Danh sách máy HTC được nâng lên Android 6.0, sẽ có update ngay trong năm nay

Duy Luân
29/9/2015 22:52Phản hồi: 96
Danh sách máy HTC được nâng lên Android 6.0, sẽ có update ngay trong năm nay
HTC Mỹ vừa tweet một tấm hình liệt kê những thiết bị nào sẽ được lên Android 6.0, kèm theo thông báo: "Chúng tôi sẽ bắt đầu phát hành Android 6.0 đến các thiết bị trước khi năm nay kết thúc". HTC từ trước đến nay vẫn rất tích cực trong việc nâng cấp phiên bản hệ điều hành và có vẻ như năm nay công ty sẽ tiếp tục duy trì điều đó. Trong danh sách có mặt hầu hết các thiết bị trung và cao cấp, từ One M9, M8, E9, ME cho đến Desire 816, 820 và 826. Hơi buồn là không có mặt One M7, một thiết bị rất đẹp đánh dấu sự chuyển mình về phong cách thiết kế của HTC ra mắt hồi năm 2013. Hãng cẩn thận ghi thêm rằng không phải quốc gia và nhà mạng nào cũng kịp nhận Android 6.0 trước cuối năm nay bởi tùy vùng, tùy nhà mạng mà công ty sẽ phải tinh chỉnh lại phần mềm của mình cho phù hợp nên sẽ mất thời gian hơn.

96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon rồi...đang xài M8
May wa có e8 kia.hjhj. cũng có cả m8 eye vì đang muốn đổi sang e đấy.
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
hứa thật nhiều... thất hứa thì cũng thật nhiều 😔:(:(
@BB Tran Đã thất hứa cho dòng nào hả bạn?
nghe đâu 816 vì bộ nhớ trong ít nên có thể k update dc.
@Lê Văn Dũngggg đúng rồi bác ạ. Em đang xài 816 đây update lên 5.0 đã hết hơn 50% bộ nhớ rồi lấy đâu ra để tải ứng dụng nữa. Sẵn tiện cho em hỏi từ 5.0 xuống 4.4.2 có nên làm ở nhà hay ra tiệm ạ
Ko biết samsung thế nào nữa. Chờ note 3 lên android 5 cũng hơn nữa năm 😔
@shinkt SS là chúa update chậm bác ơi. Mà Note 3 nghe đâu là dừng lại ở 5.0 luôn rồi.
Shin Chan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chài, M7 chả phải lo chi. Gì gì cũng có rom cook,
catlinh_ng90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Shin Chan Liệu rom cook có ổn định bằng stock khg
Shin Chan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@catlinh_ng90 Kém mỗi pin thôi chứ chắc chắn 1điều là dùng sướng hơn stock gấp vạn lần
- Butterfly 2 đâu? Hơi thất vọng với htc từ con one m7, thôi thì hết hổ trợ m7 rồi mà lỡ yêu htc thì lại ủng hộ thêm con butterfly 2.
- Giờ butterfly 2 lại mất hút trên danh sách update dù cấu hình cao ngất ngưởng và nói hết vòng đời 2 năm hổ trợ cũng không đúng vì nó đã hết 2 năm đâu.
- Nhìn lại con sony z cùng thời với one m7 mà vẫn còn hổ trợ thì biết htc thế nào rồi, sau cái cmt này và chờ đợi thông tin update tiếp theo nếu butterfly 2 hết hổ trợ thật thì e xin lỗi htc mình chia tay vì không tôn trọng lẫn nhau dù còn yêu rất nhiều...
@Tekachi09 Khỏi phải tự an ủi mình nữa, con sony z người ta lên 5.1 luôn rồi. HTC mà là nhanh nhất trừ dòng nesux à... Nên coi lại.
@trantrungkien.ct
@trantrungkien.ct http://www.techdroider.com/2015/09/list-of-htc-smartphones-that-will-get-marshmallow.html

Theo 1 số trang thì có cả butterfly 2. Vẫn còn hy vọng nhé bạn 😃.
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
Mãi chưa lên được 5. Giờ lại ra 6 rồi. Hic
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong w 10 cho 930 ma lau qua troi.
@yeuchiminhanh1988 Lạy dev làm thì nó có phần Donate để những ng muốn cảm ơn quyên góp cho nó đấy ạ
Bớt cuồng đi ạ ;)
vanvan640
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yeuchiminhanh1988 Nói như thánh thì mấy đứa xài vơ tu chắc dốt hết
M7 2 năm đã hết hỗ trợ rồi sao 😕😕
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
9 năm
@finalmagic Đành chờ xài romcook vậy bạn ơi😁
HTC có bộ Sense ngon nghẻ, mình khoái dùng Dialer - Contact - Messenger của Sense, đơn giản, thao tác nhanh.
Đang dùng Sony Z3, dùng bộ ba Dialer - Contact - Messenger của Google thấy khá củ chuối, nhiều thao tác thừa và hơi bất tiện. Chả biết bao giờ Sony cho lên 6 luôn. Thật ra cũng chưa ham hố lên 6, Sony sửa lại mớ app của mình cho ngon nghẻ còn hơn.
đang sài M8 bản Verizon, hong pik có được lên 6.0 ko? sài 4.4.4 sence 6 giao dien xấu quá @,@
ctanh28
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhphong20287 bản nhà mạng thì phải đợi lâu hơn rồi khi nào nhà mạng đấy có update thì mới có =))
QuangAK
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xài Android thì lo gì ko đc update. ROM Cook thoải mái lựa chọn, thậm chí ngon hơn Stock Rom nhiều ;)
asiam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hic không có con E8 của mình trong danh sách rùi
@asiam Co cụ ạ...
@asiam
@asiam Ban nên đi kiểm tra mắt lại
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con S6 của Samsung ko biết khi nào được lên, nôn quá ^^!
@Nhat_Huy99 Được nhé 😁
@Nhat_Huy99 Sớm lắm thì là giữa tháng 1 năm sau. Còn trễ thì tới tháng 6.
E8 dual có dc lên k nhỉ
KIRA1573
TÍCH CỰC
9 năm
để dành tiền mua M8 thôi các chế ơi 😁:D
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KIRA1573 Nhưng đã lỡ xài M7 rồi nên khó chấp nhận hình thức của M8, M9 bạn ơi
ku HTC trước hứa cái up 5.0 xong thất hứa có vài tháng thôi
MIUI cũng không hỗ trợ m7 nữa rồi 😕😕
Có 3 tháng thôi chứ mấy đâu , HTC ta chia tay nhau từ đây. :p:p