Đánh giá Samsung Galaxy S7 edge: an toàn, quá an toàn
sonlazio
4 năm trướcBình luận: 864Lượt xem: 400.118
864 Bình luận
cái máy đẹp quá, nhưng không có bút thì lại thấy thiếu thiếu, chờ note 6 xem ra làm sao.
Camera Cái gì cũng chưa xuất sắc nhất, vậy chứ trang web chuyên đánh giá camera nước ngoài nổi tiếng như DxoMark đã đánh giá là xuất sắc hiện tại
@shjdoku Bạn xem bảng xếp hạng thấy xon z3 z4 chụp như hạch ý mà nằm trong top đầu. Nhưng mình vẫn nghĩ S7 xứng đáng nằm top 1 vì camera điện thoại phải đánh giá cả trước và sau mà cam trước của Samsung bá đạo đừng hỏi
:S Quá chuẩn
Cảm ơn mod vì bài viết hay. Mod nói thêm về chip âm thanh của S7/S7e nhé.
Nói chung là đẹp, nhưng em yêu ip6 plus mất rồi, hẹn s8 vậy 😁
Tổng thể rất đẹp, đáng để mua, mình khá quan tâm S7 edge, có mấy điểm mình thấy ko thích như viền diamond cut ở camera, flash, home sao lại bỏ đi, để đó nhìn nó sáng loáng, S6 hay S6 edge nhờ có viền này nên nhìn đẹp hơn. Với nút đa nhiệm, back ảo thấy làm hơi cẩu thả, ko chịu làm kiểu nhỏ gọn như HTC nhìn thích hơn.
@gohan123 Bỏ đi vì viền trên S6 rất dễ xước nhé bạn.
@QXPro Do người xài thôi, giữ thì chả nát được đâu bác, có thì nhìn nó sang chảnh hơn rõ. Giờ nhìn S7E Black hơi tối.
giờ chỉ dùng cái nào có spen. nên đợi sự đột phá từ note 6
@nokia_N92 Chuẩn bác. Chứ bọn tàu nó làm có khi còn đẹp hơn, mà màn hình với chụp ảnh của chúng nó quá ngon 😃
Nếu xét về thẩm mỹ thì cá nhân mình thấy S6e đẹp hơn S7e. Nhìn S7e nó yếu đuối và nữ tính quá cong cong, bầu bầu. S7 thì lại thấy đẹp hơn S6 rất nhiều.
có 18tr chắc mình mua Mi5 8tr , để 10tr nhậu 1 năm không biết đủ ko ta :p
@Trịnh Đình Quang Anh nếu ai cũng nghĩ như thím thì chả có ai bỏ 18tr990k ra mua con 6s 16gb fpt đâu thím ạ :D
chắc apple cũng đang ảo tưởng -
@Trịnh Đình Quang Anh Bốc phét thế. Sợ mua dt xong rồi im im chứ dám mời ai rửa này rửa nọ. May ra dc 1 chục ly nước mía nhỉ :D
@Khoidang Cái gì cũng có cái giá của nó. Xài thử 1 đời xiaomi. Máy đơ và hay bị khởi động lại. Nói chung tiền nảo của đó
@A!phaikodo Mua cái điện thoại bàn cần gì mua di động, còn lại nhậu cho sướng
nhìn đẹp. nhưng dùng S6e 1 thời gian thấy vãnkhông bằng IOS
@toanthem668 Android với ios khác nhau mà bác 😆))
@toanthem668 Phải nói là dùng Android một thời gian vẫn không bằng iOS chứ bác. Bác nói thế khác nào bảo dùng S6e 1 thời gian vẫn không bằng iPhone 2G...Trước e cũng nói nhầm nên bị ăn mấy viên gạch ba vanh nên e đánh tiếng bác cẩn thận :rolleyes:
@anhducftu Mỗi hđh đều có cái ưu và hạn chế riêng, càng ngày nó càng hoàn thiện chứ bạn. Mình gần như ko thể so sánh về tính năng được, chỉ có thể so về hệ sinh thái và độ ổn định, khả năng kiểm soát tiêu thụ pin... Mấy cái đó thì ios nhỉnh hơn chút đỉnh.
Mình thấy nhiều video trên mạng chia sẻ về pin camera xấu vv và nhiều thứ nữa của s7 không hoàn thiện. Vậy mà lên tinhte đại đa số là nói tốt cho Samsung, đánh giá chứ giống PR trá hình hơn
@Cjnemax Có sao nói vậy nhé.
@kythanh2002 Thế bạn nên đi bảo hành máy đi chứ mình xài cả note4 lẫn s7e k bao giờ tụt nhiều như thế
@Cjnemax Lần sau đừng bảo người khác chém gió nhé😁
Tớ là người dùng cuối, chả root máy, không vọc vạch gì nên đừng như seeder bảo sài android thì phải vọc mới phát huy. Kkkk... Ip, galaxy, note thì con nào cũng có rồi.
Đang sài 6s+ và s7e, nhưng nhiều cái bên s7e và android vẫn chưa ổn lắm. Chỉ nên nói là tốt nhất android từ trước đến nay thôi. So với IOs vẫn thua tí xíu :D:D:D
@dianxinxaidola Tinhte anti ss và là ổ ifan mà ?
Cảm ơn bài đánh giá của bác. Rất nhiều thông tin bổ ích và lý thú, dường như bây giờ chỉ còn là cuôc đua apple và samsung.
quay video chuyên nghiệp quá. thkss
ÚSB type C mình thấy lúc này cũng chưa cần thiết lắm vì microusb đang quá phổ biến, để qua S8, S9 cũng được.
Không liên quan nhưng các bác cho mình hỏi 1 chút là s6edge fpt bao giờ mới dc lên 6.0 ạ
Không biết chủ thớt trải nghiệm được nhiều chị em chưa mà ví đt với gái gú kinh thế 😁

Nghe sơ bộ đánh giá thế này thì hơi thất vọng về màn hình với camera chẳng cải thiện được bao nhiêu.
có ai thấy màn s7 ko đc rực rỡ màu sắc như s6 edge plus ko vậy .
Khó chạy theo mẫu mã quá... Chẳng lẽ bỏ 18T mua S7e rồi sang năm nó ra S8e lại bỏ thêm một mớ tiền mua mới?? Càng ngày con người lại càng chạy theo những công nghệ ảo ngắn hạn, rồi rác công nghệ cao ngày càng nhiều. Chỉ riêng Sam và Táo đã sản xuất hơn 500 triệu điện thoại năm ngoái, 3 - 5 năm nữa các đt này đi về đâu? Haizzz...
@htkim bác rất có tâm và biết nghĩ cho môi trường đấy 😁
@htkim khỏi lo chuyện đó thím? chuyện của thím là làm tốt vai trò của thành viên trong gia đình thím. và khi ra đường thì ăn nói bớt thô lỗ, đi nhẹ nói khẽ, không xả rác, tránh vi phạm giao thông, biết nói xin lỗi khi có lỗi và cảm ơn khi có ơn. vậy đủ rồi.
dòng s của sam ngày càng đẹp, còn apple từ thời 4/4s thấy ngày càng xấu...😔
@kegiaumat007 Ngày càng xấu lại bán càng nhiều , đời bất công 😁
@Khoidang Samsung đang bán S7 đắt như tôm tươi đủ thấy người dùng không phải mấy con gà. Nếu cứ để hãng khác làm tốt hơn thì apple chết là cái chắc.
@Khoidang Mua vì ios chứ đâu vì nó đẹp và đột phá ah còn sang chảnh khè gái nữa 😆
@Khoidang Vì đa số người dùng không quan tâm thiết kế đẹp xấu nữa, Táo nắm được điều này nên đã bỏ xó phần thiết kế và tập trung vào thứ khác thu hút hơn, lại tiết kiệm chi phí cho đội thiết kế, vì vậy Ip6x so với thời ip45 có thể gọi là thảm họa thiết kế, hình như chỉ làm cho có hình cái đt thôi, nhưng ko sao, thiết kế đẹp giờ không quan trọng cho 1 cái đt
@khoaku Apple xấu tới độ, đít Apple $$ cũng nhái :p
Bạn Sonlazio cứ cằn nhằn mãi cái usb C nhỉ , đến lúc đi đâu cũng phải kè kè cái sạc vì 1 mình 1 kiểu ko giống ai . SS đã lựa chọn phương án tương đối an toàn, cũng giống Apple thôi. Mấy đời ip gần đây chẳng có gì đột phá lớn nhưng điểm mạnh là rất chú trọng trải nghiệm người dùng.
Theo mình thì SS đã đi đúng hướng.
@Dream8x Cái cũ và lạc hậu thì phải thay thôi bác . Và những flagship này phải tiên phong để áp dụng dần dần xuống dòng thấp hơn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019