Đánh giá tai nghe QCY -T3 sau 1 tháng sử dụng: tiền nào của nấy

aquarius
6/9/2019 11:16Phản hồi: 137
Đánh giá tai nghe QCY -T3 sau 1 tháng sử dụng: tiền nào của nấy
Mình đã mua tai nghe QCY -T3 vào ngày 31/7 đến nay, và đã có bài trên tay em nó rồi bạn nào chưa xem thì xem lại Theo link này nhé. Sau khi sử dụng liên tục 1 tháng thì mình có chút đánh giá cá nhân chia sẻ để anh em lựa chọn xem dòng tai nghe này có đáng để anh em mua trên tai em nó hok hen 😃.
Trước tiên mình nói về vấn đề bề ngoài thiết kế của tai nghe sau 1 tháng sử dụng nó như thế nào. Nói thật bề ngoài sau 1 tháng dùng thì thấy em nó cho cái mỹ quan nhìn tổng thể nó xuống quá anh em, tuy nhiên anh em cũng nên xét lại vì em nó có giá tầm trung bình mà không thể đòi hỏi quá nha. Một số hình ảnh bề ngoài sau 1 tháng dùng của mình anh em xem

Phần mặt vỏ hộp tai nghe QCY -T3
Phần đeo: tai nghe thì rất khó rớt nha anh em, vì mẫu tai này là dạng in-ear có phần chuyên dùng vận động mạnh như chạy nhảy hay tập thể thao.

Về phụ kiện:

Tai chỉ đi kèm theo những phụ kiện cơ bản.QCY -T3 sẽ có 1 hộp đựng kiêm đế sạc cổng microUSB kèm thêm 1 dây sạc micro usb. Lưu ý rằng, hộp sạc của tai nghe này có pin ở trong, anh em có thể sạc tai nghe khi không gần nguồn điện. 1 điểm trừ cho QCY là hiện tại vẫn dùng cổng microUSB thì đã lỗi thời, trong khi đây lại là 1 mẫu tai nghe không dây "True Wireless" hiện đại.

Cái cổng sạc này nhìn nó nghèo nàn quá thể kỷ 21 rồi mà còn dùng loại này 😔

Hộp sạc đựng của QCY - T3 khay đựng tai có tích hợp nam châm nhưng quá trình sử dụng phần mở nắp hộp đã có phần khó khăn do quá trơn và nằm ngang dù đã thiết kế có khe để chúng ta dễ mở, nếu mới sử dụng còn có thể đặt sai chỗ.

Tai nghe làm bằng nhựa bóng
Với QCY -T3, có thiết kế tương tự như airpod tuy nhiên đây là dạng in-ear và có phần thân to hơn tai của airpod. Chất liệu và độ hoàn thiện trên tai nghe này vẫn chưa thật sự hoàn thiện và màu của chiếc tai này chỉ có màu đen nhám. Cảm giác chưa thu hút được nhiều người lắm nếu có thêm màu thì hay sẽ nhiều anh em mua dùng.

Tính năng thông minh và sự tiện lợi:

Qua 1 thời gian sử dụng nhìn chung có thể đánh giá, kể từ hộp phụ kiện hay các tính năng tiện ích thông minh thì tai nghe QCY - T3 các thao tác bật tắt hay điểu khiển nhạc có phần cải tiến đó là anh em có thể chạm trực tiếp trên 2 tai để tăng giảm âm lượng được không phải thò tay nhấn nút tăng giảm âm lượng như những tai nghe không dây khác hiện nay, và việc chuyển qua bài, và dừng bài nhạc chư bao giờ đơn giản như hiện nay. Khả năng của QCY -T3 có thể gọi Siri trên iOS hoặc Google Assistant trên 2 tai, QCY-T3 có khả năng chống nước theo tiêu chuẩn IPX5. Việc kết nối bluetooth của QCY -T3 lần này đã tích hợp bluetooth 5.0 cho sự ổn định hơn nhiều phiên bản tai nghe trước mình từng dùng không bị cà khịa mất kết nối.

Quảng cáo

Hạn chế: tai QCY-T3 lần này họ vẫn dùng cái cổng sạc microUSB, không có típ tai nghe để thay đổi để phù hợp khoan tai người dùng, cái hạn chế nữa đó là khi anh em đang nghe nhạc mà muốn bỏ 1 bên tai ra thì nhạc sẽ dừng và đeo tai lại nhạc tiếp tục phát.

Nhìn cái núm silicon của tai nhìn chán ghê đã vậy cho có 1 cặp không có sơ cua hic :(
Về chống ồn:
Vốn 1 chiếc tai nghe dạng in-ear, nên đã có sẵn khả năng chống ồn thụ động nhất định, không tuyệt đối nhé anh em 😃.
Bên cạnh đó, QCY-T3 công bố thời gian liên tiếp sử dụng là 6 tiếng khi dùng 2 tai nha anh em cùng hộp sạc là 20 tiếng, 1 lần sạc đầy dùng được 4 tiếng, 15 phút sạc sẽ sử dụng được 2 tiếng. Qua sử dụng thực tế cũng cho thấy pin của QCY -T3 tạm ổn trong tầm giá bình dân, lần này con chip Realtek của tai nghe QCY -T3 đã rất thành công trong việc quản lý năng lượng.

Quảng cáo

Chất âm thanh:
Mặc dù chiếc tai nghe này 1 mẫu là in-ear, khó có thể so sánh với những mẫu tai nghe có giá cao chuyên chất âm nhưng với mình là dạng tai nghe tạp thì riêng đối với mình là thấy phù hợp còn với anh em khác chắc sẽ nhiều người chê này nọ như là âm như đấm vào tai thì mình sẽ không nói tới đâu nhé !

Trong thời gian test nghe nhạc, xem youtube kết nối của QCY -T3 rất ổn định, không có hiện tượng giật, mất tiếng một bên, cho tín hiệu âm thanh chậm so với hình trên youtube. Âm bass của QCY -T3 có chút độ sâu, nảy hơn. Nhìn chung QCY -T3 ở mức bình thường, đáp ứng tốt đa số các loại nhạc phổ biến hiện nay.

Kết luận:
Theo cá nhân mình thì tai nghe QCY-T3 đã có sự cải tiến về sự ổn định tín hiệu và con chip Realtek mà họ đã sử dụng cho tai nghe đã phần nào làm cho thời gian sử dụng của tai nghe được lâu hơn. Đây là mẫu tai nghe mà mình thấy anh em nên trải nghiệm dùng thử nếu không quá quan trọng phần chất liệu, cổng sạc microUSB và hạn chế nhỏ như phần trên mình đã nói.

Cám ơn anh em đã xem bài đánh giá tai nghe QCY -T3 của mình. Theo anh em mẫu tai nghe nào khác có giá bình dân có thể tốt hơn thì hãy commend bên dưới bài và chia sẻ nha !
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sau khi Bác giới thiệu mình cũng làm 1 cái, công nhận mau xuống xác thật, nhưng được cái chất âm nghe tuyệt (hơn hẳn con Redmi Airdot, giờ bỏ xó con Remi Airdot rồi)
@N2X Bác có thể cho e xin link để sắm 1 con ko, lên Google lắm shop chẳng biết tin shop nào
Hieple2801
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ae cho mình hỏi cái t3 của mình giơ chỉ kết nối được 1 bên trái hoặc phải, và nó hiện trên kết nối của điện thoại 2 địa chỉ bluetooth của 2 bên trái QCT T3-L và phải QCY T3-R luôn, kết nối bên nào thì chọn bên đó, lúc mới thì chỉ hiên 1 địa chỉ là QCY T3 nên kết nối đc 2 bên. Ae nào biết cách sửa lỗi chỉ dùm mình nhe, tks! . M đã reset lại cả 2 tai nghe va đt kết nối lại vẫn ko pair được 2 tail
hungquyen999
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heobanhki khắc phục dc chưa b, e dùng nó tự pair hai bên luôn
@hungquyen999 Được rồi bạn, nhưng không phải làm theo các hướng dẫn reset trên mạng. Mình mò cũng mấy ngày
Hieple2801
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Osmopure Bạn thử cách này xem, bạn nhớ đọc kỹ tài liệu HDSD tai nghe và kết hợp sửa thử xem, đây là kinh nghiệm mình làm và share lại.
Giờ xuất hiện lắm loại tai nghe true-wireless ghê, nhất là sau đợt Airpods chính thức được giới thiệu đợt cuối năm 2016! Quả là Apple ra cái gì thì các hãng đua nhau chạy theo dù đôi lúc Apple ko fải là kẻ khởi xướng Gấu trúc (26).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Chứ thằn 3.5 sắp khai tử ròi không ra thì phải làm sao. Ra đi người dùng có nhiều lựa chọn hơn.
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@crazysexycool1981 Sắp bỏ giắc 3.5 hẳn rồi, mà trên thị trường chỉ có airpod với galaxy bud thì ntd biết làm sao, ko phải ai cũng đủ khả năng sắm cái tai 100-200$ đâu bác, riêng khoản này thì e ủng hộ mấy hãng TQ nhái theo. 😁
@hugo1m8 AE thấy loại nào hợp nhu cầu và khả năng tài chính thì xài thôi, việc các hãng noname của TQ đua nhau nhái theo Airpods cũng là điều dễ hiểu bấy lâu nay Khỉ (8).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
obxrose
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bạn nào xài con này thì cho mình hỏi,mình đang gặp vấn đề về kết nối với iOS.
- Nếu 2 tai đang sạc,mình lấy 1 bên trái ra thì ko tự kết nối đc, phải kết nối bằng tay.
- Khi kết nối bằng tay 1 bên trái thì mic thu âm + gọi điện bên trái xài bình thường, nhưng khi kết nối để nghe đủ 2 bên thì chỉ thu đc bằng mic bên phải.
- Khi mình để 2 bên tai ở ngoài qua 1 đêm thì sáng ko thể kết nối với đt, phải reset cả 2 tai rồi pair lại từ đầu.

Mình mới mua nên mong các bạn giải đáp giúp mình nhé, tks!
erichuy1985
ĐẠI BÀNG
5 năm
@obxrose sao việc nghe của bạn phức tạp vậy trời
@obxrose Phức tạp thế này như em chắc em cắm mie nó cái jack cho nhàn bác ạ. Đau đầu thực sự
faraway93
TÍCH CỰC
5 năm
Vấn đề của mấy tai nghe giá rẻ không thương hiệu lắm của Trung Quốc là gì. Là không ổn định. Là nhanh hỏng. Là độ bền hên xui. Cách đây khoảng nửa năm mình có mua tai nghe QCY Q26. Nó kiểu như xiaomi aridot ấy. Đúng hết 30 ngày bảo hành bật không lên. Sạc thì vẫn vào nhưng bật không lên nguồn. Tự nhủ là không mua mấy đồ dở hơi đấy nữa.
@faraway93 do b đen thui.e cũng mua con Q26 từ năm ngoái để đi làm xem U23 ASIAN đến giờ có sao đâu
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
5 năm
@faraway93 chắc do bắc đen thôi. em xài con qcy T1 hơn 1 năm rớt tè le các kiểu thậm chí rớt nước mà h còn ngon chán luôn bác. do đt giờ dùng airpod nên để đó làm tai nghe cho laptop. đó mua 600k xài cạn vốn rồi chưa thấy nó hư
faraway93
TÍCH CỰC
5 năm
@Duyy Tânn KKK. Kiểu này đúng là do mình đen thật rồi. Hên xui quá đi à😁:D:D:D:D
canon30
TÍCH CỰC
5 năm
@faraway93 Mở ra hàn lại cái dây từ cục pin ra board mạch là ok ngay thôi
Chức năng cảm ứng như hạch vậy 😆) nhìu lúc nhấn méo ăn, lúc lỡ tay chạm thì nhảy thôi rồi, ai cần mình bán lại nè 😃)
@lucifervnn Cái gì nó cũng có cái giá của nó, nhưng con qcy T3 này cải tiến là tốt hơn nhìu con hiện đang bán ngoài thị trường. Nói thẳng ngon hơn tai của xiaomi redmi airdot, airdot pro nhé
@lucifervnn Biết đâu cái của bạn mới bị thế. Định đẩy đi cho con cừ non ak đâu có dễ.
toidangsay
TÍCH CỰC
5 năm
@lucifervnn Bán nhiêu m xúc nào
@toidangsay Mình bán cho bạn mình 4 xị rồi 😁
Mình tay trâu, đang xài con này nói chung ngon bổ rẻ. Tiền ít thì không thể hít l thơm được
Nhìn con này hoàn thiện có vẻ không ngon nhỉ, nhưng chất âm tạm là oke rồi
@editzrapper Sẵn có bài nói về QCY, nếu anh em có mua Shopee thì tránh xa cái shop này, làm ăn cực kì bố láo.
Mình mua bản T2 được tháng thì hỏng kết nối, gửi về công ty báo nhận được rồi mà nó lươn kẹo vòng vo rồi quên các kiểu hơn tháng sau mới nhận được. Thế là lúc nhận được hàng bảo hành thì cũng hết luôn bảo hành (bảo hành 3 tháng) làm ăn cực kì chộp giật. Từ chủ đến nhân viên đều nói chuyện kiểu khó chịu. Thêm nữa là tai nghe nhận được 2 lần nhìn khác nhau rõ rệt, cái mình được đổi bảo hành nhìn khôn hơn hẳn cái lúc đầu.
@editzrapper Ảnh 2 lần nhận
Ghét cái kiểu lòi 2 cái râu kiểu này ghê. 20191011_191829.jpg
mrblack01
TÍCH CỰC
5 năm
@Căm Ghét Cơm Sườn Kiểu này thì lòi nguyên cục ở tay
@Căm Ghét Cơm Sườn Giờ chán mấy loại nhét trong ntn rồi. Đeo lâu đau tai khoa chịu. Trước cũng định múc con này nhưng ko có hi-res, LDAC nên lên luôn con WH1000xm3. Chống ồn tuyệt vời. Con wf này cũng có nhưng chắc chỉ khá hơn con WI 1000x đc chút.
@Căm Ghét Cơm Sườn Con này vận động có dễ rơi không bác?
@Căm Ghét Cơm Sườn Con này thì nổi cục chà bá ở tai còn ghê hơn :v
@songoku_1206 Thề luôn... thà nó có râu dài dài nhìn đỡ hơn những tai nghe nguyên cục chà bá trên tai...
hung1710
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sau 2 tháng sử dụng mình thấy, chất âm tạm ổn, Pin khá trâu; đầu tai nghe rất to, đeo vào tai hay bị tuột ra khỏi tai, nếu nhét chặt vào tai thì rất ù tai; khó kết nối nghe 2 tai cùng lúc
bomyeutun
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hung1710 Đúng như bạn nhận xét, đeo cảm giác rất đau tai, đeo chặt vào thì rất ù, giờ bỏ xó, đã thử lấy miếng đệm khác có vẻ ổn hơn nhưng lại ko vừa xạc lại thấy bất tiện...
@bomyeutun Bạn biết kết nối 2 tai cùng lúc như nào k chỉ mình với. K hiểu sao giờ chỉ dùng độc lập đc 😔(
Mong các bài review có thêm giá sản phẩm để mn dễ theo dõi, so sánh. Mỗi lần đọc bài tinhte là tìm nát mắt ko thấy đề cập giá
@romano19 Con này ngày nào chả sale trên tinhte này, bạn chăm xem mấy cái giảm giá trong ngày được đẩy lên bài top là có mà, nó đứng đầu luôn
Giá bình dân. Chất lượng cao cấp :p
hainoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
airpod thôi, ko gì thay thế dc
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
5 năm
E cũng mua 1 con tuy ko phải t3 nhưng dùng vài tháng pin kem quá, nhất là pin doc sạc ko còn tích được điện
Con này điểm đáng giá nhất là thiết kế kiểu earbud đeo dễ chịu. Không phải in ear nhe mod , review mà cũng nói sai nữa. Và ko có tính năng bỏ tai tự dừng nhạc nha bạn, chả hiểu bạn moi đâu ra tính năng này vậy
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
Sạc micro usb
ban1phat1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn sử dụng các loại tai nghe Bluetooth giá rẻ nên cẩn thận về độ ẩm ướt của tai nghe.
Bạn của mình đã dùng tai nghe Remax, khi đi mưa về đã bị chính tai nghe phóng điện. Sau khi sấy khô mang tiếp thì gặp mồ hôi lại phóng lần hai.Thế là vứt luôn tai nghe.
Hi vọng nhãn QCY không như vậy. Tuy nhiên, cẩn trọng không thừa.
marilonluu
TÍCH CỰC
5 năm
Đi đánh giá về đồ âm thanh mà tự nhận mình "tai trâu" thì có chán ko cơ chứ. Có những cái thà đừng nói tới
thang_a14
TÍCH CỰC
5 năm
@marilonluu Đánh giá về đội tiện lại ko nói về chất âm bác
@marilonluu Đánh giá về thiết bị điện tử. Còn bạn tai gì thì qua bên audiophile mà thẩm. Nghe ngứa hết cả tai
trên thị trường tai nghe true wireless, trong bảng xếp hạng các thương hiệu thì hình như cũng có QCY hay sao ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019