[Đánh giá phim] X-Men Apocalypse: Dài, Chậm, Hơi thất vọng
Nam Air
6 nămBình luận: 425
Đang xem nè share link cho các cụ xem cùng 😁 https://maxphim.net/xemphim/di-nhan-cuoc-chien-chong-apocalypse-i2170
duh moaaa, đi xem vì muốn dc tận hưởng cảm giác mông vêú đập vào mặt của em Psylocke mà đíu có, nó cứ lướt lướt khoe dc tí vếu lắc dc tí mông làm nền cho con boss.

Phần này âm thanh và kỹ xảo tuyệt. Dở nhất là việc xây dựng thằng boss rõ nguy hiểm mà kiếm dc cái bộ tứ khải huyền hết 3 đứa phế vật. Hay nhất là về QuickSilver với những cảnh action slow-motion trên nền nhạc Eurythmics - Sweet Dreams, rất nghệ thuật. Em Jean Grey đẹp, nhìn muốn ăn thịt lắm. Thanh niên Erick thì đúng kiểu tao muốn lương thiện nhưng ko ai cho tao lương thiện, nói chung là vừa nhọ vừa chua.

Tóm lại chấm 7.1 cho phần này, kỹ xảo và âm nhạc hoành tráng hơn cap3(nhiều đoạn cap3 còn làm CGI ảo vãi cả ra).

Còn thằng thớt là thấy mùi dìm hàng seeder của CGV 99% vì éo ăn dc xmen tháng này =)).

//cái 4rum dùng xenforo củ chuối này muốn tắt gõ tiếng việt ở đâu nhỉ mọi người, nó ngu quá nên phải tắt mà tìm nút tắt chả thấy chỗ mô ?
Lúc tinhte post bài rv này mình rút kinh nghiệm khoan vô xem, đi xem phim về rồi hãy vào đọc review y như rằng:
Cái ông review phim này ko phải dạng vừa đâu, mà dạng tào lao. Đi xem phim chắc vừa ngủ vừa xem, hay lo làm gì khác ko hiểu được cái mạch phim luôn nên đi xong về phán bừa như đúng rồi. Phim nội dung cũng dễ hiểu, ko cần xem mấy phần trước vẫn hiểu nói gì mà.
Mình ko spoil phim, nhưng rv này trên tinhte quá kém. Mình đi xem xuất cuối ở galaxy mà kín rạp. Có nhiều đoạn cả rạp cười ầm ầm, có đoạn im re theo dõi phim. Phim có mở có kết đàng hoàng. Xem xong mà ko hiểu boss cuối lý do ngủm thì xin lỗi nãy giờ ông có xem phim ko? trả lời thành thật đi. 😁:D:D
xetangleocay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@digimonxxx ông nội này nổi tiếng là review film mà! chỉ cần đọc title có chữ liên quan tới film là biết ai rồi! nổi tiếng vậy đó bác! chữa kể độ trẩu cũng k vừa đâu! =))
Min2Max
ĐẠI BÀNG
6 năm
hay hay không cũng tùy thuộc vào góc nhìn của từng người
NHững film siêu anh hùng giờ chỉ có lấy kỷ xảo hoành tráng để thu hút người xem thôi ...
TaoBiettuot
ĐẠI BÀNG
6 năm
e đi xem rồi, hay! các bác đừng có xàm
bloopoet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy xem ok mà. Dài dòng là vì có như vậy nó mới vào mạch phim và tạo nguyên nhân để đến đoạn sau cao trào (VD như trường hợp của anh Erik - Magneto). Cũng có thể chủ thớt thấy phim này hành động hơi ít nên thấy chán chăng?
Còn về anh Boss thì theo mình phim làm như vậy cũng vừa phải vì có quá nhiều nhân vật trong phim, mà boost anh Boss lên mạnh quá thì làm sao diệt đc anh í. Mà thực ra cũng phải có em Jean Grey bá cmn đạo thì mới thông được anh Boss đấy thôi.
-- 1 thanh niên vừa đi xem phim này với gấu iu cho biết (vừa xem phim vừa giải thick cho gấu) --
phim này mà k hay thì tg chả có cái gì gọi là siêu phẩm cả
Các ông Jean phoenix rất mạnh . là 1 thực thể vũ trụ . nếu đem so với boss Thanos trong Avengers thì Thanos cũng phải khóc đấy nếu k có gem . mà cái thằng Thanos ấy . k có gem nó vẫn đập cái tụi avengers như con . cỡ như apo thanos nó k cân chục thằng . mà nhắc lại jean phoenix k ngán thanos nhé
Bạn viết bài này chắc chưa coi dc hết phim và chưa biết gì về X-men. Không hề nhắc đến sự xuất hiện của Phoenix Jean Grey ở cuối phim. Chưa bao giờ coi 1 bài review quê mùa như zay
Mình vừa xem. Công nhận là phim này k hay như kỳ vọng. Dẫn dắt dài và nội dung hơi chán. Xem k liền mạch và hồi hộp lắm. Đánh nhau thì ảo quá, cứ như thần thoại vậy. Mấy tay dị nhân mạnh quá đánh nhau xem nhàm, k hấp dẫn. Thà xem mấy tay kiểu người sói, deadpool hay nhện, ironman còn hay hơn, sức mạnh vừa phải, gay cấn hơn nhiều.
@takzan heheh, vì bác thích kiểu quất nhau bằng tay chân, súng ống. Nói tới deapool thì thánh bá đạo của tui, hâm mộ luôn từ cái phim :v
Còn team Xmen này đa phần toàn dùng siêu năng lực vs hack não nhau, giống phim chưởng phiên bản của Tây :p
Đi xem về thấy phim hay vãi. Tất nhiên là kém phần trước và nhiều yếu tố thần thánh quá nên phim mang tính giải trí nhiều hơn. Nhưng dù ko cũng ko như chủ thớt dìm hàng. Phim logic, giải thích một số điều trong phần trước (day of future past), diễn xuất của erik mageto cũng rất cảm động. flash thì hài hước,...nói chung là đáng đồng tiền bỏ ra xem.
@cadenlid Flash là DC mà bác 😁
@ltgbau Lộn xíu làm dữ 😆
Mà flash làm em nhớ con lười trong Zootopia =)))))))))))))))))))
@ltgbau vâng em nhầm, cứ nhanh như gió là e nghĩ đến flash hehe
mà trong avengers một quicksilver,trong xmen lại một quick silver khác
@cadenlid Thì người nhện của Sony Entertainment khác, của Marvel Studio khác vậy á 😃
Marko_Ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko muốn chửi nhưng dhs Tinhte cho ông mod như này review phim, Chả hiểu cái mẹ gì về phim cũng review. Đọc như đấm vào đít, ảnh hưởng đến những người chưa xem.

P/s: phim hay, xem vẫn sướng. Chỉ thấy hụt ở chỗ 3 kỵ sỹ phế vật. Chắc Fox tiết kiệm nên làm yếu yếu thôi, đỡ tốn cảnh đánh nhau 😆
Rate: 7.5. Em Sansa Stark xinh quá, lại còn mạnh nữa, quá yêu =))
XÁC NHẬN FILM HAY
l9ngD
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn nào nghe bài đánh giá này rồi không đi coi sẽ rất hối tiếc! Giải trí đỉnh cao. Còn muốn sâu sắc thì cứ oscar mà coi (nhưng lúc đó ko biết có nuốt nổi ko)
người khen hay, người chê dở, em thì vẫn chưa có thời gian lúc nào để xem :'(
bishop008
ĐẠI BÀNG
6 năm
kể ra solo thì em jean cũng khó ăn nổi thằng apocalypse, boss chết chủ yếu vì bị hội đồng, lúc đầu thì team địch hội đồng thôi nhưng cuối phim thì cả team ảnh cũng nhảy vào bem ảnh luôn nên quá bất ngờ 3 đầu 6 tay cũng chịu không thấu :eek:😁
quick sliver nhanh vậy mà ảnh vẫn nhìn ra bước chạy rồi trói chân, chỉ tội phản diện nên chết thảm chứ kể ra thì thằng này rất bá :D
@bishop008 Jean không thì khó ăn Apo chứ Jean Phoenix thì kể cả Apo không bị vướng chân bởi bọn kia cũng bị giết trong 1 nốt nhạc.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019