mà còn phát biểu linh tinh thế
giangsoda
ĐẠI BÀNG
7 năm
Siêu anh hùng chán nhất từ tr tới nay từng xemv:'(
Phim được, Chị đẹp. Nhưng mình vẫn thích phong u ám, đen tối truyền thống của DC hơn
Btw, vẫn chưa hiểu kiếm này cài kiểu gì :eek:
@trungfg😁
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuannguyenpkc Cười lộn ruột với bác😆
zenukyo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuannguyenpkc Cái khiên để đâu bác giải ngố dùm em lun :p
Kalanhikov
TÍCH CỰC
7 năm
Nói thẳng ra phim này thành công là vì hiếm có phim nào có nhân vật chính siêu anh hùng là nữ.
Thứ hai là phim này nhắm vào phụ nữ, các nước phương Tây đòi hỏi bình đẳng cao, nên Wonder Woman là hình mẫu cho các chị em phụ nữ noi theo, tự hào. Thậm chí còn có rạp chiếu phim dành riêng buổi chiếu phim này cho chị em phụ nữ mà thôi.
Thứ ba là diễn viên đẹp, nhưng thực ra cái này cũng không ảnh hưởng nhiều lắm.
Riêng yếu tố thứ nhất và thứ hai đã thu hút một nửa của thế giới rồi, còn gái đẹp chả nhẽ lại không hút được nửa còn lại? Chưa kể ông nào không thích cũng phải khen lấy khen để, không tối về ngủ một mình nhé.
Phim này cũng chỉ để giải trí mà thôi, chứ để hay hay nghệ thuật thì không.
tien4112004
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình coi phim này ngày 29 tháng 5 ở cgv ah. Hay, ân tượng
Mình là mình hok có thích các phim kiểu siêu anh hùng, thấy nó cứ nhảm nhảm sao ý, nhất là từ lần cap america đỡ đc búa của thor là thấy ko vào rồi, người trần mắt thịt đòi vs cân kèo với thần thánh??? Còn chị này coi xinh gái và có nét j đóng giống chị Kim siêu vòng 3 nên vào hóng thôi.
xboom8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ae thấy thế nào chứ mình đã ngủ gục vài lần khi xem, film dài nhưng nội dung chẳng có điểm nhấn j.
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Coi xong chỉ thắc mắc là đêm động phòng đầu tiên của WW và anh phi công ko biết có bị cắt ko? Có để lại thai nghén gì ko 😁 :D :D 😆))
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
@CoCaHaHa123 Chuẩn, cùng thắc mắc có bị cắt cảnh xxx nào k ?
anhtt1987
TÍCH CỰC
7 năm
Qua đẹp
Các bố chê phim thì xem xong chắc cũng éo biết phim nó muốn nói lên cái gì =))
Vào rạp chắc xem hài và hành động quá như kiểu Marvel 😆
Riêng tôi xem hết tất cả phim của DC và Marvel nhé nhưng Marvel éo bao giờ đi xem lại lần thứ 2 vì phim nó quá thuần giải trí xem xong trôi tuốt tuần tuột luôn.
Các phim của DC thì riêng MOS xem 4 lần, BVM thì 3 lần, WW xem 5 lần nhé. Phim hay thì xem chứ xwm phim mà ko đọng lại dc gì tôi ko bao giờ đi xem lại lần 2
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cá nhân thấy phim xem được chỉ vì nhân vật nữ chính Gal Gadot quá ngon =))))
yukenr
ĐẠI BÀNG
7 năm
Viết như l.

1.Phim vẫn u ám cực nhé.
2.Các phim kia thì vẫn có màn dẫn dắt tại sao lại thế.
3.Nói chung là vì Diana xinh và Chris đẹp giai thế thôi.
Ôi! Tôi yêu em mất rồi! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019