Dạo quanh triển lãm âm thanh AV Show 2017: nhiều sản phẩm và thương hiệu mới, phòng nghe chất lượng
ndminhduc
3 nămBình luận: 98
Dạo quanh triển lãm âm thanh AV Show 2017: nhiều sản phẩm và thương hiệu mới, phòng nghe chất lượng
Không chỉ là sân chơi riêng của những thương hiệu loa hi-end với số tiền lên tới hàng tỷ đồng như những năm trước, triển lãm âm thanh AV Show 2017 đang diễn ra tại Trung tâm hội nghị 272 Võ Thị Sáu TP.HCM đánh dấu sự góp mặt của những thương hiệu loa của Việt Nam, đồng thời còn có đa dạng các sản phẩm âm thanh tầm trung, entry - level vốn chú trọng tới sự thuận tiện, nhiều công nghệ để tiếp cận tới đa dạng người dùng hơn, đặc biệt là các anh em trẻ tuổi. Triển lãm đã chính thức khai mạc vào sáng nay 15/9 và kéo dài đến hết ngày 17/9. Anh em nào có thời gian thì có thể ghé qua để nghe nhạc, xem đồ và biết đâu sẽ tìm được món đồ ưa thích bởi đang có nhiều chương trình giảm giá khá hấp dẫn. Chúc túi tiền anh em an toàn. Sáng nay mình có đi một vòng quanh triển lãm, chụp được ít hình, mời anh em xem qua.

Triển lãm được bố trí ở cả 4 tầng của trung tâm triễn lãm. Check in mua vé ở tầng trệt, giá vé 50K, tặng đĩa nhạc và đừng quên kêu mấy em gái đưa phiếu bốc thăm trúng thưởng nha.

Biểu diễn nhạc trước triển lãm. Anh em nên nghe để xíu vào nghe dàn coi có đúng không nhé.

Một hội trường lớn ở tầng trệt được dành để bố trí các sản phẩm do AnhDuy Audio phân phối. Nhiều bộ dàn được lần lượt đánh theo các khung giờ khác nhau.

Có cả sân khấu biểu diễn nhạc live với sự hỗ trợ của cặp loa Tannoy nổi tiếng.

Đừng quên nghe thử phối ghép với trung tâm là cặp Klipschorn Forte.

Lên lầu 2 ngay lập tức bắt gặp khu vực chiếu phim 4K và 2 em gái dễ thương.

Rất nhiều các sản phẩm công nghệ được trưng bày và tất nhiên là… giảm giá.

Tiếp tục là rất nhiều sản phẩm loa, receiver, Amp,… với nhiều thương hiệu quen thuộc.

Hãy chọn một bài hát, anh em chọn bài nào đăng ký với em gái này nhé

Hoặc em này cũng được

Sony “chơi lớn” với cả một phòng riêng dành cho trình chiếu biểu diễn công nghệ Dolby Atmos.

Và nhiều sản phẩm loa di động công suất lớn

Có cả loa kẹo kéo vừa ra mắt ở IFA cách đây không lâu.

Khu vực biểu diễn cặp loa Peiga thùng mở đánh với hệ thống tích hợp của T+A. Phòng này có ghế xịn ngồi đã lắm.

Một không gian trưng bày của Yamaha. Đừng quên nghe thử bộ Sound Bar giá chỉ 6 triệu với sub không dây. Giá quá ngon.

Đố các bạn em gái này đang làm gì?

Một setup khá gọn gàng của Nguyễn Audio.

Cho anh em nào muốn hoài niệm về một thời đã xa, khu vực băng cối và băng cassette.

Không gian trải nghiệm tai nghe và các hệ thống DAC amp di động của SVhouse.

Nơi cảm xúc thăng hoa!

Khu vực trưng bày rất nhiều sản phẩm di động, tầm trung,… của Mai Nguyên.

Setup lifestyle nổi lên khá nhiều tại triển lãm lần này, phòng của Dynaudio là một thí dụ điển hình. Khá gọn, hiện đại và đẹp.

Phòng nghe của Atlantic Audio với cặp loa Mỹ huyền thoại Legacy.

Chào các anh

Một phòng nghe mà mình khá ấn tượng, phối ghép đơn giản nhưng điểm nhấn là xài toàn dây lõi hợp kim magie, tiếng khá mềm và tự nhiên.

Phòng nghe của thương hiệu loa Việt Nam Thi Văn với phối ghép đầu bảng của họ: loa Atheros, cặp sub đánh low, hệ thống DAC AMP cũng do Thi Văn phát triển.

Trọn bộ giải pháp có giá khá dễ chịu, đánh được nhiều thể loại, âm thanh tự nhiên và ấn tượng.

Khu vực trải nghiệm hệ thống soundbar của Samsung. Mình đảm bảo anh em sẽ khóc khi vào phòng này. Tin mình đi, thật đó. ​

Úi chà, nhìn đã tai.
Xem có JBL Boombox, Vifa Reykjavic ko.
cesc84
TÍCH CỰC
3 năm
Ái chà nhìn đã mắt
IQ52
TÍCH CỰC
3 năm
sáng có đi ngang cái sony show mới 9h hơn mà xếp hàng như kiến rồi, giờ trông cái show AV này vắng vãi đạn nhỉ
cdang
TÍCH CỰC
3 năm
@IQ52 Giá vé cao quá, người thường đâu có vào nên ko đông như bên Sony là phải rồi... Nhớ năm trước hình như có 20k thôi, năm nay thành 50k rồi...
@IQ52 Thường thì AV show toàn hàng audio hi-end đắt tiền, người đam mê có điều kiện vào xem.
caphe17
TÍCH CỰC
3 năm
@cdang năm ngoái cũng 50k, mình đc đi free nhờ ông bạn có vé.
cdang
TÍCH CỰC
3 năm
@caphe17 Vậy chắc tui nhớ lộn, đa phần toàn 20k...
Hà nội có show không nhỉ
@LYSM vậy tầm 30 tr thì muso là best p/p rồi ah bác:D
LYSM
TÍCH CỰC
3 năm
@nospecial tùy sở thích và nhu cầu mỗi người, đồ âm thanh nó không giống như bạn sắm PC mà p/p dựa vào giá và điểm benmark. Nó phụ thuộc vào gou của bạn như bạn thích xem phim hay nghe nhạc, nghe nhạc thì thích loại nhạc gì, thích âm trung hay trầm v.v.., ngoài ra còn tính tiện dung, đa kết nối, hình thức sang trọng, thương hiệu v.v.. Với mình tạm thời trong giai đoạn này nó là lựa chon tốt, nhưng sau này thì chưa biết.
@LYSM gu nhạc của em giống bác có nghĩa là nghe nhạc pop của vpop ý bác,với âu mĩ nữa 😁
mấy dàn mini nhật trong tầm giá này có bộ nào hơn con muso này không bác
LYSM
TÍCH CỰC
3 năm
@nospecial Túm lại thế này, nếu mua mini nhật bạn sẽ phải đánh đổi sự rủi ro vì hàng cũ nên hên xui, không có các công nghệ hiện đại nên bạn ko thể nghe nhạc qua wifi, Bluetooth, UPnP, air play v.v.., âm trầm các dàn mini chắc chắn không bằng muso. Còn muso thì giá tiền cao hơn với chat lượng âm thanh tương tự, thiếu âm hình do là loa All in one. Nếu bỏ ra 30tr muốn nghe dàn stereo thì nên xem xét loa Q - Acoustic 2050/3050 (techland có bán) kết hợp với amp Mazant, acuphase (hàng cũ) tầm 15 triệu chưa có CDP, dây dẫn
Vào đây cứ phải tiền tấn...
Nhìn mẫu ngon, loa đã. Kéo tới soundbar Ss nói vào se khóc. 😔 :(
Triển lãm Adult Video thế này thì hỏng, thứ nhất là diễn viên mặc quá kín, thứ 2 là chỉ có âm thanh còn phần hình ảnh video thì ko có. 🆒 em xem AV 20 năm rồi em biết.
Moá!toàn là girl xinh
Ước gì đc some bầy đàn
43EE20BA-D72C-433D-BFD4-AAA47609E7B3.jpeg BECB6D71-5A1C-4645-9F99-735CEC9876D3.jpeg 43EE20BA-D72C-433D-BFD4-AAA47609E7B3.jpeg BECB6D71-5A1C-4645-9F99-735CEC9876D3.jpeg 6B4347D6-4794-455D-AF49-386063B204A1.jpeg 00F2B97D-C972-4005-BAB2-447CB8B5CC54.jpeg
qchien090
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fanclubcongnghe Lâm Khánh Chi đó thým! @@
@qchien090 Ai là lâm chí khanh bạn
Anhvu14
TÍCH CỰC
3 năm
@fanclubcongnghe Các bác cho em xin pass
Nhìn dàn paramax này chắc chắn thật 😁
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@DoremonSSJ3 ủa cái đó tên là paramax hả bác, giờ mới biết :D
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DoremonSSJ3 Nhìn mà chỉ muốn mân mê cặp loa này :D
Anhvu14
TÍCH CỰC
3 năm
@DoremonSSJ3 Pass là: lấy số trên tinhte
sakamoon
TÍCH CỰC
3 năm
Hỏi ké tí là soundbar HW-MS750/XS của samsung ngon trong tầm giá ko ae. Và nếu mua soundbar thì nên mua con nào nhỉ. Giá tầm 10 đến 20tr thì nên mua soundbar hay ko? Và nếu ko thì nên mua em nào nhỉ...
@sakamoon ko ai qtam câu hỏi của bạn đâu, người ta qtam cái khác trong topic này rồi =='
HSMINHTUE
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sakamoon NẾU MUỐN THƯỞNG THỨC ÂM THANH THÌ ĐỪNG BAO GIỜ NGHĨ ĐẾN SOUNDBAR.
@sakamoon Bác nên mua 1 dàn âm thanh nghe nhạc ,xem phim 5.1
@tinhjucuaquy 1 bộ receiver rx-v481 + loa ns-f51+ns-p51+sub yst-sw-315 bên bình có 20tr thôi (aeon bình dương nhé ) quá ngon trong tầm giá
@sakamoon 1 bộ receiver rx-v481 + loa ns-f51+ns-p51+sub yst-sw-315 bên bình có 20tr thôi (aeon bình dương nhé ) quá ngon trong tầm giá
vanphiet
TÍCH CỰC
3 năm
quả tàn nhiệt này chất phết.
Nhìn đã tai, nghe đã mắt :v
anhtt1987
TÍCH CỰC
3 năm
Bao giờ mới đủ đẳng cấp đú mấy thứ này 😔
MinhDang4290
ĐẠI BÀNG
3 năm
lên lầu 2 ngắm mấy em chân dài
Giàn PG đẹp hơn cả mấy cái triển lãm xe nữa :oops:
A Hoàng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cặp này mà để trong phòng ngủ, set một trên một dưới thì cảm xúc "Thăng hoa" cứ gọi là tột đỉnh 😁

hthang38
TÍCH CỰC
3 năm
@A Hoàng Cặp này phải để đầu giường mới phê
Anhvu14
TÍCH CỰC
3 năm
@hthang38 Pass là bạn anh bucuvina
xrokhanx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho hỏi ngu cái : "Sao DJ nữ nào cũng ko mặc áo bra vậy ? "
webzone.vn
TÍCH CỰC
3 năm
@xrokhanx Chắc to quá nên mặt vào bị chèn ép ... Khó chịu...
@xrokhanx Vì nếu mặc thì chả ai xem DJ nữ 😁
Đề nghị chụp nhiều gái. Ai quan tâm đến âm thanh đâu
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019