Đánh giá Tông Đơ Xiaomi Enchen Humming Bird

jin jie liu
24/7/2021 9:32Phản hồi: 9
Đánh giá Tông Đơ Xiaomi Enchen Humming Bird

1 Đánh giá nhanh:

Ưu điểm:
  • Chỉ một tốc độ, một nút bấm: dễ xài
  • Độ bén của lưỡi: tốt
  • Pin trâu, dùng hơn 6 tháng cho một lần sạc (nhà sản xuất nói)
Nhược điểm:
  • Xài liên tục hơn 30 phút bị hơi nóng ở dưới lưỡi nếu không xài ngàm.
  • Sạc 2 chấu, không phổ biến.

2 Đánh giá chi tiết:

Cover Tinh Te.jpg

Một buổi sáng thức dậy, vào nhà tắm đánh răng nhận ra mình giống "tặc răng'' quá. Vì đã 2 tháng mình chưa được cắt tóc do dịch Covid-19. Sau khi nghiên cứu mình đã đặt mua chiếc tông đơ này với giá 300.000 VND. Sử dụng rất thích, nhưng liệu mua nó có phù hợp với bạn?

Thiết kế và trải nghiệm cầm nắm

Xiaomi Enchen Humming Bird được thiết kế hiện đại, hoàn thiện và nhìn khá sang trong . Lớp vỏ bên ngoài được làm từ nhựa ABS, không bám mồ hôi, với 1 nút tắt/mở và một đèn báo tình trạng pin. Cảm giác cầm nắm chắc chắn, đầm tay.

Hiệu năng sử dụng

Với dung lượng Pin là 1000mA, theo như nhà sản xuất thì với một lần sạc chúng ta có thể sử dụng hơn 6 tháng nếu mỗi tháng dùng khoảng 30 phút.
Bạn gái của mình đã hớt tóc cho mình hơn 30 phút vì không chuyên, mình thấy suốt quá trình hớt rất trơn tru, không bị khựng, kẹt, lưỡi dao rất bén.
Máy chạy liên tục hơn 30 phút thì bị hơi nóng nhẹ ở phần kim loại này, nhưng sẽ không thành vấn đề nếu bạn dùng ngàm.

Độ rung và độ ồn

Trước khi mua mình có lên đọc Tiki đọc review về sản phẩm này. Mình thấy có một số anh nói sản phẩm bị ồn và rung. Cá nhân mình thấy thì sản phẩm có độ ồn và độ rung vừa phải, độ ồn thậm chí còn nhỏ hơn các sản phẩm ở ngoài tiệm cắt tóc. Về độ rung thì tông đơ mà, làm gì có cái nào không rung đúng không?

Quảng cáo

Tất cả phụ kiện đi kèm của Xiaomi Enchen Humming Bird

Vệ sinh

Việc vệ sinh khá đơn giản với một chiếc chổi đi kèm, lớp nhựa bên ngoài cũng không bám mồ hôi tay nên cũng rất sạch sẽ.

Hộp đựng của Xiaomi Enchen Humming Bird

Tóm lại

Nếu sử dụng thường xuyên, mình thấy đây là một sản phẩm tốt để sử dụng cho gia đình. Còn nếu bạn chỉ sử dụng trong mua dịch này thôi thì theo mình bạn nên mua những sản phẩm rẻ tiền hơn để sử dụng cho tiết kiệm, ngoài thị trường vẫn có những sản phẩm từ 75-150k vẫn có thể đáp ứng khá tốt nhu cầu sử dụng trong mua dịch này.

Quảng cáo

9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Andydo611
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này hình như chỉ để chấn viền thôi á. Không hớt tạo kiểu gì được nên phí tiền. Mua loại boót tốt hơn. Dư tiền nữa thì wahl codos.
jin jie liu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Andydo611 Cảm ơn anh! Em k rành hớt tóc cho lắm, mua về cạo trọc nên cũng k ranh, may có anh lưu ý. để em note thêm lên bài.
Buồn ghê...
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua con này về hớt tóc cho bọn trẻ con mà kém quá, ae có con nào ngon hơn giới thiệu mình phát
Soidatinh
TÍCH CỰC
3 năm
Dịch bệnh giãn cách xã hội, đầu tư 1 em tông đơ này để cắt tóc ở nhà cũng hay.
volcanoltd
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua dòng Enchen Sharp 3S nó ngon hơn, có đầu lia từ 1-20mm tha hồ mà đẩy tạo kiểu bla bla.
bourne6372
TÍCH CỰC
2 năm
@volcanoltd Con này sạc như thế nào là đúng vậy các bác?
mcnguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng mua 1 con mà hầu như không dùng được vì quá yếu. Mặt khác độ dài của lưỡi (phần như cái lược ở đầu cắt) quá ngắn nên rất khó cho tóc bám vào dẫn đến việc cắt rất lâu. Phẫn nữa: 2 cái cữ theo máy quá ngắn và cảm giác lỏng lẻo nên cũng chả dùng được.
Tóm lại mua về chỉ để bấm lại phần gáy và mai sau khi cắt thôi
dragunbeta
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy enchanc boost cầm có vẻ chắc tay hơn bác nhỉ :v
dvsg106
TÍCH CỰC
3 năm
@dragunbeta Mình mua enchen boost xài có 5-6 lần gì đó giờ bị gãy 2 chốt nhỏ cố định cái cữ nên giờ không xài được cữ tăng giảm, chỉ có thể cạo trọc thôi
Buồn ghê...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019