TIKI Freeship June

Đánh giá TV LG OLED E6 65" sau hơn 3 năm sử dụng: vẫn tốt chán
Rất hay và hữu ích!/10 người
cuhiep
8 thángBình luận: 240
Bọn seeder nó bảo lg cùi bỏ mẹ mấy bữa hỏng
HTC206
TÍCH CỰC
8 tháng
Nói về độ bền thì 3 năm chưa nói lên điều gì cả.
tivi thì 5 năm có thể suy nghĩ đến việc nâng cấp hoặc đổi mới
Tính ra thì mình thấy LG là ông trùm trong mản màn hình rồi. Thấy Tivi của hãng này bền quá trời
Không thấy bạn Hiệp chia sẻ về âm thanh LG TV này. Mình đang dùng dòng LCD cao cấp trước thời OLED của LG thì thấy âm thanh bị dè nhiều kênh, trong khi con sony cùng thời không bị. Lỗi này tất nhiên có soundbar thì không sợ nữa.

Bàn về mua ti vi mới, ông anh mình đang tìm TV cho nhà mới: 1 con 49", 1 con 55", và 1 con 65-85" phân khúc cao cấp, mình đang phân tích cho "hắn":
1. Tại sao chọn cao cấp: Là phân khúc đc hãng chăm chút nhất -> Bền đẹp, nghe nhìn sướng. Nhưng không chọn dòng cao cấp vẫn luôn có giải pháp kết hợp để sướng anh em ạ.
2. Giá tốt: Samsung và LG giá không chát như Sony
3. CN màn hình: OLED (LG Sony Panasonic) vs QLED Samsung/nanoLED LG /arrayLED Sony vv => Ra cửa hàng xem hết các loại và cảm nhận thì thấy OLED là 10 điểm thì QLED phải 8.
4. CN xử lý video: Sony X1 vs Samsung Quantum => Đòi xem clip bóng đá, game, phim hành động. Mình mê bóng đá và hay ngứa mắt nhìn quả bóng bị mờ ở nhiều tivi Sony LG Samsung... Hôm qua xem thấy con Sony OLED A9 có vẻ xử lý tốt nhất ~10/10 so với TV cùng phân khúc cao cấp, Samsung QLED cũng không kém ~8/10. Có lẽ cái này mà Sony nó chém giá cao anh em ạ ?? => Lựa chọn: Sony hoặc Samsung hoặc Panasonic
5. CN xử lý Âm thanh: Sony tốt nhất ở các dải âm, độ chi tiết và độ bền loa, Samsung đã mua Harman Kardon nhưng chưa rõ họ có đưa vào Tivi QLED không. Còn LG dòng cao cấp thì chưa ổn => Lựa chọn: Sony hoặc Samsung hoặc LG kèm Giải pháp thêm loa soundbar hoặc đấu ra âm ly.
6. TV OS: Tizen và WebOS khởi động nhanh (<10s) hơn hẳn Android TV (>30s). Mình luôn chú ý là thiết bị dân dụng cho người già, trẻ em thì nên đơn giản, dễ dùng và bền bỉ. Nếu Google cải tiến Android TV khởi động nhanh như chuẩn automotive (3-5s) thì Android TV là hệ sinh thái ấn tượng nhất!
7. Điện năng tiêu thụ: Mùa covid này tiền điện cần tối ưu nên OLED, QLED đều ngốn điện gấp đôi LCD/LED khác

Anh mình chưa chốt mua, nhưng nếu quất 3 TV(77", 55" và 48") cho SONY OLED thì thốn 200tr, Samsung QLED hay LG OLED thì đỡ đc 20-40tr. Mình tư vấn hắn chỉ nên mua con SONY OLED 77", còn lại không cần sang chảnh, hàng cũ/hàng trưng bày bớt tiền cũng chơi ạ.

Đây là phân tích cá nhân mình trong thời điểm cần căn bằng nhu cầu với khả năng tài chính tối ưu, không lãng phí cho ông anh 😃

P.S: Anh em có nguồn mua hàng Sony OLED TV giá gốc giới thiệu giúp ạ. thanks much
@DaiViet4000+ vào stđm hay đâu đó mà hốt hàng trưng bày/ cũ giá ngon nhớ test kỹ burn in (99,9% ở stđm dính lỗi r) @@ ;))
còn chất loa tv-lg vẫn nằm top nhé
Mộc9
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Màn LG thì đỉnh rồi. Chấp hết các thể loại phổ thông.
Thannk
ĐẠI BÀNG
8 tháng
c6 cũng 3 năm rồi. còn ngon lắm
Cười vô mặt
Chào ACE. Tình hình mình định mua 1 Tivi. 2 em mình ngắm tới
1) Tivi Oled LG 4K 55 CXPTA (sản xuất năm 2020)
2) Tivi Oled LG 4K 55 inch OLED55C9PTA (sản xuất năm 2019)
Giá thành 2 tivi trên chênh nhau khá nhiều (trên 10 triệu). Về lý thuyết thì tiền nào của đấy. Nhưng trên thực tế mình không biết trải nghiệm và chất lượng của 2 tivi trên có khác nhau nhiều không vì nếu không khác nhau nhiều thì mình sẽ lấy Tivi Oled LG 4K 55 inch OLED55C9PTA (sản xuất năm 2019). So với Tivi LG 55 Nano 86 TNA (sản xuất năm 2020) thì như thế nào?
Mình nhờ các bạn am hiểu tư vấn giùm.
3 năm ròi mà nhìn vẫn còn xịn quá trời
Thannk
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Mình có 1 còn c6 trc để phòng ngủ ít xem về sau để phòng khách cho cả nhà xem thì tivi xuất hiện lưu hình tại vị trí logo nhà đài. Các bạn mua để xem truyền hình lưu ý vấn đề này. không rỏ đời mới đã sửa được lỗi này hay chưa. Nên 2 cái tivi mới mua mình đã chuyển qua xài tv lcd hết

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019