Đánh giá thời lượng pin của Nokia Lumia 925

vuhai6
19/11/2013 8:29Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng 925 luôn onl mọi loại kết nối dc khoảng 16 - 18 tiếng với cường độ dùng vừa phải

Sent from my Nokia Lumia 925 using Tapatalk
dùng 925 mình chỉ ko thích 1 việc là pin quá chán,nhanh hết kinh khung
Giờ giá e nó chỉ 5.8tr/e hàng chính hãng, mới toanh. Có nên mua ko? Hay đợi IPhone 6.. 😔
@sikite 😃 bác có sắn trong tay 20củ ko, có thì đợi ip6,
luuhuongvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sikite bác xem giá ở đâu mà có 5tr8, em toàn thấy 6tr6 à
obxrose
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cho mình hỏi, máy mình sau khi cài đặt lại (xóa hết dữ liệu) thì thời lượng pin là 1ngày 18giờ, sau đó mình cài lại những app trên store thì thời lượng chỉ còn 16giờ, mình để máy chờ 1 lúc và xem lại bằng phần mềm battery xem thì thấy để là 2.58%/giờ, và nếu để ở chế độ chờ thì khoảng 1 tiếng mất 2-3%, cho mình hỏi vậy là do pin chai hay do phần mềm nào chạy ngầm, mình đã tắt hết tất cả kết nối, ko gắn sim, và tắt hết những chương trình chạy đa nhiệm nhưng ko đc,làm sao để pin được bình thường, hay là do cài nhiều soft là nó hao pin thanks!
@obxrose do phần mềm
@obxrose Quan tâm làm gì cái báo pin đó hả bạn, nó là thuật toán đoán trước tại thời điểm đó, cả ngày có hàng ngàn hàng vạn thời điểm như thế thì sao chuẩn được
Cá nhân mình thấy máy rất tốt , các bạn tắt đồng bộ , tắt wifi tư động , luôn tiết kiệm pin , mở màn tự động , tắt knock , tắt đồng hồ xem nhanh ...
pin khủng liền , hơn nữa , so máy ảnh với những con hiện tại thì 925 chưa thua nhiều lắm đâu !
obxrose
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bạn cho mình hỏi gấp về lỗi mình đang gặp với!!!
Tình trạng là cách đây mấy ngày, mình phát hiện ra ứng dụng People mất hết danh bạ (sync từ tài khoàn Gmail), mình xóa tk này ra khỏi People và add trở lại thì máy báo ko tìm thấy contact nào, mình nghĩ do ứng dụng này bị lỗi nên mình tìm đủ mọi cách từ xóa app People rồi cài lại, cài lại Win luôn mà tình trạng vẫn như cũ, mình thử add tk iCloud vào thì danh bạ lại sync bình thường, mình có add thử tk Gmail khác vào máy mình nhưng vẫn ko đc.
Mình có add tk Gmail của mình sang máy chạy Win 10 khác thì cũng ko thể sync danh bạ, giống như máy mình, cho mình hỏi có bạn nào gặp vấn đề với việc sync danh bạ trên Win10 như mình ko? có khi nào là do thiết lập nào trong Gmail gây ra lỗi này ko?

P/s: mình dùng tk này add lên Lumia 1520 thì bình thường nha mọi người, và cả 2 máy PC mình dùng để add danh bạ sử dụng cùng 1 version Win10 14393 mới nhất, app Poeple cũng update mới nhất.
Mong A/e giúp mình nhé, thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019