Đánh giá thiên vị cho Sennheiser Momentum TrueWireless sau 200 giờ nghe

pro-k
25/5/2019 12:54Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói thật mình đã đi test và nó đánh bật những con tai nghe in-ear 16tr trở xuống họ chỉ đơn giản là driver dynamic nhưng âm thanh lại cực kỳ hay
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
@Fatestaynight Fate Kể tui nghe thử con nào tầm dưới 16 triệu mà ko bằng con truewireless này? Đưng nhiên là phải trên 9 triệu nhá
@concuuduc meze ạ tất nhiên là theo cảm nhận cá nhân của mình
pro-k
CAO CẤP
5 năm
@Fatestaynight Fate bạn chả cần phải tranh luận vơi @concuuduc làm gì, giữ một người có mua nghe thử và một người không nghe nói gì đi nữa nó vô nghĩa.
sau khi nghe review 1 tai nghe TW mà như một iem HightEnd thì mình cũng cố xách tai đi nghe thử, mình không nhận xét gì chất âm, nhưng mình khuyên 1 câu chân thành, đừng nghe nhạc bằng đôi tai người khác, và đừng chi tiền theo cảm nhận người khác, mặc dù nhân xét đó có đúng chứ đừng nói tới việc nâng bi cho các hãng.
pro-k
CAO CẤP
5 năm
@TYA ko hiểu lắm.

mua rồi ít chê cũng đúng nhưng nếu ko hay thì chả khen làm gì vì nó cũng chả bổ béo gì, tai nghe mình có nhiều nhưng ko phải cái nào cũng khen cũng review cho anh em, cơ bản là mình review cái mình thấy bất ngờ, cái mình thấy nó vượt trội trong đồng loại của nó.
@pro-k Dù ko cùng quan điểm về những đánh giá trong bài view vì cũng thấy nó tùy vào gu mỗi người.

MTW tune thiên về sở thích của các basshead hoặc gần như.
Người thì gọi là hơi hơi, người thì gọi là tương đối, còn như tôi thì thấy nó lấn cả mid luôn.

Nhưng dẫn chứng nhiều ông member nghe view xong xách đít đi mua .... ko có sự vững chắc nên mình mới hỏi là (member) "trứng?".
Quan sát thấy vậy mà.
pro-k
CAO CẤP
5 năm
@TYA vấn đề cuối cùng của review là nhằm ngăn cản người ta mua thứ sai trái và có đc thứ vừa ý.

việc dẫn chứng có người xem review, mua và hài lòng nó chúng tỏ việc thiết bị nó làm thỏa mãn đc người dùng, điều đó là tốt, còn việc với người nghe nhạc lâu năm hay dị biệt nó có lại là câu chuyện khác.

có rất nhiều nghệ sĩ tài năng chết trong nghèo đói nhưng cũng có nhiều nghệ sĩ hát nhạc chợ lại giàu sụ, nó tóm lại vẫn là câu chuyên thỏa mãn người dùng hay không thôi.

vẫn có người ra thử nghe mà không mua có thể họ cảm thấy đắt so với nhu cầu hoặc ko thích
@prettylife.1505 Mãi đến hôm nay, sau khi mượn (của thằng bạn) dc con này nghe 1 tuần, còn thua cả bubs.
Cảm thấy sai sai vì xưa đọc review nghe toàn khen. Like cho cmt của bác.
Tai nghe xuất sắc như những gì bác mod review Âm thanh có thể nói là xuất sắc nhất trong đám TW, giá hơi chát nhưng đáng từng xu các bác bỏ ra. Có ae nào đang dùng em này thì mình khuyên nên mua thêm bộ Comply foam tips nữa sẽ thấy sự khác biệt.
@Bình Nguyen hcm Mua Comply Foam Tips ở đâu vậy bác, chỉ em với. Em kiếm hoài mà ko thấy
@lightkinght153 Ở VN thì có 3kshop.vn bán, bác xem thử. Mình mua trên amazon tầm 20$ 1 bộ/3 cặp, fit tai tốt hơn tips gốc, trải nghiệm âm thanh cũng nhỉnh hơn 1 chút.
Death1922
ĐẠI BÀNG
5 năm
headphile show 2019 thẳng tiến thôi anh em, đợi dịp trên tai em nó lâu lắm r
Google VN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Death1922 lên đạn hết mọi thứ rồi nè bác, đến đó quẩy cả ngày luôn
azzurind
ĐẠI BÀNG
5 năm
Muốn lên đời từ Bose True Wl nên phân vân em này. Sau khi tìm hiểu và đọc được bài review này thì đã tậu và dùng được vài hôm.
- Âm thanh em Seinheiser này, cá nhân cảm nhận là xuất sắc, đủ cho mình hài lòng dù thấy ko đc như bạn chủ top lăng xê (chắc do bạn ấy là Fan của dòng Sen)
- Khuyết điểm của e này là chất lượng đảm thoại tệ. Và 1 điều nữa là khá khó đeo con tai này như chủ top nói, mình loay hoay mất khoảng 15p để tìm "tư thế" đeo cho hợp lý nhất với tai, đc rồi thì đeo rất đã - mua "mù" vì đc tư vấn là đeo Bose True WL đc thì đeo con này vô tư 😃.
nonliving
ĐẠI BÀNG
5 năm
@azzurind ôi, em lại cần một em đàm thoại ngon, nghe nhạc hay, bác có em nào phù hợp giới thiệu không ạ. tại hay phải conference call
pisoga
ĐẠI BÀNG
5 năm
@azzurind Chất âm con này so với bose soundsport free thế nào hả bác?
7200rpm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã có mail xác nhận, mình đã nhận được
Vãi cả review chi tiết quá, ước gì mình có thể nghe thử 1 lần, minh sẽ mua.. chắc chắn là như vậy!
nonliving
ĐẠI BÀNG
5 năm
E đang máu một e twl để nghe nhạc + conference call ổn, ko biết e này loa thoại có ok không nhỉ 😔
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
5 năm
Mình có con Sennn này, và có đôi chỗ hơi thắc mắc ???
1/ Khi bỏ vào hộp thì làm thế nào để biết nó đang sạc vậy ae ??? Công nhận bực dễ sợ

2/ Khi tháo ra có lúc mình nghe nó nói Power off, có lúc thì ko, khi bỏ vào hộp rồi tại sao bấm âm lượng trên điện thoại thì vẫn là âm lượng của tai nghe, và vẫn đang kết nối với tai nghe (dù đang trong hộp sạc) thế là có bt ko ae ??? rồi đã bỏ trong hộp cũng ko biết nó đã ngắt kết nối hay đang sạc thế nào luôn ??? Nạ nùng ?

3/ Mình nghe hồi 9h sáng đc 1 tiếng, bỏ vô hộp tới 9h tối mở ra thì pin tai nghe còn 30%-40% gì đó, trong khi cái hộp ấn vô thì nó vẫn là mức đỏ (nghĩa là còn pin) vậy sao từ 9h sáng tới 9h tối nó ko sạc hết vô cái tai nghe mà chừa lại chi trời ??? có gì sai sai ?
azzurind
ĐẠI BÀNG
5 năm
@-[L]C[K]- Cũng thắc mắc như bạn này, khó chịu vãi đạn .
@azzurind hi các bác, mình đang tính mua em này mà bị lỗi vậy cũng khó chịu nhỉ, có cách nào fix ko các bác?
Longdeli
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xem review này mình cũng đã mua 1 chiếc, ngon (dù sau mấy ngày từ khi mua mới đã bị lỗi và được đổi mới ngay và luôn).
truyentinhte
ĐẠI BÀNG
5 năm
khuôn tai tui hơi nhỏ hay sao đó, mà nhét cái Airpod vô là rớt ra, đang tìm mua con True Wireless nào nghe nhạc hay, ko biết con Senn này tui đeo có vừa ko nữa, móa con Airpod mua về xài chỉ vài giờ là cất trong tủ, sau bán lại lỗ 1/2 giá, nản vkl, ghét kiểu thiết kế của Apple quá, tai nghe trơn vkl, gắn vào tai là lọt ra.
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
@truyentinhte Mua cái núm gắn vô chống rơi được
mrgior
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hic. Đọc xong review thì cũng táng luôn 1e về nghe thử vậy Zzz
ngotatto
TÍCH CỰC
5 năm
Nào bác chủ qua mình cho mượn B&O E8 2.0 về so sánh lên bài cho 2 con này nhé
@ngotatto Âm thanh của E8 2.0 (mình ko có 1.0) tiếc cái là mặc dù rất giàu ở đủ mọi dải, âm trường rất rộng so với cả tai có dây (chưa nghe tai nào có trường âm lớn vậy) nhưng lại có cảm nhận âm hình giống như nghe từ hậu sân khấu, nó ko trực diện lắm, hơi lùi và ko rõ nét bằng.

So độ nét với sony xm3 hay Anker liberty air2 thì E8 đều thua.

E8 cũng ngu nhất trong 3 cái nhưng đẹp nhất (chắc nhất nhì các tai tw) và nếu chọn vẫn luôn chọn E8.

Nếu muốn gì hơn thì là lấy độ sắc nét của liberty air2, lấy upper bass của xm3 đắp vào E8
mrgior
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chủ thớt cho e xin setting equalizer ngon nhất cho con stw để nghe tạp được k ạ
Bác giúp mình với ạh. Chả là mình đem cái filter MTW ra để phủi bụi, thì cái quạt nó thôi tung váy bay đi mất tìm ko ra, bác có biết nơi nào bán filter ko, hay tự làm ntn, bác giúp mình với ạh. Thank bác nhiều.
TqTTpT
TÍCH CỰC
4 năm
Mới nghe thử chiều nay, khoảng 30", nói thật là do đọc bài review ghê quá nên hơi thất vọng 😃 có lẽ mình kỳ vọng hơi quá cao về âm trương và khả năng tái tạo không gian.
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
@TqTTpT Bài viết pr ko hơn ko kém mà bạn.
@TqTTpT Ai bảo nghe phải cái con vừa bóc hộp.
Mà nếu có nghe phải con demo thì mỗi khách nghe 30p tổng cộng chắc đc 100h.... tức vẫn mới.
Bass lắm lắm đúng ko.
Thậm chí nó phả hỏng cả những bản giao hưởng nhẹ nhàng. Chỉ cần phím trầm của piano là ... mày chết với bố chứ chưa cần drum.

Nghe đâu rằng phải cũ hẳn đi thì nó mới hay, chắc tầm 3000h ý
TqTTpT
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA mình nghe bản demo cho khách
nghe đâu rằng 3000h của bác thì chắc pin nó hẻo cmnr =))
công nhận bass hơi nhiều so với cái tên sen
@TqTTpT Tai demo dễ bị chỉnh rồi lắm. Có thể lúc nghe thử là đang lưu và kích hoạt EQ của thằng nào đó.
Cần reset trc khi nghe mới chắc chắn.
Mình quen nv shop nên họ nói thật khi mình hỏi, cũng giống mình cảm nhận
TqTTpT
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA mình đang có 1 con sennheiser ie8 và 1 cái true wireless
true wireless rất thuận tiện khi di chuyển nhưng nhược điểm ở âm thanh, đọc review momentum tw này háo hức quá 😁
nhưng có lẽ nên tìm 1 con bluetooth over ear hoặc on ear nào để để đổi gió vì nó có thể dùng dây, pin dùng về lâu dài cũng có thể bị chai. Một con tai nghe giá 7 8tr tuổi đời sử dụng có lẽ nên lâu dài chút
azzurind
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng gần nửa năm con Sen này, cá nhân thấy rất ổn về âm thanh. Ghét cái là đàm thoại lởm quá...
langtu0076
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã bán con sennheiser mtw này mua airpod pro. Âm thanh của sen thì hay hơn nhiều nhưng đàm thoại thì như shit, ra ngoài đường là nghỉ khoẻ, bên kia nghe toàn tiếng gió mà chẳng nghe mình nói gì. Chắc đi xe hơi thì xài Sen dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019