Đánh giá Quả bóng đá Mini Sunny 300

Lê Q Khánh
10/11/2021 0:38Phản hồi: 46
Đánh giá Quả bóng đá Mini Sunny 300

1 - Mua vì rảnh rỗi

Hôm trước lên trang web của Decathlon tìm mua mấy bộ đồ chạy bộ, lướt lướt thấy quả bóng màu xanh màu hồng rất bắt mắt và dễ thương và có giá rất rẻ, chỉ 49.000 VND thôi nên mình quyết định mua về chơi với con. Mua về mới thấy trái banh cưng quá trời quá đất, cầm gọn trong lòng bàn tay người lớn, phù hợp với những em nhỏ đang tập tành đá banh.

Decathlon nói là nhóm thiết kế, cũng là những cầu thủ đá bóng, đã thiết kế bóng Mini Sunny 300 để giúp trẻ làm quen với rê bóng, sút bóng và tung hứng bóng bằng tay hoặc chân. Ngoài ra, quả bóng này giúp cải thiện cảm giác bóng, đặc biệt là khi tập luyện bằng chân trần.

2 - Đặc điểm trái bóng

Bóng được làm từ nhựa PVC dày nhưng dẻo, mang lại cảm giác cầm nắm hay đá rất sướng tay sướng chân. Độ nảy khi lấy ra từ trong hộp mình thấy rất ổn, nếu muốn nảy cao hơn thì bơm thêm hơi, nảy thấp thì xả hơi ra. Điều đáng tiếc là Decathlon không tặng kèm van bơm. Quả bóng này mình thấy rất thích hợp để chơi trên cỏ hoặc bãi biển. Decathlon có ghi là trái banh này được bảo hành 2 năm nhưng mình không biết bảo hành 2 năm là bảo hành cái gì nữa khi giá sản phẩm chỉ có 49.000 VND.

Thông số kỹ thuật cơ bản:
Trọng lượng: 145 - 155 g.
Chu vi: 470 - 490 mm.

3 - Chốt lại

Mình thấy đây là một quả bóng phù hợp với nhiều mục đích khác nhau từ việc chơi đùa của người lớn đến việc tập luyện của trẻ nhỏ nên các bạn nên mua một quả về cho mọi người trong nhà cùng chơi.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá thì công nhận rẻ, bảo hành lâu nhưng tậu để chơi tại thời điểm này e hơm hợp bởi giờ vẫn đang thời kỳ dịch bệnh chưa được ra các khu vui chơi để đá banh. Nhà nào có sân bãi rộng thì hơm nói, nhà nào hơm có mà mua & để trẻ đá trong nhà thì bể đồ đạc lúc nào chả hay 😂
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
vubaoduy11
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 đá bay hạnh phúc gia đình
@vubaoduy11 😆
@iPhonecafe Chia buồn với đồng chí nếu thật sự đang mong đợi giải diễn ra, dịch bệnh thế này mà ko hoãn thì lại vô số người dính chưởng từ các F0 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 Tôi đang mong nó tổ chức theo thể thức online ai chạy ở khu vực nhà nấy và gửi kết quả lên rồi ship quà về nhà thôi. Mà chắc khả năng này khó xảy ra
😔
Decathlon vào VN xong thì ra đường thấy 80% người tập thể thao mặc đồ của hãng này. Trong đó có tui vì nó rẻ quá ha ha
Orange.Juice
ĐẠI BÀNG
2 năm
@c0mmand0 Mình xài khá nhiều đồ của Decathlon và k cái nào bị mùi như b nói.
@c0mmand0 Bó gối decathlon giá cũng ko rẻ, mình mua wrist support mà 600k 1 cái
@Nam Air thì bó gối m mua cũng cỡ cỡ đó, ko nhớ chính xác.
@Orange.Juice Là số lượng bán ra đó bác vì giá họ rẻ hơn nike, adidas. Hiện doanh thu tầm gần 20 tỷ $. Nike, das thì doanh thu cao hơn. Nói chung so giá/chất lượng mang lại thì đồ Decathlon ngon lắm.
Còn gì để rì viu nữa ko. Ko thấy ai review "máy bay" các kiểu ở diễn đàn công nghệ này nhỉ
@kobebryant hiệu ứng đòn bẩy bạn ui.
trái banh có mùi cao su ko thớt.
@c0mmand0 không bạn à. không mùi á.
đồ của decathlon giá thành rẻ mà chất lượng cũng ổn,
@nowornever79611196 chốt lun!
Đồ decathlon thì rẻ, nhưng nó rẻ nên chỉ phù hợp phân khúc phổ thông thôi. Ví dụ mình vào tìm mấy món hỗ trợ tập luyện môn bơi thì thấy không đa dạng cũng như chất lượng thấp. Thiết kế của đồ bên này hướng tới phần đông người chơi nhưng mình thấy nó xấu thật. Ví dụ kính bơi xấu không đẹp được như các hãng view, speedo (tất nhiên giá bọn này cũng gấp mấy lần).
Về mấy môn khác như rock climbing, mấy đồ bảo hộ của nó cũng rẻ hơn các hãng khác, thế nên mình nhìn quen mấy đồ hãng khác xong nhìn qua đồ bên này thấy chả an toàn tí nào cả.
@Orange.Juice Quần áo thì ok bác ạ. Tại mình chơi mấy môn như bơi nên quần áo mũ này kia thì bọn này làm hơi chán.
@c0mmand0 Đồ bơi thấy bọn Aryca khá ổn đó bác.
@vicktorbui chuyên dụng thì nên quất hãng nổi tiếng nhé bác, còn hàng phố thông kiểu quần áo, balo thì ngon trong tầm tiền
@vicktorbui nói chung thì cũng tùy nhu cầu và gu nữa bác à. bản thân mình thấy ổn thì mua thôi, cũng chẳng suy nghĩ gì. còn mấy hãng lớn đồng ý là đồ nhìn nuột hơn nhưng cũng chẳng tạo ra sự khác biệt gì mấy cho mình (trừ đôi giày là mình để ý nhiều thôi chứ áo quần thì cũng không quan trọng mấy).
Orange.Juice
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thấy đồ của Decathlon này ngon và hợp túi tiền, trên tinhte này ít thấy người review về hãng này lắm. 😆
ko bảo hành khi bị mốp méo, biến dạng sản phẩm nhé bạn
@choigiky chốt!
Hãng này thì khỏi nói, đồ ngon ma giá thích hợp cho dân mình luôn.
Tiếc là store tỉnh ít quá. Hbua đi tân phú ma ngợp luôn
@Timkelvin tập thể thao nhẹ nhàng thì decathlon quá ổn lun.
công nhận là nhìn êm quá nha 😁
PhanCuong254
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình hay mua đồ bên Decathlon. Dịch có ship về cũng ổn giá rất rẻ mà support thể thao thì làm mình hứng thú tập hơn
bluewolf
TÍCH CỰC
2 năm
Quả bóng cũng thành bài review cơ à? Bữa nào review cái tăm tre xỉa răng đi bạn =)))
@bluewolf có lun nha. hihi. người ta không chỉ mua quả bóng, mà còn mua các sản phẩm khác của hãng ấy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019