Đánh giá Windows 10 Mobile: tốt, có tương lai, nhưng Microsoft cần tích cực hơn

Duy Luân
22/12/2015 23:5Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dao này tìm kiếm trên Bing xuất hiện các đường link của Vietbao hơi nhiều. Chả hiểu nổi @@
Thôi tam quốc. Thế chân vạc jui. Lưu Bị cũng èo uột suốt, chạm mạch cái r cũng lên vù vù, đi Bắc phạt lại đó thôi
Thanhdcb
ĐẠI BÀNG
8 năm
A Luan cho em hỏi, WP10 hỗ trợ gậy tự sướng chưa anh nhỉ? hay vẫn để chế độ chụp 2-5-10s rồi chụp vậy anh?
Em tìm trong khắp các app camera nhưng ko thấy cái nào hỗ trợ, ấn nút chụp trên monopod toàn là chỉnh âm lượng thôi
Mặc kệ các bạn nói gì..dù đang dùng androi nhưng vẫn hẹn ngày tái ngộ wdp..khi nào có đk
Mình đang dùng 640XL và cảm thấy rất tuyệt hơn IOS và Android. Tùy cảm nhận của mỗi người. Tuy nhiên WP10 ko biết có lỗi tin nhắn không chứ bạn mình nhắn tin từ lúc sáng mà trưa mới có thông báo tin nhắn @@. Không có đèn báo nữa, có chế độ Glance nhưng thiếu đèn báo khi tắt chế độ này thì hầu như không có thông tin nào
@Hoàng Ngọc Tấn Vậy là coi chừng máy bạn bị thôi, mấy con Win 10 mình test qua không bị lỗi tin nhắn đó, từ đó giờ luôn. Thử reset coi. Lỗi nghiêm trọng á!
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân @Duy Luân cho hỏi, file call recorded xong nó lưu xuống chổ mô vậy? Vào Voice recorder mở nhưng khg thấy.?
Tks.
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khoa_007 Thôi khỏi nha, tìm thấy rồi, vô file explore...hihi
Uhm!! Mình đang đợi ngày để làm mình quay lại đâyyyyy.
Bắt đầu đếm từ bây giờ là vừa.
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khoe của
@khoa_007 thích những tay chơi như bác, chả cần quan tâm thiên hạ dìm hàng WP ntn, thích là nhích luôn rồi chụp ảnh post lên khoe, thế mới gọi là chơi 😁
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai có ốp Mozo màu đen đổi lấy màu nâu (brown - da bò) khg ^.^

Còn nguyên chưa gắn thử luôn nhe 😃
devilchill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khoa_007 bán lại cho em không bác
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@devilchill mình tính để đổi
vvthe
ĐẠI BÀNG
8 năm
hãy nói về tương lai, nơi mà NOKIA hoành tráng 1 thời với Symbian có thể chết đc thì Androi và Ios cũng chưa chắc tồn tại mãi mãi, vậy nên các thánh ko nên phán Winphone 10 mãi là kẻ đi sau đc 😃
quythan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cả trẻ trâu làm việc cho windows phone mà chả bie
khoe đi bác, thấy mua iphone với samsung có bao giờ được ưu đãi như thế này đâu mà người ta vẫn đổ đi mua :p
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quythan đem hộp về mở ra 1 đống hộp con, vk hỏi mua bn, bảo 16 chai, vk khg tin vì mua con IP6 plus có mỗi 1 hộp bé tí mà hai mấy chai ^.^. Biết thế + thêm 10 chai nữa cho nó vừa tầm.

lỡ khoe rồi ^.^
tuyetj vời
vaynard
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ cần anh Mic năn nỉ SuperCell nó viết CoC chạy được trên WP là có thêm kha khá người mua Lumia rồi. Đám bạn của mình có nhiều đứa thích thiết kế của Lumia nhưng biết ko hỗ trợ CoC nên đành bái bai.
về windows 10 mobile thì mình thích xem bài của bác Duy Luân nhất. cảm ơn bác
máy của em là Lumia 720 có nên update win10 k ạ????
chắc là gần tết âm sẽ có update
Nói chung cứ phải cải thiện cái store là ok hết
Thử hỏi xem mấy người rời bỏ wp chủ yếu là vì cái gì 😃
OTG là gì vậy bạn??
Chắc bạn mất trí nhớ về việc chấp nhận điều khoản người dùng thử nghiệm hay não bạn phẳng tới mức ko thể lên google để translate chữ "Preview Insider"? Nói lại cho bạn biết là hiện tại WP10 chưa có bản chính thức đâu bạn ạ, đang THỬ NGHIỆM đấy nhé!!
KHTN Nobita
ĐẠI BÀNG
8 năm
nói chung đến giờ thì cũng ổn rồi. Như mình xài thì chả có lỗi gì hết, dùng nokia 525 nên chỉ có 2 cái cần quan tâm.
1. Pin nhanh hết quá (so với wp 8.1 thì không bằng)
2. edge thì back nhấn nút back được còn forward thì xin chết. sao không đem cái vuốt qua lại như ie len edge có phải hay không
B ơi, máy mk giờ cứ tắt nguồn đi bật lên là hiện chế độ máy bay k tắt đi đc., b chỉ mk làm sao giờ?
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng là chẳng ra sao. Tạo ra giao diện riêng thì than không dùng được. Bắt chước giao diện đồ hoạ của hai đối thủ kia thì bảo là đi ăn cắp. Thế các bạn muốn thế nào đây?!!!
Âu đây cũng là lỗi của Microsoft khi quá chậm trễ trên thị trường di động. Giá như Winphone 8.1 ra mắt ngày 1/11/2008 thì chắc là đã không chật vật như bây giờ. Di động là như vậy, trâu chậm uống nước đục.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019