Đánh giá TV LG OLED E6 65" sau hơn 3 năm sử dụng: vẫn tốt chán

cuhiep
9/10/2020 12:33Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con Panasonic 32" đang sử dụng chỉ sơ sơ 14 năm thôi. Quá trâu bò mong cho nó chết để lên đời con mới mà chẳng chịu chết
Nhà giờ chỉ vừa cái 55-60 inh mà giờ k thấy làm 60 inh nữa
Mình sẽ chọn LG Oled W9
@quanganh9726 mình cũng hướng về em đó nhiều hơn, nhưng mà đang mê cái 85"
echtammua
TÍCH CỰC
3 năm
TV mà cho nâng cấp một vài thành phần thì đã lắm, thay ram thay bộ nhớ đồ.
longakka
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình chỉ thích cái tủ bên dưới thôi =)))
đáp ứng đủ nhu cầu thì quá ok rùi
tuanlt196
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình chọn Sony vì chất lượng hình ảnh nó đem lại, có j đó vẫn khác biệt , do bán tivi nên ngày nào cũng ngắm lại càng thấy thế 😁
Sao mình vẫn thích SONY hơn 😔
satan87
ĐẠI BÀNG
3 năm
E mới ra cung chát phết, em choi dòng C thui :|
hcernd
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn chung OLED vẫn có cái nhược điểm là màu tối, với phòng khách không nhiều ánh sáng thì toàn phải căng mắt lên mà xem
=> Nên làm con tv LED/LCD màn hình to vì thấy nó ngon bổ rẻ hơn
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết Sony trung cấp trở lên ra sao chứ ở dưới thì như kít, như cái thời VAIO giá rẻ tràn về. Rất mau hỏng. 2 TV ở nhà bị hỏng lên search phát thì ôi thôi, vô số người như mình.
tuananh4vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác cho em xin thông tin đôi loa với ạ.
@tuananh4vn Đây bạn https://3kshop.vn/totem-signature-one/
tuananh4vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep em cảm ơn bác.
Lam6630
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đầu năm 2020 mình quyết định thay TV mới cho phòng khách , phòng khách mình ánh sáng nhiều ( ba mặt đều có ô sáng + 4 cánh cửa chính ) nên ko dám dùng oled (nghe nói độ sáng và tương phản ko bằng led) Nhưng cuối cùng cũng bợ LG 65 C9 . Độ sáng và tương phản vẫn OK còn phải giảm bớt cho vừa mắt , ngày luyện gần 10h nay tám tháng chưa vấn đề ( vài tiếng thấy màn hình nhích qua vài tiếng nhích lại do ct chống burn-in ) TV samsung 65 NU8000 về hưu trên phòng ngủ.
Anh ơi,
Loa và amply đi kèm là gì anh, em đang cần bộ loa nhỏ và amply nhỏ nhỏ như vậy. Chiều sâu khoảng 20cm anh ạ
@firework1805 moon ace và loa totem signature one
@cuhiep https://3kshop.vn/totem-signature-one/
@firework1805 https://3kshop.vn/sim-audio-moon-neo-ace/
@cuhiep Nhìn hoàn thiện tốt quá anh
Nếu xem VTV hoặc phim truyền hình thì OLED, còn mê phim hành động mỹ thì không hãng nào địch được dòng cao cấp của Sony, họ có bề dày kinh nghiệm về mảng này, cho nên tivi của Sony luôn đắt tiền hơn cùng phân khúc đối thủ.
TrungLun0112
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà đẹp quá a, a HIệp làm 1 video vòng quanh nhà, giới thiệu đồ nội thất đang dùng luôn a!
Yêu quá
long.nd
ĐẠI BÀNG
3 năm
anh @cuhiep làm cửa ban công kiểu gì vậy, hình như không phải là cửa nhôm kính kéo ngang như thông thường mà là 2 tấm kính kéo?
@long.nd Đúng rồi, hai tấm kính chạy điện 😁
long.nd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep cho em tấm hình cận cảnh cơ chế lắp 2 tấm đó dc ko anh @cuhiep?
Em đang muốn tham khảo để làm lại cửa ban công.
Minh cũng dùng 1 em e 8 dc hơn 1 năm chưa biết sau 2 nam nữa ok ko
caothudeche
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có rất nhiều tranh cãi đưa ra là TV hãng này đẹp hơn hãng kia, hãng X bền hơn hãng Y...
Có 1 bác chuyên sửa TV đã đánh giá bằng số liệu của mình và đưa ra lý do chứng minh cho vấn đề của các hãng rất thuyết phục. Và mình xin ngắn gọn lại để các bạn hiểu và chú ý trong việc sử dụng, ngoài việc chất lượng linh kiện của các hãng (là thứ chỉ hãng biết) thì của bền tại người là điều quan trọng nhất, cái gì cũng có cái giá của nó.
- Nhận xét: Tivi Sony là hình ảnh đẹp nhất và cũng là hỏng nhiều nhất, sau đó đến Samsung, rồi LG.
- Lý do:
1) Do các hãng để chế độ mặc định có xu hướng kéo tấm nền chạy hết công suất (sáng nhất, màu tươi nhất...), bởi vậy nên nó nhanh chết thôi. Tấm nền Tivi thì xét đến mức độ điểm ảnh thì nó cũng là các bóng đèn siêu nhỏ, nó như các bóng đèn khác thôi hoạt động liên tục, công suất lớn thì nóng, nhanh giảm tuổi thọ.
2) Thiết kế, vị trí lắp đặt bo mạch: Các Tivi mà có xu hướng đưa các bo mạch xuống các cạnh, cáp đưa về các cạnh thì rất dễ bị dính nước trong quá trình bà con lau chùi. Hoặc là thiết kế để côn trùng chui vào rồi hoạt động abcxyz trong đó, chết trong đó dẫn tới chập cháy các bo mạch.

Bởi vậy chớ vội khen hay chê Tivi hãng nào, hãy hiểu để sử dụng đúng đã. Nếu muốn xem ảnh đẹp nhất (đặc biệt là HDR liên tục) thì hãy xác định tinh thần đổi Tivi sớm nhất và ngược lại.
Chu Phi 88
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thích nhất chuột bay của LG dùng bền lắm. click rất dễ.
Rơi nhiều lần vẫn không hề hấn gì.
còn màn LG thấy cũng không hơn được sony.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019