Đánh giá sự cố với em 8320

duckh4nh
19/11/2011 15:33Phản hồi: 10
Tình hình là em vừa mang 1 em 8320 về và sau một hồi tọc mạch thì nó bị một số sự cố mà em đang cứng tay cứng chân chưa xử lý được, mong các bác cao thủ nhận định giùm. Em xin tường trình sự việc như sau:

1. Thằng bạn của em mang con 8320 sang nhờ cài/xóa các pm ko cần thiết, thấy cũng ổn nên nhận giúp.

2. Kiểm tra sơ bộ máy vẫn bình thường, nghe gọi ok; các ứng dụng chạy bt và pm/game thì cài lung tung rất nhiều; máy hơi chậm, wifi ổn.

3. Sau một hồi cài cài xóa xóa, máy chạy cũng tạm ổn. Duy chỉ có 1 cái duy nhất, và mang tính quyết định: Có 1 pm gì đó hiện icon ra bên ngoài là những em Girl xét xi với cái tên: Video HOT và Girl 18+ (Nhờ các bác thẩm định giùm luôn), đặc biệt nó ko xóa được, ko hiểu nó là cái gì. Loay hoay một hồi thấy có vẻ ko lành mạnh lắm nên quyết định bỏ ra 20 phút Up ROM và cài lại pm

4. Quá trình up ROM được tiến hành (như thông lệ) qua 2 bước:

- Bước 1: Dùng vnBB xóa sạch ROM cũ = sạch sành sanh: ko còn 1 cái gì ngoài lỗi 507 (Bình thường như ký đường)

- Bước 2: Nhấn vào cài OS và đi ucf

Vấn đề chính lại nằm ở bước 2, khi Loader chạy thì nó báo ko nhận thiết bị, nghĩa là chẳng có thiết bị nào được cắm vào.

Sau khi dùng VNBB ko được, cố thử bằng cách chạy trực tiếp từ Loader.exe thì trông nó có vier tiến triển hơn chút ít, tui nhiên nó chạy bước này thì chỉ có 3 mục (nhớ ko nhầm thì có đến 4 mục)

Và ngay sau đó là:

Chẳng thấy thiết bị đâu

5. Và tình hình hiện nay là em ấy nằm 1 đống, bỏ pin vào tự khởi động và hiện lên cái Wallpaper rất ấn tượng: ERROR 507

Mong các bác đánh giá nhận định giùm e

Quảng cáo

10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Úi trời .... 507 thì up rom lại vô tư ...
Không kết nối thì thử lại cáp , cổng Usb , máy tính ....
Up lại Rom thôi, không sao đâu bác.
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đâu đâu bác, úp lại ROM thì nó lại không nhận máy mới chết chứ, cắm vô thì nó nhận mã PIN ngon lành cành đào, nhưng khi Loader chạy thì lại ko thấy thiết bị mới chít
Bác thử up tháo pin và để pin luôn nhé.
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cả hai luon rồi bác, như nhau cả, hix hix
nhìn hình trên thì nếu đoán ko nhầm thì bạn chưa xóa file verdol phải ko
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko xóa mới lạ
chào bạn mình là người mới dùng BB, mình cũng không biết nhiều lắm về BB, mình cũng đã một lần bị lỗi như của bạn, mình đã gỡ bản rom trên máy tính và dọn dẹp rồi cài lại sau đó up rom như bình thường thấy ko có vấn đề j nữa, mình nghĩ do bản rom trong quá trình mình cài nó bị lỗi phần nào đó nên bạn thử làm như vậy xem có đc ko, nếu sai j cho mình xin lỗi vì đã spam thanks!
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là đã cày được rồi, em đã sống
mình nghi con này flash yếu lắm, trước thằng bạn cũng bị thế này......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019