Danh sách chính thức BB được nâng cấp lên OS 5.0

xmenreturn
25/10/2009 2:28Phản hồi: 137
Theo CB, danh sách chính thức các BB sẽ được nâng cấp lên OS 5.0 là:

* BlackBerry Pearl Flip 8200 series
* BlackBerry Curve 8330
* BlackBerry Curve 8350i
* BlackBerry Curve 8900
* BlackBerry Bold 9000
* BlackBerry Storm 9500 series (đã được cung cấp chính thức bởi VerizoneVodafone)
* BlackBerry Tour 9630

Các máy trên yêu cầu phải có bộ nhớ nhiều hơn 64MB để có thể nâng cấp.
Vì vậy các bác đang sở hữu những em 8300, 8310, 8320 sẽ buồn một chút.
Cũng theo danh sách trên em 8520 mới ra lò không thấy xuất hiện, có lẽ là một sự nhầm lẫn.
Vẫn tiếp tục chờ xem...

137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alexzai
TÍCH CỰC
14 năm
Hic vậy là 88xx cũng k có à?Giấc mơ lướt web tiếng việt trên bb đã tan thành mây khói :no6xn:
Mình nghĩ, đây là danh sách tạm thời thôi.
Có thể sẽ có cho cả dòng 88xx, còn 81xx và 87xx thì chắc không hỗ trợ nữa 😁
royal_T
TÍCH CỰC
14 năm
đợi xem thế nào................?hi vọng vẫn còn
Anh bạn cho cái link để chứng minh đi.Có chính xác không bác không lại làm anh em hoang mang(HQH)hehehe.Hay bác có người quen ở rim
Thể theo nhu cầu này bác, bác vào đây nhé. Cái này là thông tin của bọn CB, thấy nói là nguồn của BB chính thức, em cũng chưa rõ thực hư ra sao. Nhưng CB thì uy tín khỏi nói rồi.
crocket
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tội nghiệp cho 87 quá. Nếu danh sách này là thật thì hơi thất vọng.
Hi vọng đồng nghĩa với sống cam chịu. 😔( Sao 8320 lại ko có nhỉ? :((
hichat06
ĐẠI BÀNG
14 năm
8520 của em đang xài os 5.0 nè. dzi là danh sách đó chưa chính xác rồi ^_^
thôi thì hi vọng ở OS 4.6 vậy , bùn ghê , 8310 , hic 😔
bộ nhớ trong của 8520 tới 256MB thì có OS 5.0 là đúng rồi
Mòn mỏi chờ ngày phát hành OS 5.0 cho 88xx 😔
Không có j là không thể. những thông tin mà ko phải do RIM or nhà cung cấp chính thức thông báo thì chỉ mang tính chất tham khảo mà thôi. AE 88xx, 83xx hãy bình tĩnh kiên nhẫn chờ đợi chắc sẽ có kq tốt đấy 😁 wait and see!
- VD: như thông tin là ko có cho 8520 nhưng TT đã có bản v5.0 dùng rồi ?!
Tubby
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bộ nhớ tối thiểu chỉ cần 64Mb thôi bác chủ ạ. Các bác mong mỏi chứ em dùng Javelin đang sướng đê mê với bản 5.0.0.314. Em ghét đợi với chờ lắm. 😃
Phải hơn 64MB bác ạ, vì mấy em 8300, 8310, 8320 đều 64MB mà. Em cũng chuyển sang bold rồi, nhưng chưa up 5.0 vì ngại mấy phần mềm đang dùng không tương thích.
buiviet74
ĐẠI BÀNG
14 năm
Official Source

Nguồn chính thức đây:

http://www.blackberry.com/btsc/dynamickc.do?externalId=KB17984&sliceID=2&command=show&forward=nonthreadedKC&kcId=KB17984

Supported BlackBerry® Smartphones with BlackBerry® Device Software 5.0
Contents [show]
Products
Environment
Overview
Additional Information
Doc ID: KB17984
Modified Date: 10-24-2009
Document Type: Support

Print this page
Products

* BlackBerry® Devices

Environment
# BlackBerry® Pearl™ Flip 8200 series smartphones
# BlackBerry® Curve™ 8330 smartphones
# BlackBerry® Curve™ 8350i smartphones
# BlackBerry® Curve™ 8900 smartphones
# BlackBerry® Bold™ 9000 smartphones
# BlackBerry® Storm™ 9500 series smartphones
# BlackBerry® Tour™ 9630 smartphones

Overview

In order to optimize the BlackBerry smartphone user experience with BlackBerry Device Software 5.0, BlackBerry smartphones must have more than 64MB of memory to support this version of BlackBerry Device Software. BlackBerry Device Software 5.0 is targeted to be supported by Research In Motion on the above noted BlackBerry smartphones.

Additional Information

Please note that not all wireless service providers will support BlackBerry Device Software 5.0 on all of the BlackBerry smartphones mentioned, as some wireless service providers will not carry all of these BlackBerry smartphone models, or may choose not to provide BlackBerry Device Software 5.0 for all of their BlackBerry smartphone models, so please check with your wireless service provider to determine the availability of BlackBerry Device Software 5.0

Disclaimer

By downloading, accessing or otherwise using the Knowledge Base documents you agree:

(a) that the terms of use for the documents found at http://www.blackberry.com/support/knowledgebase/disclaimer.shtml apply to your use or reference to these documents; and

(b) not to copy, distribute, disclose or reproduce, in full or in part any of the documents without the express written consent of RIM.

Visit the BlackBerry Technical Solution Center at http://www.blackberry.com/btsc.
cố gắng mới sắm được 8300
hi vọng có 4.6 để đọc web vviệt
alexzai
TÍCH CỰC
14 năm
Thông tin đã dc confirm trên trang chủ.Vậy là các bác dùng 83,87 với 88 đắp chiếu nhá.Hic con 88 của em.Có khi ngồi đợi 4.6 rồi cài font unicode vậy hi vọng cuối cùng của ae đó
ltrphuc
TÍCH CỰC
14 năm
Chỉ cần có được font unicode để đọc được tiếng việt thôi thì cần j phải lên 5.0 phải ko các bác. Ko có ROM5.0 thì hy vọng trong các bản 4.6 có tiếng việt là được rồi 😃 vịt teo cung cấp cả 8100 và 8320 chả lẽ lại ko đề nghị RIM làm cho cái font unicode nhỏ nhoi 😁:D
thanh lý 87xx thanh lý 81xx thanh lý 83xx trừ 8330 thanh lý 88xx nào
"more than" chứ không phải là "at least"

em thấy thương các bác dùng cuver 83xx quá 8330 thì có
java
TÍCH CỰC
14 năm
tưởng bở nhìn danh sách buồn cho e 88 và 87 của mình quá. hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM