Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Danh sách các phần cứng hoạt động trên Nexus One
viethung93
11 nămBình luận: 18
Một tác giả của trang www.thesearethedroids.com đã dành ngày 14 và buổi sáng của ngày 15 nghiên cứu các tập tin thư viện và tập tin hệ thống khác nhau từ ROM của chiếc Google Phone (hay còn gọi là Nexus One hay HTC Passion). Anh đã tìm ra được một danh sách hoạt động của các phần cứng trong các tập tin trong bản ROM này.

Dưới đây là những gì ah đã tìm thấy cho đến nay:
Chú ý: đây chỉ là những gì tác giả tìm được dựa trên những tìm kiếm trên ROM, tức chỉ trên lí thuyết

• Cảm biến tiệm cận (Proximity sensor)/ Cảm biến ánh sáng (Light sensor): Capella CM3602
  • Cảm biến chuyển động (Accelerometer): cảm biến 3 trục BMA150
  • La bàn từ tính: cảm biến từ trường 3 trục AK8973/ cảm biến hướng AK8973
  • Wifi Radio / Bluetooth / FM: Broadcom BCM4329 (Wifi 802.11 a/b/g/n, Bluetooth 2.1 + EDR, bộ thu và phát sóng FM)
  • Định tuyến âm thanh đến Speakerphone với micro (Routing audio to Speakerphone with back mic) tìm thấy trong file libaudio.so
  • Loa FM stereo tìm thấy trong trong file libaudio.so
  • Chip lọc tiếng ồn Audience A1026 - liên kết tới A1024 tìm thấy trong libaudio.so
  • Thư viện phần cứng cụ thể cho Qualcomm QSD8K trong lib/hw (có thể là SnapDragon QSD8250)
  • Lõi đồ họa Adreno 200 (Graphics Core) với OpenGLES 2.0 - Một phần của Snapdragon?

Đáng quan tâm nhất của hệ thống phần cứng trên là sự xuất hiện của BCM4329 với hỗ trợ 802.11n và bộ nhận và phát sóng FM (FM Receiver và Transmitter).

Nguồn: TheseAreTheDroids
cái này coi bộ hơi bị hot đây 😁
Em này cảm ứng ngon đây. Hồi trước theo mình nhớ ở đâu đó là G1, G2 và Hero chỉ là cảm ứng 2 trục tọa độ. Em này là cảm ứng 3 trục tọa độ thì chắc chắn phải ngon hơn rồi. Nhưng Iphone vẫn ngon nhất vì cảm ứng 4 trục tọa độ :p
Trục thứ 4 là trục gì thế bạn?
ra sau mà không bằng ra trước vài năm,lại qua bao nhiêu bản cập nhật lớn, coi bộ đội lập trình của google có vấn đề😕
Uh Tớ cũng không hiểu là 4 trục là trục nào? Mí cả có chính xác IP là 4 trục ko? Cái này tớ ko bít a nghen.
Em chỉ mong con này giá dễ chịu thôi + cảm ứng ngon là thèm lắm rồi nhưng... chưa mua được vì vấn đề tiền. Nhưng xem ra có wifi chuẩn N và radio FM là hơn IP rồi hehe
cùng câu hỏi! trục thứ 4 là trục gì hả bạn....?
Hiện nay thế giới có 3 chiều : iPhone sáng lập ra chều thứ 4 ( 4D) :laugh8kb:
dual1
CAO CẤP
11 năm
Trong không gian 3 chiều thì mình nghe tối đa là 3 trục tọa độ, cảm ứng 4 trục là gì vậy bạn?
Liệu nó có camera phụ k các bác nhẩy? thấy nhiều bác còn lăn tăn với viên bi quá...
cuemkid
ĐẠI BÀNG
11 năm
4 trục tọa độ chắc có thêm 1 trục thời gian, hê hê!

Chả biết trục thứ 4 mà bác nói trên iphone là gì thế nhở?
luannguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai nghe tới Six-axis bao h chưa, 6 trục nhé, 4 trục đã là cái j chứ..
mình vẫn hay chơi PS3 , nhưng mà cái controller của nó cũng chỉ là cái tên :| ... cấu hình này ngon quá :| ... tiếc là ghét cái viên bi
mà không hiểu cảm ứng 3 trục - 4 trục là sao ?
4 trục tọa độ =)) IP vô đối nhẩy =))
vừa mới lên wiki xem thử, anh iphone 3Gs cũng chỉ là 3- axis , không biết 4-axis là ở đâu ra :|
chi có 3 trục thui,e cũng vừa xem rùi😁
còn trục tọa độ thì nhìu lém,cơ sở không gian cũng nhìu(e bít có tài liệu 10 chìeu ) dành cho mấy ông thiên văn học ông xoay:D
dual1
CAO CẤP
11 năm
4 Trục là để chỉ đến hệ tọa độ gồm có ngoài 3 trục chính thì có thêm trục thời gian, bạn nói 6 trục hoặc là nói về bậc tự do hoặc là bậc chuyển động (trái, phải, lên, xuống, tịnh tiến ngang, dọc). Bạn mà tìm được hệ trục tọa độ 6 trục (6-axis) thì phải công bố liền đi nha.
Chỉ có loại 3-axis thôi bạn ạ. Nghe đồn con dùng xử lý 2 nhân gì hay sao ấy. Nghe tụi ROM Cooker bảo thế mà không biết có chính xác không. Tụi nó đang port cái ROM này cho G1. Đợi thôi! Hy vọng là G1 chạy nổi!
Có rồi mà bạn, chính xác FW 2.0.1 G1 đang dùng được và mượt mà mỗi chưa thấy cái preview như trong ảnh thôi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019