Đánh giá Poco F3 chạy ROM thuần: Đáng để sử dụng!

deminegirl1
22/5/2022 6:13Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghp
TÍCH CỰC
2 năm
trước đây mình cài ROM PixelExperience trên con Samsung thì bị hiện tượng loa thoại nghe rất nhỏ. Không biết trên con Poco có gặp hiện tượng này ko?
deminegirl1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nghp K nha bạn. Mình dùng thấy ngon lành
1oldman
TÍCH CỰC
2 năm
Xiaomi nói chung vẫn ngon về cấu hình trên giá tiền, nhưng camera thì nói thật là chất lượng kém. Nước ảnh cho ra của máy Xiaomi tầm giá 10 tr tương đương với Oppo và subbrand Realme giá 3tr.
Hay nổ
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng muốn dùng rom pixel mỗi cái phải unlock => ko dùng đc Google Pay. Nên đành dùng rom Indo cũng ổn hơn rom global
Thời lượng pin ấn tượng quá!
có chạy dc Netflix 4k không bạn
Đang định mua con 4xl hỏng face id 4 củ đây bác @@
@toivaem986 Vậy thì ok đủ hết giờ làm việc.cơ bản thì máy xem youtube đã ấm máy rồi,thời gian chờ khá hao pin,cái này chắc do mình mới xài nên thế.cơ bản là máy xài rất ổn,chụp hình rất đẹp.
Nhấn mạnh là hết ngày làm việc nhu cầu của mình nhé.chiều về sạc lại.nhắc nhẹ bạn là đừng lên Android 13,12 hoặc 11 được rồi.13 đang lỗi pin
@Không biết gì không là gì Xem youtobe cũng ấm hả b. Pin thì m ko lo, m dùng đt hay nghe nhạc ytbvance ngày cỡ 5 tiếng tắt màn thôi, thỉnh thoảng ck, lướt fb vs đọc tinhte. Mà con live hiện đang cắm sạc xuyên đêm dùng 1 năm r pin vẫn trâu. Chưa có lí do gì để xin vk đổi máy đây. Còn con xr m hay để chụp con cái chủ yếu, live chụp hơi khó, n cũng lắm ảnh đẹp phết. Ah m còn jay phát wifi cho con ip dùng nữa. Ảnh m chụp chế độ ban đêm đẹp phết nhỉ @@
@toivaem986 Hi mình chụp về công việc thôi không biết nhiều về phong cảnh,chân dung lắm.có điều khuyên thật IPhone dùng ổn định hơn pixel bạn à.đã sử dụng xr thì cứ yên xài xr đi hư rồi mua.
Pixel xài cũng ổn nhưng không biết cách vọc vạch nó hành cũng mệt á.mình dùng làm máy chính ngân hàng này nọ mà toàn nhập mật khẩu,còn Android 13 bị lỗi pin nữa chứ.có điều giá rẻ quá nên chấp nhận được
@Không biết gì không là gì Hi, m dùng // 2 hđh b ah, n mà nghe gọi linh tinh thì laik dùng Android, xr để chế độ máy bay luôn @@
angel2706
TÍCH CỰC
2 năm
Ô. Để nghiên cứu thử. Có cái phải cài lại đủ thử app hơi phiền 😔
hohoangduy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@deminegirl1 Bạn khuyến nghị mình bản rom cho Poco X3 Pro giúp. Tks
deminegirl1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hohoangduy X3 Pro cũng có Pixel Experience đó bác. Thử đi, nó khác lắm
Thật ra 120hz trên Android khá phổ biến. Nhưng trên iphone thì…
v2t9484
ĐẠI BÀNG
2 năm
con này cũng cổ lắm rồi, giờ mua thì k40s/F4 ngon hơn
Trước mua con poco m3 cho nhà xài, giờ vẫn ổn định vì pin lâu mỗi tội chậm và hay đơ app zalo mess cơ bản 😃
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cũng hết thuchs vọc rom rồi, đến cái wallpaper còn để màu đen xì 😆
tientyty
ĐẠI BÀNG
2 năm
E đang dùng 1 con poco F3 chạy rom cherish os nền android 13 cũng ngon lắm bác.
Chưa trải nghiệm rom cook bao giờ nhưng rom stock pixel rất ổn,mình cần sử dụng ổn định nên không cần up cook.
Có điều biết hổm là một lợi thế của smartphone Android
Android 13 bị lỗi thì up về 12 xài vẫn ok
Madhit
TÍCH CỰC
2 năm
Giờ bỏ vân tay trong màn hình hết rồi thì phải, toàn vân tay bên hông khó chịu vãi
boything
TÍCH CỰC
2 năm
mình chọn Rom Pixel Experience cho Mi A3 vì 2 lý do :
Có Android 12
Combo Magisk + moduel : Google Photo Unlimited , Adaway, Live Caption
Đang xem xét chiếc Poco M5 mà tự nhiên đọc bài này nói về phần mềm MIUI for Poco tệ làm mình phải suy nghĩ lại.
@Frozen Cat Poco mua dòng F là chuẩn rồi😆 mua dòng M thấy nhiều ông chê lắm b ơi!
@Double D Uh nhưng có điều dòng F giá cao nên mới thành vấn đề ấy.
@Frozen Cat Thì kiếm con F3 2nd cũng được mà… chứ cái dòng m3 năm ngoái qc thơm lắm thơm vừa xong đột tử hàng loạt đó! Nói chung xiaomi giá rẻ chỉ được cái cấu hình lừa thôi chứ k ăn thua! Cứ con tầm trung mà mua bác ạ!
@Double D Mình nghĩ cũng tùy Xiaomi nào, ví dụ như dòng Redmi thì mình có con redmi 7a giá siêu rẻ nhưng xài vẫn bền, có điều lag lắm rồi. Còn Poco thì chắc bị hạ chất lượng hơn cả redmi.
Đang dùng và cmt bằng con này đây mua của MBC T4/2021 giờ cũng đc 1 năm rưỡi rồi. K có gì để chê cả, pin ổn màn ổn, camera k quan tâm vì dùng 13promax kèm. Có 2 cái tiện là sạc nhanh vs hồng ngoại điều khiển điều hòa tivi tiện. Giá như Samsung có thì ngon
Bác cho hỏi, em thấy rom này có 2 bản: thường & plus. Khác nhau ntn nhỉ?
Ngoài ra có ghi âm cuộc gọi k?
@imperator_1402 PE thuần hình như k có cả cái tuỳ chọn 90hz thì phảin trước m xài toàn cài PE+, vẫn mượt mà thêm mấy cái vặt hay hơn!
deminegirl1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@imperator_1402 PE thường: copy y sì so với PE trên Google Pixel
PE Plus: thêm một số tính năng như hiển thị tốc độ mạng, thay đổi thanh pin,... nch cũng nhỏ thôi bác ạ, k khác nhau nhiều
deminegirl1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Double D cái ấy e nghĩ do kernel bác ạ, e dùng PE+ mà up kernel khác mất luôn 90Hz:v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019