[Đánh giá phim] X-Men: Days of Future Past và tặng quà lưu niệm

Nam Air
7/6/2014 17:2Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết còn nữa không ta
Nhiều bác xem phim mà chỉ mong các cảnh đánh đấm, rõ chán. GS X vẫn còn sống, Magneto vẫn còn năng lực được giải thích trong các phần credit của Last Stand, và Wolverin 2013 là hiểu. Còn móng của Wolverin thi Magneto làm mấy hồi.
lilkool_boy
ĐẠI BÀNG
10 năm
phim này hay lắm. ai chưa xem thì xem đi nhé. ko phí đâu 😃
k đặc sắc cho lắm. dù bt cốt truyện, nhưng xem mà cứ mơ hồ k hiểu nó nói cái gì luôn.
@Xyolo mình ko biết trước côt truyện mà cũng rõ mồn một ý nó muốn nói :|
Bạn ko hiểu chỗ nào?
Đại ý phim chỉ là: Setinel huỷ diệt X-men -> wol về quá khứ ngăn chặn việc Mystique bị bắt ( vì Mystique đóng vai trò quan trọng trong việc nghiên cứu Setinel).
@kasaudepyai cách dẫn phim làm m lạc lối. lẫn lộn giữa khai thác tình cảm của bộ ba (Eric, Charles, Raven) và mục tiêu trở về quá khứ của Wolverine. kể cả việc các xmen ms hầu như k có lời thoại nào. (nhiều nhất là anh chạy nhanh tên gì đó 😃 )
@Xyolo Ít nhất là Blink với câu: "Time's up" còn Quicksilver nói khá nhiều nhé... 😃
Nói chung mình thấy cốt chuyện hay và diễn viên cũng hóa thân được. Đáng đồng tiền bát gạo
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tập này anh Chồn thảm vãi.... bị dập te tua...
Xương Canxi không làm ăn được gì....
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
phải là
chứ sao lại là [Đánh giá phim] :v
Nói thật mình vừa xem film này
Chiều nay xong! Mình ko hiểu và cũng ko thích vì seri film này mình ko xem!

Hết comment!
Về mặt nội dung thì phần này thuộc dạng hay nhất trong series X-Men luôn, theo sau là First Class > The Wolverine Original > 3 phần X-Men -> The Wolverine 2013. Và phù hợp với fan của Series hơn là của phim hành động. Cảnh hành động khá ít, cảnh 3D còn ít hơn, và cảnh 3D ấn tượng thì gần như không có 😁

Tóm lại là nếu chỉ định đi để giải trí nhưng vẫn kĩ tính thì tốt nhất nên chọn phim khác. Phim có nhiều hình ảnh ấn tượng, cảnh Raven buông súng quay song song với tương lai sau đó 50 năm rất hay, một hành động nhỏ, một tương lai lớn. Cái cách mà giáo sư X phải vượt qua "muôn vàn" nỗi đau của nhân loại để điều khiển được năng lực, đồng thời phải hi sinh đôi chân.

Có đoạn hài là chú QuickSilver làm trò trong nhà bếp, mỗi tội xuất hiện hơi ít.
Cảnh đẹp nhất là cảnh Magneto cân cả sân bóng, hồi đó trẻ mà đã vãi vậy.
Mấy bác coi không hết mấy phần phim rồi. Đây là phần tương lai của anh chàng người sói bị mất trước khi giáo sư Charles Xavier bị giết bơi jean, khi mấy bạn coi đoạn cuối thì thấy anh chàng người sói tỉnh dậy nhớ lại mọi thứ tại trường dị nhân cùng giáo sư. Ở phim nói đến tương lai nếu không có sự can thiệp của anh chàng người sói được gửi đến quá khứ thì sẽ xãy ra tất cả dị nhân bị giết.
- Khi cuộc chiến quá khứ kết thúc bởi mystique sẽ không còn cảnh như lúc đầu phim không ai chết hết. Mạch thời gian bị bẻ cong quá khứ thay đổi thì tương lai mới là phần anh chàng người sói thức dậy ở trường và diễn biến có thể ở mấy tập trước
+ Và quá khứ bị thay đổi chỉ anh chàng người sói và giáo sư nhớ thôi không ai nhớ hết
nongdanhn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuoikhampha Còn Magneto, Raven và người Sói đeo kính cũng biết mà bạn :p
Bác ts lùn đóng game of thrones
bandbu
TÍCH CỰC
10 năm
nói chung bác nào chưa đọc truyện thì thấy nó chả liên quan... nhưng đây là bản gần sát với truyện nhất + sửa lại những gì mà mấy phần trước chém quá đà đi xa bản thể
Ai có link phim godzilla 2014 ko.cho mình xin với.thannnnkkkk
Theo những giải thích mình đọc được thì sau này Chồn được cấy thêm vào cơ thể nhé... ;)
Đó không phải kim loại mà là hợp kim Adamantium...
Mà phần Nhật Bản cũng có thể nói là không liên quan tới DoFP vì lịch sử bị thay đổi... coi như k có... 😆

Vãi cả "nhập"...
Thằng Apocalypse nó bắt làm đồ chơi luôn chứ nó k thèm nhập... 😃)

Vậy thì chờ đợi là hạnh phúc... :v
E xong hết r...
leanduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mê loạt phim này tít thò lò. Tải nguyên bộ để dành lâu lâu coi lại. Xem không biết chán luôn ^^
melman
TÍCH CỰC
10 năm
Film hay mà.. Cách mở nút thắt rất hay của Bryan Singer(sau The last stand chết gần hết)..Phải cho Xavier,Jean và Cyclops sống lại mới đủ lúa quánh với Apocalypse chứ_dị nhân đầu tiên và sở hữu sức mạnh bất tử kkk..Với mình một bộ film hay đâu phải chỉ có đánh đấm chụp giựt, cách dẫn dắt câu chuyện, diễn biến tâm trạng nhân vật và quan trọng là cái hồn của nhân vật cũng rất quan trọng chứ..Nhiều khi chính tình cảm của nhân vật làm đậm lên tính nhân văn của bộ film thì sao..Mình nhớ nhất là đoạn đối thoại sau cùng của Jean và Wolfverin.. You die for them? No..For you.. Save me.. I love you..Một b65 film được khán giả nhớ đến vậy là quá ok đúng không?
songoku01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chẳng quan tâm là có logic hay không, chỉ thích xem kỹ xão, nội dung thì hiu sơ sơ là đc
Mình mà có đủ quà chắc mình gởi hết mấy bạn nói phim này hay mỗi người một bộ :D
melman
TÍCH CỰC
10 năm
@Airblade14
@Airblade14 Ngay và luôn đê mod ơi 😆
hieudatinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em đi xem thì cứ vừa xem vừa ngủ.. Thấy có vài người bỏ về giữa chừng
minhductb01
ĐẠI BÀNG
10 năm
em chưa đc xem nhưng đoán lúc ấy là còn jane nó quẩy cho thì bọn người máy kia chắc mệt đây 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019