Danh sách 10 phim độc quyền Netflix được xem nhiều nhất: Extraction của Chris Hemsworth đứng đầu

P.W
20/7/2020 7:32Phản hồi: 128
Danh sách 10 phim độc quyền Netflix được xem nhiều nhất: Extraction của Chris Hemsworth đứng đầu
Bên cạnh việc công bố những phim và TV show được nhiều người theo dõi nhất trên nền tảng của họ, Netflix mới đây cũng đã công bố 10 bộ phim họ đổ vốn sản xuất có được nhiều lượt xem nhất. Bảng xếp hạng này Netflix chỉ tính lượt người xem trong vòng 4 tuần đầu tiên kể từ khi một bộ phim được công chiếu trên dịch vụ xem phim trực tuyến mà thôi. Nhưng con số 99 triệu lượt xem tác phẩm Extraction của đạo diễn Sam Hargrave, biên kịch bởi chính anh em Joe và Anthony Russo, với vai chính do “thần sấm” Chris Hemsworth thủ vai chỉ trong 4 tuần là con số cực kỳ ấn tượng.

Kế đến, ở vị trí thứ hai là bộ phim kinh dị Bird Box của Sandra Bullock với 89 triệu lượt xem trong tháng đầu tiên tác phẩm ra mắt. Vị trí thứ 3 là bộ phim hành động Spenser Confidential với vai chính của Mark Wahlberg, đạt 85 triệu lượt xem. Hai phim bom tấn khác là 6 Underground (83 triệu lượt) và Murder Mystery (73 triệu lượt xem) đứng ở vị trí thứ 4 và 5. Bộ phim được nhắc đến rất nhiều là The Irishman chỉ đứng ở vị trí thứ 7 với 64 triệu lượt xem trong 4 tuần đầu tiên. Tác phẩm của đạo diễn lừng danh Martin Scorsese nhận được 10 đề cử giải Oscar vào đầu năm nay, nhưng không nhận được chiếc tượng vàng nào cả.

Trong khi đó The Old Guard là bộ phim duy nhất của một nữ đạo diễn đứng trong danh sách 10 phim ăn khách nhất của Netflix, với 72 triệu lượt xem trong vòng 4 tuần. Anh em có tài khoản Netflix mà chưa xem phim nào trong danh sách dưới đây có thể click ngay vào tên phim, mình có đính link xem online 10 bộ phim đó:

1. Extraction -- 99M
2. Bird Box -- 89M
3. Spenser Confidential -- 85M
4. 6 Underground -- 83M
5. Murder Mystery -- 73M
6. The Old Guard -- 72M
7. The Irishman -- 64M
8. Triple Frontier -- 63M
9. The Wrong Missy -- 59M
10. The Platform -- 56M

Theo Gamespot
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrHz
CAO CẤP
4 năm
Chờ mỗi One Punch Man SS3 mà mãi chưa thấy
hpgover
ĐẠI BÀNG
4 năm
@piratenti cuối p1 boss xuất hiện mà 😁
iKaris
CAO CẤP
4 năm
@Mr HUzG Vs Baki nữa.
mrHz
CAO CẤP
4 năm
@HuynhDacY Baki xem cụng hay, nhưng mà xem ko hài hước và thỏa mãn đc như One
@Mr HUzG Manga vừa ra tập mới. Xem truyện này chỉ hóng có ai đánh bại được ông Sư Cọ Quấn Mền 😆
Netfilix còn dùng dc thử ko nhỉ
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tyhn ở VN thì k đc nữa bạn
@dmaingoc2009 Thế cũng chán nhỉ
@Nhanfgy85 Đang cay cái vụ này nè , lên web dụ dụ mình xài thử 30 ngày free , sao khi tạo xong thêm thẻ tín dụng xong nó thu phí 1 tháng luôn , tại xem phim trên đó chất lượng tốt + phim hay quá nên giờ đỡ cay hơn rồi .
Hay quá , lại có Film để xem rồi. Mà không thấy Film 365 Days nhỉ 😁😁
@vmknd8x Thấy 1 số anh em có nói ở VN mình bị giới hạn nhiều Film, cũng tiếc nhỉ ?
@Mr. Đăng Giáp Có mà, vẫn coi bt.
@Mr. Đăng Giáp Giới hạn nhiều phim mà giá thì k giới hạn lại mới đau 😆
@forever12800 Vấn đề nhức nhối, giá cả thì lúc nào cũng đầy đủ 😩
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
sao mình đăng kí gói 260k mà ko coi đc 4k trện web nhỉ?
@King.quan Bác thử lấy 5 thiết bị xem 5 bộ phim khác nhau là biết à.
@tuan 95 Màn hình bác HD thì xem Youtube max cũng vậy thôi, còn Netflix cũng thế, khi phần cứng đủ nó sẽ tự lên 4K.
Bác nhấn Shif +Ctrl+Alt+D là sẽ thấy.
King.quan
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenmanh96 Chưa thử luôn á. Tưởng được 5 bác nè
King.quan
TÍCH CỰC
4 năm
@forever12800 Ah mình tưởng được 5 luôn chứ. Cám ơn Bác nhiều nhe
Mới xem được 4 phim là
2. Bird Box
5. Murder Mystery
7. The Irishman
10. The Platform

Thấy mỗi phim The Platform là được.
WWE vs UFC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bud's Ai mê dòng gangster thì irishman xuất sắc ko bàn cãi
@WWE vs UFC Martin Scorsese cộng thêm dàn diễn viên huyền thoại, chỉ nhìn thôi đã thấy rạo rực rồi 😁
WWE vs UFC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@justinut0909 Nguyên dàn đó chắc lần cuối đóng phim luôn, già hết rồi
blackbi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@WWE vs UFC chuẩn, irish man hay vl. còn lại có platform chứ cái fim old guard vs the extraction nhạt vl
gaumeo46
TÍCH CỰC
4 năm
@blackbi Tùy mỗi người =)))
Old Guard thì e thẩm được có 20p
Nhưng Extraction đúng chuẩn Action theo mô típ hiện đại rồi =)))
Mới xem Old Guard. Cái kết mở sẽ có nhiều phần 2. 😆. Có list để xem tiếp r
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lưu Tiến Hưng hy vọng có để e Quỳnh thể hiện
@dmaingoc2009 thấy nghe bảo phần 2 Quỳnh là villain chính. 😁
@xuantruong1992 thật á hóng quá hà!!!
Mình thêm cả đống phim vào My list mà mãi vẫn chưa có thời gian coi.
Xem nhiều nhất nhưng lại không phải hay nhất 😆 do có Thỏ đóng thôi
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
Coi Extraction có cảm tưởng như đang coi Expandable 4. Giải trí là chính
@marilonluu Còn ảo hơn. Coi đúng chán
WWE vs UFC
ĐẠI BÀNG
4 năm
6 underground dỡ vl, nguyên phim ko có gì ngoài cháy nổ và các nhân vật la hét vào mặt người xem. Cách sắp xếp mạch phim bị gãy và 6 đặc vụ thì vừa giới thiệu xong chắc chắn mọi người sẽ quên họ là ai và có khả năng gì. Ôi a Bảy nổ dạo nay làm phim giải trí xuống tay quá.

Nố chung Neflix chỉ mạnh vào series và documentary thôi, vừa là sân chơi cho mấy independent producer. Chứ tranh mảng điện ảnh bọn studio và bọn phân phối nó dập cho chết.
jf9VietNam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@WWE vs UFC Lol. Xem ko hiểu phim à bạn? Phim giải trí vs cả cố mà hiểu đi đơn giản thôi.
WWE vs UFC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@jf9VietNam Thì phim dở tui nói phim dở thôi mà
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
@WWE vs UFC "Babies ! Puppies !"
bikid_18_2
TÍCH CỰC
4 năm
@WWE vs UFC Mình thấy phim này đậm chất giải trí hành động . Xem giải trí ko đặt nặng quá vào nội dung thì cũng ổn mà. Xem thấy ok hơn phim của Thor. Xem Extraction a Thỏ cứ như siêu nhân, cân hết team cả nội dung quá rời rạc, tính giải trí cũng ko cao bằng 6 under ( quan điểm cá nhân nhé )
Đù chưa xem phim nào trong 10 phim này luôn :v
Để học lại tiếng anh rồi coi. Phimmoiz dạo này quảng cáo quá. Há há
@phatkrongana Phim lậu với free thì fai chấp nhận thôi bác.
@phatkrongana Còn có để coi là may rồi!!!! Mà có vietsub mà!!!
Hay nhỉ
Giờ lên netflix chủ yếu xem anime 😂
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@vaan009 thật bác ơi, e đang cày bộ haikyuu 😆
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
Xin ae chút động viên về xem The Irishman cái :v, toàn mấy anh già mình thích nhưng chưa vượt quá chướng ngại độ dài nên chưa xem =))))
Phuc Ngo Vi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Còn trang nào xem phim full hd ngoài netflix ko các bác, có phim greyhound hay quá mà netflix ko có, các trang khác toàn 720 xem hơi nhoè
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@Phuc Ngo Vi hbo+,disney+ vs apple tv nhé bác. Còn cả Amazon prime tv nữa
@Phuc Ngo Vi Nhưng hơi nặng nhé bạn tại full hd bạn dùng ac vip down về cho nhanh
Mới xem 1 và 2
tranxuanan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Netflix em còn 1 slot 65k/tháng. ai cần pm em nha. group em hiện tại có 3 người toàn bạn thân , ko share bậy bạ
em ở HCM 0938113615
@tranxuanan Mình nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019