Đánh giá PlayStation 5 (PS5) sau hơn 3 tháng sử dụng

Duc-Thien Bui
4/3/2021 15:27Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

burgboy
CAO CẤP
3 năm
Xin hỏi ngoài lề, tay game của PS5 có thể kết nối với máy tính Windows và sử dụng để chơi games PC không ? Nếu có điều kiện kiểm tra nhờ bạn thử giúp. Thanks
@burgboy Mình sẽ làm bài review về tay cầm DualSense sau nhé.
P/s: Kết nối và chơi game Steam ok nhé.
burgboy
CAO CẤP
3 năm
@Bùi Thiện FTI Xin cảm ơn. Good day. Kết nối được PC và chơi games trên steam là ngon.
Bác review hay và trả lời cmt cũng hay nữa. Thích bác rồi đấy 🤤
@stormlove1712 Cảm ơn bro <3
kijinobita
ĐẠI BÀNG
3 năm
Màn hình Dell gì mà to vậy bạn 😃 , cục phát wifi này hiện giờ khăn hàng , nên chơi ps4 vẫn ổn đến 1, 2 năm nữa.
@kijinobita https://www.hanoicomputer.vn/man-hinh-dell-43p4317q-ultrasharp-4k

Đây bác ạ.
Erix
TÍCH CỰC
3 năm
Cho e hỏi ngu tí mấy bác, FIFA 21 này phát triển từ PES hay FIFA nhỉ, PS chỉ thấy đá đc PES thôi mà, hay nó chỉ đặt lên lại !
TM Design
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Erix Đây là 2 game khác nhau hoàn toàn, được phát triển bởi 2 hãng khác nhau hoàn toàn, chúng chỉ có điểm chung là chủ đề bóng đá. Chào thân ái và quyết thắng!
Erix
TÍCH CỰC
3 năm
@TM Design cám ơn a, nhưng e biết rồi, vấn đề xưa giờ ps3,4 thì e có chơi pes thôi, k biết dòng FIFA này chơi trên PS từ khi nào nhỉ, e đc biết là PS3 k có FIFA
xboxvn
TÍCH CỰC
3 năm
@Erix Là do dân mình chuộng pes hơn fifa nên các quán ps ở VN chỉ có pes thôi. Chứ fifa có trên ps lâu rồi
Erix
TÍCH CỰC
3 năm
@xboxvn
Yêu quá
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn hạnh phúc với Ps4 Pro....
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
KDB sút quả chân trái khét nhỉ 😂 đọc review xong chắc sẽ làm con 4 Pro trải nghiệm các game cũ
@kemkem87 Có cơ hội canh hàng phân phối chính hãng VN thì nên lên luôn PS5 bác ạ.
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
@Bùi Thiện FTI Mình chơi game ít lắm á, nói vậy thôi chứ cũng chứ mua xong cũng ko b’ có tgian nào mà chơi hông nữa, hehe
bibo75
TÍCH CỰC
3 năm
Chỉ để giải trí tý game lúc rảnh rỗi thì chắc giờ mua PS4 Pro là hợp lý phải không các bạn.
Nếu bạn có ít thời gian rảnh rỗi thì phải trải nghiệm game cho nó xứng đáng. Thử tưởng tượng cả tuần có 2 tiếng để giải trí mà lại 1080p 30FPS nó có chán không ? phải là 4K 60fps !! Như vậy thì phải PS5 mới là hợp lý !
@bibo75 Cũng khó khuyên thế nào cho đúng nhưng:
1. PS4 sẽ đc Sony hỗ trợ trong vòng 2 năm tới
2. PS4/Pro bây giờ 1 số game mới đã có dấu hiệu tụt FPS rồi ( GOT, CoD..)
3. Giá PS4 Pro cũng mềm hơn.
5. Săn PS5 khó vào thời điểm này.

1 số cái gạch đầu dòng cho bác tự đưa ra quyết định :*
@dualshoсk Hợp lí quá bro ạ 😁
duc29685
ĐẠI BÀNG
3 năm
Góc làm việc + giái trí của bác trông ngăn nắp thích quá. Cho mình xin tên màn máy tính và tivi với
Cảm ơn bác, info màn hình TV và màn PS đây nhé.
- Màn Dell 43” (Đã thay thế bằng TV): https://www.phucanh.vn/man-hinh-dell-p4317q-43-inch-ultra-hd-4k-ips.html Màn này ngon nhưng chỉ có HDMI 1.4 nên mình đã thanh lý giá rẻ

- Màn TV Samsung 43” TU8100 https://www.dienmayxanh.com/tivi/samsung-ua43tu8100

- Màn PC 34” Sansung 21:9 LC34J791WTE https://www.samsung.com/vn/monitors/ultra-wide/thunderbolt-tm-3-curved-monitor-with-21-9-wide-screen-34-inch-lc34j791wtexxv/ Thông tin đến bác 😁
nếu dư tài chính mua gì cũng được, còn không dư tiền thì mua về làm cục phát wifi cũng được
Cười vô mặt
Em thấy bác có góc giải trí rất đẹp, nhưng lắp cái màn hình TV chéo ra chút chắc thoáng hơn nhỉ 😁
@Thái Sơn HP Màn TV này em treo giá xoay nên kéo ra vào, xoay trái phải ok bác ạ.
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bùi Thiện FTI Cái bàn của bác hơi hẹp
@VIC_VIC Phòng hẹp nên ko thể đặt bàn rộng hơn đc bác ạ.
@Bùi Thiện FTI Ồ thế này thì tuyệt vời quá rồi 😁👍
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
3 năm
@VIC_VIC Bác nghiên cứu cái giường bên cạnh thành giường thông minh áp lên tường ấy, ăn chơi nó phải thoải mái chứ😁
shinbi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhất bác rồi nhé
linhvu231
ĐẠI BÀNG
3 năm
thích PS5 lắm, nhưng mà ko có đủ tài chính và cả thời gian nữa 😔
Jackan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy bảo có lỗi Joystick 😔
@Jackan Analog của PS5 em vẫn OK.
Sẽ có bài review về tay cầm cho các bác nhé.
tamtin79
ĐẠI BÀNG
3 năm
😁 bạn nào lên PS5 để lại PS4 mình mua nào
klein
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chắc bạn sờ cái ps5 hoài nên mới xuống màu cháo lòng, của mình mua cũng từ đợt đầu, và rất nhiều người đều ko xuống màu.
@klein Cái này thì xác nhận với bác là Máy em bọn trẻ nhà em nó mang lên phòng em, mang phòng khách, xong rồi mang về quê chơi tết nên bị nhanh bẩn bác ạ 😆
Điều mình không thích nhất là nó quá to. Đặt ngang dọc gì cũng to. Mình mua đầu tháng 12 là 25tr.
@phong.nguyen20 Xác nhận với bác điều này, máy đúng là to thật, nếu góc làm việc hoặc phòng khách mà chật tý là rất khó sắp xếp.
nguoila224
TÍCH CỰC
3 năm
xin info cái cặp đựng bác ơi....thanksss
@nguoila224 Gửi bác
https://shopee.vn/Túi-Đựng-Bảo-Vệ-Cao-Cấp-Cho-Ps5-i.129138925.7572380276
nguoila224
TÍCH CỰC
3 năm
@Bùi Thiện FTI thanks bác nha, mới đặt hàng ps5 và quất 1 e màn portable 15 6 inch 4k. thêm quả túi này nữa thì best rồi. à túi chống sốc có ok ko bác... thanks bác nhiều 😁
Nhà còn con PS3 Slim hack full . Giờ chơi tam quốc chí đc 3 phút là auto báo nhiệt tắt máy . chán qua lấy ổ HDD ra làm ổ cứng rời luôn . có ai bị như mình ko ta
Nhìn mượt và ngon thật. Ko phải chuyên game nên ko động đến mấy em này.
Chân máy chế độ đứng nó có con vít vặn vào để giữ cố định chân đế vào máy.

Nhưng thấy nó cũng ổn mà chứ mình chưa hiểu "không chắc chắn" bạn mô tả là thế nào.

Vì mình đang đề nó đứng luôn đây . Thấy ổn mà
@Mèo Múp Míp Ý của mình là chân đế ko đc cố định lắm, máy dễ đổ và dễ xê dịch.
@Bùi Thiện FTI Hmmm.... anyway. Ghi nhận ý kiến của bạn

Thật ra mình thấy nó cũng khá ổn. Chắc tại mình kiểu để luôn một chỗ ít di chuyển hay xê dịch nên chưa gặp phải tình trạng dễ đổ. Hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019