Đánh giá Xiaomi Miband sau 10 ngày sử dụng - Miband 2, 1S,...
mrsugarvn
7 nămBình luận: 180
Lăn tăn là nửa đêm đang ngủ, mình dậy xxx thì vòng nó tính là mình đang ngủ hay hoạt động nhỉ?
HPNhanNghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenquoclong Nó đêm số lần bác đẩy ra đẩy vào luôn :v
TranDung159
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho em hỏi với giả sử em đeo lúc chạy thì lúc nào cũng phải cầm kè kè đt thì nó mới tính calo vs bước chạy phải không ạ ==
HPNhanNghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TranDung159 ko cần cầm dt theo đâu
man.vanlam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào dùng Miband cho hỏi.
Khi đặt báo thức cho miband xong. Tắt đt đi thì khi đến giò miband có runh báo thức như thường không,
Và giả như m đặt báo t cho 1 tuần rùi mình ko mang theo đt nữa.nó có báo cho cả tuần đc ko ạ
Thank
HPNhanNghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@man.vanlam Nghe đồn là có. 1 tuần chưa thử
linhdt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HPNhanNghia Tắt đt vẫn báo bạn nhé
man.vanlam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn nào có pm mình đẻ làm cái mibank 2, cái
vickyII
TÍCH CỰC
6 năm
Các bạn cho hỏi. Tất cả thông báo tin nhắn hay cuộc gọi đều cần mi band có kết nối bluetôth với điện thoại hả? Vậy sạc điện thoại trên nhà rồi xuống dưới nhà có cuộc gọi nó có thông báo được ko?
Mới đưa em nó về từ lazada 😁
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi người tư vấn giúp mình giữa vidonn x6s, i5 plus và miband 2 thì nên chọn ai?
Mi band ko hiển thị đc tên người gọi và nội dung tin nhắn cũng bất tiện 😔
Mình đã tìm được nguyên nhân. Do off phần "Show in Notification Center" của Message. Vào settings phần Notifications và bật On tất cả các mục của Message lên.
hoasua800
TÍCH CỰC
6 năm
Mình không thể dùng Miband 2 mở khoá điện thoại android lolipop được. Help.
Mình đã cài mật khẩu.
Vào smart lock add trust device nhưng không thấy có smart band ở đó mặc dù đã chắc chắn kết nối smart band với smart phone rồi.
@hoasua800 Hình như trên dt của bạn phải có chức năng mở khoá bằng bluetooth thì nó mới hoạt động dc

gởi từ Nokia1202 của tôi ;)
hoasua800
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyen9999phuong Các thiết bị bluetooth khác mình vẫn dùng nó mở khoá được, còn Miband 2 nó không xuất hiện trong đó nên không chọn được. Trên hình của bạn nhìn thấy cái Miband nó hiện lên kìa.
hoasua800
TÍCH CỰC
6 năm
@hoasua800 Vọc, restart máy... tốn bao thời gian, bực mình xoá Mi Fit đi cài lại thì OK, thật là éc.
@hoasua800 Mà mở khoá bằng bluetooth mình cảm thấy ko hay lắm, để trong túi quần cấn nút nguồn cái nó mở luôn, để dt đâu đó mấy đứa khác nó lén lấy xem Japan Anti Virut thì mệt nữa haaaa, cứ mở khoá bằng vân tay cho chắc cú.

hoasua800
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyen9999phuong Mở khoá bằng vân tay thì lại phải đổi ĐT rồi.
Cùng câu hỏi là điện thoại và miband 2 cách nhau bao xa thì vẫn thông báo vậy,e muốn dùng vì nhiều khi ko tiện cầm điện thoại theo thì để theo dõi xem có ai gọi điện hay nt còn biết.
@knicks MB2 và dt kết nối với nhau qua bluetooth, khoảng cách bao xa thì do chính thằng bluetooth đó quyết định. Như của tui tui để dt trong nhà ra cửa nói chuyện với thằng bạn khoảng cách tầm 10 mét gì đó nó vẫn thông báo dc.

Các bác cho hỏi khả năng kết nối miband 2 với iphone có ok ko,khi bị chập chờn ngắt kết nối có tự kết nối lại ko
Các bạn cho mình hỏi, Mi Band 2 của mình không tự động hiển thị giờ khi đưa lên mặt là do chưa kích hoạt tính năng gì hay sao ạ? Phải bấm nút mới hiển thị, nhưng thấy giới thiệu khi đưa lên mặt, cảm ứng sẽ nhận ra và hiển thị giờ?

Chức năng đo giấc ngủ phải bật lên hay tự động đi ngủ mang theo là nó bắt đầu tính ạ? Mình đang dùng Mi Band 2 và kết nối với Iphone 5 trên app Mi Fit.
lecuong1825
ĐẠI BÀNG
6 năm
@twapenwar Cũng bị giống vậy luôn. Bác nào vào chỉ giúp với
htdepzaihp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@twapenwar Trong phần cài đặt Miband2 trong App Mifit có mục đưa tay lên để xem thông tin. Bác bật cái đó lên thì mới kích hoạt chế độ giơ tay lên để xem giờ nhé. Chức năng đo giấc ngủ thì tự động nhé. Nhưng bác phải tự điều chỉnh kết quả trong một vài lần đo đầu tiên.
iphonebaby
ĐẠI BÀNG
6 năm
@htdepzaihp Mình dùng iphone nhưng không có mục đưa tay lên để xem thông tin. Bác nào biết cách reset lại từ đầu có thể hướng dẫn giúp em được không? Em cám ơn!
Cùng câu hỏi như bạn trên. Mình chưa rỏ cách đo giấc ngũ của Miband 2.
1/Phải đeo nó khi đi ngũ phải ko? Vậy có mở phần sleep và chỉnh thông số trong phần edit sleep ko? trên vòng Miband có hiện icon gì ko?
2/ Hay cứ đeo rồi ngủ. Không thao tác gì hết. Miband sẽ tự động theo dõi và sync vào DT sáng mai mình chỉ cần mở dt xem ?
Bạn nào sử dụng thành thạo phần sleep, vui lòng hướng dẫn. Thanks.
htdepzaihp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguoi_yeu_de Để theo dõi giấc ngủ thì bắt buộc bác phải đeo miband chứ 😆 Ko đeo thì theo dõi kiểu gì 😃). Bác phải luôn bật kết nối bluetooth với điện thoại liên tục để sync data sang. Khi nào bác ngủ nó tự nhận biết (dựa vào nhịp tim).
Ban đầu sẽ có sai số về thời gian ngủ/thức. Ví dụ bác dậy lúc 6h nhưng tận 9h vẫn thấy nó báo ngủ. Thì bác vào căn chỉnh lại thời gian thực tế trong phần kết quả trên app -> dần dần sẽ chính xác hơn.
HPNhanNghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em mới làm thêm cái rì viu nho nhỏ vè Smartband X6S
vietprowap
TÍCH CỰC
6 năm
Miband 2 hiện tại Lazada bán sát giá bên Tàu khựa luôn. Lazada đang có chương trình giảm giá 25% khi thanh toán online bằng ATM ( có sử dụng dịch vụ internet banking), max 200k. Bác nào mua Miband 2 sẽ được giảm 200k, chỉ phải thanh toán 620k thôi.
Link cho bác nào muốn mua
http://www.lazada.vn/vong-deo-tay-xiaomi-miband-2-den-2260091.html
apolloG1
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Ngoài ra, một số anh em Android gặp lỗi không thể thông báo khi có tin nhắn mặc dù đã bật trong Mifit, tuy nhiên chỉ là thiểu số và có người sửa được, có người không. iOS có vẻ ổn định hơn nhưng không nhiều tính năng bằng Android.[/QUOTE]"

có bác nào sửa đc báo run khi có sms chỉ mình với,mình đang dung nó với s7 edge, cám ơn nhiều 😔
htdepzaihp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@apolloG1 "

có bác nào sửa đc báo run khi có sms chỉ mình với,mình đang dung nó với s7 edge, cám ơn nhiều 😔[/QUOTE]
Em cũng ko báo sms đến. Có vẻ như ko phải trình tin nhắn gốc của android nên nó ko báo. Có 1 cách khắc phục là bác chọn thông báo ứng dụng -> chọn ứng dụng tin nhắn. Nhược điểm là khi notify thì icon hiện trên miband là hình APP chứ ko phải hình SMS
Kool_etc.90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi nếu đạp xe đạp thì nó có do đc quãng đg đi ko. Hay chỉ đi bộ mới đếm đc bước chạy. Mình đạp xe tóic độ cao nên muốnđo đc quãng đg
htdepzaihp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kool_etc.90 Chỉ đi bộ thôi bác ah
Kool_etc.90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế chán. Chủ yếu mua về để đo quãng đg đạp xe
@Kool_etc.90 Trên đt có mà bạn
Kool_etc.90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phanhuubang làm gì có bạn. mình dùng iphone nó chỉ đo bước đi quãng đường đi bộ thôi. còn đi xe đạp ko đo đc
Anhbien
TÍCH CỰC
6 năm
Mình không rõ cách thức đo giấc ngủ của nó như thế nào nhưng nó đo khá chính xác anh em ạ. Duy chỉ có điều là nó chỉ đo ngủ tối thôi chứ ngủ trưa hay ngủ linh tinh nó không đo
htdepzaihp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Anhbien nó đo dựa vào nhịp tim và cử động tay đó bác. Nhịp tim chậm + tay yên -> ngủ sâu. Còn nếu nhịp tim bỗng tăng lên hay có cử động tay nhiều -> bác đang trằn trọc suy nghĩ :v
Chắc buổi tối nó mới kích hoạt chức năng đo giấc ngủ hay sao ấy. Mà trong app nó cũng chỉ hỏi :"Đêm qua ngủ ngon không" thôi :3
nguahoangvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó đo giấc ngủ sâu của mình thường chỉ vài chục phút, hiếm khi được 1 tiếng. Không biết nó đo có đúng không nữa? Không biết mọi người thế nào?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019