Danh sách những mẫu xe hơi được hỗ trợ tính năng Apple Car Key

Anh Tú.
24/2/2024 9:13Phản hồi: 55
Danh sách những mẫu xe hơi được hỗ trợ tính năng Apple Car Key
Vào WWDC 20, Apple đã giới thiệu một tính năng mới trong Wallet là Apple Car Key. Tính năng này trong thời gian từ khi giới thiệu đến giờ gặp khá nhiều khó khăn để tích hợp. Trong bài viết này mình sẽ chia sẻ tới anh em danh sách những chiếc xe hơi được hỗ trợ Apple Car Key.

Điện thoại tích hợp Ultra-wideband có thể mở khoá xe Tesla thế hệ mới

Trong tài liệu Tesla gửi đến Ủy ban Truyền thông Liên bang (FCC) cho thấy những chiếc xe Tesla sắp tới của họ có thể hỗ trợ giao tiếp Ultra-Wideband, một giao tiếp băng thông cao trong phạm vi ngắn. Đây cũng là giao tiếp mà những thiết bị của Apple…
tinhte.vn

Cụ thể hơn, tính năng này nó có thể giúp anh em dùng iPhone để thay thế chìa khoá xe hơi, nó có thể khoá xe, mở xe, khởi động máy và tuỳ chỉnh một số tính năng khác bên trong xe. Đặc biệt, nó có chế độ tự động khoá, mở xe khi nhận biết anh em đã rời khỏi xe hoặc đã vào bên trong xe. Tóm lại, với Apple Car Key, nó giúp anh em cái gì?

• Tiện lợi, không cần mang theo chìa khóa xe vật lý.
  • An toàn hơn với tính năng xác thực.
  • Dễ dàng chia sẻ chìa khóa xe với người khác thông qua AirDrop, tin nhắn, Mail.

Do cách triển khai của mỗi hãng xe hơi khác nhau nên việc mang tính năng này lên các dòng xe sẽ có sự chênh lệch về thời gian, có xe có trước, có xe có sau.

Những dòng xe hơi có hỗ trợ Apple Car Key:

BMW

• 2021 – 2023 1 Series
  • 2021 – 2023 2 Series
  • 2021 – 2023 3 Series
  • 2021 – 2023 4 Series
  • 2021 – 2023 5 Series
  • 2021 – 2023 6 Series
  • 2021 – 2023 8 Series
  • 2021 – 2023 X5
  • 2021 – 2023 X6
  • 2021 – 2023 X7
  • 2021 – 2023 X5 M
  • 2021 – 2023 X6 M
  • 2021 – 2023 Z4
  • 2022 – 2023 i4
  • 2022 – 2023 iX
  • 2022 – 2023 iX1
  • 2022 – 2023 iX3
  • 2023 i3
  • 2023 i7
  • 2024 i5

BYD

• 2022 – 2023 HAN

Genesis

• 2023 GV60
  • 2023 G90

Hyundai

• 2023 Palisade
  • 2023 IONIQ 6

Kia

• 2023 Telluride
  • 2023 Niro
  • 2024 Seltos
  • 2024 EV9

Kia Digital Key.jpg

Lotus

• Emeya EV

Mercedes-Benz

• 2024 E‑Class

Vừa rồi là danh sách một số hãng xe được hỗ trợ tính năng Apple Car Key. Apple cho biết trong tương lai sẽ hỗ trợ thêm nhiều dòng xe nữa. Mình thấy tính năng này khá hay ít nhất là đối với những anh em nào hay làm mất chìa khoá xe hơi, ở thời đại điện thoại luôn là thiết bị trung tâm thì điện thoại khó mất hơn là chìa khoá xe vật lý 😁. Ý kiến anh em như thế nào về tính năng này có thể comment thêm ở bên dưới nhé.

Apple SharePlay trên xe hơi: phát nhạc vào xe không cần kết nối CarPlay

Anh em đi ké xe giờ có thể phát nhạc vào xe thông qua SharePlay, chỉ cần chủ xe mở Shareplay, anh em quét cái QR code là xong. Trước đây nếu muốn đi ké xe mà còn phát nhạc vào xe thì mọi việc sẽ phức tạp hơn nhiều.
tinhte.vn

Quảng cáo

9to5mac
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm bữa tìm giải pháp cho xe Honda không có. Nay đã ra rồi.
quangnh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Tào Thừa Tướng Honda có cái app Honda connect mà Thừa tướng.
@quangnh Ủa Honda connect mở được khóa xe à. Có nghe rồi nhưng tưởng là kết nối phụ kiện :v
ndt1983
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@quangnh cái app cùi bắp vãi bác ơi, đăng ký mà 2 ngày chưa thấy OTP về
Cười vô mặt
baobeobeo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Làm sao để sử dụng nhỉ? Đem ra hãng à?
baobeobeo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@mrdrg10 Để mai mình rãnh ghé chỗ hay nâng cấp hỏi xem có làm đc không. Cái này dựa vào mã số VIN mà display key cũng thế, nếu đc thì chắc tốn vài triệu cho phần cứng
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 tháng
@baobeobeo Bác có tin gì hú em với nhé. Em hỏi bên độ xe thì họ bảo giờ chưa được, hình như do hãng chưa bán riêng phần cứng cho tính năng này.
baobeobeo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@mrdrg10 Nay mình mới hỏi bên phiphi thì bên đấy bảo những xe 2024 đc gắn sẵn option này khi xuất xưởng rồi, hiện tại thì ko can thiệp đc nhưng tương lai thì chưa biết, lúc trước vụ display key ban đầu cũng ko cho bên ngoài can thiệp vào nhưng về sau cũng cho phép, nên có thể sau này sẽ nâng cấp đc
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 tháng
@baobeobeo Đắng, cùng 1 dòng nhưng sản xuất sau xịn hơn hẳn sản xuất trc
Đổi xe thôi
@Read Only đúng là người có xe mới hiểu 😃)
@Read Only Quên khoá xe trên nhà đúng là mình dính mấy phát. Đợi thang xuống lên có khi cả 15 phút. Còn vụ quên trong xe thì xe mình nó không lock. Để trên chỗ ghế lái bấm lock nó không lock và báo lỗi quên khoá. Xe đang lock. Bỏ quên trong cốp, mà đóng cốp lại thì nó tự động unlock cửa cho mình để mình mở cốp từ chỗ ghế lái. Đó là xe mình xe cỏ thôi. Attrage 2021
@Read Only Thời đại này thì mọi thứ có thể k cần cầm theo chứ Đt chaắc chắn phải mang theo
@fffxxx INFO Giờ 2024 mà còn nhổ được câu này thì biết trình độ như nào rồi.
Ông xài chìa cơ chứ người ta xài iPhone unlock được cái nhà rồi ông ạ
Vf chưa có nhỉ
@cloud5trike Muốn có hay không thì phải có đầu đọc NFC trên cửa xe mới hoạt động được. Xe VF có NFC không? Nếu có thì có khả năng sẽ hỗ trợ sau này.
@Walleye_Pixel2 Không đơn giản như vậy. Đầu đọc gắn 1 cái đùng . Nhưng để là đối tác của nhau ngoài công nghệ còn nhiều thứ phải làm lắm. Kể cả lợi nhuận đôi bên và Pháp lý nước tại.. Bảo hiểm là cái phải thokng qua theo mình nghĩ. Đơn giản là nó phải an toàn vì nó kiếm ăn dựa trên sự không rủi ro của bạn mà. Mình đọc báo nghe nói ở đâu đó BH nó từ chối bán cho xe F mã hiệu gì đó... vì nó thường xuyên bị mất cắp. Bh ở VN thì chán như con gián. Còn ở nước ngoài tuy đóng có "Vất vả" thật. Nhưng được nhiều lắm khi bị rủi ro. Hahah
@pond1597 Không biết VF thế nào và bảo hiểm thế nào, đang đi xe BYD Atto 3 bên Úc và đợi BYD nó update cái này. Đơn giản phần cứng có đủ rồi vì nó y như Han / Seal (Seal bên EU cũng có rồi).
Buồn cho Kia Carnival của mình .
@kimsang1990 Mình GLC 2022 mà không có luôn. Hahaha
Samsung thì chỉ có BMW thôi. Mà hình như ở VN cũng chưa có. Hahaha
@pond1597 Bác nói mới biết Android có trước. Vậy mà VN mình không được hỗ trợ nhỉ.
@Tào Thừa Tướng vấn đề của android là phân mảnh quá nhiều. Các tính năng rất sáng tạo và rất sớm nhưng làm không tới (VD cái car key nè. Dù đã ra sớm nhưng phổ biến chưa rộng rãi do làm việc với các hãng xe đối với các hãng android là quá rườm rà) nhưng Apple thì lại chịu chơi chịu chi, tại VN thì Apple Pay lại phổ biến hơn SS Pay, GG Pay, còn car key của SS thì ra lâu rồi nhưng lại chỉ giới hạn vài dòng xe, chán.
quangnh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@pond1597 App my BMW trên appstore cũng có mà
Hy vọng mấy bác hàng xóm sớm làm giải pháp này 😆
Mấy Bác yên tâm đi. Rồi mấy a pháp sư Trung Hoa sẽ bán một thiết bị tương tự với giá rẻ bất ngờ, kiểu dạng như mấy màn hình android trên ô tô ấy, vừa rẻ, lại full chức năng muốn làm gì tuỳ ý. Nhưng độ bền với an toàn thì hên xui
Honda CRV Hybrid Sport L k có thì k vui rồi😃
quangnh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@MoonBreathing Load app Honda connect về mà dùng bác. Lúc mua xe sale ko tư vấn cho bác à??
huyking
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Còn Tesla nữa. Tesla mặc dù không trực tiếp được hỗ trợ Apple Car Key, nhưng chỉ với iPhone và app Tesla thì mình có thể control từ xa được nhiều thứ từ tắt/mở xe, đóng/mở cốp trước/sau, điều chỉnh nhiệt độ,...
@quangnh App thì phải có 4G/5G. Không có thì mở bằng niềm tin, còn NFC thì không cần mạng vẫn mở được.
quangnh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Walleye_Pixel2 Giờ làm gì còn ai ko có 4G hay 5G mà bác lo xa quá 😆
@quangnh Ở dưới tầng hầm thì có 4G 5G không?
quangnh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Walleye_Pixel2 Mình xuống tầng hầm ở Takashimaza, Vin vẫn có sóng nhé bạn.
Hay nè
Vinfast
Cười vô mặt
minhleo369
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tìm hoài sao không thấy chiếc Kia Morning 2006 của mình nhỉ
Cười vô mặt
Ryan18
ĐẠI BÀNG
2 tháng
3 Series ở Việt Nam có hỗ trợ ko các bác nhỉ?
Ko có tesla ta
ko thấy hỗ trợ e AB của mình nhỉ😫😫😫
Ko thấy bóng dáng anh Japan nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019