[Đánh giá phim] X-Men: Days of Future Past và tặng quà lưu niệm

Nam Air
7/6/2014 17:2Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình khoái xem thể loại này nhưng nói thật là..... không hay,xem cảm giác không bị nổi gai ốc. Vừa xem xong "Cuộc chiến luân hồi",cùng là bản Cam nhưng cảm giác hay hơn,đến giờ vẫn có cảm giác phê phê,vẫn ảo tưởng là mình có thể hồi sinh keke
Mình thấy cũng ko khác gì ,như người sói cũng dc quân đội tạo ra nhờ bơm chất gì đó vào người đó,nói Chung ko ảo như x-men
Mindzi
TÍCH CỰC
10 năm
Mang hai cái thứ kia (nếu được) về nhà chả biết để làm gì 😁
Nhìn chung thấy phần này còn đỡ hơn là phần trước khi anh Sói anh ở nhật... phần ở nhật bủn là phần mình xem thấy chán nhất
Bậy... ngoài Jean ra thì còn có Ice-man và Emma (kim cương ấy) cấp 5 nữa... tức là mức Omega... 😃

Magneto tuy mạnh nhưng vẫn chỉ cấp 3 thôi... 😃
Còn Ice-man thì đúng là như vậy thật... nhưng phải chấp nhận...
Một số nhân vật khác cũng bị nerf như Juggernaut, Emma Frost,...
Mà cũng ảo chứ bọn Sentinel thì một mình QS là đủ bem rồi... :v

Thằng Chồn có vuốt từ nhỏ nhé... 😃 xem The Chồn 2009 thì biết... chỉ là sau này mới có thêm Adamantium thôi...
@thiennhan2566 không ai mạnh bởi nó phụ thuộc vào nhau hết
pro-x có thể khống chế được magneto (nếu không có nón)
magneto thì khống chế được Wolverine (vì mag có thể điều khiển dược kim loại)
Wolverine thì có thể hạ jean (vì cấu trúc cơ thể có thể tái tạo nhanh gần bằng tốc độ phá hủy)
jean thì có thể giết được cả pro-x và magneto
@chila Chales điều khiển người khác là đặc điểm chung rồi...
Magneto hạ được Wolverine chỉ là trg hợp đặc biệt thôi... (chỉ có Wol có khung ada)
Còn Jean thì hạ nguyên đám đó bác ạ...
bandbu
TÍCH CỰC
9 năm
@chila Jean lúc nổi điên cân cả team A lẫn team X đấy bác ạ con đấy kinh lắm
Vụ DOF rõ lằng nhằng, cho e QS hoạt động là giải quyết được hết, bắt thằng TS về rồi cho nó thấy tương lại, không thì QS vào xóa hết cmn giấy tờ đi, hoặc là QS bắt cmn Mystic về rồi cho nó coi tương lai =)) QS cân cả phim
Sao mình coi thấy ko hay gì hết vậy mọi người 😔
Phần này diễn viên nhìn đẹp thiệt, kĩ xảo thì hòanh tá tràng 😃
3yE
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái mũ này tháo ra đội thay mũ bảo hiểm cũng được đẩy nhỉ 😁
Phim hay, có một số tình tiết hơi vô lý nhưng đó là phim giải trí nên ko thể đòi hỏi nội dung sâu được, đặc biệt với ng ko xem các tập trước thì sẽ càng khó hiểu. Phần hành động cũng ko hay, lúc đầu nhóm vệ binh quá mạnh so với các dị nhân, chỉ được mỗi cảnh lúc Magneto nhấc cả sân vận động nên là hoành tráng. Phim này gần như một bộ phim tổng hợp các phần trước của X-men, đan xem vào đó là nội dung tâm lý nên vẫn xem khá hay. Sự đối lập giữa Manegto và giáo sư Chales ngay từ đầu vẫn thể hiện rõ nét, một ng thì muốn hòa bình, một ng thì chiến đấu cho các dị nhân. Nhưng cảm giác xem bực nhất là ở vn, các rạp lớn xem 3d rất nhức mắt, rạp ở kangnam mình chưa vào nên ko biết. Ở trung tâm quốc gia, rạp tháng 8, vincon xem 3d rất khó chịu, đến mức sau đó ng yêu mình tuyên bố tảy chay phim 3d, chỉ xem 2d thôi
seaworf
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa xem sao màk đánh giá được. ae có link thì share hoặc inbox cho mình với. thanks.
Mình thì không hiểu ở The Last Stand thì giáo sư Charles đã chết trong tay Jean rồi nhưng tại sao trong tương lai lại xuất hiện cùng với Magneto đã bị tước quyền lực bởi vắc xin trong thời tương lai chiến đấu với Sentinel?
Đó là câu hỏi lớn nhất của mình
Knightmare
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranvuluc0123 Bạn chịu khó đọc lại mấy trang trước nhé. Mình thấy không dưới năm bạn giải thích rất kỹ rồi đấy.

Sent from my Moto G by taptatalk
@tranvuluc0123 Các comment đầu trl rồi nhé...
Cá nhân mình thấy đc thôi .
Phim không hay như mình kì vọng. Nội dung nhiều điểm vô lý thì cũng tạm cho qua mình xem phim chủ yếu muốn xem cảnh hành động và kĩ xảo nhưng cũng không được hài lòng. Cảnh hành động không thỏa mãn được mình
cái phim này coi hại não vl, ghép nối với các sự kiện lúc trước thì mới hiểu được. Nhưng chả hiểu tại sao mấy ông đóng vai người Việt nói chả nghe được gì, 1 phim bom tấn như vậy mà còn nhiều sạn quá
Ai cho minh mấy cái link từ tập 1 đến tập cuối dc ko ae
Phim này hay phết, em mới coi xong,

Gửi từ iPhone của tôi chạy android 4.4 kitkat
Khi nào web phim online có bản đẹp thì xem 😁
Darksied
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cả quỷ lùn Tyrion trong game of throne kìa,, ông này diễn rất tốt và vui nhộn.
Em cũng coi hết tất cả các phần của x-men, tuy nhiên không thể nhìn nhận em là fan chân chính của seri x-men này được. Vì mặc dù đã coi hết nhưng em không nắm được rõ ràng như các bác ở trên.
Em có 1 số thắc mắc sau đây về mạch truyện của phim (ý em là phim chứ không phải comic nhé, em ko đọc comic nên không ý kiến gì :3), mong có bác nào giải thích giùm em -_- vì em "ấm ức" mãi mà ko tìm được câu trả lời thỏa đáng.

1. Khởi đầu theo em có lẽ là phải bắt đầu từ giai đoạn nguồn gốc của Wolverine (ý em là theo mạch thời gian nhé), vì hồi nhỏ của Wolv là thời trung cổ (em nghĩ vậy :v) kéo dài cho đến khi gặp Stryker là Wol cùng sabertooth bị bắt và bị giam trong ngục (lúc này Stryker đã già). Tức là Wolv đã trải qua cả 2 thế chiến và nhiều trận chiến tranh khác.

2. Phần First Class, X và Magneto lúc này đang ở trong giai đoạn thế chiến thứ 2 đã kết thúc (nếu bác nào muốn rõ hơn thì có thể coi lại, và em nhớ đoạn Nga với Mỹ chuẩn bị oánh nhau thì thuyền trưởng của chiến hạm Nga có nói: ông ấy đã trải qua 2 trận thế chiến nên không muốn khơi mào chiến tranh hạt nhân). Điều này tức là X và Magneto gặp nhau vào thời điểm Wolv đang bị giam cùng Victor - Sabertooth.

giữa 1. và 2. em nghĩ nó xảy ra song song, tức là khi X gặp Magneto thì Wolv lúc đó vẫn đang trong trại giam (theo mạch của Wolv Origins). Vậy mà trong FC thì X và Magneto lại gặp được Wolv :v <~~~ thắc mắc 1

3. Em có đọc review bên VOZ nói rằng trong phần 3 đầu, có nói đến Quicksilver và mối quan hệ với Magneto, nhưng thực sự em chẳng thấy nó nằm ở đoạn nào :v liệu rằng em đã coi phải bản bị cắt :v :v <~~~ Thắc mắc thứ 2

4. Ở phần Wolverine 2013 thì đúng là Wolv đã bị chặt toàn bộ vuốt Ada, hưng không phải là bị hút hết toàn bộ Ada như 1 số bác ở trên đã nói, Giáp Ada chỉ hút tủy của Wolv thôi để cướp khả năng phục hồi của ảnh thôi) nhưng trong phần DoFP thì Wolv lại mọc đầy đủ vuốt. Liệu rằng Ada đã hợp nhất với cơ thể của Wolv nên ảnh có thể phục hồi lại phần vuốt Ada đã mất :v <~~~~ Thắc mắc 3

5. Trong đầu phần 3 The Last Stand, có 1 cảnh quá khứ khi X và Magneto đến để thuyết phục Jean tham gia Trường Xavier, nhưng lúc đó X và Magneto đã già và X có thể đi lại bình thường :v :v :v (bác nào không tin có thể xem lại phần 3) trong khi phần First Class thì X bị liệt từ hồi trẻ do viên đạn lạc. :3 :3 <~~~ thắc mắc thứ 4 về logic

6. quân đoàn của Shaw, nhưng người đột biến sau này đi theo Magneto đâu hết rồi :v sao chỉ còn lại mỗi Mystique. Trong phần DoFP, em có ngờ ngợ lúc Mystique cầm tập hồ sơ của tiến sĩ lùn lên xem (đoạn này do bên cạnh em có 2 anh chị đang miệt mài lao động quên thân, mải mần quên phim nên em không thể tập trung theo dõi được, hôm đó em đi 1 mình T_T). Liệu có phải đã bị giết hết rồi không? <~~~ Thắc mắc thứ 5 (khả năng của anh Azazel hay thế mà cũng bị giết thì em hơi bất ngờ -_-

7. (Từ điểm này trở đi là thắc mắc linh tinh =]]) Alex Summers có phải là cha của Cyclop không các bác 😆 em thấy khả năng cũng tương tự mà lại cùng họ nữa =))

8. Sao Wolv phần DoFP lại có tóc bạc trong khi sống mấy trăm năm không già đi :v :v hay là do bị hút hơi nhiều tuỷ nên khả năng tái tạo bị kém đi :v :v

9. Sao Mystique cũng không hề già đi chút nào trong khi chị í ở cùng thời với X và Magneto :v :v (ở phần 3 The Last Stand chị í bị phê thuốc, nhầm, bắn thuốc triệt tiêu đột biến và trở lại làm người thường :v ko hề già lụ khụ như 2 vị trên :3)

10. Thắc mắc cuối cùng, rút cục phần DoFP là trước hay sau phần Wolverine 2013 :v sao em thấy 2 phần này chẳng liên quan đến nhau vậy :v đặc điểm nhận biết rõ nhất là về phần vuốt Ada, nếu có liên quan đến nhau thì em mong 1 bác nào đó giải thích giùm em điểm thứ 4 và điểm thứ 8 ở trên :v

còn đây là giải thích của em cho các bác thắc mắc về vụ vuốt Ada, và vụ Wolv được vớt lên từ đáy sông bởi Stryker do Raven biến hình.
Các bác xem lại đoạn Beast giới thiệu dàn máy tính khủng của anh ấy để hack, anh ấy có nói là có khả năng tương lai đã được định sẵn như vậy, cho dù quá khứ thay đổi thì cũng không thể thay đổi hoàn toàn tương lai được.
Và đây là lý do phủ định lại ý kiến của bác nào ở trên nói rằng, phần DoFP sẽ vứt đi phần Wolverines Origins.

Em xin hết :3 mong bác nào đó sẽ trả lời giùm em 😁
@spiter Có một thứ rõ ràng nhất đó là kể từ sau sự kiện DoFP - thời điểm ký hiệp định Paris đó thì toàn bộ X-men 1,2,3 hoặc thậm chí câu chuyện của Wol nếu nó diễn ra sau thời kỳ này sẽ BIẾN MẤT HOÀN TOÀN-không có ý nghĩa :D.

Bạn xem file đính kèm để mường tượng ra các mốc nhé.
@spiter Mấy cái vớ vẩn mình biết còn vụ thời gian thì cực tệ...
bandbu
TÍCH CỰC
10 năm
@spiter 1. Thời điểm wol vs sabertooth bị giam là sau này, thời điểm của DOFP là năm 1975 hiệp định paris ( sorry nếu sai năm, em bị kém môn lịch sử)
2. Nếu để ý lúc cứu magneto QS có nói, ông dk kim loại à, mẹ tôi trước có qua lại vs 1 gã như thế
3.Wol không hồi phục dc Ada mà chỉ phần cãni trong xương thôi. Sau này có 1 sự kiện khác Wol được nhúng vuốt vào Ada lần nữa, hoặc Magneto kéo trong người ra.... nhiều lắm, Sau anh ấy còn có vuốt ánh sáng kiểu saber nữa cơ =]]
4. Khúc đó không phải X dùng thuốc, mà là dùng ý chí của mình để thay đổi thực tại, khiến mọi người nhìn thấy hình ảnh ỗng muốn
5. trong tập hồ sơ ghi hết đó, mấy người đó bị giết nghiên cứu cả rồi, có cả hình chụp. Nhưng có 1 số người không thấy
6. Sau khi bị chích thuốc thì mới mất khả năng mà. Từ lúc đó ms bắt đầu già thì làm sao như các vị trên dc =]]. Nhưng từ lúc 2 vị kia còn trẻ đến khúc đó cũng già đi phết rồi ấy
8. Lão wol có healing factor cơ mà hình như tóc lão không có khả năng đó =]]
10. DOFP xảy ra từ trước chục năm wol 2013, nếu bạn để ý lúc wol cứu mấy đứa trẻ dị nhân sẽ thấy cả cyclops v..v mấy đứa đó trong thời điểm DOFP chắc còn bé tí ti, hoặc chưa sinh
Về điểm mối quan hệ của Quick Silver và Magneto thì em ko nói đến trong phần DoFP mà là những phần trước đó,
Trong DoFP Wolv có nói là quen biết Quicksilver, nhưng trong các phần trước không hề thấy có anh í xuất hiện. :v :v và mãi đến phần DoFP em mới biết được mối quan hệ cha - con của Magneto - Quicksilver
Đó là tại sao em nói là em coi phải bản bị cắt =)))

> Ở phần Origin thì sau khi bị tử hình, 2 anh em nhà vuốt đã bị giam suốt cho đến khi Stryker dụ dỗ vào biệt đội săn tìm Adamantium của ổng mà :v
Mà giờ em lại nhớ ra là sau phần 1 không thấy sự xuất hiện của Sabertooth nữa :v anh í có cùng khả năng phục hồi với Wolv mà, chỉ là không nhanh và mạnh bằng thôi. 2 anh em bất tử trừ khi bị cắt đầu hoặc cắt lìa thân thể.

> DoFP theo em nghĩ là phải sau Wolv 2013, và sự kiện trong quá khứ mới là trước chục năm. Nhưng em không tìm được sự liên quan nào ngoại trừ sau chuyến bay cùng nhỏ Nhật Yuki thì gặp Magneto và X ở sân bay. Và không hiểu đám Sentinel ở đâu ra trong khi bao nhiêu năm trước không thấy nói đến =))

Càng lúc em càng có cảm giác phần DoFP này là phần reset toàn bộ cốt truyện =))) 😁
bandbu
TÍCH CỰC
10 năm
@spiter Wol quen nhiều lắm, đâu phải cứ nói quen là xuất hiện ở phần trước đâu.
Cái lúc sentiel hoành hành thì tận 203x hay là 205x gì đó, còn trong quá khứ thì là năm 73.
Khi saber vs wol bị bắt vì saber (victor) giết thượng cấp rồi bị hành quyết, sau đó bị giam 1 thời gian ngắn, ngay sau đó thì dc tập hợp vào biệt đội X. Sau khi vào biệt đội X thì wol có bỏ đi 1 thời gian (khoảng 6 năm), trước khi đánh nhau với saber rồi trở thành wolverine và bơm amadatium. Nếu bạn không nhớ khúc này thì mình gợi ý là cái khúc, các đồng đội cũ của logan bị giết xong stryker đến cảnh báo ấy. Vậy DOFP sẽ lọt vào khoảng thời gian 6 năm này. Victor không chết mà còn xuất hiện rất nhiều trong truyện.
Sau khi kết thúc sự kiện Origins thì 10-17 năm sau là X-men 1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019